Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Cư xử như đàn ông, suy nghĩ như đàn bà

• 1 Lượt chia sẻ
  • 14.9K Lượt đọc
  • 69 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 23 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Khi nhận được hình chồng chụp chung với NT3 lòng tôi như có lửa đốt. Một cơn giận phường phừng bốc lên, tôi muốn ngay lập tức hỏi chồng về chuyện này. Đồng thời tự nói với bản thân mình : Không được giận. Giận là mất khôn. Phải hỏi kỹ xem có gút mắc gì không. Làm ra vẻ vô tình có những bức hình và hỏi chồng. Chồng lập tức xin lỗi, có thể có chuyện hiểu lầm. À thì ra là chối tội. Tiếp theo là copy tất cả những gì chat cùng cô bạn kia, cô ấy diễn tả với tâm lí rất hạnh phúc đã cùng chồng tôi làm những gì, đi những đâu, yêu nhau như thế nào. Lúc này thì tôi biết chắc là cô ấy chat với tôi chứ chẳng có bạn thân nào hết. Tuy nhiên tôi vẫn giả vờ không biết và khẳng định vợ chồng tôi vẫn rất hạnh phúc. Chia sẻ những chuyện khó quên trong mối quan hệ của chúng tôi. Mục tiêu là làm cô ấy ghen, càng ghen càng tốt. Là phụ nữ tôi biết ai cũng muốn giành người đàn ông mình yêu cho riêng mình, không có chuyện muốn mình là thứ yếu, còn vợ anh ta là thứ chính. Nếu là tình yêu thật sự thì càng ghen. Tôi muốn cô ấy ghen và mất khôn, làm những điều xấu xa đối với tôi. Tóm lại tôi muốn tô đậm lên rằng Cô ấy thật ghê gớm để đạt được mục đích, tôi mới là kẻ bị hại. Không ngoài dự đoạn của tôi, cô ấy càng mạnh tay, cuộc chiến càng lúc càng ác liệt. Nghĩa là cô ấy làm cho chồng tôi có muốn bưng bít chuyện này cũng khó. Cô ấy làm một facebook với tên cô ấy, đăng hình ảnh họ âu yếm nhau, viết những câu status hạnh phúc. Kết bạn với bạn bè tôi và bạn bè anh. Rất nhiều bạn bè tôi và anh gọi điện cho anh hỏi cô ấy là ai? Hình mới nhất hay lâu rồi? Vợ anh biết chuyện chưa? Anh trả lời bình thản là tôi biết rồi. Tôi muốn biết cô ấy yêu chồng tôi đến mức nào. Cô ấy nấu một món ăn, tôi dặm thêm chút mắm muối cho đậm đà. Sự cân não là tất yếu, nhưng tôi dẹp bỏ suy nghĩ đàn bà của mình mà cư xử như một thằng đàn ông bạc bẽo. Mình có thêm thì được, chồng có thêm thì không thể được. Tôi copy tất cả những gì tôi chát với cô ấy cho chồng xem. Nói với chồng rằng em đã bênh vực anh đến nước ấy thì anh nên làm những điều không khiến em mất mặt trước cô ấy. Một khi đã ngoại tình và vỡ lỡ, ai chừa đường lui và tôn trọng anh ta hơn thì anh ta sẽ chọn. Một số người cho rằng đàn ông không ngu dại bỏ vợ theo bồ, nhưng thực ra anh ấy không nghĩ được nhiều đến vậy nếu anh ấy thực sự có tình cảm với NT3. Anh ta không muốn về với người không cần anh ta nữa. Nghĩa là một cô vợ làm em làm sách, đòi li dị, chắc chắn được li dị. Đàn ông biết ơn người phụ nữ mắt nhắm mắt mở với anh ta. Nhưng yếu bóng vía quá thì anh ta cũng lờn mặt. Chồng tôi tiếp tục phủ nhận. Tôi phải đi nước cờ cuối cùng. Tôi hẹn anh ra quán café, nhìn anh bằng ánh mắt bị tổn thương và hỏi anh có yêu em không? Gương mặt chồng đang căng thẳng thì giãn ra, anh yêu em rất nhiều. Tôi nói rằng hôm nay một lần nữa bị tổn thương sâu sắc vì cô ấy nói anh cho cô ấy pass mail và đọc tất cả những gì em viết cho anh. Chuyện thầm kín gì của chúng ta cô ấy đều biết.Cô ấy đã cung cấp pass cho em đọc tất cả những gì 2 người chát với nhau để em tin anh ngoại tình. Tôi đã rất phẫn nộ và muốn tát vào mặt anh không vợ chồng gì nữa, nhưng tôi không muốn thua người đàn bà đó, bằng mọi giá anh phải đứng về phía tôi không phải cô ấy. Thắng trước đã hạ hồi phân giải.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 210 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Đọc chuyện của chị vỡ ra nhiều điều. Cảm ơn chị
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 7,124 Bài viết

