Cuối cùng nhà mình cũng chia đôi...

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.03K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 104 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Hi các chị em!
    Vậy là cuối cùng nhà mình cũng có cái ngày gọi là chia xa.
    Mình và chồng kết hôn đến nay được 6 năm,con trai mình 5 tuổi.Mình nhỏ hơn chồng 10t.Từ ngày kết hôn,mình chưa cảm nhận được tình yêu là gì,nhưng vì cu con nên gạt tất cả qua một bên để sống trong vỏ bọc một người phụ nữ hạnh phúc,gia đình hoàn hảo.
    Dường như sự giả tạo bằng cái vỏ bọc không thể kéo dài mãi được,mâu thuẫn cứ thế xảy ra,trước đây còn một người cãi một người nghe,dần dần,hai người cùng cãi và không ai nghe ai nữa.Nhưng tới khoảng một năm nay thì không ai cãi ai nữa.Lẳng lặng như một cái bóng vô hình...Sống chung nhà nhưng chẳng còn điểm chung : Không ăn chung,không ngủ chung,tiền ai nấy xài,bạn ai người ấy gặp...có giao tiếp với nhau cũng chỉ là vấn đề trao đổi của con mà thôi,ngột ngạt và lạnh lẽo vô cùng...
    Tháng trước,mình và chồng đã ngồi lại với nhau đưa ra phương án giải quyết,chồng mình muốn hai vc bắt đầu lại từ đầu,mình đi làm về sớm để nấu cơm cho cả nhà cùng ăn,hai vc đưa con đi du lịch,tối vc đã ngủ cùng nhau...Nhưng dường như cô đơn quá lâu(vc mình đã sống riêng như thế 3.5năm) nên mình cảm thấy rất khó chịu,và dường như đã hết sạch sẽ với chồng.Mình cố gắng gượng tất cả mọi thứ về như trước đây nhưng thật sự không thể,đi bên chồng,ngủ bên chồng nhưng mình cảm giác như người xa lạ,mình không thể xx với chồng một cách bình thường mà cảm thấy ớn ớn,chỉ nhắm mắt cho qua...
    Và hôm nay mình cũng ngồi lại với chồng lần hai,chồng mình bảo nếu muốn bắt đầu lại thì phải cố gắng thay đổi hoặc là chia tay đường ai nấy đi.Mình chọn phương án chia tay vì trong thâm tâm mình nghĩ sẽ không thể sống chung với người đàn ông này 30-50 năm nữa.
    chồng mình không nói gì,chỉ lẳng lặng bảo em làm đơn đi rồi anh kí...
    mình buồn vô hạn.
    Chồng mình 38,nhân viên bt,không cầu tiến,an phận thủ thường,các tệ nạn dường như không dính,chỉ hút thuốc.
    Mình 28,giáo viên nhà nước...Không biết giờ ra tòa đứa bé sẽ theo ai,vì bé nhà mình rất bám ba,đàn ông mà,dạy con thương con không giống cách của phụ nữ nên trẻ con nó mê lắm.Lỡ mà mình không được quyền nuôi con thì không biết mình phải sống sao vì cs của mình bấy lâu nay chỉ có bé...
    Nhà mình có ai vào chia sẻ an ủi mình đi...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,884 Bài viết

• 4,347 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    1 khi tình cảm vợ chồng bắt đầu nguội lạnh thì 2vc đều phải cùng nhau ngồi lại tìm ra cách giải quyết ngay, chứ ko phải chờ 2-3 năm, tình cảm nó nguội ngắt, 2 bên đều đã quen sống cô lập rồi lại miễn cưỡng hàn gắn như chưa có gì... tình cảm con người chứ đâu phải như cái máy tính mà thix set up lại là xong.
    If you don't design your own life plan, chances are you'll fall into someone else's plan. And guess what they have planned for you? Not much. (Jim Rohn)
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 32 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Để tình cảm vợ chồng 3,5 năm như vậy cũng chịu được sao hả bạn ?
    Bây giờ chia tay rồi thì cũng ko nuối tiếc làm gì, còn việc nuôi con thì sẽ có tòa giải quyết thôi.
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

B ơi cố gắng hàn gắn vì con đi b, đứa trẻ sống thiếu bố hoặc thiếu mẹ khổ lắm. 2 vc chỉ là k hợp nhau, chứ ck bạn có tệ nạn gì đâu. 2 vc cố gắng xây đắp lại tc, đưa con đi chơi đi du lịch đi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 104 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Cảm ơn iceteabn,sự thực là vì đứa con nên cứ để vậy,bây giờ chia tay rồi cũng không còn tiếc nữa.Chỉ mong sớm giải quyết xong cho khỏe.Nhưng mình sợ mất bé quá,bé nhà mình rất bám ba nó,nhiều khi hỏi chơi nó cũng bảo con thích ba thôi,vì ba ch8a3ng bao giờ la con...
    Em đã chờ anh,dài hơn những con đường bất tận
    Dù thế nào em vẫn cứ nhắc lại
    Một người dưng em yêu suốt một đời!!!
    • 104 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xuanhmu Xem bài viết
    B ơi cố gắng hàn gắn vì con đi b, đứa trẻ sống thiếu bố hoặc thiếu mẹ khổ lắm. 2 vc chỉ là k hợp nhau, chứ ck bạn có tệ nạn gì đâu. 2 vc cố gắng xây đắp lại tc, đưa con đi chơi đi du lịch đi
    Thực sự chồng mình rất tốt bạn ạ,làm về sớm cũng chia sẻ việc nhà và chăm con phụ mình các thứ,hầu hết các tệ nạn đều không dính vào.Cũng nhiều em nhân viên vây quanh nhưng chồng mình rất biết cách từ chối...vấn đề ở đây là sau thời gian im lặng và cô độc quá lâu,mình đã hết tình cảm thật sự.gầ đây chồng mình cũng luôn tạo mọi cơ hội để vc con cái gần nhau,đi du lịch cùng nhau nhưng mình cảm giác sao xa lạ vô cùng,tình cảm trong mình cũng đã nguội lạnh thật sự,mình đã cố gắng rất nhiều nhưng cảm thấy không thể.Cũng nhận ra rằng mình không thể chung sống với chồng 50 năm nữa đâu nên có lẽ mình chọn phương án chia tay..Chỉ mong mình d9uoc5 quyền nuôi con vì bé mình rất bám ba,và ba nó cũng thương bé vô cùng.
    • 1,745 Bài viết

