Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Cư xử như đàn ông, suy nghĩ như đàn bà

• 1 Lượt chia sẻ
  • 14.9K Lượt đọc
  • 69 Trả lời

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 741 Bài viết

• 477 Được cảm ơn

Chuẩn đó hanoihanah

Gửi từ ứng dụng Web Tre Tho trên iPhone
    "Tôi từng mơ ước nhiều
    cứ bên ai buồn vui sớm chiều
    cứ cho ai tin yêu rất nhiều
    mà tình yêu ai người thấu hiểu"

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 177 Bài viết

• 194 Được cảm ơn

Suy nghĩ hiện đại như bạn thì giống là thích trả thù để xoa dịu chính mình hơn là tìm hanh phúc đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trong cái vòng luẩn quẩn này chẳng có ai hạnh phúc cả
    • 748 Bài viết

• 909 Được cảm ơn

Chán thật đấy. Cứ đọc mấy bài viết thế này thì ai còn dám lấy chồng nữa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 177 Bài viết

• 194 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cachuayenthao Xem bài viết
    Chán thật đấy. Cứ đọc mấy bài viết thế này thì ai còn dám lấy chồng nữa.
    Mình cũng không biết có nên lấy vợ không nữa. Phụ nữ giờ sao dễ say nắng quá. Thôi năm mới tết đến chúc mọi người đều sống vui vẻ và may mắn !
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 23 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Làm người tình 3 năm, sát cánh bên nhau trong công việc, chia sẻ buồn vui gia đình. Lang thanh trong các topic tôi thấy những người phụ nữ dạy nhau cách giữ chồng, xỉ vả NT3. Sao không ai nghĩ được rằng chỉ khi NT3 muốn cho người vợ biết thì họ mới biết? Chưa từng có ai biết, dù là chồng tôi hay vợ của người tình.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 23 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Vợ của người tình rất trẻ đẹp, thông minh tài giỏi là chắc chắn rồi vì chị ấy là con của chủ tịch tập đoàn khách sạn TB1-2-3-4 trong khắp tphcm. Khi gặp chị tôi giả vờ lơ đễnh nhưng kì thực rất thích ngắm nhìn chị, gương mặt đẹp như tranh lại rất trẻ, hơn tôi 15 tuổi vậy mà trông same same cỡ tôi thôi. Tôi nghĩ xem tại sao người tình lại đến với tôi nhỉ? Vợ anh chẳng thua kém gì tôi. Sự nũng nịu nép vào anh khi có khách thì đố ai dám nói giữa họ có vấn đề gì? Tôi mỉm cười trò chuyện bình thường. Tôi nhận ra chị cũng len lén nhìn tôi, ôi mà làm sao chị biết tôi là ai ngoài " đồng nghiệp của chồng chị". Ba của chị mất, người tình ở nhà lo lắng đủ thứ, tôi một mình gánh vác việc công ty. Chuyện nhà vừa buông anh gọi cho tôi, hỏi thăm này nọ, tôi thì nghĩ chắc đợi đến hôm anh vào làm. Tôi khá bận rộn, lâu lâu đọc mấy bài ngoại tình trong wtt này và cười cười, không biết comment gì. Sự đoán mò của các chị có chồng ngoại tình và sự giãy dụa của NT3 đến là đáng thương. Họ không hiểu được đối với người trong cuộc nó ra sao.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 23 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Vợ chồng tôi đã trở lại thời mặn nồng, tôi có lúc quên rằng có lúc từng phản bội mình. Chồng tôi là người đàn ông giỏi lấy lòng phụ nữ. Trách sao nhiều phụ nữ theo anh ấy. Tôi nhắc mình nhớ tôi đừng ngủ quên trên chiến thắng bằng cách gọi vào số điện thoại cũ của chồng, số mà chồng nói với tôi đã bỏ đi nhưng lại đưa cho NT3 xài. Tiếng chuông reo vang, nghĩa là số điện thoại đó vẫn còn hoạt động. Số của cô ấy đưa cho chồng thì chồng vứt bỏ lâu rồi. Tôi cũng quen với việc bị NT3 theo dõi và so sánh. Tôi lại hơi tự mãn mỗi khi đăng một cái gì đó liên quan đến hạnh phúc vợ chồng để NT3 đọc được. Phụ nữ là vậy đấy, một khi đã ghét nhau thì hơn thua một cách trẻ con. Tôi biết mình kì cục, nhưng cuộc sống nó vậy đấy, cách đây 5 năm, đâu bao giờ tôi nghĩ có lúc tôi sẽ thế này.
    • 163 Bài viết

