TIN TÀI TRỢ.

Đã chia tay chồng được gần 02 năm. Tự nhiên, người yêu của Chồng gọi điện hỏi Chồng Cũ là người như thế nào? Ai giống trường hợp của em không ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.17K Lượt đọc
  • 38 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 43 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Thật em chẳng biết nói sao nữa. Đã chia tay nhau được khá lâu rồi, tự nhiên có một hôm, có một cô gái nói là người yêu của Chồng cũ gọi điện muốn hỏi em chồng cũ là người như thế nào?
    Quá chán và quá hài hước. Hỏi ai không hỏi lại đi hỏi vợ cũ của người yêu. Không biết cô gái này có ý đồ gì.
    Biết là đau, là đớn, là hận cái gia đình đó lắm lắm nhưng mình vẫn phải nói với cô gái đó là: Em muốn tìm hiểu thì về nhà người ta mà tìm hiểu xung quanh, gặp gỡ bạn bè người ta mà hỏi chứ ai lại hỏi chị.
    Ấy thế rồi, mọi thứ lại om sòm lên. Nghe đâu gia đình chồng cũ tưởng em chọc ngoáy gì nhà họ, rồi chửi bới om sòm em lên. Vì nhà họ đang vun đắp và muốn 2 người đó lấy nhau thật nhanh (cô gái đó chia sẻ). Mà cũng phải thôi, nhà cô bé đó giàu có thế không vơ nhau thì phí thật.
    Thế đấy, em buồn cười quá các chị ạ. Mà cái cô gái đó cũng trơ lỳ vẫn cứ gọi điện, không thèm nghe nó vẫn cứ gọi. Chắc nó vẫn còn ghen với em cũng nên.
    Chán cái sự đời...éo le.
    Tư vấn, xây dựng hoàn thiện các Hệ thống Quản lý ISO, TCVN và TCNN. Ms. Hải 0932240620
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 45 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

phán 1 câu thui chị :" ở thử với nhau thì biết "

Mà công nhận ấy kia cũng rảnh thiệt ai đời đi hỏi vợ cũ bao giờ... chắc anh kia cũng còn tỉnh cảm với chị
    " Nếu được quyền làm lại, chắc chắn em sẽ không vội vàng như ngày xưa... "
    • 66 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Đó là vì cô bé kia thiếu tự tin. Cô ta không tin là mình đã hiểu hết người chồng sắp cưới nên muốn tìm hiểu thôi. Lạ là cô ta lại hỏi bạn.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 273 Bài viết

• 287 Được cảm ơn

Tớ thì nghĩ em ấy muốn có thêm thông tin từ phía bạn để có quyết định rõ ràng xem có nên lấy chồng cũ của bạn ko (chắc chưa hoàn toàn tin tưởng người yêu), nhưng em ấy chưa được khéo léo. Để tránh phiền hà thì bạn nói vậy là ok rồi mà.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,877 Bài viết

• 5,015 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thật ra cô ấy cẩn thận thế là tốt mà, có thể cô ấy chưa tự tin với quyết định của mình, còn lăn tăn điều gì đó về chồng cũ của bạn. Nhưng chỉ có điều cách tiếp cận của cô ấy không khéo nên khiến bạn bực mình. Chứ mình không nghĩ là cô ta ghen với bạn hay đại loại là k bình thường như bạn nghĩ đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,102 Bài viết

• 6,514 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ví dụ mình là cô bé đó. Hỏi người yêu mình lý do chia tay vợ cũ : được nghe toàn là cô ấy có lỗi, anh là thánh nhân. Thì 100% mình sẽ đi hỏi người vợ cũ. Để củng cố thêm lý do chia tay.
    Vì thông thường vc chia tay, lý do đến từ 2 phía (trừ lý do ngoại tình). Nếu anh chồng chị và gia đình chồng chị nhất định ko nhận ra sai lầm thì người sau cũng ra đi nhanh như người trước thôi. Cô bé đó cẩn thận thế là đúng rồi còn gì. Mình nghĩ bạn nên giúp đỡ cô ấy 1 cách khách quan nhất có thể. Cùng là phụ nữ với nhau mà.
    l58m
    gvUWp7
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,808 Bài viết

