TIN TÀI TRỢ.

Cuộc sống vợ chồng: Trách nhiệm hay tình yêu?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.94K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 121 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Chồng e là người không có trái tim. Sao e lại sai lầm đi cưới một con người thế này?
    Cưới nhau 2 năm mà e bắt quả tang 2 lần rồi. Mỗi lần 1 em. Vợ biết là cho nó đi luôn, chúng nó lại ỉ ôi tâm sự với e, nào là e yêu anh ý lắm, chị để cho anh ý lựa chọn nhé... Nhiều con hâm quá... Hic.
    Hôm nay chồng e vỗ vào mặt e là : Vợ cứ đề cao quan điểm, anh thấy vợ chồng sống với nhau trách nhiệm là chính chứ TY là gì...
    Hichic...
    E chả biết nói gì.... Đúng là vợ chồng e về quan điểm sống: NHƯ ĐÔI ĐŨA LỆCH KÊ SAO CHO VỪA....
    Bằng lòng mà tồn tại.... Đời vui thì ít mà buồn thì nhiều...
    Em cũng chẳng muốn chia tay các mẹ ạ, chồng e nói thế rồi, hay e cũng chỉ cần sống cho hết trách nhiệm, mang trái tim mình đi nơi khác nhỉ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 1,547 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Nếu chồng mình mà như chồng bạn, chắc mình không chịu đựng được. Trách nhiệm chả có nghĩa lý gì nếu không xuất phát từ tình yêu, nhiều thứ có thể chia sẻ với người khác được nhưng riêng chuyện "vợ chồng" thì không thể chấp nhận được.:Smiling:
    Con cái là duyên trời định <3
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

đồng ý...không thể chỉ có trách nhiệm ko được mà phải có tình yêu, mới vừa chia tay với người yêu ngày chiều nay 2/9 luôn. Sau 6 năm wen nhau, nàng mở miệng nói là chỉ có tình nghĩa trách nhiệm chứ ko còn tình yêu và dứt áo ra đi...buồn wá định lên đây tâm sự thì gặp chủ thớt...:Sad:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 121 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tieutu209 Xem bài viết
    đồng ý...không thể chỉ có trách nhiệm ko được mà phải có tình yêu, mới vừa chia tay với người yêu ngày chiều nay 2/9 luôn. Sau 6 năm wen nhau, nàng mở miệng nói là chỉ có tình nghĩa trách nhiệm chứ ko còn tình yêu và dứt áo ra đi...buồn wá định lên đây tâm sự thì gặp chủ thớt...:Sad:
    Yêu nhau có giống lấy nhau ko?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 272 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Sao có ông chồng lại dám thốt ra những từ ngữ đó với vợ đ ược nh ỉ. Đúng l à khó cho bạn r ùi, g ặp phải người đốn m ạt.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 121 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Chồng e đi làm đêm. E nt nói vụ lúc chiều thì chồng e bảo là : Ý anh là trong cuộc sống vợ chồng trách nhiệm quan trọng hơn TY, để đến khi có chuyện gì xảy ra thì gia đình không tan nát...
    Lại rào trước e rồi....
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 121 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Như thế là thế nào hả các mẹ? Hay lại đang có ẻm nào rùi?
    • 273 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Em nghĩ chồng chị nói đúng thôi vì để tồn tại một gia đình thì trách nhiệm đóng phần rất lớn.Tình yêu cũng chỉ là một phần thôi.Nhưng chị nói với anh ấy là nếu đã nói đến từ trách nhiệm thì anh ấy cũng phải hiểu trách nhiệm đối với vợ là gì, hay cặp kè lung tung cũng thuộc vào khoản "có trách nhiệm làm vậy với vợ"?
    • 273 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Hôm trước VC em cãi nhau, chồng em lúc nóng giận đòi ly hôn.Nhưng đến ngày mai không thấy đi nạp đơn thì chị hàng xóm đùa là không đi nạp à.Lão ấy bảo phải tiếp tục sống chung vì trách nhiệm với con và gia đình.Em cũng bực mình khác gì chị khi nghe câu ấy.Tối về em nói là nếu anh đã nghĩ là sống với nhau chỉ vì trách nhiệm thì ok,em chấp nhận.Nhưng từ nay cuộc sống của ai người ấy sống, không liên quan đến nhau.Anh chỉ cần giữ đúng trách nhiệm của người chồng, người cha.Em giữ trách nhiệm người vợ, người mẹ.Nhưng tất cả trách nhiệm đó không xuất phát từ tình cảm dành cho nhau.Lão ấy bảo em hâm à, không yêu thì lấy đâu ra trách nhiệm?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 713 Bài viết

• 316 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tomtom83 Xem bài viết
    Chồng e là người không có trái tim. Sao e lại sai lầm đi cưới một con người thế này?
    Cưới nhau 2 năm mà e bắt quả tang 2 lần rồi. Mỗi lần 1 em. Vợ biết là cho nó đi luôn, chúng nó lại ỉ ôi tâm sự với e, nào là e yêu anh ý lắm, chị để cho anh ý lựa chọn nhé... Nhiều con hâm quá... Hic.
    Hôm nay chồng e vỗ vào mặt e là : Vợ cứ đề cao quan điểm, anh thấy vợ chồng sống với nhau trách nhiệm là chính chứ TY là gì...
    Hichic...
    E chả biết nói gì.... Đúng là vợ chồng e về quan điểm sống: NHƯ ĐÔI ĐŨA LỆCH KÊ SAO CHO VỪA....
    Bằng lòng mà tồn tại.... Đời vui thì ít mà buồn thì nhiều...
    Em cũng chẳng muốn chia tay các mẹ ạ, chồng e nói thế rồi, hay e cũng chỉ cần sống cho hết trách nhiệm, mang trái tim mình đi nơi khác nhỉ?
    Cho tớ hỏi cá nhân chút nhé
    Chồng cậu " trách nhiệm " như thế nào trong 2 năm cưới vậy ?
    Kể đi mình muốn hóng..:Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 713 Bài viết

