Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

cuộc sống mệt mỏi thật đấy?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.71K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 60 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

25 tuổi mà thấy mất phương hướng quá!
    Đang có bầu 7 tháng, sự có mặt của con chính là cái hôm phát hiện ra lão người yêu ( mà bây giờ là chồng) đã có con riêng 6 tuổi và rất hay nhắn tin gọi điện cho bố ( nên m vô tình đọc được). lão ta dẻo mỏ bào chữa và.... thế là con về với mẹ.đến giờ con đã được 7 tháng trong bụng mẹ rồi. khi mang thai con được 3 tháng thì mẹ mới làm lễ cưới.chả vui vẻ gì.mẹ nghĩ và buồn suốt từ lúc đó con ah.Mẹ không quá tự tin nh mà bố con không xứng với mẹ tí nào: hơn mẹ nhiều tuổi, có 1 lần vợ, có con riêng và nói rằng bị ng ta lừa. Có con rồi nên mẹ nhắm mặt bước tiếp thui.Bên ngoại nhà mình k ai biết gì hơn về bố con.trong mắt mọi người bố con tuy lớn tuổi chút nh về những mặt khác thì k chê gì.Mẹ chỉ sợ bà ngoại khổ thôi.bà kỳ vọng vào mẹ nhiều lắm con ah.cưới rồi mẹ cũng hân hoan cố gắng làm tốt vai trò người con dâu chứ, tuy có trẻ tuổi, có bỡ ngỡ xa lạ chứ...và cũng nhiều stress lắm chứ....bao nhiêu thứ khó khăn, bố con thì chỉ thương miệng thương môi thôi chứ siêu âm con còi đã mua cho mẹ được gì tẩm bổ đâu, mẹ chồng cũng khéo lắm..nhưng đã bao giờ nấu cho cháu được cái gì bồi dưỡng đâu, mang thai 7 tháng mà mới tăng được 5 kg mà mẹ chồng bảo nhà chồng khéo chăm nhìn béo, xinh hơn so với hồi mới về..(mới về thì đang nghén con toàn tụt cân..).cái nhau với chồng....đau lưng, đau bụng...làm nũng tí mặt bí xì mệt mỏi mà lão chồng quát tháo bảo đâm lê vào mặt...như thế thì còn tâm sự, ỉ ôi gì....nói chung là không có sự đồng cảm, k tâm sự gì được, lúc nào cũng ở nhà một mình...chồng thì mang tiếng là lo cho gia đình nh chỉ bên nội thôi.đi đưa đón cháu của các a các chị, việc bên ngoại nhà a trai, bố nuôi mẹ nuôi...còn gd rieng thì chả sờ vào việc gì, vợ bụng to mưa gió thế mà vẫn tự đi làm, chồng ngủ đến 8 h đưa cháu đi học vì mẹ chau di làm sơm....không nói đươc với ai nên mình thấy tâm can khổ sở, bí bách..stress quá.toàn nằm khóc thầm và nghĩ ngợi thui.mẹ hay nghĩ nếu li dị ..mẹ chả có gì để nuôi con cả, sợ bà ngoại khổ.(bố con vẫn nt lăng nhăng với nhiều người lắm)...Đau khổ quá.mẹ chả biết làm sao để cuộc sống tinh thần dễ chịu hơn đây con ơi...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 271 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Tâm sự của bạn buồn thật đấy, nhưng cuộc sống nó là một đoạn đường dài, có đoạn chông gai cung có đoạn nhiều hoa nở, trên đường đi sẽ có nhiều thử thách lắm, hãy lạc quan và cố gắng bước tiếp, sẽ có ngày đoạn đường ta đi có nhiều ánh nắng và bầu trời phía trước luôn đẹp đẽ hơn. Bạn còn trẻ tuổi, nếu cứ sa lầy mãi với tâm trạng như thế này thì quãng đời còn lại sẽ ra sao, hãy nhìn xung quanh chúng ta, còn nhiều hoàn cảnh khó khăn và vất vả hơn, hãy lấy đó làm động lực để cố gắng bước tiếp. Hãy đi hết con đường để đến cuối nó ta có thể mỉm cười, vì dù nó có tốt đẹp hay không thì ta cũng đã trải qua hết!
    Chúc bạn và bé gặp nhiều may mắn và hp trong cs!
    • 1,313 Bài viết