• 296 Được cảm ơn

E ơi thế bây giờ chồng e còn liên lạc với NT3 nữa ko? E đã chấm dứt với NT chưa?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 23 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Tình yêu dành cho chồng vẫn còn rất nhiều , tuy nhiên để mà nói phó thác số phận mình cho chồng thì tôi không thể nào làm được nữa. Sau khi ngoại tình chồng nhận ra tôi là người quan trọng trong cuộc đời anh. Anh quan tâm chăm sóc tôi khiến tôi rất cảm động, tuy nhiên tôi hiểu rằng mình không nên đặt hết tình cảm vào một người, điều đó dễ gây áp lực lên người được yêu thương. Sống vui vẻ có trách nhiệm, dành cho nhau những giây phút ngọt ngào, yêu nhau bằng sự ngưỡng mộ, như vậy sẽ dễ chịu hơn cho cả 2.
    Không phải là mình sẽ không đau không khóc khi bị phản bội. Tuy nhiên cách hành xử của tôi sẽ khác, ít cảm tính hơn. Tôi nói với người tình rằng tôi gặp chị và thấy sao mình may mắn được gặp anh trong cuộc đời. Song song là cảm giác ghen tỵ, chị thật e lệ mềm yếu nép vào lòng anh, như mọi sóng gió cuộc đời đều có anh che chở.
    Ngồi nói chuyện với người tình thật dễ chịu. Anh kể cho tôi nghe anh đã theo đuổi vợ anh như thế nào, một cô thiên kim tiểu thư xinh đẹp giàu có, anh dùng từ rằng "đó là gương mặt trong mơ của anh" và anh đã lấy được cô ấy. Anh có một con trai 3 tuổi với mối tình đầu, không phải với tôi cũng không phải với vợ anh, và đứa con này có sau khi anh kết hôn được 7 năm. Cuộc đời và cuộc sống nội tâm của người đàn ông là vô hạn, tôi tìm hiểu người tình và suy nghĩ về chồng mình. Người đàn ông có tài luôn có phụ nữ vây quanh, đó là sự thật.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 163 Bài viết

