TIN TÀI TRỢ.

cưới nhau được 1 tháng thì chồng đi 15 ngày. về vói vợ được 10 ngày rồi lại qua đêm với gái khi vợ đang có bầu. em phải làm sao?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.61K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

hôm nay, khi đang viết những dòng này là lúc chồng em đang qua đêm với 1 ai đấy trong khi em đang ở nhà ôm cái bụng bầu 6 tháng rạn chằng chịt và căng cứng mà khóc. em khổ tâm lắm, thật sự em cần các mẹ tư vấn gấp em nên làm sao?
    em và chồng em mới cưới nhau hôm mùng 10/10 âm lịch vừa qua. tính đến nay là được 1 tháng 10 ngày. em và chồng em cũng yêu nhau từ năm 2009 đến nay cũng đc ngót nghét 6,7 năm rồi. em quen chồng em khi bắt đầu năm học lớp 9 qua cuộc gọi nhầm số. em sn 95, chồng em sn 86. quen anh được đến khi học gần hết học kì 2 thì gđ e biết chuyện bắt em phải nghỉ học và tách em ra khỏi anh. vì ba mẹ bỏ nhau khi em vừa được 1 tháng tuổi, mẹ em thì không quan tâm đến con cái lắm nên em mới có cơ hội yêu anh lâu thế mà gia đình mới biết. dù khó khăn nhưng em vẫn cố gắng 1-2 tháng về thăm anh cho đỡ nhớ (gđ e ở hà nội còn anh thì ở phú thọ). chúng em yêu nhau lắm nên mẹ e cũng không cấm cản nữa. yêu nhau đc gần 2 năm thì em dính bầu. anh biết chuyện liền năn nỉ em đi phá thai khi đứa bé được 5 tuần.vì em lúc đó còn quá trẻ và suy nghĩ nông cạn, 1 phần cũng vì đang sống dựa vào gia đình nên em đồng ý. em nói dối mẹ, thu xếp lên phú thọ còn a gọi cho mẹ anh mang tiền đưa e đi phá thai. ngày hôm đấy em nhục nhã lắm, anh thì nói đang ở xa không đưa e đi đc nên ng nhà a đưa đi mà chửi e không bằng 1 con súc vật. sau chuyện đã xảy ra, a hứa ngọt nhạt đủ điều khiến em lại mù quáng lao vào yêu a mà quên đi những chuyện đã trải qua. rồi em đi làm, em quen đc rất nhiều người hơn a về mọi mặt. vì yêu nhau cũng xa nên cũng có vài lần e say nắng người khác nhưng rồi e vẫn cố gắng tự dứt ra khỏi những lần đó. yêu nhau được thêm 2 năm nữa thì a muốn e ''thả'' để có thai. vì yêu a e cũng đồng ý. không biết do ở xa nhau 1 tháng gặp nhau có 1 lần hay tại vì e bị rối loạn nội tiết tố nữ mà e không thể nào có thai đc dù không hề phòng tránh. a hay nói thương e lắm vì gđ e k như những gđ khác. bme thì bỏ nhau, mẹ thì lăng nhăng yêu hết ng này đến ng khác rồi cũng có thêm 2 đứa con nữa với 2 ông bồ khác nhau. vậy thành ra mẹ e có 3 đứa con, mỗi đứa con 1 bố và có 1 điểm chung là k 1 ông nào nuôi con đc 1 ngày. mẹ e 1 mìh nuôi 3 đứa con nên rất vất vả, lại còn phải đi thuê nhà nữa. nhà e đất thì có nhiều nhưng mẹ e k ở và cũng k bán nên gđ mới chật vật như thế. quay lại chuyện cuả e, chúng e cứ thế yêu nhau đến tháng 6 vừa rồi e nghỉ làm, về nhà a chơi gần 1 tháng thì e có bầu. từ lúc biết e có bầu thì a quay ngoắt thái độ với e luôn.a chửi e, coi e như 1 kẻ ăn bám gđ a, chửi e bằng những ngôn ngữ chưa bao giờ dùng trc đây.có 1 lần a còn đánh e nữa. rồi đi theo a đến nhà bạn a chơi mấy lần e vô tình nghe thấy a nói rằng yêu e lâu quá nên thương hại e, k nỡ bỏ (mà chồng e nhìn xấu chứ có đẹp đẽ gì. ng nhà e thỉnh thoảng nc với nhau còn bảo a là con ngáo ộp nữa). e nghe thấy a nói vậy nên buồn lắm nhưng vẫn nín nhịn. nhưng càng ngày a càng xúc phạm và tỏ ra coi thường e nhiều hơn, k những thế, a còn tỏ thái độ kiểu ''mày có chửa thì phải phụ thuộc vào tao, nên phải biết phận. gđ mày như thế tao k chấp nhận mày thì ai thèm ngó ngàng đến mày.'' tức nước vỡ bờ, e cãi nhau với a 1 trận to rồi e đi làm, k ở nhà a nữa. lúc đó e đã nghĩ rằng e sẽ đi làm, kiếm tiền phá thai rồi dành thời gian ra để kiếm tiền, vạch kế hoạch trả thù a, chấp nhận kể cả sau này k có con nữa và phải đánh đổi tuổi xuân. nhưng khi e đi làm, a lại tỏ ra yêu e như ngày trước, rồi e lại nguôi ngoai, lại yêu a và tha thứ cho a.loằng ngoằng cái thai đc gần 5th, gđ e biết chuyện và gđ a cũng biết chuyện. em giục a cưới và họ hàng 2 bên cũng giục ghê quá nên a miễn cưỡng cưới e. rồi