TIN TÀI TRỢ.

Đã chia tay chồng được gần 02 năm. Tự nhiên, người yêu của Chồng gọi điện hỏi Chồng Cũ là người như thế nào? Ai giống trường hợp của em không ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.19K Lượt đọc
  • 38 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 363 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Dù không phải là NT3 nhưng mà cũng ko nên bới lại nỗi đau của người khác như vậy, mình ko thích cách làm của cô gái đó.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 220 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Tốt. Vì tốt qá nên phải chia tay em ạh.
    oDvzp7
    • 43 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Uh, Mình cũng không biết nữa Sau - non ạ.
    Tư vấn, xây dựng hoàn thiện các Hệ thống Quản lý ISO, TCVN và TCNN. Ms. Hải 0932240620
    • 43 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trước tiên, mình xin cảm ơn mọi người đã cho mình các ý kiến để mình thêm hiểu về hoàn cảnh mà mình đang gặp phải hiện nay. Nhưng mình có suy nghĩ như này: Nếu như cô bé kia muốn biết rõ hơn về chồng cũ của mình thì cô gái đó đã gặp rất nhiều bạn bè của chồng mình rồi, cô gái đó có thể quan sát và biết được điều gì cần phải biết. Hơn nữa, trong số bạn bè của chồng cũ mình có người đó cho cô gái đó ý kiến " nên xem xét lại và tìm hiểu thật kỹ" về chồng cũ và gia đình nhà anh ta. Chính cô gái đó còn nói là Bố Mẹ cô gái đó không đồng ý để cho 02 người họ đến với nhau. Mọi thứ đã qua và mình cũng không muốn quan tâm đến chuyện của họ. Mình không sống được với họ biết đâu với họ lại khác mình thì sao.
    Tư vấn, xây dựng hoàn thiện các Hệ thống Quản lý ISO, TCVN và TCNN. Ms. Hải 0932240620
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 236 Bài viết

• 438 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chuyện gia đình thì chỉ có ng trong gia đình biết thôi chị ah, bạn bè thì khó mà biết được. Trên này cũng có nhiều trường hợp rồi, a chồng ra ngoài xh là 1 ng hết sức tuyêth vời, chơi đẹp vs bạn bè, galang quan tâm đến bạn khác giới, giỏi giang, thành đạt. Nhưng ở nhà lại là 1 ng cha, 1 ng chồng tệ bạc.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 603 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

đó là cô ta nắm tin tức từ bạn mới chính xác biết đâu 2 người họ đã hò hẹn nhau lâu rồi, sẵn dịp bạn và chồng cũ bỏ nhau thì cô ta mới có cớ đến với nhau dễ dàng vì đâu còn sự ràng buộc nào nữa, mình nghĩ tình cũ không tũ cũng tới đó là câu lâu nay ai cũng đã từng nghe câu nói này rồi.
    • 819 Bài viết

• 1,690 Được cảm ơn

Người ta khó nghĩ mới cần ý kiến bạn, bạn ko muốn nói thì thôi, có gì phải nghĩ chứ? Nói thật mình thấy bạn hẹp hòi quá và trầm trọng hóa vấn đề rồi đấy. Lý do li hôn thực sự thì chỉ có 2 ng trong cuộc mới biết, hỏi từ 2 phía thì mới biết được sự thật chứ bạn.
    OYv4p7

Cho đi là không mong nhận lại... nhưng nếu có nhận lại thì vẫn tốt hơn
    • 381 Bài viết

• 848 Được cảm ơn

Em thấy nhiều mẹ rộng lượng và thoải mái ghê ta.

Là em em cũng sẽ không trả lời. Đơn giản vì biết đâu cách nhìn nhận của mình không giống như người ta. Nói đúng những gì người ta cảm nhận thì chưa chắc ngta đã thấy mình giúp, mà nói không giống những gì ngta cảm nhận có khi lại còn bị mang tiếng là phá hoại, rồi đến khi vợ chồng người ta lục đục, lỡ may bà vợ lại buông cho câu đại loại "thảo nào vợ cũ của anh nói bla bla bla" có phải mình tự buộc mình vào chuyện của ngta không?

NHưng quan trọng nhất, em nghĩ là chuyện đã qua rồi, không liên quan rồi thì chả ai có quyền bới lại cả. Tôi không có trách nhiệm phải giúp đỡ cô ta vì tôi, cô ta và anh ta chả liên quan gì, sao lại bảo tôi ích kỉ hay 1234 này nọ rồi thì đàn bà phải giúp nhau? KHông ai có quyền đòi hỏi tôi phải giúp đỡ cô ta cả vì như thế làm xáo trộn cuộc sống của tôi, làm tôi cảm thấy đau lòng, tôi không thích đó, có sao không? Ai cũng có góc khuất trong mình mà không có trách nhiệm phải giải trình với người khác không liên quan. Vậy mà nhiều mẹ đã đánh giá chủ topic này khác, em thật không hiểu nổi. (Hic, sao hôm nay em to gan thế nhở)

