TIN TÀI TRỢ.

Cuộc sống luon có nhiều bất ngờ, các mẹ hãy tỉnh táo để giữ hạnh phúc nhé...

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.53K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 335 Bài viết

• 265 Được cảm ơn

Chào các mẹ, chia sẽ chút nào...

Em và chồng rất yêu nhau, có một tình yêu khá đẹp, có đủ các cung bậc tình cảm và thử thách. Kết quả là cuộc hôn nhân hp, kết hôn được 3 năm rùi, cuộc sống rất thi vị. Sau 3 năm giờ em đã có bầu sinh đôi 2 bé gái. Chồng em là sĩ quan đội, vợ làm kinh tế, kinh tế gia đình rất khá khẩm...

Trước khi gặp em là cũng yêu 1 em Thanh Hoá , đại khái là chuyện rất lằng nhằng, nhưng mà em chẳng quan tâm chỉ biết chồng em yêu em là thật lòng và có sự chứng kiến của rất nhiều người, bạn bè, họ hàng...Cuối cùng là cưới bằng được em vượt qua bao khó khăn, cách trở

Gần đây , vô tình trong khi chát người yêu cũ của chồng kể cho em nghe hàng loạt chuyện cả có thật và cả ko có thật về tình yêu ngày xưa của 2 người. Uh nghe để biết chứ em cũng chẳng quan tâm mấy, vì quá khứ mà. Chằng cần biết chỉ cần thấy ngày nào chồng cũng đi làm về sớm ăn cơm với vợ , chăm sóc vợ, đi chơi đâu cũng có vợ đi cùng...

Rồi ngu cũ của chồng mời em đi cafe đưa bằng chứng nói cho em biết chồng em ngày xưa yêu nó thế nào , nó thề là ko bịa đặt...nói mấy tiếng dài lắm(Nó nói với chồng em là sẽ làm cho gia đình em tan đàn sẻ nghé nên mới rủ em đi nói chuyện )...

Nghĩ cũng buồn cười, nó làm thế để được cái gì nhỉ? Giờ nó có gia đình rồi, có 1 con gái. Cố làm thế để em về dằn vặt chồng làm cái gì chứ? Kể cả ngày xưa có như thế nào thì em cũng đâu có dại mà vì chuyện đó mà ly dị với chồng? Mới cả giờ gia đình em đang rất hạnh phúc, nó thật dại dột khi nghĩ nói ra thì phá tan dc hạnh phúc gia đình người khác. Còn in ra cái email ngày xưa chồng em chúc 20-10 chứ hic hic...Vớ vẩn...

Bây giờ khi mà làm mọi cách thấy vợ chồng em chưa có chuyện gì, vẫn vui ve nó lại điên rồ ngày nào cũng lên mạng chửi chồng em là thế này thế kia, rồi rủa con em ra đời thế này thế khác...( Lúc nào vào dc facebook em gửi link cho mọi người đọc , chửi vô học lắm, rủa gia đình em đủ kiểu ) .Một người cũng làm mẹ mà đi rủa 2 đứa trẻ con trong bụng mẹ là ra đời sẽ thế này thế nọ ...bó tay

Em viết ra các mẹ cùng đọc, nếu ai có rơi vào chuyện như em thì hãy tỉnh táo, cuốc sống hiện tại của mình hạnh phúc , chồng mình yêu thương mình thì dù quá khứ có thế nào cũng kệ xừ. Cuộc sống có rất nhiều đứa ghen ăn tức ở muốn phá hoại hạnh phúc gia đình mình các mẹ ạ. Là phụ nữ hãy biết phân tích kỹ càng những thông tin nghe được kẻo lại tự dưng không đâu chuốc mệt vào mình. Dù là có nhiều thông tin nghe đựoc rất sốc ( Nghe những điều nó kể ra thì đúng là chuyện tày trời ) nhưng mà hãy nhớ là fải tỉnh táo đó các mẹ ạ, không thì lại oan uổng cho chồng và làm cho vợ chồng mất vui...