đám cưới xong, e nghe mấy ng nói lại rằng a đi kể lể với họ hàng của a rằng a k muốn cưới e, cái thai e mang chắc gì đã là của a. e cũng từng nghe thấy chính miệng a nói như thế với bạn a. nói a thì lại cãi nhau rồi a bảo đấy là chuyện làm quà, rồi trách e ích kỉ, trẻ con. cưới nhau xong đc 1 ngày thì a nói phải đi công trình ở tuyên quang(chồng e lái máy xúc) nên đi làm luôn. vì xa xôi nên a cũng chẳng chịu về thăm vợ mà cũng chẳng hỏi han con. ở nhà a chăn nuôi nên rất nhiều việc. bụng chửa vượt mặt nhưng e vẫn cố gắng làm tất cả mọi việc để làm vui lòng bme chồng. từ dọn phân gà, phân bò, lợn cho đến ra đồng cắt cỏ, bẻ ngô, chặt củi.... e đều làm hết. ngày nào e cũng phải dậy từ 5 rưỡi sáng để làm việc. chị dâu trưởng của nhà a thì mới sinh em bé nên k động tay vào 1 việc gì dù chỉ là quét cái nhà nên tất cả mọi việc dồn hết vào e. ngày nào e cũng phải làm việc hùng hục như trâu mà ăn uống thì nhà a chẳng ai chịu mua thức ăn, toàn nấu lại từ hôm đám cưới nên e nhìn k nuốt nổi. tiền phong bì thì mẹ a giữ hết k cho chúng e 1 xu nên e k có tiền để đi chợ. không những thế, gđ a và a còn coi khinh gđ e lắm. có những hôm e làm quá sức, tối lên giường nằm k cựa nổi ng vì đau, dậy đi vs thì vừa đặt chân xuống khỏi giường thì ngã khụy, k đứng nổi vì đau xương quá. vì thế nên cân nặng e sút nhanh trầm trọng. 2 ngày e sút 1 cân. e nói với a thì a chửi e là toàn chuyện vớ vẩn nói với a để a đi làm k thoải mái. cưới nhau 10 ngày thì e khóc thầm đến 9 ngày. e thương con e vì bé bị suy dinh dưỡng và k đc ai quan tâm ngó ngàng đến. rồi a k phải đi làm xa nữa, về gần nhà nên a đi làm sáng đi tối về. mấy ngày đầu cãi nhau nhưng rồi thôi. vì ở nhà a quá nhiều vc bẩn thỉu nên e k thể ăn diện như trc. lúc nào ng cũng ám mùi phân thay cho ngày xưa là mùi nước hoa. a về suốt ngày chê e hôi hám, nhìn e vướng mắt nhưng đâu nghĩ rằng trc khi lấy a e như thế nào. rồi chúng e k cãi nhau nữa. e vui lắm, cứ ngỡ là sẽ đc vĩnh viễn nhưng không. đc 10 ngày thì hôm nay, trời mưa to cả ngày, a bảo phải đi làm. e cứ ngóng a về, gọi điện cả ngày a k nghe máy. đến tối, a gọi về bảo e đun cho a ấm nước để a về tắm. e đun hết mấy ấm, nhịn đói đợi a về ăn cơm cùng nhưng càng đợi càng mất.lúc a gọi cho e thì e nghe thấy tiếng vang như ở trong phòng. e định hỏi nhưng lại thôi. đợi mãi k thấy a về sốt ruột e gọi điện nhưng a tắt máy. lo lắng co chuyện xảy ra, e gọi cho anh làm cùng chồng thì ng ta nói nghỉ cả ngày k phải làm. e buồn quá nằm ôm bụng khóc suốt, chẳng buồn ăn uống nữa. thật sự e đã cố gắng hết sức rồi. giờ e muốn đi khỏi nhà chồng ngay lập tức vì ở đây chẳng ai thương e quan tâm đến e và con e. suốt ngày còn chửi e nữa. giờ e đi e vẫn có cơ hội kiếm tiền để sinh nở, nuôi con. còn ở đây, e k có 1 xu. lương hàng tháng của chồng e cũng k đc sờ vào 1 nghìn. nhưng ngược lại, nếu e đi thì chồng e lại càng đc tự do thoải mái chơi bời. thật sự e k biết phải lsao nữa. nên đi hay ở? nên tiếp tục cuộc hôn nhân này hay dừng lại? các mẹ giúp e 1 lời khuyên chân thành nhé?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 14 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Theo chị thấy thì em đã sai quá nhiều rồi em gái ạ. Em sai khi vẫn cố yêu cho dù đã cảm nhận được tình cảm của chồng em dành cho em không còn được như xưa nữa. Giờ cái thai đã 5 tháng rồi, em không thể phá bỏ được, hơn nữa e đã từng phá thai một lần rồi, nếu lần này phá nữa sẽ ảnh hưởng tới khả năng mang thai sau này. Thực chị cũng không biết phải khuyên em thế nào nữa.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 189 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Em còn trẻ quá. Chị đọc từ đầu đến cuối thì chị nhận xét thẳng thắn luôn là em nên tự trách bản thân mình trc em ah. Thấy thái độ a ta 5 lần 7 lượt thay đổi như vậy thì e đừng có dại gì mà mang thai, cũng đừng hi vọng ở đàn ông quá nhiều. Số phận em do em nắm lấy e ah

