TIN TÀI TRỢ.

cưới nhau được 1 tháng thì chồng đi 15 ngày. về vói vợ được 10 ngày rồi lại qua đêm với gái khi vợ đang có bầu. em phải làm sao?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.61K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 95 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi be_shin Xem bài viết
    cảm ơn chị rất nhiều. thật sự thì quyết định thì đi là điều tốt nhất nhưng em vẫn rất yêu chồng em nên để làm đc điều đấy thì thật sự rất khó với em. em đang cố gắng để đơi a ý thay đổi nhưng chỉ trong thời gian từ giờ đến khi em sinh bé. nếu k thay đổi thì em sẽ kết thúc mối quan hệ này
    cái này là do em mù quáng rùi... chị nghĩ ko nên khuyên gì em nữa... nếu em cứ sống theo cảm tính thì ng khổ ko chỉ là em...mà sắp tới sẽ là con em...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 34 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

e muốn về nhà mẹ nhưng nếu e đi nhà chồng sẽ càng khinh thường gđ e hơn. nhưng nếu ở thì e thấy tương lai e càng đen tối. e k biết phải lsao nữa
    Họ khinh thường kệ họ, họ còn đáng khinh thường hơn khi không biết dạy dỗ con mình để đối xử vơi bạn như vậy. Cứ về nhà mẹ đẻ mà ở bạn à, và bạn nên chủ động ly hôn nha, chứ kéo dài bạn chỉ khổ, mà giờ ly hôn thì con cũng do bạn nuôi nên cũng tốt cho bạn à.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 279 Bài viết