• 2,302 Được cảm ơn

"mẹ chả có ji để nuôi con cả,sợ bà ngoại khổ" ..... Vì thế này nên cứ cố ư bạn??? Từng bước 1 gỡ ra đi bạn.... Lo cho mình và con mình nữa,cứ như bjo là bạn đang làm khổ bạn,khổ cả đứa con sắp chào đời và nếu mẹ bạn bt bạn khổ mẹ bạn còn khổ hơn đấy....
    Cố gắng vượt qua bạn ơi..
    💰💰 tiền tỉ em không có nhưng tiền lẻ em có cả tỉ 💰💰
    • 667 Bài viết

• 1,855 Được cảm ơn

Mạnh mẽ lên bạn! Và hãy chăm sóc bản thân tốt hơn để mẹ khỏe - con khỏe nhé bạn!
    • 14 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Neu that su ap luc,cam thay co chong cubg nhu ko thi minh khuyen ban,nen lam me doc than nuoi con,ban co the nho su giup do cua ngoai trong time dau, chac ngoai se vui vi biet con minh song kho nhu vay gio dc o ben canh minh
    • 83 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

chấp nhận lời văn buồn của người đến sau mà ko hề biết (nhưng dù sao nếu có giấy tờ kết hôn và cưới hỏi đàng hoàng thì chắc con riêng là bị lừa đó mà) thôi rồi vì con mà sống tiếp đi người ơi! đang mang thai đừng có buồn à thai nhi ko lớn nổi cố lên bé! nuôi con trong bụng là sướng nhất đó, bạn nói ko nuôi nổi mình và con sợ mẹ bạn khổ thì cố gắng nhịn nhục và cố gắng tỏ ra vui vẻ để mẹ câu ko lo lắng đi chứ đã quyết chịu đựng thì chịu đến cùng nhé, dù sao con có cha vẫn hơn, khi nào ck đòi li dị hay nhà ck ko cho ăn cho uống thì hãy về chứ đừng có vì buồn bất cứ j để rồi như mình ra đi mà giờ ngồi hối hận sao lúc đó 9 nhéo mà ko ráng thêm 1 nhéo nữa đấy! cố lên nào bạn. chỉ có người trong cuộc mới hiểu, và hãy vì con sống nào! đã iu con rồi thì đời mình coi như bỏ đi bạn ơi
    luôn luôn lắng nghe, chia sẽ đc gì đã qua sẽ chia sẽ cho các mẹ
    matdi_bemoihoihan@yahoo.com
    i love infertile men
    • 284 Bài viết

• 246 Được cảm ơn

Chia buồn cùng bạn. Lúc quen chắc bạn bị lão chồng rót mật vào tai rùi, ui đàn ông đa số là vậy. Thui ráng chịu đựng bạn nhé khi con cứng cáp rùi thì đi làm rùi tính chuyện li dị nếu lão chồng ko có gì thay đổi, có gì buồn thì lên đây tâm sự với mọi người bạn nhé. Bạn tìm hiểu kinh sách đạo phật xem, cũng giúp mình khuây khoả đó bạn.
    • 30 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình khi mang thai con cũng có rất nhiều chuyện buồn trong chuyện vợ chồng. Nhưng quan trọng hơn tất cả là bây giờ bạn phải chăm sóc thật tốt cho sức khỏe của bản thân và của con. Nó không có tội tình gì cả, bé chỉ mới hơn 7 tháng thôi rất cần sự an tâm, yêu thương của mẹ. Bạn đừng nghĩ bé không biết gì nhé, bạn buồn con cũng sẽ buồn theo đó. Hãy gắng sống thanh thản, bình tâm xem xét bây giờ việc gì quan trọng hơn cả. Có những thời điểm không nên làm gì cả, khi đi qua thời khắc đó mọi chuyện sẽ khác rất nhiều. Bình tâm để chuẩn bị cho bé ra đời thật hạnh phúc bạn nhé.
    "Rồi tất cả sẽ đi qua" mọi chuyện đều sẽ có cách giải quyết mà thôi, đừng buồn nữa nha.Chúc bạn bình yên, mọi điều tốt đẹp sẽ đến với bạn. Chúc mẹ tròn con vuông nha.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đọc mấy bài tâm sự mà không muốn lấy chồng nữa,sợ quá đi mất