Gởi từ ứng dụng Webtretho của maithi3011
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 362 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Khổ thân em. Trẻ người non dạ quá. E thấy sống khổ quá thì dứt khoát đi. Tự làm tự nuôi con. Sống khổ quá vừa khổ mẹ, vừa khổ con. Chia sẻ với em. Hoàn cảnh của em thực sự rất khó.
    • 101 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đã đến mức ấy thì không còn gì để níu giữ nữa đâu em.
    dứt khoát sớm thì mình còn đỡ khổ
    • 173 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Ngay từ đầu e đã k lên lấy người đó làm gì. Bây giờ có cố gắng đi mấy chăng nữa thì chồng em cũng có quan tâm đến mẹ con e đâu. Tốt nhất là e nên ly hôn đi, đời còn trẻ thiếu gì người. Với lại bjo e ra ngoài cũng có công ăn việc làm mà chứ đâu phải dựa dẫm vào người khác đâu. Đau 1 lần còn hơn đau mãi mãi
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

e muốn về nhà mẹ nhưng nếu e đi nhà chồng sẽ càng khinh thường gđ e hơn. nhưng nếu ở thì e thấy tương lai e càng đen tối. e k biết phải lsao nữa
    • 167 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Em à, lời nói các chị phía trên nói hết r, giờ chị khuyên em chân thành nên nghĩ cho mình và đứa còn, tạm thời sống lí thân đi làm tách anh ta ra, anh ta ko thay đổi khi xa vk con thì bỏ luôn đi em ạ, ng đàn ông này đã lộ diện ngay từ đầu bản chất xấu xa khi bắt em đi phá thai rồi còn khinh thừơng mắng chửi em rồi, tại em ko biết đúng sai khi còn ít tuổi mà cứ nghe lời ngon ngọt...
    Chị cũng phục em, em xuất thân ở Hn tuy gđ ko khá giả nhưng em về làm dâu vẫn đảm đang làm hết đuợc mọi vc, chị xuất thân cũng là gái PT này, nhưng chị cũng ko thể làm đuợc như em, ... từ bé nhà chị cũng vất vả nhưng chị luời lắm chỉ ăn vs học chứ ko làm... sau này gđ thoát li thì cs ổn hơn, ...
    Ý chị muốn nói là em tuy ít tuổi nhưng là 1 nguời chăm chỉ chịu khó, giờ em đi khỏi ngôi nhà đó em sẽ có tuơng lai nhiều hơn là bị sống ở địa ngục nơi mà ngta chỉ coi em là nguời thừa, cố lên em gái nhé, chúc mẹ con em mạnh khoẻ, sinh bé mẹ tròn con vuông <3
    = = > Sống đơn giản cho đời thanh thản
    Cứ hồn nhiên rồi sẽ bình yên
    <= =
    • 510 Bài viết