• 296 Được cảm ơn

Đúng là đàn ông, ko biết đâu mà tin được, vợ đẹp giàu có niềm mơ ước của mình khi có được thì cắm lên đầu vợ một số cái sừng lại còn để lại hậu quả nữa. Buồn.
    • 51 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi aliat Xem bài viết
    Nhiều chị em cho rằng vợ hư thì không dễ mất chồng như vợ ngoan. Đó là sự tiêm nhiễm của báo chí lá cải. Nó chỉ đúng ở chỗ phụ nữ nên yêu bản thân mình. Còn hư hay ngoan không phải nguyên nhân mất chồng. Chồng là người đã trưởng thành chứ không phải đồ vật, từ “mất” mang nghĩa bóng. “Mất” là một quá trình không thấu hiểu nhau, hai người cùng nhà nói hai ngôn ngữ, đồng thời tình cảm đã được nuôi dưỡng không đúng cách. Khi chồng chưa hoàn toàn rời bỏ vợ, nghĩa là chưa mất. Chúng ta cần phải chấn chỉnh một số thứ. Quan trọng là làm sao để chồng hoặc vợ dám theo đuổi mình một lần nữa. Xem như một cơ hội chứng minh rằng tình cảm chân chính có thể vượt qua tất cả, yêu nhau và dám hi sinh cái tôi của bản thân mình. Tôi đã đọc nhiều cuốn sách, tuej điều trị tâm hồn mình. Chồng tôi theo đuổi tôi một cách dè dặt cầm chừng. Anh không biết tôi có tha thứ cho anh hay chưa. Tôi không hề nhắc đến chuyện đó. Tôi không sống cùng chồng nên tôi khoog phai3 đối mặt với gương mặt chồng hằng ngày. Tôi được phép khóc thõa thích. Tôi cũng được phép gặp gỡ những người tôi muốn gặp. Tự dặn lòng chuyện này đã qua 5 năm hay 10 năm gì rồi, không còn mới. Tự tưởng tượng là chúng tôi là những người yêu cũ của nhau. Tôi phải tử tế với anh ấy hết mức có thể. Vì một người trí thức cần cư xử trí thức. Nhảy chồm chồm cào cấu và trả thù không được chấp nhận trong kinh doanh, trong tình yêu cũng phải như thế. Kinh doanh mất hết vốn hoặc mắc nợ thì cũng phải trả nợ đàng hoàng. Tôi từng đánh bại cô ấy để kết hôn với chồng (lúc đó tôi không biết, nhưng chồng chọn tôi thì chúng tôi mới kết hôn chứ), bây giờ tôi sẽ đánh bại một lần nữa. Để cô ấy nhận ra rằng dù cô ấy cố gắng thế nào, thì chồng tôi vẫn yêu tôi. Sau thời gian anh theo đuổi tôi đủ dài, tôi ra tối hậu thư anh không bao giờ được gặp cô ấy nữa thì chúng tôi sẽ làm lại từ đầu. Tôi biết rõ anh không thể làm được, tôi chỉ muốn thử xem anh có thành thật hay không. Đây là tôi suy ra từ chính mình, tôi đã nói không xếp người tình 2 vào danh sách có thể tiến xa, nhưng tôi không rời bỏ anh ấy. Cứ giữ mối quan hệ ở đó, chả vì cái gì cả, tôi nghĩ khi tôi suy sụp anh là người cho tôi dựa vào. Lí nào tôi lại tổn thương anh. Tôi sẽ không quan hệ tình dục với anh nữa, còn không bao giờ gặp lại là yêu cầu rất vô lí. Các bạn chú ý điểm này nhé, đây là điều không thể thực hiện nếu yêu cầu trực tiếp. Chồng tôi rất chân thật nói với tôi rằng anh không thể trả ơn người ta bằng cách phủi quần đứng dậy là xong.
    Vậy anh trả ơn bằng cách lên giường sao?
    Em có thể nói vậy.
    Tôi quyết định tang thêm một độ. Tôi vật vả, gào thét, lải nhải mỗi một vấn đề chỉ để bắt ép anh ấy chấm dứt với NT3. Anh không thay đổi ý định, anh nói rằng anh có hứa cũng là nói dối. Nhưng anh nghĩ cô ấy không dám làm phiền tôi vì cô ấy là người đàng hoàng.
    ( Có vài bạn sẽ chửi: đàng hoàng đã không giật chồng người ta. Đây là thói quen dung từ thôi. Ngoại tình không có nghĩa là người ta sống không đàng hoàng).
    Kế hoạch tiếp theo: Đuổi trực diện nhưng âm thầm. Tôi gọi điện thoại cho cô ấy. Em sẽ kéo dài tình trạng này năm năm nữa. Đàn ông chơi qua đường thì ai cũng biết rồi. Em chỉ mong chị suy nghĩ đến cảm giác của chồng và con chị nếu nhỡ chị không lấy được chồng em. Hiện giờ mọi thứ em đều có, cho chị xài ké chồng em vài hôm không vấn đề. Nhưng em mong chị biết một điều là cha mẹ nào cũng muốn con gái mình được minh bạch kết hôn, tội bất hiếu thì nặng hơn tội ngoại tình nhiều.
    Nói xong tôi cúp máy. Gửi hình chồng tôi và cô ấy về nhà bố mẹ cô.
    Đối với chồng mình tôi vẫn chơi trò mèo vờn chuột. Anh ấy có được tôi hay không là do khả năng anh có xóa được nỗi đau đang thấm vào từng tế bào da thịt của tôi hay không.
    bài viết này rất hay....
    phải nói rằng mình rất ghét ngoại tình..ko thể tha thứ cũng như biện minh..!!
    nhưng topic của bạn mình ngẫm được nhiều điều...rất thực tế,mình học được nhiều điều..
    cuộc hôn nhân của bạn và những nhười tình giống như trò chơi..hay là những hợp đồng béo bỡ và đối thủ luôn cạnh tranh, khai thác.......
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 572 Bài viết

• 1,259 Được cảm ơn

Bạn chủ topic làm mình liên tưởng tới một nick khác cũng khá nổi tiếng trong f188 này. Nếu đúng thế thật thì quả là bất ngờ :-)