Nghe đựoc chuyện này trộm vía cũng bực chồng dưng mà về doạ nạt quát tháo 1 tí cho sợ thôi, chứ chồng yêu thương mình không, cuộc sống có hạnh phúc không, hơn ai hết chị em phụ nữ là người cảm nhận được rõ nhất. Chúc các mẹ thông thái luôn luôn, vui vẻ hạnh phúc nhé!
    CQxdp8

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 140 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Ôi, mình thật nể bạn, câu chuyện của bạn đáng học hỏi lắm. Đúng là mấy con quỷ cái; gia đình ko hạnh phúc thì muốn đi phá hạnh phúc ng khác. Rút kinh nghiệm từ bạn, phải luôn tỉnh táo mới đc. Hihihi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 291 Bài viết

• 333 Được cảm ơn

Có nhiều đứa không thể gọi là con người được như cái đứa chủ topic kể. Nhưng là phụ nữ không phải ai cũng đủ tỉnh táo để suy xét mọi việc đâu bạn. Bạn là người có niềm tin tuyệt đối vào chồng, và ngược lại chồng bạn cũng tạo dựng được lòng tin tuyệt đối ở nơi bạn. Nhưng qua câu chuyện của bạn mình cũng chỉ nhấn mạnh một điều là, không phải ông chồng nào cũng đủ sáng suốt và tỉnh táo khi rũ bỏ quá khứ được và không phải người vợ nào cũng khôn ngoan, bình tĩnh như bạn được. Khi rơi vào trường hợp như thế, ít nhiều sẽ đem đến sự khó chịu cho mỗi người, để giảm bớt những sự bực mình khó chịu không đáng có, cách của mình là không gặp, không tiếp xúc, không quan hệ và lưu ý luôn cả chồng cũng thế. Còn chồng mình thế nào, mình vẫn là người hiểu chồng hơn cả, trong trường hợp này đối với chồng vừa phải dứt khoát và kiên quyết song cũng phải mềm dẻo. Khi mà cái đứa nó muốn phá hoại hạnh phúc của mình, nó muốn gặp mình không được, nó mà tìm đến nhà mình thì mời nó ra khỏi cửa, đuổi cút ngay lập tức. Hãy thể hiện cho nó biết, nó chỉ là cái loại rẻ rách mà thôi.

Chúc tất cả các chị em luôn sáng suốt và bình tĩnh, tỉnh táo trong mọi trường hợp, làm tốt vai trò là người xây tổ ấm.
    MURpp7

"... Wrapped in your arms where it's peaceful. Back in your arms where I'm happy. I would do anything gladly. Only to see you again..."
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 335 Bài viết

• 265 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hientrang86 Xem bài viết
    Ôi, mình thật nể bạn, câu chuyện của bạn đáng học hỏi lắm. Đúng là mấy con quỷ cái; gia đình ko hạnh phúc thì muốn đi phá hạnh phúc ng khác. Rút kinh nghiệm từ bạn, phải luôn tỉnh táo mới đc. Hihihi
    Thật ra thì nghe đến việc người yêu cũ của chồng ai chả điên tiết, dưng mà tại mình thấy nó hiếu thắng quá, nói doạ chồng mình là thề sẽ cho gia đình anh tan đàn sẻ nghé, mình lúc ấy chỉ nghĩ được là để xem nó sẽ làm được gì thôi, thế nên mình ko muốn nó dc hả dạ. Chỉ điên 1 cái là 1 người phụ nữ mà nó đi rủa trẻ con còn trong bụng mẹ. Đúng là bó tay thật với loại như thế.
    CQxdp8
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,482 Bài viết

• 1,850 Được cảm ơn

em vô đc link facebook chị gửi bên top kia rồi, con đó nhìn mặt nam tính phết, râu ria xồm xoàn đen kìn kịt, chắc hằng ngày 2 vợ chồng nó dùng chung dao cạo râu luôn quá, chỉ ấn tượng mỗi bộ râu , hahahahahaaa, còn mấy cái note nó chửi đổng, đọc thấy ko hào hứng gì hết trơn, đàn bà con gái gì chửi chỉ có mỗi vài ba câu lèn èn, khuyên em nó nếu có vào đây đọc được thì ra chợ cá hoặc học tập mấy em cave chửi nhau để nâng cao trình độ.

