TIN TÀI TRỢ.

Cuộc sống gia đình buồn tẻ, vợ chồng mình có nhiều khoảng cách....chán lắm. mọi người xin hãy chia sẻ với mình...

• 25 Lượt chia sẻ
  • 47.4K Lượt đọc
  • 61 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 49 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chẳng biết phải kể bắt đầu từ đâu nữa. Hiện nay tâm trạng của mình rất chán. Rất mong các bạn, các anh chị cho em lời khuyên....
    Mình có 2 con sinh đôi 1 trai 1 gái. Hoàn cảnh này chắc ai trong cuộc mới hiểu cùng 1 lúc với 2 đứa con nhỏ tí mà bản thân mình cũng chưa có kinh nghiệm chăm em bé. Nhưng thời gian vất vả ấy đã qua đi rồi ...con mình giờ đã 4 tuổi. Mình đã lấy chồng sắp được 6 năm rồi. Nhưng sao giờ đây lại chán thế này, nếu kể ra đây thì nhiều lắm nói tóm lại là bjo tuy không có gì giận nhau cụ thể nhưng cả ngày không nói chuyện với nhau, đến giờ cơm nước thì anh áy vác vợt cầu lông đi đến 8h30 mới về. Một mình cặm cụi nấu cơm, cho con ăn, một mình ăn, ....rồi lại một mình ôm đứa con gái đi ngủ...chồng ăn xong bữa tối quẳng bát đấy, ngồi ôm máy tính làm việc cho đến nửa đêm. sáng ra vợ cho con ăn, đi học, chồng vẫn chưa dậy....Cs vợ chồng như hạt cơm nguội, việc ai người đấy làm...có phải đó là cuộc sống không? Mình chán quá, không biết phải xử lý ntn nữa. A ấy bản chất tốt thôi nhưng là người khô khan, không tâm lý, nói khó nghe lại sống trong 1 gia đình bố mẹ không có hp, anh em không đùm bọc nhau nên tất cả những gì mình có tâm sự, có nói A ấy cũng không thể hiểu, đồng cảm, thậm chí còn cho là mình được voi đòi tiên....Cs hạnh phúc là gì? Mình chỉ mong có những bữa cơm vui vẻ, cùng chồng chăm sóc con.., thỉnh thoảng chồng cũng nên hỏi để biết mình đang nghĩ gì? thình thoảng chồng cũng nên ôm mình vào lòng 1 chút thôi chú, nói 1 vài câu chuyện? Chỉ đơn giản vậy thôi mà đối với mình sao khó thế? Mình đã đọc rất nhiều sách, báo...thậm chí còn là người tư vấn cho người khác trong nhiều chuyện thế mà đối với mình sao khó thế. Bất lực với bản thân, với cuộc sống gia đình. Mình có nên chấm dứt cuộc sống chung này không?
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 106 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Giống em nữa, cs có khoảng cách thì chỉ mình buồn 1 mình, chồng mình thì hồn nhiên chị nhỉ...Em cũng chán quá...vaò đây than ké với chị
    Đừng bảo xuân tàn hoa rụng hết
    Đêm qua sân trước một nhành mai
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 11 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Cuộc sống gd sao mà tẻ nhạt thế này, cùng tâm trạng, chia sẽ cùng bạn...
    • 443 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

mình cũng đang như thế, chán, vc mình còn mỗi người 1 phòng nữa cơ, ko chung đụng gì cả. nhưng mình hay kệ, như thế tự nhiên mình thấy mình được sống cho bản thân nhiều hơn.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meducthang Xem bài viết
    mình cũng đang như thế, chán, vc mình còn mỗi người 1 phòng nữa cơ, ko chung đụng gì cả. nhưng mình hay kệ, như thế tự nhiên mình thấy mình được sống cho bản thân nhiều hơn.
    Thật vậy ah?

Nhà mình 10 năm nay ngủ riêng mỗi người 1 phòng, không hề có sex, thậm chí ôm cũng không có trong 10 năm qua. Mình tưởng chỉ có vc mình là thế, nhà bạn cũng thế sao?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 283 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nice_smiles Xem bài viết
    Thật vậy ah?

