TIN TÀI TRỢ.

Cuộc sống vợ chồng em sao buồn thế......... có ai giống em không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.87K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Vợ chồng em vừa mới cưới nhau hơn 3 tháng thôi nhưng cuộc sôg đã chán lắm rồi. Hai đứa em kết hôn sau 2 năm yêu nhau, khi yêu cũng lắm sóng gió lắm, ai cũng ngăn cản nhưng yêu mà, càng cấm thì em lại càng yêu anh ấy hơn nữa, yêu như mù quáng và đến giờ vẫn yêu như thế. Ngày cưới, cả hai đứa đều hạnh phúc, 1 tuần sau đó hạnh phúc như nhân đôi khi em biết mình có thai được 8 tuần, anh ấy cũng mừng và lo cho em lắm, nhớ lại nhưng lúc đó mà em phát khóc thôi. lúc đầu hai vợ chồng cũng hạnh phúc và thương yêu nhau lắm, nhưng dần dần anh ấy trở nên lầm lỳ. ít nói... Thật sự thi em cũng chẳng biết lý do tại sao, đầu tiên thấy anh ấy như vậy em cũng có hỏi, anh chỉ bảo là anh mệt hỏi nhiêu không nói nên em cũng không hỏi nữa. trong thời gian đó em có để ý thì thấy chồng em có những biểu hiện không bình thường, như triệu chứng người bị thần kinh ( chỉ là biểu hiên nhẹ thôi, khi em để ý thì mới biết còn bình thường tiếp xúc với bạn bè hay đi làm thi anh ấy cũng rất bình thương) em có tìm hiểu thì đúng là ngày xưa anh có tiền sử về bệnh này. Em có nói chuyện này vơi bmc thì ông bà bảo là anh ấy trêu em chứ bây giờ anh ấy lành lặn rồi (anh ấy vẫn làm việc bình thường và có thể nói anh ấy là một người giỏi).

Tuy bmc nói như vậy nhưng linh tính em cảm thấy hình như bệnh cũ của chồng tái phát với cấp độ nhẹ nên tìm hiểu và khuyên chồng uống thuốc bổ thần kinh. Khổ nỗi chồng em lại rất bảo thủ anh ấy không công nhân mình bị bệnh còn mắng em là "anh bình thường chứ đau ốm gì mà uống thuôc", thấy chồng nổi khùng vậy nên em thôi (Chồng em rất hay khhungf và khi đã khùng thì không có gì tệ hơn,nếu như người bình thường thì có thể kiềm chế được còn anh thi không). Gần nữa tháng rồ vợ chồng em ở với nhau mà như hai người xa lạ anh chẳng bao giờ tâm sự hay noi chuyện gì với em cả, chỉ hút thuốc, hút thuốc và chơi game. em không nghĩ là chông em có người khác vì em không thấy anh liên lạc với bất cứ ai là con gái(em có kiểm tra điẹn thoại) chỉ hay gọi máy người bạn đi nhậu thôi. Em thấy buồn lắm các chị a. Lấy chônggf mà cú như không, thui thủi một mình, mệt mỏi hay đâu ốm cũng không ai quan tâm. cả ngày nếu em có hỏi thì anh chỉ trả lời ngắn gọn hay là không trả lời luôn, còn em mà không nói gì thì anh cũng chẳng nói. nếu em không làm gì sai thì thôi chứ có thì anh cũng nỗi nóng(Đơn giản như em cất cục sạc của anh ấy, thấy anh ấy tìm em hỏi rồi em lấy cục sạc cho anh là anh cũng lườm em một cái, rồi, còn nếu sai rõ hơn thì sẽ mắng sẽ chửi, nếu em đôi co thì đánh luôn không thương tiếc) Buồn là thế, giận là thế, nhưng cũng thấy thương anh ấy lắm vì em nghĩ anh ấy bị bệnh nên mới như vậy, nhưng khổ là em không có cách nào để anh ấy có thể mở lòng nói với em để hai vợ chồng tìm cách giải quyết. Thật sự là em thấy bế tắc trong cuộc sống của vợ chồng, nhiếu lúc nghĩ hay là ly dị cho rồi nhưng tội con quá, Vói lại em cung đang trong thời gian đợi việc làm nên không có thu nhập hàng tháng. Mọi người cho em lời khuyên nhé, bây giờ em chẳng biết làm gì cả... em bất lực rồi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 201 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Sống với người chồng này em phải chấp nhận nhịn thường xuyên, đừng cố tranh cãi kẻo em khổ thêm... Mới cưới thôi, em đang bầu bí, cứ nghĩ mọi cái đơn giản hơn đi em, đợi thời gian nữa xem sao...
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bomcuaanh Xem bài viết
    Sống với người chồng này em phải chấp nhận nhịn thường xuyên, đừng cố tranh cãi kẻo em khổ thêm... Mới cưới thôi, em đang bầu bí, cứ nghĩ mọi cái đơn giản hơn đi em, đợi thời gian nữa xem sao...
    em cảm ơn chị, em cũng biết là phải như thế, cứ tự an ủi mình là bây giờ phải đơn giản hóa tát cả mọi chuyện mà vui vẻ mà sống cho con nhưng sao khó qua chị ah, ra ngoài nhìn bạn bè dược chồng yêu thương, hạnh phúc mà em tủi thân vô cùng, không biết bao giờ ah ấy mới bình thường lại đây. Có bầu 4 tháng mà tam trang không tốt nên em chẳng ăn uống được gì, người thì xanh lét, gấy đơ thấy thương con quá chị ah....
    • Des
      Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,171 Bài viết