p/s: thích chị meoxinhtuoi thế, rất có bản lĩnh nha :Battin ey:
    • 291 Bài viết

• 333 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yomost_01 Xem bài viết
    em vô đc link facebook chị gửi bên top kia rồi, con đó nhìn mặt nam tính phết, râu ria xồm xoàn đen kìn kịt, chắc hằng ngày 2 vợ chồng nó dùng chung dao cạo râu luôn quá, chỉ ấn tượng mỗi bộ râu , hahahahahaaa, còn mấy cái note nó chửi đổng, đọc thấy ko hào hứng gì hết trơn, đàn bà con gái gì chửi chỉ có mỗi vài ba câu lèn èn, khuyên em nó nếu có vào đây đọc được thì ra chợ cá hoặc học tập mấy em cave chửi nhau để nâng cao trình độ.

p/s: thích chị meoxinhtuoi thế, rất có bản lĩnh nha :Battin ey:
    Ôi, đọc cái comment này chết cười với cách tả thực của nàng này mất! :Laughing::Laughing::Laughing:
    MURpp7

"... Wrapped in your arms where it's peaceful. Back in your arms where I'm happy. I would do anything gladly. Only to see you again..."
    • 110 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Hai người có hai cuộc sống gia đình khác nhau rồi. Hai gia đình cũng đã có con cái sao còn can thiệp vào cuộc sống của nhau làm gì nhỉ. Đúng là thật không hiểu được suy nghĩ của đàn bà con gái. Chắc là phải hận nhau lắm mới như thế. Haiz
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 134 Bài viết

• 303 Được cảm ơn

Nó kể lể chuyện ngày xưa, nói này nọ có thể bỏ qua, không thèm chấp. Nhưng đến đoạn "rủa con em ra đời thế này thế khác" thì éo thể chịu đc. Anh mà là chồng em kiểu gì anh cũng sẽ vả cho nó vỡ mẹ alô ngay :mad:
    - Đời không hiểu ta và ta không hiểu đời -
    • 78 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Chi oi mấy loại người này thì đừng chấp nó làm gì? Lần sau nó nói gì thì chị đừng thèm nghe, và cũng chẳng nên gặp nó làm gì, gặp nó chỉ chuốt cái bực vào lòng mà thôi. Chồng chị yêu chị không quan tâm tới nó là em thấy ok lắm rồi.
    Còn em đây đang buồn quá , em thì đang mang bầu bụng cũng lớn lắm rồi, dạo này em cứ thấy ghen tuông vớ vẫn sao đó, hôm qua vừa cải vã với chồng . Chồng em cuối tuần đi nhậu về muộn, hôm sau ngày nghỉ lại rủ nhau đi nhâu ở nhà anh ban đồng nghiệp nào đó nói em là 2g chiều về, đến 2g30 em gọi thì nói xong roi chắc giờ về, 3g30 em nhan tin nói đang về đợi hoài không thấy về suốt ruột quá 4g30 goi lai đang nghe tieng ốn ào còn ăn chơi, lúc đó em bục quá hét lên thế là bê đồ trong nhà ra đập, em tức quá khóc quá trời mà mỗi lần như vậy em không thể thở được bé con cua em sợ quá cứ chạy tới ôm mẹ nói mẹ đừng đập đồ nữa hai mẹ con ngồi ôm nhau khóc, khoảng hơn một tiếng sau ảnh mò về lại cãi nhau một trận em tức quá vứt thêm một mớ đồ nữa. Cứ mỗi lần bực như vậy em chẳng biết làm gì ngoài đập đồ, hồi trước kia em chẳng bao giờ đập phá cả nhưng giờ này sao đó, có lẽ như vậy mới làm em thở được nếu không chắc bị tắt thở mà chết. Anh cứ đi nhậu mà không cần biết cảm giác vợ như thế nào? Có đồng ý hay không mặc vợ, ảnh đi thì cứ đi, em cảm thấy bị tổn thương nhiều quá. Thế là giận nhau chẳng ai nói ai điều gì mấy ngày cuối tuần thật căng thẳng, em buồn quá nhịn đói 2 ngày đứa con trong bụng cũng đói hay sao bé cứ đạp rồi lộn lên lộn xuống cả đêm lẫn ngày, cũng thương con lắm nhưng giận quá nên cứ nhịn. Hôm nay đầu tuần hai vc điều đi làm lại, em cảm thấy quá mệt mỏi, bởi vì không phai mỗi chuyện nay ma em không tin vào tình cảm của ảnh nữa? Em cứ nghi ngờ ảnh đang có quan hệ với một người đã ly hôn chồng. Có phải em quá ghen và hung dữ quá không các chị/? Em phải làm gì đây?
    • 291 Bài viết