• 316 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ba_me_be_nhim Xem bài viết
    Hôm trước VC em cãi nhau, chồng em lúc nóng giận đòi ly hôn.Nhưng đến ngày mai không thấy đi nạp đơn thì chị hàng xóm đùa là không đi nạp à.Lão ấy bảo phải tiếp tục sống chung vì trách nhiệm với con và gia đình.Em cũng bực mình khác gì chị khi nghe câu ấy.Tối về em nói là nếu anh đã nghĩ là sống với nhau chỉ vì trách nhiệm thì ok,em chấp nhận.Nhưng từ nay cuộc sống của ai người ấy sống, không liên quan đến nhau.Anh chỉ cần giữ đúng trách nhiệm của người chồng, người cha.Em giữ trách nhiệm người vợ, người mẹ.Nhưng tất cả trách nhiệm đó không xuất phát từ tình cảm dành cho nhau.Lão ấy bảo em hâm à, không yêu thì lấy đâu ra trách nhiệm?
    Theo mình Có Trách nhiệm chưa chắc có Tình YÊU
    Còn có Tình YÊu thì có nhiều thứ khác ( trong đó có cả trách nhiệm )
    Còn nếu sống với nhau vì trách nhiệm ko thôi thì khác gì " 2 người hàng xóm có đứa con chung "
    Như thế thì " mạnh ai lấy vui " .. kệ ! Đời ai người đó sống ..Đỡ suy nghĩ mệt mỏi !
    • 798 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

tình yêu là nền tảng để tiến đến hôn nhân, nhưng để duy trì hôn nhân bền vững thì có lẽ trách nhiệm đóng phần quan trọng hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,539 Bài viết

• 3,667 Được cảm ơn

Sao bạn không nói lại:
    - Vậy đối với anh như thế nào là trách nhiệm? Chung thuỷ cũng là trách nhiệm để giữ được gđ đấy.
    Được chưa ợ????
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 941 Bài viết

• 679 Được cảm ơn

Vợ chồng chỉ 1,2 năm đầu sống với nhau thì có tình yêu từ năm thứ 3 trở đi hoàn toàn là trách nhiệm vì con thôi
    Anh không thích làm chồng
    Không thích em là vợ
    Chỉ muốn yêu muốn nhớ
    Tìm nhau ở trong mơ

Ðừng là vợ là chồng
    Rồi nhìn nhau chán ngán
    Hãy cứ là tình nhân
    Để tình ta mênh mông.
    • 798 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_namkiu Xem bài viết
    Vợ chồng chỉ 1,2 năm đầu sống với nhau thì có tình yêu từ năm thứ 3 trở đi hoàn toàn là trách nhiệm vì con thôi

Cái này gọi là " thực tế" :Applause::Applause::Applause:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 121 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trách nhiệm của chồng e trong 2 năm cưới ý à các mẹ?
    E không biết đến đồng lương của chồng cho đến khi e sinh thằng ku
    Việc lớn việc bé trong nhà e đều lo cho hết
    Cái gì hỏng chồng e cũng không thay, đến lúc e phát hiện có gái mới hí hoáy làm này làm nọ...
    Việc của chồng e là đi làm và ngủ, tiền của chồng e để mua sắm ăn uống linh tinh.... ko bao giờ đưa cho vợ.
    Đến bg có con mới biết lo cho gia đình tý thì lên giọng nói với e về trách nhiệm
    Chả hiểu cái trách nhiệm này anh ý cho tồn tại được bao lâu nữa????
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 1,547 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_namkiu Xem bài viết
    mình không đồng ý với quan điểm của bạn, tình yêu trong hôn nhân giống như đồ thì, lúc lên lúc xuống. Thực tế có những giai đoạn xuống nhưng nếu là một cuộc hôn nhân thực sự nó sẽ lại "lên". Trong hôn nhân trách nhiệm luôn phải đồng hành với tình yêu và sự tôn trọng lẫn nhau.
    @chủ topic: mình thấy chính bạn đã làm hư chồng mình, biến chồng mình thành người vô trách nhiệm và "rảnh tay, rảnh óc" để làm bậy.
    Con cái là duyên trời định <3
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 121 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

VC em băng tuổi nhau, hay tại chồng e trẻ quá mà vẫn ham chơi?
    Mọi người bảo vài năm nữa nó sẽ khác
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 74 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẹGiaoChi Xem bài viết
    Sao bạn không nói lại:
    - Vậy đối với anh như thế nào là trách nhiệm? Chung thuỷ cũng là trách nhiệm để giữ được gđ đấy.
    chuẩn luôn!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,076 Bài viết

• 1,134 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tomtom83 Xem bài viết
    VC em băng tuổi nhau, hay tại chồng e trẻ quá mà vẫn ham chơi?
    Mọi người bảo vài năm nữa nó sẽ khác
    ừ, cứ cố gắng nuôi chồng vài năm nữa nó sẽ khác. :Sad:

giang sơn dễ đổi, bản tính khó dời.