• 1,928 Được cảm ơn

Bạn có thể nhờ ai đó có tiếng nói trong gia đình, gần gũi và anh ấy nghe theo, rồi nhờ người đó thuyết phục anh ấy gặp bs trước đây đã điều trị cho anh ấy để thăm khám, kiểm tra xem có phải bệnh tái phát lại ko. Nếu đi khám và chữa trị được là tốt nhất, vì sống cạnh 1 người chồng như vậy ko chỉ buồn tủi, mà còn khá nguy hiểm cho bạn (đang bầu bí) nữa.
    Mẹ yêu Thỏ, yêu Thỏ nhất đời

f9b61998aa

A baby will make love stronger, days shorter, nights longer, bankroll smaller, home happier, clothes shabbier, the past forgotten and the future worth living for
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 77 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi My_Mic Xem bài viết
    Bạn có thể nhờ ai đó có tiếng nói trong gia đình, gần gũi và anh ấy nghe theo, rồi nhờ người đó thuyết phục anh ấy gặp bs trước đây đã điều trị cho anh ấy để thăm khám, kiểm tra xem có phải bệnh tái phát lại ko. Nếu đi khám và chữa trị được là tốt nhất, vì sống cạnh 1 người chồng như vậy ko chỉ buồn tủi, mà còn khá nguy hiểm cho bạn (đang bầu bí) nữa.
    Tớ cũng nghĩ như bạn này... bệnh này khá nguy hiểm chứ không phải nhu các bệnh khác. Bạn không chi thương anh ấy được mà còn luôn trong tình thần cẩn thận cho bạn và con những lúc anh ấy ko kiểm soat được. Bạn nên tìm hiểu kĩ ngày xưa bệnh của anh ấy thần kinh theo kiểu dạng nào... để tìm ra cách tốt nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 149 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cũng có thể ko phải tại bệnh đâu
    Hồi mới cưới vc mình cũng cực kì stress. Lí do vì chồng mình đang tung tẩy vùng vẫy, chơi bời nhậu nhẹt tự nhiên lấy vợ xong mất hết cả tự do. Đi làm là về luôn ko la cà, nên chưa quen và sinh ra hay nổi cáu rồi cãi nhau. Mãi đến khi mình sinh e bé, rồi về nhà ngoại ở để chăm sóc thì mới đỡ đó, và mình mới nói đc chồng. Năm đầu hôn nhân mà
    • 3 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Những năm đầu hôn nhân là những năm tháng mà hai vợ chồng thường xuyên có những cãi cọ nho nhỏ, rất dễ nói cáu với nhau.Và với một người chồng nóng tính như vậy thì càng dễ nổi cáu hay nói chính xác hơn là nổi khùng lên. Bạn hãy tìm hiểu xem nguyên nhân của những việc nổi khùng đó là gì? do bệnh tâm lí của chồng hay do bản thân mình làm chồng khó chịu. Hãy ngồi cùng nhau để tâm sự, để xem có thể thay đổi được tình hình hay không
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 26 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Bệnh này có diễn biến phức tạp và bất ngờ, nó âm ỉ và dần thành bệnh...Ở những nước phát triển họ chú ý rất kỹ và chú trọng trị liệu. Nhưng ở VN thì nhìn chung còn nhiều hạn chế. Theo mình bạn cứ nhẹ nhàng nói chuyện ...từ từ vợ chống tháo gỡ và chia sẻ với nhau. Hay tốt nhất cả hai nên đi du lịch...bạn nên khéo léo tạo ra 1 tình huống ngẫu nhiên là trúng 1 chuyến du lịch...nếu ở Sg thì bạn nói là trúng 1 chuyến du lịch vòng quang hồ con rùa chẳng hạn...^^ ! đùa tí...nhưng đại loại là 1 chuyến du lịch không ảnh hưởng tài chính (để anh ấy ko lo) Rồi khi bên nhau...thư thái 2 vợ chồng cố hâm lại tất cả ...mà điều này đòi hỏi nỗ lực của bạn rất nhiều.
    Chúc 2 bạn hanh phúc! Thân
    • 650 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vợ chồng ở với nhau, ngủ với nhau mà không tâm sự được với nhau thì ngột ngạt và bực bội lắm.
    Facebook nhà cháu Khánh Thư: https://www.facebook.com/hien.xinhxinh.1
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em cảm ơn mọi người nhiều lắm. Thật sự là khi hai đứa cùng nhau đi đâu đó tâm trạng anh ấy có tốt hơn, tốt hơn ti thôi nhưng rồi đâu lại vào đấy. Em cũng có rủ anh ấy đi biển, đi dạo nhưng anh ấy bảo khôg thich, anh thích ở nhà trầm tư, hút thuốc, chơi game và cười một mình. Việc làm vui nhất đối với chồng em bây giờ là đi nhậu cùng máy thằng bạn thế thôi. Mà cũng tại tính chồng em như thế nên anh cũng không có nhiều bạn lắm. Mà em cũng chỉ biết cách đây hơn 10 năm anh ấy có bị bệnh là thế chứ không biết cụ thể là bệnh như thế nào vì người trong nhà anh đều giấu em cả. Chắc em phải hỏi em gái anh cho rõ ràng mà tìm cách giải quyết chứ tình trạng này chắc em stress mất thôi. mỗi ngày lại sống trong buồn tủi, nói chuyện với nhau cũng không được. Mong lắm được nụ cười của anh, một câu nói chuyện sao mà khó quá các chị à.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