• 8,293 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Oánh dấu để hóng, mới đọc được 2 bài. Cơ mà cố đọc hết để không bị sa ngã
    cVJSp7
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 177 Bài viết

• 194 Được cảm ơn

Trên đời này không có gì là vĩnh cửu cả, nhưng đạo đức và niềm tin thì phải là tuyệt đối. Cũng như trong một gia đình, tình yêu tồn tại chưa đủ mà nó còn phải có tình nghĩa, niềm tin và đạo đức thì mới bền lâu và hạnh phúc. Để sống với nhau trọn đời, dù bạn biết rằng tình yêu theo thời gian nó sẽ bão hòa nhưng sự cảm nhận giữa vợ chồng đó là hơi ấm và nghĩa tình sẽ tạo nên một thứ tình cảm khác mà không gì thay thế được. Điều đó sẽ làm tăng giá trị con người để tránh đi lầm lường lạc lối mà đánh mất mình.

Trong cuộc sống hôn nhân, người ta thường lờ đi những ưu điểm của nhau, thay vào đó lại phóng đại những khuyết điểm. Cái gì mới là tình yêu chân chính? Có thể đồng cam cộng khổ, bao dung cho nhau, đó mới là tình yêu chân chính. Nó có vẻ bình thường nhưng lại rất sâu lắng, là tình cảm đáng trân trọng suốt cuộc đời.
    Lòng người luôn vì sự mù quáng nhất thời mà đi lạc hướng, vì sự cô đơn nhất thời mà tìm sai chốn về.

Kỳ thực nơi luôn luôn mở rộng cửa đón ta về chính là nhà, người có thể hy sinh vì mình chính là người thân yêu trong ngôi nhà đó. Nhà chính là bến cảng cho chúng ta tránh gió bão, là chốn về cho tâm hồn mọi người và là món quá vô giá để chúng ta suốt đời trân trọng yêu thương.

Tìm thấy người tự nguyện cùng mình đối diện, cùng mình gánh vác, cùng mình sẻ chia, có thể cùng mình trải qua những tháng ngày sống giản đơn mà hạnh phúc, đó mới chính mà món quà quý giá nhất trên đời.

Mới đọc được thấy hay nên post lên
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 23 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Seven777 Xem bài viết
    Phụ nữ cũng như đàn ông luôn bị ám ảnh bởi mối quan hệ trước hôn nhân. Có thể chồng chị chỉ xem chị kia làm bạn tri kỉ tư vấn những chuyện khó nói trong gia đình. Chị và chồng có ngồi lại nói chuyện thẳng thắn với nhau chưa ?
    Lên giường với nhau thì không thể chỉ đơn thuần là bạn tri kỷ được bạn à
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