• 6,151 Được cảm ơn

Mình lại nghĩ các em T2 nên tiếp xúc và hỏi T1, cho dù T1 chân thành, hay xấu tính nói linh tinh về chồng cũ thì các em ấy cũng đều tìm được câu trả lời của riêng mình. Không tìm hiểu cặn kẽ lấy nhau về lại hối hận đấy.
    • 130 Bài viết

• 1,209 Được cảm ơn

Ơ, thế mà mình cứ khuyên những người ấy chịu khó gặp hỏi vợ cũ để biết thêm tính tình và sở thích của người đàn ông kia đó chứ, vì hơn ai hết, những người vợ cũ biết rõ ưu - khuyết điểm của anh ta.

Cùng là phụ nữ, mà người đến sau không phải là người phá hoại gia đình mình thì cớ sao mình lại hẹp hòi không tận tình nói rõ để người đến sau tự tin hơn trong quyết định của mình?

Ai cũng vậy, nghe nói lấy người đã qua 1 đời vợ đều lo lắng cả mà!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 922 Bài viết

• 1,503 Được cảm ơn

Người quen mình hễ ai hỏi về chồng cũ là trả lời " Quên mất tiêu rồi" "Chả nhớ nữa" ... thế là xong khỏi lôi thôi.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 425 Bài viết

• 908 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Jemai Xem bài viết
    ví dụ mình là cô bé đó. Hỏi người yêu mình lý do chia tay vợ cũ : được nghe toàn là cô ấy có lỗi, anh là thánh nhân. Thì 100% mình sẽ đi hỏi người vợ cũ. Để củng cố thêm lý do chia tay.
    Vì thông thường vc chia tay, lý do đến từ 2 phía (trừ lý do ngoại tình). Nếu anh chồng chị và gia đình chồng chị nhất định ko nhận ra sai lầm thì người sau cũng ra đi nhanh như người trước thôi. Cô bé đó cẩn thận thế là đúng rồi còn gì. Mình nghĩ bạn nên giúp đỡ cô ấy 1 cách khách quan nhất có thể. Cùng là phụ nữ với nhau mà.
    mình cũng nghĩ là phụ nữ nên chia sẻ vơi nhau, thế thôi. Nhưng chia sẻ tránh động chạm những điều tế nhị đến gia đình chồng là được. Chắc gia đình bên kia đòi cưới nên em ấy phải cẩn thận hỏi lại thôi.
    Bán: Nấm Chaga - Nấm Linh Chi (Khai thác tự nhiên rừng Bạch Dương của Thụy Điển)
    • 12 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

bạn cứ nghĩ quá lên, mình nghĩ bạn có chút ức chế với ng mới của chồng thì phải :d
    thực ra thì cô ấy cũng muốn tìm hiểu vì sao vc bạn ly di để xem anh ngy ntn thôi, chắc k có ý đồ gì đâu.
    • 236 Bài viết

• 438 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Jemai Xem bài viết
    Suy nghĩ hệt như mẹ này. Trên này topic nào là tâm sự của nh ng đến sau bao h các mẹ cũng đều khuyên các bạn ý nên tìm hiểu thêm vì sao trước đó a ta lại ctay, ctay là vì lí do j? Và càng khuyên nếu có thể thì nên hỏi vợ cũ, vì trong chăn mới biết chăn có rận.
    Làm sao mà biết đc liệu ngta có tốt thật sự hay k, hay lấy nhau rồi thì mới vỡ lẽ vì sao vợ cũ k chịu được mà phải ctay.
    Nếu như chủ top đã hết t/c với chồng cũ, và k đoái hoài, hờn ghen j thì cũng có thể giúp cô gái kia mà !
    • 243 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    thực ra mình thấy cô bé này rất thông minh và cẩn thận , không ai là người hiểu rõ anh ấy bằng vợ cũ , những gì cư xử với vợ cũ cũng sẽ xảy ra với vợ sau , tuy nhiên cách giải quyết cua r mỗi người khác nhau nên cuộc ssongs cũng khác nhau . n đến sau cũng cần phải rõ ràng xem người trước có c òn khúc mắc n ợ nần , ràng buộc , nghĩa vụ ..gì với nhau không , tất cả những cái đó ảnh hưởng tới cuộc sống của người sau vì vậy nếu hỏi được như vậy là tôt
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 297 Bài viết