• 220 Được cảm ơn

Em à, giờ em hãy nghĩ đến con em, bản thân em, gđ em trước, còn gđ kia, nó đã khinh e, ghét e, thì dù e đi hay ở nó vẫn khinh e thôi. Em tỉnh táo suy nghĩ lại xem giờ em nên làm gì là tốt nhất cho mẹ con em. Cuộc đời có mấy đâu mà cứ phải ép mình sống trong địa ngục trần gian như thế hả em ?
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 95 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

nên về với mẹ rùi kiếm gì đó làm kiếm tiền sinh con hay hơn bạn ak... ng cha như thế ko xứng đáng đâu... mai mốt sao mà dạy dỗ con cái... bạn phải mạnh mẽ dứt khoát thui... bạn đã sai ngay từ đầu rùi...thì đừng nên để con bạn sống như thế s... bạn mún nó lặp lại cuộc đời của mình sao... bây giờ nên về nhà nhờ mẹ giúp đỡ... rùi tự làm tự nuôi con... coi con là niềm tin để sống... tương lai sẽ tốt hơn nhiều nếu như tiếp tục ở nhà đó ...chúc bạn tìm dc hướng đi đúng. giang sơn dễ đổi...bản tính khó dời... đừng hy vog gì thèn ck bạn nữa
    • 498 Bài viết

• 518 Được cảm ơn

Chồng loại này bỏ ngay khỏi cần thương tiếc em ạ. Càng sống lâu dài, em càng khổ. Giờ mà cứ dở dở ương ương chỉ em là thiệt thòi.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khongnho1 Xem bài viết
    Em à, lời nói các chị phía trên nói hết r, giờ chị khuyên em chân thành nên nghĩ cho mình và đứa còn, tạm thời sống lí thân đi làm tách anh ta ra, anh ta ko thay đổi khi xa vk con thì bỏ luôn đi em ạ, ng đàn ông này đã lộ diện ngay từ đầu bản chất xấu xa khi bắt em đi phá thai rồi còn khinh thừơng mắng chửi em rồi, tại em ko biết đúng sai khi còn ít tuổi mà cứ nghe lời ngon ngọt...
    Chị cũng phục em, em xuất thân ở Hn tuy gđ ko khá giả nhưng em về làm dâu vẫn đảm đang làm hết đuợc mọi vc, chị xuất thân cũng là gái PT này, nhưng chị cũng ko thể làm đuợc như em, ... từ bé nhà chị cũng vất vả nhưng chị luời lắm chỉ ăn vs học chứ ko làm... sau này gđ thoát li thì cs ổn hơn, ...
    Ý chị muốn nói là em tuy ít tuổi nhưng là 1 nguời chăm chỉ chịu khó, giờ em đi khỏi ngôi nhà đó em sẽ có tuơng lai nhiều hơn là bị sống ở địa ngục nơi mà ngta chỉ coi em là nguời thừa, cố lên em gái nhé, chúc mẹ con em mạnh khoẻ, sinh bé mẹ tròn con vuông <3
    Trích dẫn Nguyên văn bởi biny.love Xem bài viết
    Em à, giờ em hãy nghĩ đến con em, bản thân em, gđ em trước, còn gđ kia, nó đã khinh e, ghét e, thì dù e đi hay ở nó vẫn khinh e thôi. Em tỉnh táo suy nghĩ lại xem giờ em nên làm gì là tốt nhất cho mẹ con em. Cuộc đời có mấy đâu mà cứ phải ép mình sống trong địa ngục trần gian như thế hả em ?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Kaeri92 Xem bài viết
    nên về với mẹ rùi kiếm gì đó làm kiếm tiền sinh con hay hơn bạn ak... ng cha như thế ko xứng đáng đâu... mai mốt sao mà dạy dỗ con cái... bạn phải mạnh mẽ dứt khoát thui... bạn đã sai ngay từ đầu rùi...thì đừng nên để con bạn sống như thế s... bạn mún nó lặp lại cuộc đời của mình sao... bây giờ nên về nhà nhờ mẹ giúp đỡ... rùi tự làm tự nuôi con... coi con là niềm tin để sống... tương lai sẽ tốt hơn nhiều nếu như tiếp tục ở nhà đó ...chúc bạn tìm dc hướng đi đúng. giang sơn dễ đổi...bản tính khó dời... đừng hy vog gì thèn ck bạn nữa
    e cũng đã từng đánh tiếng với bme chồng là e đi làm kiếm tiền để dành đến khi sinh nhưng họ tuyên bố thẳng k đi đâu cả. và nếu xác định đi thì đừng quay trở về. cháu họ cũng k nhận luôn. e muốn đi nhưng k muốn đời con mình giống mình, k có bố. từ nhỏ đến giờ e chưa biết gọi tiếng ông nội, bà nội như thế nào. buồn tủi lắm ạ
    • 143 Bài viết