bạn viết tiếp đi. rất hay và rất thực ở xã hội này.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 23 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Tôi từng hỏi người tình thứ 2 : anh đã bao giờ ngoại tình chưa?
    Chúng ta như vầy là ngoại tình rồi đó.
    Phụ nữ ngây ngô muốn biết anh ấy có cảm giác đặc biệt với mình hay là với nhiều người. Còn đàn ông nhìn thẳng vào vấn đề, anh ta biết anh ta ngoại tình. Những gì một anh đàn ông làm là chối tội cho đến khi hết chối được. Anh ta hoàn toàn tỉnh táo trong trò chơi này. Tôi cứ suy nghĩ mãi tại sao một người phụ nữ lại phải hi sinh nhiều đến vậy, nghe người mình yêu nói về người anh ấy yêu, hướng dẫn anh ấy cách giải quyết, có tiền cho tiền, có tình cho tình. Qua những gì họ chát với nhau tôi mới biết chồng tôi yêu tôi nhiều hơn tôi nghĩ. Anh làm mọi cách để khiến tôi vui.Khi anh ấy thất bại trong công việc tôi chỉ biết có thế, không giúp gì được cho anh. Anh không muốn tôi biết những điều đó và lo lắng. Tôi cảm thấy căm phẫn, tôi là vợ anh nhưng những gì thuộc về anh tôi không phải người đầu tiên được biết. Sự bao bọc của anh dành cho tôi lại là điều rất tàn nhẫn, tôi không biết anh ngoại tình nhưng con tim tôi cảm nhận được sự xa cách trống trải. Nên tôi đã ngoại tình. Một mặt lòng tôi vô cùng tức tối, muốn la hét đập phá, muốn tát vào mặt chồng mình và hỏi cho ra tại sao anh dám phản bội tôi. Mặt khác là lí trí tôi biết rõ ràng chồng tôi yêu tôi, cô gái kia là một kẻ bị lợi dụng đáng thương. Tôi có cạy miệng chồng tôi cũng sẽ nói dối, không cho tôi biết điều tôi muốn biết. Tôi ghét cô gái đó, ghét đến mức muốn xé xác cô ấy ra. Tuy nhiên lúc này tôi lại không hề nói với người tình là chồng tôi ngoại tình. Tôi cảm thấy đó là một điều sỉ nhục. Tôi không tin nổi tôi lại bị chồng mình phản bội. Cảm xúc bị phản bội rất đau đớn, nó không hề giảm đi dù anh ta phản bội trước. Tôi luôn tự đặt câu hỏi tại sao tôi ngoại tình. Rồi đặt hệ quy chiếu sang tại sao chồng tôi ngoại tình? Trong lúc tôi mất phương hướng và mất lòng tin tôi đã tìm một người hiểu mình. Tôi tự nói là tôi chẳng làm gì khiến chồng tôi mất lòng tin hết. Nguyên nhân còn lại là chồng mất phương hướng. Tại sao mất phương hướng? Chồng đã không là chỗ dựa tinh thần cho tôi lúc tôi bị các mối quan hệ cũ của anh bao vây. Tôi khăng khăng khẳng định mình đã rất hết lòng vì anh, vậy mà anh ngoại tình. Rất khó để tự bản thân nhận ra lỗi. Nhưng tôi cố ép mình nghĩ cách này cách kia bào chữa cho anh. Trong khi trong người tôi như có một con quỹ dữ cứ nhảy chồm chồm: Chấm dứt với người đàn ông này, mình đã không cảm thấy an toàn nên đã ngoại tình, vậy đây khác nào cơ hội để không liên quan đến anh ta nữa. Tôi không nhận ra trong quá trình yêu nhau tôi đã có sai lầm gì. tôi chỉ thấy anh đã lừa dối tôi trong rất nhiều năm. Đầu óc tôi có 2 luồng suy nghĩ cứ đấu tranh với nhau mặt này rồi mặt kia. Tôi đi làm mà không tạp trung gì được. Tôi hỏi chính mình: Giờ tôi muốn gì?