Nhà mình 10 năm nay ngủ riêng mỗi người 1 phòng, không hề có sex, thậm chí ôm cũng không có trong 10 năm qua. Mình tưởng chỉ có vc mình là thế, nhà bạn cũng thế sao?
    Làm sao các mẹ có thể chịu đựng được dài thế nhỉ, mình mỗi khi vợ chồng giận nhau thấy ngột ngạt lắm, lúc nào mình cũng nghĩ ngợi muốn phát điên. Và khi chồng hờ hững khô khan cũng thấy nản, cứ lâu lâu lại làm tung tóe lên nhưng chả đâu vào đâu. Cũng nản lăm, cứ trách sao số mình khổ thể chứ, ghen tỵ với những ai được chồng quan tâm, yêu thương....
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 415 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Cuộc sống sao nhiều lúc thấy ngột ngạt đến thế, ngày trước mình và chồng còn mỗi người 1 nhà trong suốt thời gian 2 con mình còn nhỏ, mình ở nhà bố mẹ đẻ vị ko có người giúp đỡ, chồng thì hằng ngày sang chở mình đi làm rôi chiều đón về, thả mình về nhà ngoại rồi đi chơi đâu đó ko ai biết tới khoảng 9h mới về qua nhà ngoại chơi với con khoảng 1 tiếng rồi về nhà nội ăn, ngủ. Cuộc sống khiến mình chán nản khi mình có chồng mà như gái đơn thân nuôi con, còn chồng thì hai con ma như trai độc thân. Mình cũng có ý nghĩ kết thúc cuộc sống nhàm chán đó, nhưng rồi nhìn lại các con, tự vấn lại bản thân mình quyết định về nhà nội ở và cố gắng khắc phục các bất đồng với chồng, gia đình chồng, có thể do con cái lớn dần lên nên đỡ vất vả, nên cuôc sống cũng chung cũng dễ dàng hơn. Nhưng cũng ko ít xung đột, Có giai đoạn chồng mình ôm máy tính chơi điện tử tới 3h sáng, để mặc mình 1 mình ôm 2 con ngủ, sáng thì mình dậy sớm, đun lại đồ ăn cho các con, cho chúng ăn, đi học rồi về đón chồng đi làm, chiều về mẹ chồng nấu cơm, ăn xong mình rửa bát, tắm cho con, cho con học, đi ngủ và chồng lại chơi điện tử tới gần sáng. Nói ko được, nhiều đêm nằm khóc một mình, rồi mình tung hê hết nói cho hết những uất ức trong lòng, tổng tấn công chồng một trận rồi ổn được một thời gian. Rồi một thời gian sau lại lặp lại, rồi lại bùng nổ, chẳng biết đến bao giờ thì kết thúc nữa. Nhưng bạn ơi, khi con trai lơn của mình bước sang 7 tuổi, thằng bé ương bướng, và rất khó bảo, mình chợt nghĩ, nếu gia đình mà ko tròn vẹn thì còn khó dạy con đến thế nào? Có lẽ ko nên bạn ạ. Ít nhất là mình không đủ can đảm làm điều đó nữa.
    Hạnh phúc khi con cười
    BsgMs94op7
    NcyUOzdRp7
    • 295 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

hic. E vừa đọc đc trên fb câu này. K biết các chị thế nào nhưng e thì thấy rất đúng. '' nếu gặp ch lớn thì hãy nói thẳng ra với chồng, còn nếu là ch nhỏ thì hãy bỏ qua đừng nghĩ đến nó nữa'' . Chồng e cũng là 1 ng rất vô tư và có lẽ hơi trẻ con và ích kỉ mặc dù a ý hơn e 4t. Nhưng khi có ch lớn e đều nói hết ra, vừa là để nhẹ lòng mình mà lại để ông ý biết mình đang nghĩ gì. Còn những ch nhỏ thì thôi tặc lưỡi cho qua. Chứ cs vợ chồng mà nặng nề như những ng xa lạ thì khổ c e phụ nữ mình lắm vì đàn ông họ có nghĩ nhiều như mình đâu . Mà mỗi khi 2 vc e có chuyện là e lại tự động viên mình '' thôi thì đàn bà lãi mỗi đưá con ''. Để rồi vì con mà sống. Mong rằng các mẹ ở đây r sẽ giải quyết đc những khúc mắc trong lòng và vui hơn!
    Bao ngày mẹ ngóng , bao ngày mẹ trông , bao ngày mẹ mong con chào đời !
    https://www.facebook.com/g1rlk0x1nh
    gvbqp7
    NwRip7
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 977 Bài viết