• 333 Được cảm ơn

@meoxinhtuoi: ở phần viết bài thì chỉ được edit bài trong vòng 1h thôi bạn ạ, quá thời gian trên chức năng đấy bị vô hiệu rồi nên bạn có thể nhắn tin nhờ Mod hoặc Admin xoá giùm.

gaubong1979: Đọc những dòng tâm sự của chị mà thấy lo cho 2 mẹ con chị quá. Em bé chẳng có tội tình gì nên mẹ đừng có giận bố cháu quá mà ảnh hưởng lây sang cả con nhé! Còn chuyện chị nghi ngờ chồng thì đấy là một việc hết sức không nên khi mình còn chưa rõ ràng các mối quan hệ của chồng mà. Chị hãy bình tâm lại theo dõi chồng thêm hoặc có thể nhờ người giám sát chồng giúp, chứ chị đang bầu bí thế cũng không nên đi lại nhiều theo anh nhà chị sẽ mệt mỏi thêm nhiều đấy ạ.
    Chồng vẫn còn nhậu nhẹt bù khú bạn bè nhiều quá, khi chị thể hiện thái độ cứng rắn với anh ấy đã không có tác dụng thì hãy mềm dẻo hơn, dịu dàng hơn, nhắc nhở anh ấy về đúng với vai trò của người bố, chị có thể nghĩ một số việc nhà nhờ anh ấy giúp hoặc chở chị đi chỗ nọ chỗ kia mua sắm hoặc đi công việc... vào cuối tuần xem thế nào. Nếu anh ấy vẫn không thay đổi thì chị cứ tạm bơ chồng đi ít hôm, không nói chuyện, không tiếp xúc xem thái độ của anh ấy ra sao. Nhưng nói chung, phụ nữ nên linh hoạt trong cách cư xử với chồng chị ạ, đàn ông thế nhưng họ ưa ngọt, ưa sự dịu dàng của vợ đấy và họ rất sợ những người phụ nữ nào mà tỏ ra hung dữ! "Lạt mềm buộc chặt" mà chị, nên kéo chồng lại với mình đừng để tạo ra cái hố ngăn cách chị ạ.
    Dù thế nào, chị hãy giữ gìn sức khoẻ cho cả 2 mẹ con, em bé đã có ít sự quan tâm của bố rồi thì chị hãy bù đắp cho con bằng cách hãy yêu thương chính bản thân mình và con nhiều hơn chị nhé, mẹ có khoẻ thì con mới khoẻ mạnh, thông minh được chị à!
    Chúc chị và cháu luôn khoẻ, gia đình hạnh phúc nhé!
    MURpp7