Em nghĩ đàn bà ai cũng có cái ích kỉ của riêng mình. Hôn nhân tan vỡ, hiếm người có thể thật lòng mà nói là Tôi mong anh hạnh phúc (hiếm thôi ạ, không nói toàn bộ ạ), dù sao, cũng là tổn thương nhau mà...Là em thì em cũng mặc kệ, chẳng phải ngạo nghễ khi chồng cũ đau khổ nhưng bảo tôi tạo thêm hạnh phúc cho anh thì còn lâu, chẳng rộng lượng đến thế... nên bảo là cô gái kia không liên quan đến câu chuyện cũ ư? Có chứ, nó cũng có đụng chạm đến nỗi đau cũ chứ. Vậy nên em nghĩ cô gái kia vô duyên. Gọi một lần, ngta có nhã ý giúp thì cảm ơn, không thì đừng làm phiền.

Em nghĩ chủ top cứ trả lời như chị nào gợi ý trên kia kìa, mỗi người có một cách nhìn. Chưa chắc chị nhìn nhận đã đúng nên chị không có ý kiến nào, em cứ tự tìm hiểu theo cách của em đi. (Sorry các mẹ, hôm nay em mắc cơn nói )
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,131 Bài viết

• 13,749 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    @ Tồ tồ: em nói chính xác, gì phải ngại ai hả em? Em chủ top nói rõ lý do li hôn ra- tất nhiên là chả tốt đẹp gì, liệu em người yêu có bỏ bồ không? hay em chủ top gặp rắc rối? chưa gì đã bị mang tiếng phá bĩnh kìa.

Còn lôi đến phận đàn bà với nhau, nực cười. Sau khi chia tay, tớ có chồng, sống hạnh phúc hơn người cũ nhiều lần nhưng tớ chả bao giờ quan tâm, thậm chí không muốn nghe ai nhắc tới- nhưng vẫn cứ bị nghe . Không yêu, không hận, tuy vậy tớ có lẽ cũng "thấy anh hạnh phúc là em đau lòng", xấu tính :P
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 211 Bài viết

• 483 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giadinhphannguyen Xem bài viết
    Thật em chẳng biết nói sao nữa. Đã chia tay nhau được khá lâu rồi, tự nhiên có một hôm, có một cô gái nói là người yêu của Chồng cũ gọi điện muốn hỏi em chồng cũ là người như thế nào?
    Quá chán và quá hài hước. Hỏi ai không hỏi lại đi hỏi vợ cũ của người yêu. Không biết cô gái này có ý đồ gì.
    Biết là đau, là đớn, là hận cái gia đình đó lắm lắm nhưng mình vẫn phải nói với cô gái đó là: Em muốn tìm hiểu thì về nhà người ta mà tìm hiểu xung quanh, gặp gỡ bạn bè người ta mà hỏi chứ ai lại hỏi chị.
    Ấy thế rồi, mọi thứ lại om sòm lên. Nghe đâu gia đình chồng cũ tưởng em chọc ngoáy gì nhà họ, rồi chửi bới om sòm em lên. Vì nhà họ đang vun đắp và muốn 2 người đó lấy nhau thật nhanh (cô gái đó chia sẻ). Mà cũng phải thôi, nhà cô bé đó giàu có thế không vơ nhau thì phí thật.
    Thế đấy, em buồn cười quá các chị ạ. Mà cái cô gái đó cũng trơ lỳ vẫn cứ gọi điện, không thèm nghe nó vẫn cứ gọi. Chắc nó vẫn còn ghen với em cũng nên.
    Chán cái sự đời...éo le.
    THông cảm với chị này. Cô gái kia thì đúng là thiếu chín chắn quá.
    Người ta chia tay nhau rồi, dù có thế nào cũng có vết thương trong lòng nhau. Sao lại bắt người ta phải đánh giá này nọ, khiến người ta rơi vào thế khó xử. Nếu thằng chồng nó tốt thì đã ko bỏ nhau(đứng về phía suy nghĩ của chủ tóp).
    Tự dưng thì chủ top lại rơi vào mấy chuyện trời ơi, nghe mà phát bực.
    Trên đời lại có người ấu trĩ thế nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

co gang vuot qua tat ca
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,755 Bài viết

• 688 Được cảm ơn

thương chị quá, ai lại vào cái trường hợp đau đớn như vậy chứ. Chua xót. Haiz chị cũng thôi đừng buồn. Thời gian 2 năm có lẽ cùng đủ để chị nguôi ngoai rồi mà
    Mamacare làm đẹp sau sinh uy tín hàng đầu Việt Nam
    Giảm cân sau sinh, giảm mỡ bụng sau sinh với 100% nguyên liệu tự nhiên
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 203 Bài viết

• 1,135 Được cảm ơn

Mình nghĩ là, nếu cô gái kia tìm đến bạn để hỏi về chồng cũ của bạn, thì 70% là cô ấy cảm thấy ko tự tin về cuộc hôn nhân sắp tới. Sự ko tự tin đến từ các thông tin đa chiều, đến từ gia đình, bạn bè, và hơn hết nữa là từ cảm nhận của cô ấy. Chỉ có ở đường cùng, cảm thấy ko tự tin, nhưng lại hết cách, nên cô ấy mới phải tìm chính vợ cũ của ng yêu mình để hỏi. Cách làm này thiếu tế nhị, hiệu quả ko cao, nhưng cô ấy cứ tiếp tục kiên trì, càng chứng tỏ thực sự hết cách rồi.

