TIN TÀI TRỢ.

Đà Lạt, nơi tôi muốn sống và làm việc,,,,!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.72K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các bạn, tôi sn 1982, vẫn độc thân ,tôi sinh ra và lớn lên ở SG. Hiện tại tôi muốn thoát ly, muốn sống cách xa gia đinh, xung quanh quá ngột ngạc, quá nặng nề . Tôi muốn bắt đầu một cuộc sống khác, mới mẻ và yên bình, tôi chọn Đà Lạt là nơi bắt đầu, nhưng tôi không có người thân hay bạn bè nào ở ĐÀ Lạt, tôi tìm công việc tuyển dụng trên web thi không thấy ai tuyển dụng cho người ở xa lưu lại. Các bạn nếu ai có biết thông tin tuyển dụng nào có công việc và nhà ở thì giúp mình với nhé,,mình vô cùng cảm ơn!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 304 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Chào chị, em cũng rất thích Đà Lạt và rất muốn lên đó sống nhưng lại ko tìm được công việc gì phù hợp. Cơ hội việc làm trên đó gần như là ko có. Có thời gian e bị khủng hoảng nặng nề về mặt tinh thần và đã có ý định lên Đà Lạt xin vào mấy chỗ trồng hoa, trồng rau để làm nhưng cũng khó quá ạ.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Ganbaru
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 530 Bài viết

• 4,342 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chuyên môn các bạn là gì? Nếu không có chuyên môn, chịu được công việc làm vườn không? Việc không năng nhưng cần chăm chỉ.
    Nếu bạn nào cần một công việc làm vườn với chỗ ở, lương không cao nhưng ổn định thì liên lạc với mình. Nếu tin tưởng được mình sẽ giúp các bạn có việc nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metocvang Xem bài viết
    Chuyên môn các bạn là gì? Nếu không có chuyên môn, chịu được công việc làm vườn không? Việc không năng nhưng cần chăm chỉ.
    Nếu bạn nào cần một công việc làm vườn với chỗ ở, lương không cao nhưng ổn định thì liên lạc với mình. Nếu tin tưởng được mình sẽ giúp các bạn có việc nhé.
    Mình cũng đang muốn chuyển lên đà lạt
    • 44 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Đàlạt đúng là tuyệt vời. Cả khoongkhis lẫn con người
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 59 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Lên Đà lạt thì Ko có việc đâu. Có thể xuống Đức Trọng/ bảo lộc thì may ra. Mà buồn thì cứ nghỉ việc đi thưu dãn 1 thời gian, chứ bỏ sg về quê mà chae có việc gì chán lắm.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Msmayer
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi iyashu Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi metocvang Xem bài viết
    Mình cũng đang muốn chuyển lên đà lạt
    Chị ơi e muốn làm vườn tìm công việc ở đà lạt chị giúp e nhé, e mẹ đơn thân, e ở ninh thuân 
    • 60 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Em cũng muốn được 1 lần đến Đà Lạt!
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình lại không thích đà lạt, lạnh và buồn
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào bạn
    Cũng với ta định định cư Đà Lạt mình đã tìm trên google và đọc đc bài viết của bạn
    Hiện tại bạn còn ơn SG hay đã lên ĐL rồi? . Mình cùng tuổi với bạn và ở tuổi này bạn bè của mình họ đã rất ổn định... còn mình thì ko nuôi nỗi bản thân 😊 , không ổn định cv, bế tắc và đổ vở.....
    Ít tháng trước vì muốn đi đâu đó một mình nên đã đi xe máy từ sg lên đl chơi , với chiếc xe máy mình đã lòng vòng khắp tp đl , có lẻ là đi chơi không phải lo mưu sinh nên chưa thấm mệt và khó khăn ji, song đến giờ mình vẫn luôn muốn trở lại để xây dựng cs mới ớt đó , tiếc là chưa biết phải làm sao, làm gì.
    Nếu đã lên ĐL rồi , tôi chúc bạn có cs tốt đẹp kẻ đó.
    Tạm biệt
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,322 Bài viết

• 12,526 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Dalat Hasfarm tuyển người liên tục. Nhưng là lao động phổ thông thôi.
    tinywomans.wordpress.com - Góc nhỏ giành cho những người phụ nữ muốn hạnh phúc
    • 283 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Đà lạt rất là thơ mộng và yên bình, lại đẹp và lãng mạn
    Các mẹ cần tìm đặc sản ngon - bổ - chất lượng thì ghé qua nhà em nhé.
    SĐT: 0985.304.108 Đặc sản toàn quốc chất lượng, không chất bảo quản - Giao hàng toàn quốc.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chủ topic ơi, bạn đã lên đà lạt sống chưa? Nếu đã lên rồi thì cho mình xin cảm nhận với. Mình cũng giống bạn, yêu đà lạt và muốn khăn gói lên đó sống.