• 1,853 Bài viết

• 720 Được cảm ơn

ôi.hâm mộ chị chủ top mạnh mẽ quá,e phải học hỏi chị nhiều.cứ thế phát huy chị nhỉ.e ko trong hoàn cảnh như chị mà đọc còn thấy ngứa tay ngứa chân.làm gì gia đình e cũng vênh mặt lên chứ đụng tới con e chắc e 'bứt đầu' nhỏ đó ra quá....con nhỏ đó đúng là rảnh thiệt.....
    1y:10600g-76cm,1y1m0d:11800g-78cm,1y1m5d:nhú 2 răng cửa trên(tổng cộng 6 e răng xinh).
    • 78 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Mèo. Thật ra chồng mình cũng không phải là dạng không tôn trọng vợ, nhưng cách của ảnh hôm nay làm mình cảm thấy bị tổn thương, nhưng có vần đề làm em cứ day dứt mãi. Đó là lòng tin vào chồng, lúc em mang bầu và sanh cháu đầu vì lúc đó mới cưới nhau được 1 năm nên em đâu nghi nghờ gì chồng thời gian sau nghĩ lại thấy mình dại dột, vì em nghĩ lúc đó ảnh chơi với mấy chị ly hôn gia đình và chắc cũng bị cuốn theo những bà đó và có quan hệ với người đó. Vì họ là nhân viên của ảnh với lại thiếu thốn tình cảm nữa, chị đó chăm sóc chồng em nhiều lắm. Và bây giờ ảnh đã chuyển cty mới cũng có một người phụ nữ ly hôn nữa là nhân viên của ảnh, qua mấy lần tiếp xúc em thấy không ổn về mối quan hệ này, vì em thấy chị kia hay tránh né em. Và những biểu hiện khác, Đối với gia đình em thì nói chung cũng hạnh phúc không đến nỗi, nhưng em cứ thấy bất an sao đó, nhiều lần cũng muốn cho người theo dõi thực hư như thế nào? Nhưng biết rồi thì làm gì đây? Em sợ lắm chỉ sợ người đau khổ nhất vẫn là mình thôi, chẳng lẽ chia tay vì người đó sao? Em nghĩ do họ thiếu thốn tình cảm nên dụ dỗ anh xã nhà mình chẳng qua là giải quyết nhu cầu, nhưng lỡ thương thật thì sao? Trong quan hệ vc em vẫn còn nồng cháy, trừ những lúc giận dữ thế này chứ bình thường cũng em cũng chiều chồng lắm. Ngày nào em cũng thấy trong máy của ảnh có cuộc gọi cho chị ấy, nhưng không biết là mình có quá đa nghi không tai vì đó là nhân viên của ảnh nên ngày nào cũng phải gọi điện làm việc, ngoài ra em cũng thấy ảnh xếp lương cho chị ấy cao nhất trong nhóm trong khi có những người khác kinh doanh co hiệu quả hơn. Axa em thì thời gian làm việc thoáng lắm ảnh muốn ra ngoài và đi đâu lúc nào cũng được, vì vậy nên mình thấy bất an. Không biết em phải làm gì đây? Có nên theo dõi cho rõ mọi chuyện không nữa chị?
    • 335 Bài viết

• 265 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Romeo_Beck Xem bài viết
    Hai người có hai cuộc sống gia đình khác nhau rồi. Hai gia đình cũng đã có con cái sao còn can thiệp vào cuộc sống của nhau làm gì nhỉ. Đúng là thật không hiểu được suy nghĩ của đàn bà con gái. Chắc là phải hận nhau lắm mới như thế. Haiz
    Em thì ko có gì hận cả, vợ chồng em cũng rất hạnh phúc, có thể là quá khứ có như chị ta nói, nhưng em ko quan tâm, chồng yêu mình và cs hiện tại hp là được, bỏ qua những gì quá khứ của chồng. Nhưng là chị ta hận, thì em ko cũng trách, có thể là chồng em phũ phàng . Nhưng điều em nói đến là nếu có ý định phá và chửi trẻ con trong bụng thì ko được vậy thôi ạ
    CQxdp8
    • 335 Bài viết

• 265 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi QuangNam Xem bài viết
    Nó kể lể chuyện ngày xưa, nói này nọ có thể bỏ qua, không thèm chấp. Nhưng đến đoạn "rủa con em ra đời thế này thế khác" thì éo thể chịu đc. Anh mà là chồng em kiểu gì anh cũng sẽ vả cho nó vỡ mẹ alô ngay :mad:
    Chồng em cũng điên lắm anh ạ, chửi bới ấm ĩ định đến cho nó 1 trận nhưng mà em bảo thôi tại vì em đang có bầu ko muốn làm gì quá , để tích đức cho 2 con. Cám ơn bác đã quan tâm. Yêu lắm cơ các anh có ý kiến an ủi chị em như thế này hihi
    CQxdp8
    • 335 Bài viết