• 351 Được cảm ơn

Các mẹ đã khuyên em rùi, giờ chị chỉ có câu này thôi, với chồng em nó là thằng khốn nạn, mà đã khốn nạn thì không bao giờ tử tế được, còn gd chồng em là gd ko ra gì, em nên bỏ mặc cho họ khinh vì họ làm gì thì trời biết đất biết. Giờ em hay kiếm một công việc và ly hôn đi, em hãy nói chuyện với mẹ em, rùi cố gắng sinh con. Hãy tin lời khuyên của các mẹ, em sẽ thấy nhẹ nhàng khi ly hồn mặc dù cs có khó khăn
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 444 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

người họ sống tử tế họ đã chẳng khinh thường ai e ạ. bây giờ e muốn đi hay ở thì cứ vạch rõ ra, cái lợi và hại của mỗi lựa chọn
    nếu như e nói "giờ e đi e vẫn có cơ hội kiếm tiền để sinh nở, nuôi con. còn ở đây, e k có 1 xu."
    đi: - có tiền nuôi con
    - con có thể có tương lai hơn
    - tương lai cho chính bản thân e
    - con e ko có cha
    ở: - cuộc đời e chìm trong đen tối hoài
    - con e có cha và dòng họ nhà nội nhưng họ có dành tình thương cho nó ko?
    - chồng e và gia đình chồng có thể nào thay đổi bản chất và cách ứng xử với e ko?
    e cứ liệt kê hết, rồi nhìn rõ lựa chọn nào mình cần làm để tốt nhất cho bản thân và con.
    e còn trẻ, e còn có khả năng làm lại
    nếu có ng đàn ông nào khác yêu thương e, thì con e có j là ko có cha?
    thường chị thấy đàn ông miền trong ni họ ko có quan trọng chuyện con riêng đâu, họ coi y như con mình vậy á
    e cứ nghĩ kĩ rùi quyết định, để bản thân dính mùi phân suốt đời hay là cho mình dc thanh nhàn hơn chút. mà nếu khổ mà tinh thần mình vui vẻ, công lao mình bỏ ra dc trân trọng, dc nhìn nhận xứng đáng thì hãy làm e nhé ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 444 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