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 23 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Lúc đó tôi không nghĩ ra rằng tôi cần người đàn ông này mà tôi nghĩ tôi muốn con nhỏ đó phải nếm mùi bị ruồng rẫy là như thế nào. Càng đau đớn càng tốt. Tôi không cho rằng cô ấy là người xấu, nhưng đã làm tôi đau khổ thì phải trả giá. Khi chồng tôi đối diện với tôi trong quán cafe anh ấy luôn miệng xin lỗi và tùy tôi quyết định. Tôi nói rằng tôi sẽ ra đi không ở bên cạnh anh nữa. Hoặc là từ giờ đến cuối đời anh không được gặp NT3 nữa. Anh nói rằng anh không thể trả ơn người anh mang ơn bằng cách đó được. Khi cô ấy cần anh phải giúp.Tôi cảm thấy mình rất thất bại. Thời gian đó tôi đọc khá nhiều sách. Để quên đi tình cảnh ấy và cũng để lí giải những thứ mình không muốn hiểu chút nào. Tôi nói với gia đình chồng tôi phải đi công tác tỉnh. Vậy là tôi dọn ra khỏi nhà. Tôi dành thời gian hẹn hò với kha khá người thích tôi để không có thời gian nghĩ về chồng mình. Cố gắng không nhắc đến nỗi đau đó. Tôi đi làm bình thường. Dự định làm lại từ đầu. Dẫu rằng tôi rất hay ứa nước mắt mỗi khi nghĩ đến anh. Thì ra tôi còn yêu anh rất nhiều. Tôi không định nghĩa được chữ yêu nữa, yêu mà lại phản bội anh. Tôi tự lí giải là tôi mất đi thứ đồ chơi của mình thì tôi thấy tiếc và muốn giành lại thế thôi.
    Trong 1 tháng anh không có bất cứ liên lạc nào với tôi. Tôi gọi cho chồng và im lặng không nói gì. Chồng a lô nhiều lần rồi tôi cúp máy. Tôi thấy tôi vẫn sống mà cuộc đời vô nghĩa quá. Tôi muốn gì và cần gì? Tôi còn rất nhiều người tình. Tại sao tôi không vui? Tôi suy nghĩ về NT3. Nếu tôi buông bỏ thì cô ấy đạt được mục đích muốn vợ chồng tôi li dị để anh nhảy vào. Tôi đâu phải hạng phụ nữ ngốc nghếch mà không hiểu. Tôi gọi cho chồng nói rằng tôi quá mệt mỏi và nhớ anh. Anh cũng vậy và muốn gặp tôi. Anh đến gặp tôi, dè dặt như hồi mới quen, mời tôi đi ăn ở một nhà hàng Pháp. Nói những câu rất vụng về. Tôi cảm thấy phải lòng chồng tôi thêm lần nữa. Anh chở tôi vòng quanh. Tôi biết anh muốn vào khách sạn. Tôi vẫn im lặng quan sát. Đúng là anh chở tôi vào khách sạn. Tôi cự tuyệt nhưng tôi không thể chống lại nổi sức mạnh của anh. Tôi lắng nghe cơ thể mình xem nó phản ứng ra sao. Nó tiếp nhận anh, điều đó khiến tôi biết mình còn tình cảm với anh.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 23 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Khi biết chắc một nửa của mình là của mình, vì vài thứ không hài lòng trong cuộc sống người ta sẵn sàng say nắng và ngoại tình. Nhưng khi đứng bên bờ vực hôn nhân, dù có rất nhiều người tình lởn vởn thì cũng chẳng thấy vui nữa. Người ta mới bắt đầu lắng nghe xem mình thực sự cần ai. Khi đó cái tôi ích kỷ bị dìm xuống, sự hối lỗi dường như rất ít, tuy nhiên họ cần cảm giác an toàn, bình yên và cảm xúc thật. Lúc đó gia đình chưa chắc là thứ quan trọng nhất, mà họ muốn ở bên cạnh người họ cần nhất. Cho nên mới có người theo người tình, người khác lại về với vợ. Trong trường hợp này tôi có thể lựa chọn người tình, nhưng tôi lại chọn chồng, kẻ phản bội tôi.
    Trong lúc chồng tôi loay hoay với thất bại công việc. tôi đã không thấu hiểu được anh. mà tôi chỉ biết đòi hỏi chồng phải bảo vệ mình. Điều đó khiến cả tôi và chồng sai lầm trong hôn nhân
    • 741 Bài viết