• 1,779 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đâu phải ngày 1 ngày 2 mà biến hết yêu thành yêu lại dc đâu b. Bạn đừng nên quyết định chia tay vội, cả 2 cùng cố gắng thêm 6 tháng nữa xem sao. Bắt đầu từ việc cả gd cùng ngồi ăn cơm chung, nc phiếm, chuyện thời sự, rồi cùng chơi với con...Hãy chia sẻ mọi chuyện với nhau như 1 ng bạn, hi vọng rùi từ từ bạn sẽ có tình cảm lại
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,195 Bài viết

• 4,538 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Cốt lõi của hôn nhân hạnh phúc là tình yêu. Yêu nên nhữg điều chưa hoàn hảo của ng khiến mình thấy thươg hơn. Ko yêu thì nhữg điều ko hoàn hảo của ng khiến mình khó chịu. Chồg, vợ hoàn hảo thế nào mà ko có tình yêu cũg ko thể hạnh phúc. Tình yêu cũg cần đc nuôi dưỡg bằg nhữg hành độg xây dựg.
    • 234 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Ck bạn chả phải đã thay đổi và có ý muốn làm lại từ đầu rồi hay sao. Vụ này khó hiểu quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 91 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Mình đang có suy luận thế này, không biết đúng hay chưa đúng nhé:
    Vì 2 bạn li thân khá lâu: 3.5 năm nên bạn chắc cũng phát sinh tình cảm với người khác nên khó có cảm giác khi gần gũi lại chồng, việc này cũng là lẽ thường
    Về phía chồng bạn: Bạn chồng muốn hàn gắn gia đình thực sự nên bạn ấy đã thay đổi tích cực.
    Xét về mặt nào đó, thì chồng bạn hiện tại cũng đang là người đàn ông của gia đình, yêu con cái, vì gia đình mà quyết tâm thay đổi bản thân. Và mình thấy chồng bạn nói đúng, cả 2 người cùng thay đổi theo hướng tích cực thì mọi sự mới trở nên tốt đẹp hơn được, một mình bạn chồng thì ko làm được gì.
    Vấn đề là ở bạn, bạn nên suy nghĩ kỹ để không phải hối tiếc sau này.
    Thân!
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 33 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ như bạn TT36, hẳn là bạn đã có tình cảm với người khác nên mới khó khăn hàn gắn tình cảm với chồng đến vậy.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của lodo1212
    • 104 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Mình 28t,nhưng nhìn ngoài còn khá teen,nhiều người còn không tin mình đã có con có chồng,vẫn còn nhiều người để ý tán tỉnh,nhưng mình không hề rung động trước ai cả,chỉ tập trung vào con,chơi với con,học với con mà thôi.Thời gian trước minh là cô gái năng động,thích trải nghiệm và tham gia các hoạt động của xã hội.Nhưng hơn một năm gần đây mình chán ghét tất cả mọi thứ,có lẽ mình bị rối loạn trầm cảm rồi thì phải.Chắc hẳn kì ngỉ hè này mình sẽ đi gặp bs tâm lí xem xét lại vấn đề.Cảm ơn tất cả mọi người.
    • 61 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Chẳng hiểu nỗi nh ng có gđ sao k biết trân trọng
    Minhg thi mong có một ng yêu thương thôi cũng khó nói gì cưới
    Nghĩ cũng kỳ
    • 104 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Sao bạn lại nói vậy nhỉ,chẳng có một người phụ nữ nào muốn hôn nhân gãy gánh đâu bạn,nhưng vì nhiều lí do mà họ phải chọn ngã rẽ khác.
    Còn vấn đề của bạn tại sao lại không có người yêu thương?Chắc ha73n bạn không nhận ra nên mới bi quan thế.Nhưng là phụ nữ,muốn được ai đó yêu thương thì trc hết hãy học cách yêu thương bản thân mình đi đã bạn ạ.Ra ngoài tham gia các hoạt động xh như từ thiện,các câu lạc bộ phù hợp với bản thân,rồi có lúc bạn sẽ có thêm nhiều người nhận ra giá trị của bạn.Chúc bạn luôn vui vẻ nhé!
    • 248 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Vấn đề của bạn này là ngay từ đầu đã không yêu chồng. Lí do lấy anh này là gì thì không rõ. Tôi vote bỏ cho anh ý đi tìm người khác phù hợp hơn. Còn con bạn, bạn nên để con ở với ai mà bạn nghĩ là tốt nhất cho bé, không nhất thiết là bạn.