• 245 Được cảm ơn

Đi ngay lập tức để làm lại cuộc đời, em ơi!!
    Đừng nghĩ gì về cái gia đình khốn nạn đó nữa. Em đầu tắt mặt tối trong khi bụng mang dạ chửa mà họ chỉ coi em như người làm không công, vậy em mong chờ điều gì nữa??
    Gia đình gia đình, vương vấn bước chân ra đi, ấm áp trái tim quay về
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mun1411 Xem bài viết
    95, chị hơn em 2 tuổi nhưng cũng chẳng đủ dũng cảm cũng như chẳng đủ điều kiện kinh tế để có thể tự lập lo cho con mình như em. Chị đã từ bỏ con mình vì không dũng cảm để chống lại cái gọi là miệng lưỡi người đời. Chị phục em lắm. Hi vọng 2 mẹ con em luôn gặp điều may, sắp tết rồi, hãy về nhà mẹ đẻ đi em à. Dù sao ở đó vẫn còn có người ủng hộ em chứ không phải hắt hủi em. Thai kỳ quan trọng nhất là tinh thần mà em suốt ngày bị tra tấn thế này thì mẹ con em sống sao nổi. Bỏ tất cả đi em à. Con là đủ với cuộc đời người phụ nữ rồi
    chị ạ, thật sự để có đc đứa con này em đã phải rất cố gắng để có. 2 năm trời hàng chục lần ra vào viện pstw để chữa chạy nên dù có khó khăn e cũng cố gắng để nuôi con. với cả ck e cũng k hề quan tâm đến con đâu chị ạ. từ khi có thai đến giờ là 7th, ck e chưa đưa e đi khám lấy 1 lần cũng như chưa 1 lần ngó ngàng đến tờ giấy siêu âm. e đi khám định kì a ta còn k cho đi, lải nhải kêu e bầy vẽ để lấy cớ đi chơi. nên tháng sau là tháng thứ 8 chắc e bỏ k đi nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kemdau75 Xem bài viết
    Mình sn 94 nhưng gọi bạn cho thân nhé. Mình cũng đang có thai 4 tháng nè bạn. Mình khác hơn bạn là ck thì rất thương mẹ con mình( ck cũng chỉ sn 94 nhé) , lo đi làm 2-3 việc 1 lần để lo cho con. Ck làm về toàn đổ đồ ói vs rác mà mình nghén bày giăng cả phòng. Quần áo dơ cũng ck giặt vì mình k làm nặng được. Chén bát củng ck rửa tại mình ngửi nc rửa chén là ói. Kể ra k phải khoe khoang nhưng mà theo mình đàn ông là phải có trách nhiệm với vk con. Mình là phụ nữ phải có quyền đuợc nâng niu, chăm sóc của ng đàn ông của mình. Mình thấy bạn nhu nhược quá để ck và nhà ck k xem ra gì. Bạn càng nhu nhược họ càng xem thường mình thôi bạn à. Dứt khoát ra đi là tốt cho bạn và con. Bạn còn trẻ, nuôi con r sẽ có ng đàn ông tốt với bạn và con sau này. Con bạn sinh ra với 1 ng cha và họ nội vậy cũng k bao giờ được yêu thương bạn ah. Còn tình cảm bạn dành cho ck là mù quáng. Sau này khi gặp được ng khác chăm sóc nâng niu làm bạn hạnh phúc bạn sẽ thấy bây giờ mình thật ngu ngốc. Con nít cần cha, k phải để gọi 1 tiếng cho có đâu bạn ah, cần cha là cần cái tình yêu thương che chờ vững chắc cho con cái. Bầu bì phải thoải mái vui vẻ, siêu âm định kì, nghỉ ngơi, ăn uống bồi bổ. Chứ khóc ròng, r dọn phân thú vật, lại suy dinh dưỡng thì tội cho con quá bạn àh. Bạn hãy vì con vì bản thân mà mạnh mẽ lên nha. Mình biết diễn đàn mình nhiều chị em hội đoàn sẵn sàng giúp đỡ các bạn mẹ đơn thân để sinh con ra đời an toàn đó bạn. Chúc bạn sáng suốt và con bạn luôn khoẻ mạnh nhe
    mình thì k bằng bạn ở điểm đc ck thương nhưng mình may mắn vì cún nhà mình trộm vía cũng khỏe nên mình làm đc mọi việc nặng mà con k sao. chỉ tội ăn uống là toàn thứ nói hơi quá chứ k nuốt nổi. có lúc cả tuần k đc miếng thịt. chị dâu của ck sinh em bé lại là con trai, cháu đích tôn nên đc ăn riêng mâm có đủ các loại. còn mình thì 1 mâm có 3 món rau với 1 đĩa cổ gà. trứng cũng k đc ăn trứng gà mà phải ăn trứng vịt vì trứng gà mẹ ck đem đi bán (mà nhà ck đâu có khó khăn đâu. cũng khá giả nhất nhì xóm). nhiều lúc nhìn mâm cơm rơi nước mắt. chị dâu còn đành hanh suốt ngày gây sự cãi nhau với mình lúc m.n k có ở nhà.
    • 1,361 Bài viết

• 449 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đọc xong tâm sự của bạn.. Lo lắng cho bạn quá.. Đang mang thai mà phải làm nhìu việc như thế rồi lại thêm tinh thần cũng không được vui vẻ gì.

Gia đình chồng cũng k 1 ai quan tâm bạn. Bạn nghĩ mình có thể thay đổi 1 người như thế sao. 1 người chồng 1 khi đã phủ nhận đứa con mà bạn đang mang thì hắn có xứng đáng làm cha hay không?

Đã nhiều lần anh ta mang sự đau khổ, đã bao nhiêu lần bạn phải khóc thầm 1 mình. Nếu bạn ở lại bạn nên thay đổi chính mình, cứng rắn hơn. Thông minh hơn 1 chút để không ai có thể gây tổn thương cho bạn và con bạn. Đừng tự chuốc những đau khổ vào chính mình vì cũng chính bạn sẽ gánh chịu những đau khổ đó.

Sống thật mạnh mẽ nhé bạn.
    Thời gian và khoảng cách sẽ là thử thách để tình yêu thêm vững, mạnh và bền chặt hơn.
    Nhưng đôi khi, cũng là lý do đáng sợ để hơi ấm tình yêu dần tan chảy, nhường chỗ cho con tim băng giá, lạnh lùng và cách xa...

