Cuộc sống gia đình tôi có nên tiếp tục?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.38K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Yêu nhau khoảng chừng 8 năm mới lấy nhau thế mà giờ đây mới hối hận, buồn tủi, cô đơn, nếu cho quay ngược lại thời gian thì chắc có lẽ tôi sẽ không lấy anh, biết vượt qua những khó khăn, thử thách mới đến được với nhau mà anh lại để tôi thốt lên những lời lẽ như thế này, anh không biết lo toan, không biết được trụ cột trong một gia đình là người đàn ông, anh để tôi một mình gánh vác, khoảng thời gian 15 năm trôi qua tôi đã ngã quỵ, đã hết sức lực gánh vác gia đình nhỏ bé này nữa rồi, đến chừng tuổi này rồi mà chưa có tích lũy gì được, thật buồn và tủi thân ghê, những vật dụng trong nhà đều do bên tôi cái cho, cái mua cho, đều là bên gia đình tôi mua sắm cả, vật chất là thế còn tình cảm thì tính tình anh thì khô khan, lời nói thì cọc cằn không một tí tình cảm, lo lắng, lúc quen nhau tôi nghĩ rằng lời nói sẽ chuyển hóa được sau khi kết hôn, nhưng không chuyến biến gì, tới giờ chỉ một tiếng "em" nghe cho ngọt ngào tình cảm cũng không có được, chỉ nói trơ trẽn thôi, chắc có lẽ tình cảm cũng khô khan theo thời gian chăng? mình không biết than thở, trò chuyện cùng ai, bạn thân thì không, đồng nghiệp thì cũng không được, gia đình lại càng không...mình chỉ biết tâm sự cùng chuyên mục "tâm sự chuyện gia đình" cũng rất mong những lời khuyên, lời an ủi mình vì bây giờ mình rất băn khoăn suy nghĩ không được thông suốt cho lắm, muốn an phận, nhịn hết, để mọi việc được êm ấm vì còn 2 con nữa, một lúc thì muốn ly thân cho rồi cho tinh thần khỏe. Vì thế mà hôm nay mình muốn chia sẽ cùng chuyên đề để giúp mình thoát khỏi tâm trạng nặng nề này.
    Chân thành cảm ơn!
    Xin gửi lời chia sẽ cùng tôi qua địa chỉ email: trinh_bdlpst@yahoo.com.vn

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 102 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

chị có cả 1 cuộc đời trước mặt để sống. Hôn nhân không phải là tất cả, hãy biết sống vì mình. Em nghĩ rằng:
    "Change, we can believe in"
    mà không phải em nghĩ thế không đâu, Obama cũng nghĩ thế.
    Chị cứ sống cuộc đời của mình đi chị ạ. Chúc chị may mắn
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 228 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Yêu nhau quá lâu nên nhanh đến lúc nhàm chán...
    Dù sao em cũng chúc chị tìm được phương án tốt nhất cho con và cho chị.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 849 Bài viết

• 522 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chắc có người khác rồi đây nên chán chồng thế. Yeu nhau những 8 năm mà không biết tánh tình người ta ra sao?
    Dám chơi dám chịu oán trách nỗi gì.
    • 95 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mamsu Xem bài viết
    Chắc có người khác rồi đây nên chán chồng thế. Yeu nhau những 8 năm mà không biết tánh tình người ta ra sao?
    Dám chơi dám chịu oán trách nỗi gì.
    Ai đoán được lòng người chứ...đôi khi yêu nhau sâu đạm vậy đó nhưng về cs thực tế phũ phàng..bạn noi cung đúng nhưng thôi đừng trách bạn ấy nữa, bạn ấy muốn nhận những lời an ủi lúc này hơn là lời trách..
    Con là bầu trời,là không khí, là hạnh phúc, là khổ đau, là sung sướng, là vất vả, con là cuộc sống của Ba Mẹ, Ba mẹ yêu con nhiều lắm, Cảm ơn con đã đến bên Ba mẹ và ba me sẽ luôn cố găng để cho con được sống trong một gd đúng nghĩa..

Con chính là niềm tự hào, là tất cả những gì Ba Mẹ có đó Sóc con ah
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 45 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

yêu nhau 8 năm cũng đủ c hiểu hết tình ck chị mà đã hiểu đã chấp nhận lấy thì cũng phải nhìn các mặt tốt của ck mà sống mà yêu ck nhiều hơn chứ. đàn ông ít người lãng mạng theo kiểu vk cần lắm,đàn bà thì thích ngọt ngào em yêu, thích được c tặng hoa những ngày kỷ niệm, thích được c khen... nhưng đàn ông mà thấy nó cứ kiểu gì ấy nên khi cưới những điều đó là ngày 1 ít đi. thêm vào nữa nhiều người do đặc tính công việc nên khô khan không biết nói yêu thương chứ thật lòng yêu thương vk nhiều lắm. như lão nhà em đây phải gọi là khô khan khủng khiếp lắm. nhưng từ khi đọc được thư giửi ck của vk nên cũng thay đổi hẳn bớt khô khan hơn nhiều nhưng nói chung là đàn ông mà. còn chuyện chị phải lo lắng hết. con người ai cũng có số cả, nên hãy coi đó là niềm tự hào của mình đi, vì mình giỏi giang mình mới lo lắng được cho cả gđ, hãy vì con cái mà cho gđ có niềm vui và hạnh phúc chị nhé.chứ anh ấy chỉ là khô khan thui chứ đâu phải là người phá phách đâu.... nhiều người ck còn phá phách đi gái gú đủ chò mà cũng vẫn phải vui vì con thui mà. cố lên
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đàn ông nhiều người tính khô khan lắm. Có lẽ chồng chị thu6o5c tuyp người như vậy.Giờ chị càng đòi hỏi thì sẽ càng tự làm khổ mình hơn thôi vì anh ấy khó mà thay đổi lắm.
    Nếu có thể thì chị hãy cố gắng suy nghĩ độc lập và cố gắng, đừng nghĩ dựa vào ai hay gì nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 53 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cố lên chị à, chị cứ để ý xem anh ấy thích gì, hoặc có gì khó chịu trong lòng không.
    Bản thân em cũng ko rành về tâm lý đàn ông cho mấy, em và ox cũng vì mấy chuyện nhỏ mà giận nhau hoài nè.