• 1,134 Được cảm ơn

bẩu là sướng lắm em ạ , sướng quá c ko chịu đc nên đành bỏ đi :v
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,131 Bài viết

• 13,746 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thì thấy rất vô duyên khi đi hỏi vợ cũ về người yêu như cô này, tìm hiểu thì thiếu gì cách/người để tìm. Tự nhiên làm phiền người vợ cũ như thế, kể tốt thì cũng đặt câu hỏi sao tốt thế mà bỏ, kể xấu thì thành ra nói xấu. Đa số sau khi chia tay ít người vợ nào vui vẻ khách quan mà nói về chồng cũ.

Chủ top còn lịch sự nên bị cô ta làm phiền, lần sau nói thẳng mặt cho hết gọi đi bạn ạ. Muốn gì cũng phải nghĩ tới cảm giác của người khác.
    • 23 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Nếu là mình thì mình bảo, anh ý tuyệt vời quá nên chị ko xứng ở với anh ý, chắc anh ý hợp với em đấy )
    • 21 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình là chủ top thì mình sẽ bảo là: em cứ ở cùng nhà, ngủ cũng giường như anh ấy với chị đã từng làm thì sẽ biết ngay anh ấy như thế nào thôi mà
    • 275 Bài viết

• 789 Được cảm ơn

Anh mềnh li dị vợ sau gần 2 năm sống chung. 1 thời gian sau, có 1 ông vk già khú gọi đt hẹn gặp mặt để tìm hiểu: trong mắt Anh mềnh, vợ cũ là người như lào.......hihihiiii.... Anh mềnh bảo hâm....ông í bít luôn chỗ làm việc của Anh và đã từng ngồi quán nước bên Kia đường với chị vợ cũ để ngắm....dung nhan hoa lá cành của anh mềnh. Trên đời này nhìu người tào lao thế nhỉ!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 19 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Mình thì không phải người yêu của chồng cũ hỏi mà là được người yêu của anh trai chồng cũ hỏi.
    Cô bé đó chả hiểu sao biết cả chỗ làm việc của mình (ở Hà Nội) và tìm đến tận cơ quan mình gặp mình để hỏi về gia đình chồng cũ.
    Thực sự có gặp hoàn cảnh đó mới biết chả biết nên nói như nào cho phù hợp. Chia tay rồi thì cũng chả nên nói xấu nhau làm gì, mà nói xong cũng chả biết cô bé đó có tin không?? mình cũng chỉ bảo: nếu muốn biết về gia đình đó thì hãy thường xuyên thăm và tiếp xúc với mọi người trong gia đình họ, rồi điều gì cần biết sẽ biết. Mỗi người có 1 quan điểm sống riêng, có thể hợp với người này nhưng không hợp với người kia... Do vậy, tốt nhất em tự tìm hiểu và đánh giá
    Vậy thôi, chứ không biết trả lời hoặc nói như thế nào cả.
    • 1,332 Bài viết

• 2,658 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Theo mình cô ấy không phải là NT3 phá vỡ cuộc sống của bạn thì bạn hãy nhìn nhận cô ấy như một người bạn gái, một người phụ nữ cũng dễ đa đoan vất vả chồng con để thông cảm. Cô ấy tìm đến bạn không có gì đáng buồn cười mà có lẽ muốn nghe những lời chân thật nhất về chồng cũ của bạn, có gì bạn hãy tâm sự chân thành với cô ấy. Rất có thể cô ấy linh cảm những điều không hay nên mới phải hỏi từ bạn, thực sự nếu chồng bạn không ra gì hãy tâm sự thật với cô ấy.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2