• 562 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ôi cuộc sống vc sao lắm chuân chuyên , 2vc nhà e cũng thế . Hôm nay mới cãii nhau sau, giờ chỉ con 2 mẹ con ôm nhau . Nhà cao cửa rộng mà làm gì . Chồng em được sinh ra trong gia đình khá giả , gia đình nề nếp gia giao nhưng riêng chồng em do được quá cưng chiều nên anh ấy ỷ lại mọi thứ . Lấy nhau 3 năm có một bé gái 10th rồi , nhưng 2vc em đa phần là ngủ riêng . Cả ngày 2vc chẳng nói với nhau chuyện gì . Chồng ôm vitinh chơi game vợ ôm con , ôm việc nhà. Thế mà em vẫn luôn bị gia đình chồng trách móc , xỏ xiên . Em thấy buồn lòng kinh khủng , bạn bè người thân e chẳng dám chia sẽ với ai. Cũng yêu nhau rồi cưới nhau nhưng cs vc sao mà thấy tẻ nhạt quá.
    [uhttps://lh6.googleusercontent.com/-aX08kK8bcl0/TqA7tmf3kuI/AAAAAAAAAlY/U_ATPVf7i38/h120/IMG_9721.JPGrl=https://lilypie.com]zZSSp7
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,821 Bài viết

• 4,679 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nice_smiles Xem bài viết
    Thật vậy ah?

Tớ giật mình khi đọc comment này của bạn.

Vợ chồng ly thân chuyện không hiếm nhưng 10 năm không sex có lẽ đếm trên đầu ngón tay. Tớ có một anh bạn cũng 10 năm không sex với vợ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 977 Bài viết

• 562 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thanh_coi Xem bài viết
    Cuộc sống sao nhiều lúc thấy ngột ngạt đến thế, ngày trước mình và chồng còn mỗi người 1 nhà trong suốt thời gian 2 con mình còn nhỏ, mình ở nhà bố mẹ đẻ vị ko có người giúp đỡ, chồng thì hằng ngày sang chở mình đi làm rôi chiều đón về, thả mình về nhà ngoại rồi đi chơi đâu đó ko ai biết tới khoảng 9h mới về qua nhà ngoại chơi với con khoảng 1 tiếng rồi về nhà nội ăn, ngủ. Cuộc sống khiến mình chán nản khi mình có chồng mà như gái đơn thân nuôi con, còn chồng thì hai con ma như trai độc thân. Mình cũng có ý nghĩ kết thúc cuộc sống nhàm chán đó, nhưng rồi nhìn lại các con, tự vấn lại bản thân mình quyết định về nhà nội ở và cố gắng khắc phục các bất đồng với chồng, gia đình chồng, có thể do con cái lớn dần lên nên đỡ vất vả, nên cuôc sống cũng chung cũng dễ dàng hơn. Nhưng cũng ko ít xung đột, Có giai đoạn chồng mình ôm máy tính chơi điện tử tới 3h sáng, để mặc mình 1 mình ôm 2 con ngủ, sáng thì mình dậy sớm, đun lại đồ ăn cho các con, cho chúng ăn, đi học rồi về đón chồng đi làm, chiều về mẹ chồng nấu cơm, ăn xong mình rửa bát, tắm cho con, cho con học, đi ngủ và chồng lại chơi điện tử tới gần sáng. Nói ko được, nhiều đêm nằm khóc một mình, rồi mình tung hê hết nói cho hết những uất ức trong lòng, tổng tấn công chồng một trận rồi ổn được một thời gian. Rồi một thời gian sau lại lặp lại, rồi lại bùng nổ, chẳng biết đến bao giờ thì kết thúc nữa. Nhưng bạn ơi, khi con trai lơn của mình bước sang 7 tuổi, thằng bé ương bướng, và rất khó bảo, mình chợt nghĩ, nếu gia đình mà ko tròn vẹn thì còn khó dạy con đến thế nào? Có lẽ ko nên bạn ạ. Ít nhất là mình không đủ can đảm làm điều đó nữa.
    Chồng em cũng vậy chị ah, chơi game đến sáng rồi ngủ đến trưa con thì mặc vợ , nhà cửa cũng mặc vợ. Chồng e còn không chịu làm ăn cứ nhắc đến làm ăn là kêu không vốn .bla ..bla... đi làm cty thì kêu lương thấp. ...bla ...bla . Thế rồi ở nhà vợ ở nhà ....ôi sao mà em buồn quá.
    [uhttps://lh6.googleusercontent.com/-aX08kK8bcl0/TqA7tmf3kuI/AAAAAAAAAlY/U_ATPVf7i38/h120/IMG_9721.JPGrl=https://lilypie.com]zZSSp7
    • 100 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dem-Ha-noi Xem bài viết
    Tớ giật mình khi đọc comment này của bạn.