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 140 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Cún nhà em giống bé nhà chị. Trv nên bé rất ngoan và phát triển tốt. Khi chị mang bầu, chị đã giấu tất cả mọi người, cũng chẳng được ăn uống đầy đủ gì đâu còn chứng kiến cảnh người yêu mình cưới và sống cùng người phụ nữ khác. Chỉ tội thằng bé vì lúc đó chị ko dám mặc quần áo bầu, vì vậy khi nhà chị phát hiện ra, bắt đi siêu âm, bác sỹ còn mắng cho, bảo chị là ép cái thai quá đáng. Chị có vẻ may mắn hơn em vì bố nó vẫn chăm sóc chị những khi có thể và đưa chị đi khám định kỳ, nhà nội cũng nói sẽ đưa con chị về nuôi nếu như chị muốn đi lấy chồng. Khi chị mang bầu, đáng lẽ ra chị phải chạy theo người đàn ông đó ăn vạ nhưng người đàn ông đó lại chạy theo chị, xin chị đừng làm hại thằng bé, vì khi đó chị phát hiện ra là người yêu chị làm người khác có bầu, người yêu chị xin chị cưới người đó vì người đó nói không cưới sẽ bỏ con; lúc đó chị tức giận nên có nói sẽ bỏ con, nói thì nói thế chứ làm sao mà hại con mình được. Chị không biết anh ấy có yêu chị ko nhưng anh ấy yêu con chị là thật. Còn thằng chồng em nhẫn tâm ruồng rẫy con mình, còn bảo không cần phải đi khám, những tháng cuối này rất quan trọng, em nên về HN đi, dù sao dưới này điều kiện vẫn tốt hơn, bây giờ con em có làm sao thì em là người khổ nhất, em hiểu không ? Em làm đám cưới rồi, coi như con em có danh phận rồi, chỉ cần thế thôi, từ bỏ đi em à. Chị rất lo những tháng cuối này, tinh thần em không ổn định thì hại đến con em. Ngày trước chị từ bỏ con chị chỉ vì chị sợ mình bị xỉ nhục, bị nói là không chồng mà chửa, con chị bị nói là đứa không cha; chị mệt mỏi với những chuyện đó nên mẹ con chị đã buông tay nhau. Em đã 1 lần buông tay con mình rồi, lần này phải nắm thật chặt nhé. Nghĩ đến con mà lựa chọn điều gì tốt nhất cho 2 mẹ con. Chúc 2 mẹ con luôn khỏe
    • 233 Bài viết

• 447 Được cảm ơn

chị không trách em suy nghĩ nông cạn
    vì con gái mới lớn , ở tuổi đó bồng bột là chuyện bình thường

chỉ có điều em gặp xui trúng ngay thằng chồng của em bây giờ ( gọi thằng luôn )
    anh ta đích xác là 1 thằng khốn nạn , đã xấu người còn xấu cả nết

ép con nhà người ta phá thai không lấy thì thôi lấy về còn giày vò người ta
    chắc thấy em cũng dễ thương nên không nỡ bỏ , bỏ sợ không tìm được nhỏ nào bằng em nên tiếc rẻ

chị khuyên em thật lòng loại người này KHÔNG THAY ĐỔI ĐƯỢC ĐÂU
    cả nhà hắn không coi em ra gì thì ai khuyên hắn thay đổi cách đối xử với em ?
    chưa kể đi làm công trình xa ngủ với gái các kiểu

loại này chỉ có thay đổi theo chiều hướng xấu thôi
    em không bỏ thì đời em khổ 1 con em nó khổ 10 , nó học theo bố nó là xong

phụ nữ 1 mình nuôi con rất khổ , nhưng em nhìn xem giờ em khác gì 1 mình nuôi con không ?
    NÓ LÀM ĐƯỢC CÁI GÌ CHO EM ?

em à , yêu là 1 chuyện , lo cho tương lai và cuộc sống lại là chuyện khác
    ừ yêu yêu lắm , yêu có mài được ra ăn không ?
    giờ tiền thì không có , chồng thì không đưa tiền , nhà chồng thì như vậy mà vẫn cố ở lại

em nên tự làm chủ được kinh tế của bản thân thì em mới đưa ra được quyết định sáng suốt em ạ
    chị nói thật làm đàn bà mà không làm đc ra tiền đàn ông nó khinh , cả nhà chồng khinh
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tsulady2911 Xem bài viết
    chị không trách em suy nghĩ nông cạn
    vì con gái mới lớn , ở tuổi đó bồng bột là chuyện bình thường

chỉ có điều em gặp xui trúng ngay thằng chồng của em bây giờ ( gọi thằng luôn )
    anh ta đích xác là 1 thằng khốn nạn , đã xấu người còn xấu cả nết