• 477 Được cảm ơn

Cảm ơn bài bài viết của chị
    Ck chị là 1 ng đàn ông tốt. Chuyện a ấy ngã long ng đàn bà luôn giúp đỡ, rồi là bạn tâm giao lại hay gã gẫm a ấy trong lúc gia đình lục đục cũng đáng thông cảm thôi. Đàn ông tốt k có nghĩa là k thích tình dục )

Gửi từ ứng dụng Web Tre Tho trên iPhone
    "Tôi từng mơ ước nhiều
    cứ bên ai buồn vui sớm chiều
    cứ cho ai tin yêu rất nhiều
    mà tình yêu ai người thấu hiểu"
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 57 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

topic hay, thế bh sao rồi ạ
    • 3 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em muốn hỏi chị Aliat 1 điều duy nhất: Tại sao chị có thể lý trí đến vậy ngay cả khi đang đau khổ?
    Bởi vì lúc đau khổ, áp lực như thế, nếu là em, em ko thể bình tĩnh để suy xét và có những suy nghĩ khôn ngoan được như chị.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 23 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeuthuongngotngao Xem bài viết
    Em muốn hỏi chị Aliat 1 điều duy nhất: Tại sao chị có thể lý trí đến vậy ngay cả khi đang đau khổ?
    Bởi vì lúc đau khổ, áp lực như thế, nếu là em, em ko thể bình tĩnh để suy xét và có những suy nghĩ khôn ngoan được như chị.
    Tiêu đề của chị là Cư xử như đàn ông, suy nghĩ như đàn bà. Chị có những suy nghĩ yếu đuối như đàn bà nhưng khi hành xử lại không như vậy. Chị còn vỡ ra nhiều điều khi chồng chị hiểu tất cả, biết tất cả về những gì chị nghĩ và chị làm. Duy là anh không nói chị nghe.
    Quay lại câu hỏi của em, tính cách và cách hành xử của chị bị ảnh hưởng nhiều từ những người đàn ông dạy dỗ chị khi chị đi làm.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 23 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Chuyện gì không thể giải quyết thì mặc kệ nó, rồi cũng sẽ có kết quả. Nghĩ đến nó nhiều thời gian cũng không nhanh lên hoặc chậm đi. Tôi cố gắng không nghĩ đến chuyện đó nữa. Và chuyển mối quan tâm sang những người đàn ông khác, cứ cho là mọi chuyện đã kết thúc, tôi phải bắt đầu lại. Người tình đã có vợ nên tôi không cho anh ấy vào danh sách có thể tiến xa. Người tình một cũng đã kết hôn với một người mà tôi giới thiệu. Tôi không chịu được cảnh người ta cứ mãi tốt với mình. Từ khi kết hôn anh vẫn quan tâm đến tôi nhưng âm thầm hơn. Câu anh thường hỏi là tôi có hạnh phúc không? Tôi trả lời có, câu trả lời rất không thành thật. Khi tôi cho phép mình gặp gỡ những người đàn ông khác, tôi nhận ra chồng tôi tốt hơn họ ở một điểm: chồng tôi công khai đã có vợ, còn họ theo đuổi tôi và nói rằng chưa có vợ. Tôi cũng không thành thật, tôi không cho họ biết tình trạng hôn nhân của mình. Ngoại tình đối với một người trong sạch thì cho rằng ai ngoại tình cũng đáng khinh bỉ như nhau. Đối với kẻ đã nếm mùi ngoại tình phân ra nhiều loại: Ngoại tình vì kinh tế hoặc tình dục (thiên về lợi dụng), ngoại tình vì thương hại (thiên về bị động), ngoại tình vì có tình cảm thật sự (rất hiếm). Không ai có thể biết mình gặp được một nửa của mình chưa khi kết hôn. Sau khi kết hôn mới gặp được một nửa của mình thì quả là bi kịch. Mọi người vẫn thường nói kết hôn rồi không được ngó nghiêng. Hãy li dị rồi tìm kiếm. Điều đó rất khó, khi chưa có nhu cầu li dị, thì không thể nào li dị. Phải có tác nhân trước đã. Tôi rất căm ghét NT3 của chồng dù cô ta tốt với chồng tôi. Tuy nhiên về mặt lí trí tôi không cảm thấy chồng có vấn đề khi dao động vì phụ nữ khác. Cô ấy độc thân và hết lòng vì anh ấy, thậm chí chấp nhận sự hiện diện của tôi. Ngược lại tôi đòi hỏi ở anh nhiều, không thấu hiểu, càng không chấp nhận NT3. Cô ấy có cái gọi là chứng minh tình yêu. Liệu ai có thể từ chối khi người ta chân thành với mình đến vậy? Tôi nghĩ đến vợ của người tình và cảm thấy tôi không có lỗi. Người có lỗi là cô ta không biết cách giữ chồng, và anh chồng cũng quá dễ sa ngã. Trong mối quan hệ tay ba, những người tự nhận lỗi chỉ là chiêu trò và đạo đức giả. Chúng ta đã trưởng thành và chúng ta biết chúng ta đang làm gì.