Chúc bạn luôn hạnh phúc nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 23 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Sếp Tây mới chuyển về 3 tháng, anh ấy rất hay chào tôi. Do nhà có tang sự mà người tình nghỉ vài hôm, sếp Tây nhờ vả tôi nhiều. Từ đó anh hay nhắn tin, lúc đầu là công việc, sau là nhắn tin riêng tư. Bước tiếp theo là chát nội bộ.Chúng tôi nói chuyện xoay quanh chủ đề hôn nhân ở phương đông và hôn nhân ở phương tây. Nói với nhau cởi mở về tình yêu đằng sau hôn nhân. Phụ nữ và đàn ông luôn có cách để dẫn dắt nhau vào mối quan hệ phức tạp. Đàn ông luôn thích đi săn, phụ nữ góp phần lớn trong việc đón nhận và bật đèn xanh. Nếu bước vào thế giới đó bạn mới biết được nó muôn màu muôn vẻ đến nhường nào.
    Tôi sẽ chỉ giữ mối quan hệ này làm bạn vì tôi không cần thiết phải thêm người tình. Bẫy luôn có sẵn dưới bề ngoài là thiên đường và hoa thơm cỏ lạ. Số điện thoại nào trong list của chồng hoặc vợ là hiểm họa tiềm tàng? Thật khó đoán
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 791 Bài viết

• 434 Được cảm ơn

Dự rằng chủ tóp là nhà báo. Phân tích sắc bén, lời lẽ đanh thép, ko sai chính tả, câu chữ trau chuốt ko giống như đang tâm sự
    Hoặc rằng chủ tóp là 1 ng lí trí đến lạnh lùng và cũng giỏi diễn kịch
    Ba mẹ yêu các con nhất trên đời...:Rose::Rose::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 177 Bài viết

• 194 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi aliat Xem bài viết
    Sếp Tây mới chuyển về 3 tháng, anh ấy rất hay chào tôi. Do nhà có tang sự mà người tình nghỉ vài hôm, sếp Tây nhờ vả tôi nhiều. Từ đó anh hay nhắn tin, lúc đầu là công việc, sau là nhắn tin riêng tư. Bước tiếp theo là chát nội bộ.Chúng tôi nói chuyện xoay quanh chủ đề hôn nhân ở phương đông và hôn nhân ở phương tây. Nói với nhau cởi mở về tình yêu đằng sau hôn nhân. Phụ nữ và đàn ông luôn có cách để dẫn dắt nhau vào mối quan hệ phức tạp. Đàn ông luôn thích đi săn, phụ nữ góp phần lớn trong việc đón nhận và bật đèn xanh. Nếu bước vào thế giới đó bạn mới biết được nó muôn màu muôn vẻ đến nhường nào.
    Tôi sẽ chỉ giữ mối quan hệ này làm bạn vì tôi không cần thiết phải thêm người tình. Bẫy luôn có sẵn dưới bề ngoài là thiên đường và hoa thơm cỏ lạ. Số điện thoại nào trong list của chồng hoặc vợ là hiểm họa tiềm tàng? Thật khó đoán
    Đặc biệc like cái lời chia sẻ này. Cho thấy aliat trải đời rất nhiều. Một sự tinh tế thật sự. Nói rất đúng và hợp lí về những tình huống say nắng và ngoại tình. Xin học hỏi !
    • 26 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

cuộc sống quá phức tạp, mình muốn yên cũng không được. phải luôn mài dũa để mình luôn sắc nhọn. bạn chủ tốp là 1 bông hồng có gai, khó cưỡng
    • 230 Bài viết

• 667 Được cảm ơn

đánh dấu topic này.
    Em k quan tâm bao nhiêu % thật giả nhưng em thấy 1 bài học về sự cứng rắn và sự trải nghiệm trong cuộc sống.
    Cảm ơn chủ top
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn viết cứ như tiểu thuyết vậy nhưng nếu là thật thì bạn đừng nghĩ mình là ngôi sao bạn nhé, bạn phá nát cái gđ của người ta mà cứ nghĩ mình là hay.
    Những người làm vợ sẽ đau khổ thế nào nếu biết chồng mình ngoại tình & bạn cũng là phụ nữ bạn nên thông cảm cho những chị em của mình bạn nhé.
    Có một câu nói rất hay : " Phở rất ngon tuy nhiên ko thấy ai ăn phở cả đời đâu " bạn đang là tô phở của người ta đấy bạn ạ! Sống ở đời phải nhìn xa một tí chứ đừng nghĩ tới hiện tại mà quên mất tương lai bạn nhé! Tương lai của một gia đình đổ vỡ, của những đứa con bơ vơ & biết đâu được là sinh mạng của người bị bạn phá nát hạnh phúc gia đình.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 434 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Haha, bạn nào cũng viết dài lê thê. Chỉ thích bạn nào cmt ngăn ngắn thôi. Thế hàng thực sự và tình thực sự khác nhau thế nào ý nhỉ?
    free your spirit
  • Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4