ép con nhà người ta phá thai không lấy thì thôi lấy về còn giày vò người ta
    chắc thấy em cũng dễ thương nên không nỡ bỏ , bỏ sợ không tìm được nhỏ nào bằng em nên tiếc rẻ

chị khuyên em thật lòng loại người này KHÔNG THAY ĐỔI ĐƯỢC ĐÂU
    cả nhà hắn không coi em ra gì thì ai khuyên hắn thay đổi cách đối xử với em ?
    chưa kể đi làm công trình xa ngủ với gái các kiểu

loại này chỉ có thay đổi theo chiều hướng xấu thôi
    em không bỏ thì đời em khổ 1 con em nó khổ 10 , nó học theo bố nó là xong

phụ nữ 1 mình nuôi con rất khổ , nhưng em nhìn xem giờ em khác gì 1 mình nuôi con không ?
    NÓ LÀM ĐƯỢC CÁI GÌ CHO EM ?

em à , yêu là 1 chuyện , lo cho tương lai và cuộc sống lại là chuyện khác
    ừ yêu yêu lắm , yêu có mài được ra ăn không ?
    giờ tiền thì không có , chồng thì không đưa tiền , nhà chồng thì như vậy mà vẫn cố ở lại

em nên tự làm chủ được kinh tế của bản thân thì em mới đưa ra được quyết định sáng suốt em ạ
    chị nói thật làm đàn bà mà không làm đc ra tiền đàn ông nó khinh , cả nhà chồng khinh
    cảm ơn chị, em cũng quyết định sẽ đi nhưng nếu đi em sẽ nói hết những ấm ức bấy lâu nay e phải chịu. bố mẹ chồng e cũng nói 1 thể luôn vì xác định chẳng còn gì nữa. chồng thì chồng mà k chồng thì thôi. sống với con là đủ đối với e rồi. còn e đoán trc đc nếu đi e thừa sức tìm đc ng đàn ông hơn ck e gấp nhiều lần về mọi mặt. còn thằng ck e thì k bao giờ có cơ hội tìm đc 1 ng như e. điều này e dám khẳng định luôn
    • 81 Bài viết

• 327 Được cảm ơn

Không còn gì để tiếc nữa em ạ. Em còn trẻ, còn nhiều thời gian để làm lại cuộc đời. Tình yêu ấy mà, có vẻ như to tát nhưng lại không giúp mình sống được đâu em à. Rồi em sẽ tìm đc người thật lòng yêu và che chở cho mình, nhưng trước hết hãy tập cho mình thói quen tự lập, không phụ thuộc vào ai kể cả cảm xúc lẫn vật chất đã. Chúc em bình yên!
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 59 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

mình thì k bằng bạn ở điểm đc ck thương nhưng mình may mắn vì cún nhà mình trộm vía cũng khỏe nên mình làm đc mọi việc nặng mà con k sao. chỉ tội ăn uống là toàn thứ nói hơi quá chứ k nuốt nổi. có lúc cả tuần k đc miếng thịt. chị dâu của ck sinh em bé lại là con trai, cháu đích tôn nên đc ăn riêng mâm có đủ các loại. còn mình thì 1 mâm có 3 món rau với 1 đĩa cổ gà. trứng cũng k đc ăn trứng gà mà phải ăn trứng vịt vì trứng gà mẹ ck đem đi bán (mà nhà ck đâu có khó khăn đâu. cũng khá giả nhất nhì xóm). nhiều lúc nhìn mâm cơm rơi nước mắt. chị dâu còn đành hanh suốt ngày gây sự cãi nhau với mình lúc m.n k có ở nhà.
    Ôi nghe bạn ăn uống mà xót qá nhưng con vẫn khoẻ là tốt rồi bạn à ... Phải ở gần kêu bạn qua ăn cơm chung cho đỡ khổ
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2