• 265 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaubong1979 Xem bài viết
    Chi oi mấy loại người này thì đừng chấp nó làm gì? Lần sau nó nói gì thì chị đừng thèm nghe, và cũng chẳng nên gặp nó làm gì, gặp nó chỉ chuốt cái bực vào lòng mà thôi. Chồng chị yêu chị không quan tâm tới nó là em thấy ok lắm rồi.
    Còn em đây đang buồn quá , em thì đang mang bầu bụng cũng lớn lắm rồi, dạo này em cứ thấy ghen tuông vớ vẫn sao đó, hôm qua vừa cải vã với chồng . Chồng em cuối tuần đi nhậu về muộn, hôm sau ngày nghỉ lại rủ nhau đi nhâu ở nhà anh ban đồng nghiệp nào đó nói em là 2g chiều về, đến 2g30 em gọi thì nói xong roi chắc giờ về, 3g30 em nhan tin nói đang về đợi hoài không thấy về suốt ruột quá 4g30 goi lai đang nghe tieng ốn ào còn ăn chơi, lúc đó em bục quá hét lên thế là bê đồ trong nhà ra đập, em tức quá khóc quá trời mà mỗi lần như vậy em không thể thở được bé con cua em sợ quá cứ chạy tới ôm mẹ nói mẹ đừng đập đồ nữa hai mẹ con ngồi ôm nhau khóc, khoảng hơn một tiếng sau ảnh mò về lại cãi nhau một trận em tức quá vứt thêm một mớ đồ nữa. Cứ mỗi lần bực như vậy em chẳng biết làm gì ngoài đập đồ, hồi trước kia em chẳng bao giờ đập phá cả nhưng giờ này sao đó, có lẽ như vậy mới làm em thở được nếu không chắc bị tắt thở mà chết. Anh cứ đi nhậu mà không cần biết cảm giác vợ như thế nào? Có đồng ý hay không mặc vợ, ảnh đi thì cứ đi, em cảm thấy bị tổn thương nhiều quá. Thế là giận nhau chẳng ai nói ai điều gì mấy ngày cuối tuần thật căng thẳng, em buồn quá nhịn đói 2 ngày đứa con trong bụng cũng đói hay sao bé cứ đạp rồi lộn lên lộn xuống cả đêm lẫn ngày, cũng thương con lắm nhưng giận quá nên cứ nhịn. Hôm nay đầu tuần hai vc điều đi làm lại, em cảm thấy quá mệt mỏi, bởi vì không phai mỗi chuyện nay ma em không tin vào tình cảm của ảnh nữa? Em cứ nghi ngờ ảnh đang có quan hệ với một người đã ly hôn chồng. Có phải em quá ghen và hung dữ quá không các chị/? Em phải làm gì đây?
    Chị ơi , chia sẻ với chị trước tiên.

Chị hãy bình tĩnh nhé, đừng để ảnh hưởng tới em bé, hãy giữ sức khỏe và cũng cố gắng đừng đập đồ, làm thế mình ko giải quyết được gì hết chị ạ

Về vấn đề chồng thì cố gắng trước tiên thử nói chuyện nhẹ nhàng với anh ấy xem sao chị ạ, khi chưa bắt tận tay day tận trán thì đừng có làm gì quá , giận quá mất khôn, Là người phụ nữ thông minh mọi điều chị fair bình tĩnh , fair tỉnh táo , giải quyết hợp tình hợp lý khôn khéo để giữ chồng bên mình chứ đừng để anh ấy thêm xa cách với mình

Chị cứ từ từ tìm hiểu xem thực hư như thế nào, nhớ là khéo kéo tế nhị chị nhé
    CQxdp8
    • 335 Bài viết