Vợ chồng ly thân chuyện không hiếm nhưng 10 năm không sex có lẽ đếm trên đầu ngón tay. Tớ có một anh bạn cũng 10 năm không sex với vợ.
    Vợ thì không sao nhưng đàn ông chắc chắn có gì bên ngoài. Cs vc nhiều khi giận dỗi còn có sex giảng hòa. Không sex thì sống như ly thân trên danh nghĩa là vc nhưng chỉ cố gắng sống với nhau vì con cái. Haizzz.
    Yêu Bông Bi nhất trên đời.
    vSF2p8 5Jgap8
    • 49 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Cám ơn tất cả các bạn, các chị em đã chia sẻ với mình. Sáng nay may mà sếp đi họp không thi mình sẽ không thể để cho những giọt nước mắt đã ấm ức không biết bao nhiêu ngày cứ lăn mãi. Cám ơn mọi người đã chia sẻ với mình. Mình cảm thấy không còn thấy chỉ một mình mình loay hoay với nỗi buồn tẻ nữa rồi. Mình không dám nói với ai giống như đã chia sẻ thẳng thắn trên diễn đàn với mọi người: Bố mẹ, anh chị mình ah? mọi người sẽ buồn, còn đồng nghiệp và bạn bè thì mình rất sợ mọi người đó sẽ thương hại mình...giờ đây mình đã có thể khóc như là các bạn, các chị em đã chia sẻ với mình cùng đồng cảm với mình vậy. Chồng mình khô khan đến nỗi mình thề sẽ không bao giờ khóc trước mặt anh ấy. Vì anh ấy nghĩ chuyện đó rất sến, sống trong gd chỉ có 4 anh em trai, mẹ chồng mình cũng là người khô khan nên hình như họ sống mà không cần quan tâm đến nhau thì phải. KHi mới lấy nhau cứ mỗi lần muốn khóc là mình chỉ biết đóng cửa nhà vệ sinh xả nước ra mà khóc ấm ức trong đó. Bjo mình đã chai lỳ hình như mình không khóc kiểu đó được nữa.
    • 68 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

CS vc sao mà phải khổ thế các chị nhỉ! Em đang có bầu mà cũng có cùng tâm trạng với các chị. Nhiều khi có ý nghĩ chẳng cần chồng gì hết, có con là đủ rồi, nhưng khi nhìn xuống bụng thì lại ko nỡ. Yêu nhau cũng được 7 năm rồi mới cưới thế mà giờ lại ra thế này. Nghĩ cũng buồn các chị ạ
    • 686 Bài viết