thêm nữa là, e quá non nớt trong các quyết định, hậu quả này là do e, nên e hãy coi như bài học đắt giá cho những quyết định về sau, và đọc nhiều mục trong webtretho để tích lũy thêm kinh nghiệm nghe, gương các chị ở đây ko ít.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CayVaLa Xem bài viết
    người họ sống tử tế họ đã chẳng khinh thường ai e ạ. bây giờ e muốn đi hay ở thì cứ vạch rõ ra, cái lợi và hại của mỗi lựa chọn
    nếu như e nói "giờ e đi e vẫn có cơ hội kiếm tiền để sinh nở, nuôi con. còn ở đây, e k có 1 xu."
    đi: - có tiền nuôi con
    - con có thể có tương lai hơn
    - tương lai cho chính bản thân e
    - con e ko có cha
    ở: - cuộc đời e chìm trong đen tối hoài
    - con e có cha và dòng họ nhà nội nhưng họ có dành tình thương cho nó ko?
    - chồng e và gia đình chồng có thể nào thay đổi bản chất và cách ứng xử với e ko?
    e cứ liệt kê hết, rồi nhìn rõ lựa chọn nào mình cần làm để tốt nhất cho bản thân và con.
    e còn trẻ, e còn có khả năng làm lại
    nếu có ng đàn ông nào khác yêu thương e, thì con e có j là ko có cha?
    thường chị thấy đàn ông miền trong ni họ ko có quan trọng chuyện con riêng đâu, họ coi y như con mình vậy á
    e cứ nghĩ kĩ rùi quyết định, để bản thân dính mùi phân suốt đời hay là cho mình dc thanh nhàn hơn chút. mà nếu khổ mà tinh thần mình vui vẻ, công lao mình bỏ ra dc trân trọng, dc nhìn nhận xứng đáng thì hãy làm e nhé ^^
    cảm ơn chị rất nhiều. thật sự thì quyết định thì đi là điều tốt nhất nhưng em vẫn rất yêu chồng em nên để làm đc điều đấy thì thật sự rất khó với em. em đang cố gắng để đơi a ý thay đổi nhưng chỉ trong thời gian từ giờ đến khi em sinh bé. nếu k thay đổi thì em sẽ kết thúc mối quan hệ này
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 140 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

95, chị hơn em 2 tuổi nhưng cũng chẳng đủ dũng cảm cũng như chẳng đủ điều kiện kinh tế để có thể tự lập lo cho con mình như em. Chị đã từ bỏ con mình vì không dũng cảm để chống lại cái gọi là miệng lưỡi người đời. Chị phục em lắm. Hi vọng 2 mẹ con em luôn gặp điều may, sắp tết rồi, hãy về nhà mẹ đẻ đi em à. Dù sao ở đó vẫn còn có người ủng hộ em chứ không phải hắt hủi em. Thai kỳ quan trọng nhất là tinh thần mà em suốt ngày bị tra tấn thế này thì mẹ con em sống sao nổi. Bỏ tất cả đi em à. Con là đủ với cuộc đời người phụ nữ rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 59 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Mình sn 94 nhưng gọi bạn cho thân nhé. Mình cũng đang có thai 4 tháng nè bạn. Mình khác hơn bạn là ck thì rất thương mẹ con mình( ck cũng chỉ sn 94 nhé) , lo đi làm 2-3 việc 1 lần để lo cho con. Ck làm về toàn đổ đồ ói vs rác mà mình nghén bày giăng cả phòng. Quần áo dơ cũng ck giặt vì mình k làm nặng được. Chén bát củng ck rửa tại mình ngửi nc rửa chén là ói. Kể ra k phải khoe khoang nhưng mà theo mình đàn ông là phải có trách nhiệm với vk con. Mình là phụ nữ phải có quyền đuợc nâng niu, chăm sóc của ng đàn ông của mình. Mình thấy bạn nhu nhược quá để ck và nhà ck k xem ra gì. Bạn càng nhu nhược họ càng xem thường mình thôi bạn à. Dứt khoát ra đi là tốt cho bạn và con. Bạn còn trẻ, nuôi con r sẽ có ng đàn ông tốt với bạn và con sau này. Con bạn sinh ra với 1 ng cha và họ nội vậy cũng k bao giờ được yêu thương bạn ah. Còn tình cảm bạn dành cho ck là mù quáng. Sau này khi gặp được ng khác chăm sóc nâng niu làm bạn hạnh phúc bạn sẽ thấy bây giờ mình thật ngu ngốc. Con nít cần cha, k phải để gọi 1 tiếng cho có đâu bạn ah, cần cha là cần cái tình yêu thương che chờ vững chắc cho con cái. Bầu bì phải thoải mái vui vẻ, siêu âm định kì, nghỉ ngơi, ăn uống bồi bổ. Chứ khóc ròng, r dọn phân thú vật, lại suy dinh dưỡng thì tội cho con quá bạn àh. Bạn hãy vì con vì bản thân mà mạnh mẽ lên nha. Mình biết diễn đàn mình nhiều chị em hội đoàn sẵn sàng giúp đỡ các bạn mẹ đơn thân để sinh con ra đời an toàn đó bạn. Chúc bạn sáng suốt và con bạn luôn khoẻ mạnh nhe
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 50 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Topic này toàn các mẹ 93 94 95 vậy, trẻ quá mà đã lấy chồng hết rồi 😔

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Channn
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 59 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

E cũng vừa cưới thôi