• 265 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaubong1979 Xem bài viết
    Cảm ơn mẹ Mèo. Thật ra chồng mình cũng không phải là dạng không tôn trọng vợ, nhưng cách của ảnh hôm nay làm mình cảm thấy bị tổn thương, nhưng có vần đề làm em cứ day dứt mãi. Đó là lòng tin vào chồng, lúc em mang bầu và sanh cháu đầu vì lúc đó mới cưới nhau được 1 năm nên em đâu nghi nghờ gì chồng thời gian sau nghĩ lại thấy mình dại dột, vì em nghĩ lúc đó ảnh chơi với mấy chị ly hôn gia đình và chắc cũng bị cuốn theo những bà đó và có quan hệ với người đó. Vì họ là nhân viên của ảnh với lại thiếu thốn tình cảm nữa, chị đó chăm sóc chồng em nhiều lắm. Và bây giờ ảnh đã chuyển cty mới cũng có một người phụ nữ ly hôn nữa là nhân viên của ảnh, qua mấy lần tiếp xúc em thấy không ổn về mối quan hệ này, vì em thấy chị kia hay tránh né em. Và những biểu hiện khác, Đối với gia đình em thì nói chung cũng hạnh phúc không đến nỗi, nhưng em cứ thấy bất an sao đó, nhiều lần cũng muốn cho người theo dõi thực hư như thế nào? Nhưng biết rồi thì làm gì đây? Em sợ lắm chỉ sợ người đau khổ nhất vẫn là mình thôi, chẳng lẽ chia tay vì người đó sao? Em nghĩ do họ thiếu thốn tình cảm nên dụ dỗ anh xã nhà mình chẳng qua là giải quyết nhu cầu, nhưng lỡ thương thật thì sao? Trong quan hệ vc em vẫn còn nồng cháy, trừ những lúc giận dữ thế này chứ bình thường cũng em cũng chiều chồng lắm. Ngày nào em cũng thấy trong máy của ảnh có cuộc gọi cho chị ấy, nhưng không biết là mình có quá đa nghi không tai vì đó là nhân viên của ảnh nên ngày nào cũng phải gọi điện làm việc, ngoài ra em cũng thấy ảnh xếp lương cho chị ấy cao nhất trong nhóm trong khi có những người khác kinh doanh co hiệu quả hơn. Axa em thì thời gian làm việc thoáng lắm ảnh muốn ra ngoài và đi đâu lúc nào cũng được, vì vậy nên mình thấy bất an. Không biết em phải làm gì đây? Có nên theo dõi cho rõ mọi chuyện không nữa chị?
    Chị à , khéo léo khéo léo và khéo léo, cứ tìm hiểu nhưng hết sức là khéo léo. Nếu có hỏi chồng cũng rất tế nhị chị nhé, có lúc cứng rắn nhưng có lúc ko thế. Mình là đàn bà, mình ko sợ đàn ông mình luôn tự tin nhưng mình làm gì fair nghĩ trc nghĩ sau chị ạ.

Đặc biệt chị nên xác định tư tưởng rõ ràng, xác định mình là vợ anh, là người chính thức với gia đình bạn bè và xã hội. Chị ko nên băn khoăn là có nên tìm hiểu chồng hay ko, mình được phép chứ, chồng mình mà, nhưng mình tế nhị thôi chị.

Chúc chị sớm tìm được cách giải quyết và sớm nói chuyện với chồng để vợ chồng tìm dc tiếng nói chung nhé chị

àh giữ sk đấy nhé, vì con chị nhé
    CQxdp8
    • 335 Bài viết

• 265 Được cảm ơn

Gửi tất cả các mẹ :

Ngày hôm nay người yêu cũ của chồng mình gửi tin nhắn xỉ vả chửi chồng mình, rủa con mình qua điện thoại của mình, dọa nạt đủ kiểu. Mình ko hề tức giận mà thấy buồn cười và thương chị ta. Mình thách chị ta xem sẽ làm được gì...Qua lại mãi Cuối cùng chị ta cũng nhắn tin nhắn rất tử tế và không muốn nhớ đến những chuyện đã qua...nói là vì quá tức giận...Chị ta muốn giữ một người bạn.

Về bản thân mình mình lúc đầu rất quý chị ấy. Cuộc sống của mình đang rất hạnh phúc và mình cũng rất mong gia đình chị ta hạnh phúc. Nên khi chị ta đã nói vậy mình quyết định sẽ bỏ qua tất cả, ko nghĩ xấu vì chị ta nữa. Thêm bạn bớt thù.