Người ta vẫn nói, ở trong chăn mới biết chăn có rận, hỏi bạn bè chưa chắc đã có nhiều thông tin bằng ng từng đầu ấp tay gối. Mình tin là cô ấy nghĩ thế. Tuy nhiên, cô ấy lại ko nghĩ, ng từng đầu ấp tay gối có thực sự thoải mái muốn trả lời ko, làm như thế có xát muối vết thương lòng ng ta ko, và câu trả lời liệu có mang tính chân thật nhất ko. Do đó, mình nghĩ cô ấy thực sự vốn đã có câu trả lời, việc tìm bạn chỉ là để khẳng định thêm mối bất an trong lòng mà thôi. Và có thể, cô ấy nghĩ, đã 2 năm từ khi chia tay, có lẽ tình cảm của bạn đã nguội, vết thương đã khép miệng, nên mới có thể tìm bạn như thế.

Là 1 ng cô gái, nếu cảm thấy thực sự ko nên kết hôn với ng đó, mình sẽ chia sẻ.

Là 1 ng từng ôm vết thương lòng, nếu nhìn thấy ng khác sắp giẫm lên vết xe đổ, mình sẽ ngăn cản.

Nhưng nếu là 1 ng đàn bà, từng đau 1 nỗi đau như vậy, mình sẽ chọn giải pháp im lặng. Chẳng thể biết được lời nói khi truyền đi, và nhận lại liệu có còn đầy đủ nội dung và thông tin muốn nói. Chẳng thể biết được tương lai của ng khác thế nào, liệu đó là hạnh phúc hay bất hạnh mà lấy vết thương của bản thân làm sự chia sẻ, khuyên nhủ. Chẳng thể biết rằng khi khuyên nhủ, chia sẻ, liệu mình có để tình cảm cá nhân lấn át và vô tình bóp méo 1 số vấn đề ko ? Và hơn thế nữa, việc chia sẻ, khuyên nhủ, có thể gây ra một số hiểu lầm, hoặc phê phán từ những ng khác, cho rằng mình chọc nguấy, ăn ko đc nên đạp đổ,... Thế nên, dù thích, ko thích, muốn, ko muốn mình cũng sẽ im lặng.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 36 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Linh Bống Xem bài viết
    Thật ra cô ấy cẩn thận thế là tốt mà, có thể cô ấy chưa tự tin với quyết định của mình, còn lăn tăn điều gì đó về chồng cũ của bạn. Nhưng chỉ có điều cách tiếp cận của cô ấy không khéo nên khiến bạn bực mình. Chứ mình không nghĩ là cô ta ghen với bạn hay đại loại là k bình thường như bạn nghĩ đâu.
    chín xác
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

tốt nhất là "KỆ"
    • 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

E thấy mấy người như vậy khổ lắm chị à. Tối ngày lo những điều không xảy ra thôi ( :"> e chỉ nhận xét theo hướng chủ quan)
    Đủ nắng... Hoa sẽ nở
    Đủ gió... Mây sẽ bay
    Đủ yêu thương... Hạnh phúc sẽ đong đầy!
    • 28 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

ôi dào ôi... chuyện này có gì to tát đâu, bực cô bé kia làm gì, một người khg từng trải và chưa có kinh nhiệm sống. Còn bạn có nói gì về chồng cũ đi chăng nữa, rồi chồng cũ của bạn lại ngọt nhạt vài câu thế là cô ý lại bỏ ngoài tai thôi.. tốt nhất chẳng nên nói đỡ tốn hơi.
    • 155 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

uhm, cũng là phụ nữ thì mình nên giúp họ.Chắc tại bạn hận người đàn ông đó lắm,chứ mình cũng bị nhưng cũng thản nhiên,chỉ là mún jup hit sức để người ta k bị như mình.còn vấn đề là người đó thật sự có muốn thông tin về chồng cũ bạn hay k hay là chọc tức bạn.Mà mình cũng công nhận người đó hay khi biết số dt của bạn.Mà công nhận đời chớ trêu thật,sao phụ nữ chúng mình điều biết đàn ông có đời vợ sẽ chẳng tốt j nhìu vậy mà đâm đầu vào,còn phụ nữ chúng mình có con có đời ck thì chẳng thể lấy ng ck khác đc.bùn thật
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,177 Bài viết

• 6,098 Được cảm ơn

nhiều khi làm phúc phải tội, giúp người ko quen ko thân rốt cuộc người ta lại đổ tiếng ác tiếng xấu cho thì ức lắm. tốt nhất là vụ ntn tránh ra ngoài. Tìm thông tin thì thiếu gì cách đâu nhất thiết là bạn phải nói người ta mới biết đâu.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2