À, khi ngủ với nhau thì anh vẫn ôm, vẫn như là không có chuyện gì giữa hai vợ chồng cả. Nhưng lúc như thế em cũng có hỏi sao dạo này thấy anh ít nói, ăn cơm cũng ít, hay anh có chuyện gì thì nói cho em biết kẻo em lo thì anh bảo là anh mệt rồi quay đi chõ khác. hết. em chẳng biết làm gì cả thế nên lúc ngủ em cũng chẳng muốn hỏi han gì nữa, chỉ hỏi bâng quơ để anh ấy biết là em vẫn quan tâm đến anh, chứ không đề cập đến thái độ hàng ngày nữa. Thế cho nó lành mọi người ah, vừa để anh ấy không nổi nóng, vưa có được chút an ủi nhỏ là chồng vẫn "ôm ấp" mình dù không biết đó có phải anh ấy thật lòng không.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo mình nghĩ thì ox bạn đang bị áp lực do chính ox bạn nghĩ ra, vì 2 bạn cũng chỉ vừa cưới nhau được 3 tháng và bạn thì chưa có công việc, bây giờ có thêm em bé, nên có thể anh ấy đang lo lắng về kinh tế, công việc để lo cho mẹ con bạn, điều đó dẫn đến anh ấy bị trầm cảm, muốn giải buồn nên lấy game và nhậu làm tiêu khiển để quên đi những lo lắng trong lòng.Vì vậy bạn nên nhẹ nhàng nói chuyện với ox để anh ấy có thể chia sẻ những tâm sự của anh ấy và chi tiêu hợp lý để anh ấy không phải lo lắng nhiều.Bạn nhớ là giữ gìn sức khỏe và đừng buồn nhiều ảnh hưởng đến thai nhi nhé.Chúc bạn sẽ sớm tìm lại được niềm vui trong cuộc sống gia đình.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đầu tiên, xin dc thông cảm với bạn về nỗi buồn này.
    Mình cũng đang sầu bữa nay, giống bạn đó. Cưới nhau gần 3 tháng thì bầu đã 2 tháng rồi. Mới gần 3 tháng mà cứ xa như hàng năm trời rồi ấy. Mệt mỏi và khóc hoài. Hầu như chúng mình rất ít ăn cơm cùng nhau, thậm chí ít gặp nhau, ko điện thoại, nhắn tin (dù ở một nhà). Đang tính hỏi các lời khuyên. Nhưng thôi, mỗi nhà mỗi cảnh. ... biết làm sao.
    Chuyện của bạn, vấn đề quan trọng nhất là bệnh tình của anh, bạn hỏi gd kỹ xem, có gì để còn có cách.
    Thứ 2, công việc của chồng bạn áp lực lắm ko? có thể đó cũng là nguyên nhân. Mình cũng đang tìm nguyên nhân để giải quyết chuyện của mình. Đau đầu thật, con gái mình "sướng khổ nhờ chồng" thật chẳng sai.
    • 14 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Bạn nói chồng bạn thích đi nhậu phải ko?
    Người ta nói rượu vào lời ra và khi say thường nói thật.Bạn hãy tạo ra 1 cuộc nhậu như vậy cho chồng bạn và số bạn bè ít ỏi của chồng bạn thì bạn sẽ biết hiểu được phần nào.
    Đừng phỏng đoán,hãy xâm nhạp vào thế giới của chồng bạn,để làm bạn của anh ấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 854 Bài viết

• 526 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng rồi em ơi, theo kinh nghiệm sống của chị thì em phải đề phòng thì tốt hơn. Sống với con bệnh này có ngày trở nặng thì em là nạn nhân lên thớt đầu tiên đó. Tính mạng mình là trên hết thà đau 1 lần còn hơn ôm hận cả đời nghe em.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

với ng ck này mình nên nhẹ nhàng , và điềm đạm chị àh .hai vk ck có thể thay đổi bầu k khí ,cùng nhau đi dạo hoặc cùng nhau đi ăn uống để tạo cảm giác gần gũi cho anh ấy cái đã.còn bệnh của anh ấy mình nên nói khéo léo đê anh ấy uống thuốc thôi .sĩ diện của đàn ông mà .sao ngta chấp nhận với vk mình là mình bị thần kinh đuọc chứ .
    chúc chi hp nhé