Thế nên topic này dừng lại việc mình lên án chị ta, mà chỉ là muốn nói với các mẹ 1 điều :
    " Dù thế nào cũng luôn tỉnh táo nhé, Hạnh phúc là của mình, nếu mình ko giữ thì mất. Người ta bây giờ nhắn vài tin nhắn làm huề là xong đó. Nếu lúc ấy tức giận mất khôn mình chia tay chồng ko suy nghĩ thì đúng là oan cho chồng và mất hạnh phúc nữa. Là người phụ nữ có học, thông minh mình hãy luôn tỉnh táo và khéo léo các mẹ nhé. Chúc các mẹ hạnh phúc . Cảm ơn mọi người đã chia sẻ với vợ chồng em nha. Yêu mọi người nhiều nhiều"
    CQxdp8
    • 27 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

mẹ meoxinhtuoi ơi, quan hệ vc mình thì ko được tốt lắm, đúng lúc đó thì con người yêu cũ tìm đến, cô ta đã ly dị chồng, có một con gái.cô ta bảo với chồng mình là cả đời này chỉ yêu chồng mình.cô ta cũng tấn công ác liệt lẵm, ngày xưa chồng mình yêu cô ta lắm, mối tình đầu mà. chán lắm, giờ chồng mình thuê nhà nghỉ ở cùng cô ta (cô ta ở trong thanh hóa nhưng ra ngoài này ở nhà nghỉ với chồng mình cả nửa tháng nay rồi). giờ tuần chồng mình chỉ về nhà được 2 ngày, ông ấy bảo "chờ con lớn rồi chúng ta ly dị". mình thì cảm nhận chồng vẫn còn tc với mình, nhưng chẳng biết làm thé nào giờ.mình sợ cư xử sai thì tình hình thêm xấu (thú thực trước đây mình cư xử cũng ko đcj tốt, nhưng giờ mình ở nhà ôm con (cháu mới 8 tháng), trong khi chồng vi vu với người tình, nghĩ mà chán lắm, mình mất ngủ triền miên, giờ lại ốm nữa.các mẹ thông thái c ho ý kiến với
    • 335 Bài viết

• 265 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi noidauvennguyen Xem bài viết
    mẹ meoxinhtuoi ơi, quan hệ vc mình thì ko được tốt lắm, đúng lúc đó thì con người yêu cũ tìm đến, cô ta đã ly dị chồng, có một con gái.cô ta bảo với chồng mình là cả đời này chỉ yêu chồng mình.cô ta cũng tấn công ác liệt lẵm, ngày xưa chồng mình yêu cô ta lắm, mối tình đầu mà. chán lắm, giờ chồng mình thuê nhà nghỉ ở cùng cô ta (cô ta ở trong thanh hóa nhưng ra ngoài này ở nhà nghỉ với chồng mình cả nửa tháng nay rồi). giờ tuần chồng mình chỉ về nhà được 2 ngày, ông ấy bảo "chờ con lớn rồi chúng ta ly dị". mình thì cảm nhận chồng vẫn còn tc với mình, nhưng chẳng biết làm thé nào giờ.mình sợ cư xử sai thì tình hình thêm xấu (thú thực trước đây mình cư xử cũng ko đcj tốt, nhưng giờ mình ở nhà ôm con (cháu mới 8 tháng), trong khi chồng vi vu với người tình, nghĩ mà chán lắm, mình mất ngủ triền miên, giờ lại ốm nữa.các mẹ thông thái c ho ý kiến với
    Cuộc sống thật khó nói, bạn đã có cuộc nói chuyện nào thẳng thắn với chồng chưa, mìh nghĩ chồng còn yêu bạn thì còn có thể nói chuyện dc , bạn thử xem, cố gắng lên nhé. Giữ Sk để chăm con nữa bạn nhé!
    CQxdp8
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 21 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bao giờ lấy chồng em phải theo chị để học hỏi bản lĩnh người vợ mất thôi
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2