• 1,028 Được cảm ơn

Haizzzzzzzz. Chia sẻ với các chị. Em có chị bạn cũng đang muốn ly dị chồng vì cuộc sống nhạt nhẽo quá nhưng bé con mới 2 tháng tuổi nên emkhuyên là từ từ hãy nghĩ đến. Thương chị ấy!
    • 2,885 Bài viết

• 3,563 Được cảm ơn

Đọc một số post trong này mình thấy khó hiểu quá. Trong cuộc sống mà ko có trao đổi thì làm sao có đồng cảm được. Nếu tẻ nhạt, chồng ko hoạt náo thì mình đứng ra hoạt náo có được ko? Mình ko cam chịu được, cho nên kể cả làm găng, làm bung lên cho ra ngô ra khoai là mình cũng làm. Một ngày ko nói chuyện--> khoảng cách, 2 ngày, 3 ngày --5 năm, càng ngày càng xa, càng khó giao tiếp, trao đổi. Nặng nề quá!
    MTI1NjE1ODA2MQ

MTI1NjE1ODE4MQ
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,755 Bài viết

• 688 Được cảm ơn

em xin chia sẻ sâu sắc với chị, vì em rất hiểu cảm giác tình yêu- cuộc sống vợ chồng như hạt cơm nguội. Em cũng ko thể chịu đựng được như vậy
    Mamacare làm đẹp sau sinh uy tín hàng đầu Việt Nam
    Giảm cân sau sinh, giảm mỡ bụng sau sinh với 100% nguyên liệu tự nhiên
    • 3,183 Bài viết

• 2,662 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanh_coi Xem bài viết
    Chia sẻ với mẹ nó nhé , mình phân tích những cái bôi đỏ , đó là quan điểm của mình , mẹ ấy có gì thì bỏ qua nhé :
    " Bôi đỏ thứ 1 : "đi đâu đó ko ai biết " - có thể là đi chơi bù khú bạn bè ở chỗ lành mạnh ( hoặc ko lành mạnh ) ý là mình đoán thế , thả bạn về nhà ngoại có nghĩa là ko vướng bận cái đuôi theo - thích tự do .
    " Bôi đỏ thứ 2 : "trai độc thân "- có nghĩa là có vợ để dọn dẹp nhà cửa, trông con , còn mình thì ko làm gì hết , nói thẳng ra là ko muốn đụng tay chân vào việc nhà, chia sẻ trách nhiệm với gia đình .
    Chồng bạn là người ham chơi , chưa biết lo nhiều , còn bạn giữ được hạnnh phúc và sống với chồng bao lâu là do bạn quyết định , làm sao thấy thoải mái là được. Buồn hoài , chán hoài chẳng được việc gì cả .
    • 386 Bài viết

• 928 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đúng là nhìn ngoài vào, thấy vợ chồng đủ đôi đủ cặp cứ ngỡ là ổn nhưng kỳ thực thì lại nhiều bất ổn. mình thì sau nhiều năm chung sống thì mình cũng không có những cảm xúc yêu đương như trước nhưng bù lại,mình thấy chồng bây giờ có vai trò giống như là ông bạn rất thân, chí cốt, có cùng chung chí hướng (nuôi con, hè hè) cho nên cũng vui thôi, đùa như đùa với bạn, chơi như chơi với bạn, lại còn có thêm baby nữa, cực kỳ quan trọng và đặc biệt quan trọng. với mình, thế là đủ. chỉ mong đủ tiền ra ở riêng để xa xa hoàng thái hậu một tí chứ sóng gió lâu lâu lại khơi nguồn từ những tâm tư của hoàng thái hậu. ôi, đau đầu!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,195 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pantoto Xem bài viết
    Chồng em cũng vậy chị ah, chơi game đến sáng rồi ngủ đến trưa con thì mặc vợ , nhà cửa cũng mặc vợ. Chồng e còn không chịu làm ăn cứ nhắc đến làm ăn là kêu không vốn .bla ..bla... đi làm cty thì kêu lương thấp. ...bla ...bla . Thế rồi ở nhà vợ ở nhà ....ôi sao mà em buồn quá.
    Rồi lấy gì sống vậy bạn?
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4