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 119 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Đọc không hết toàn bộ topic, em lại viết không xuống dòng nên hoa mắt quá, nhưng chị thích cái cách suy nghĩ mạnh mẽ dứt khoát của em.
    Tính cách đó có thể làm em mệt mỏi, có thể khổ sở, nhưng có lẽ em sẽ vượt qua được mọi chuyện, và giữ được gia đình. Em thử đem người tình và chồng ra 2 cột so sánh, về mọi mặt, chị dám chắc chồng em có nhiều ưu điểm hơn hẳn. Thế nên coi mấy ông kia là sự trải nghiệm cuộc sống, cho sự thỏa mãn cái tôi đàn bà của mình và dừng lại thôi em. Chả có gì hay ho hơn chồng mình đâu.
    Còn bây giờ, em dành tâm trí thắng lại NT3 thôi, với bản lĩnh có thừa, và hơn hết là mqh vợ chồng được xây dựng bằng tình yêu và gia đình 2 bên, chị tin em làm được.
    Chúc gđ em hạnh phúc như ngày đầu mới cưới, sau những biến cố này.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 23 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Có ai hỏi tôi chuyện tình dục giữa chồng và người tình thì tôi có cảm xúc không? Lúc ở bên cạnh người này có nghĩ đến người kia không? Tôi có ghê tởm chính bản thân mình không? Đó là những câu hỏi trong đầu tôi khi tôi nghĩ về chồng và NT3. Không ai biết được trừ bản thân mình. Mỗi người có suy nghĩ khác nhau. Khi biết mình bị phản bội, nhiều bạn thậm chí không thể tiếp tục làm chuyện đó với chồng nữa, cảm thấy anh ta gớm ghiếc, bẩn thiểu. Anh ta có cảm xúc với người tình thì không xứng đáng với vợ nữa. Hành động thiêng liêng đó nhẽ nào lại có thể có với tất cả mọi người. Chỉ có chó mèo hay thời ăn lông ở lỗ mới làm được chuyện như thế. Nhưng một khi nó xảy ra trong chính ngôi nhà bạn, trên chiếc giường ngủ của bạn, thì bạn sẽ hiểu ra rằng đó là một quan niệm của hầu hết mọi người nên mình cũng vậy. Nó dằn vặt mình, sự dằn vặt sai lầm không đáng có. Vượt qua được và tha thứ cho mình thì bạn sẽ vượt qua được cú sốc hôn nhân nhanh chóng. Thứ quan niệm này cũng giống như quan niệm trinh tiết của phụ nữ vậy. Mỗi người có quyền lựa chọn quan điểm mình cho là đúng. Nhưng xã hội hiện đại đang lên án và tìm cách xóa bỏ quan niệm cổ hủ đó, nó làm khổ quá nhiều phụ nữ, làm nhiều gia đình không hạnh phúc. Cho nên nếu muốn hạnh phúc, chính mình phải nhận ra quan niệm ghê tởm chuyện gối chăng của người từng ngoại tình là làm khổ mình. Người ngoại tình không phải đối mặt với nỗi đau tinh thần đó. Tại sao chúng ta không sai? Không mắc lỗi, mà chúng ta lại bị dằn vặt bởi lương tâm của chính mình. Tôi biết các bạn có vợ hoặc chồng ngoại tình tự hỏi mình một ngàn lần: sao anh hoặc cô ấy có thể làm chuyện đó người đàn bà hoặc đàn ông đó? Dù NT3 là người nào, họ cũng có cha mẹ sinh ra, cũng ăn uống tắm rửa đầy đủ và có học hành. Họ có những nét đáng yêu duyên dáng của họ. Họ có tình cảm. Họ biết thấu hiểu. Họ có mọi thứ ta có hoặc hơn. Ghê tởm một ai đó chỉ là quam điểm cá nhân, nó không hoàn toàn đúng.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 23 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Nhiều chị em cho rằng vợ hư thì không dễ mất chồng như vợ ngoan. Đó là sự tiêm nhiễm của báo chí lá cải. Nó chỉ đúng ở chỗ phụ nữ nên yêu bản thân mình. Còn hư hay ngoan không phải nguyên nhân mất chồng. Chồng là người đã trưởng thành chứ không phải đồ vật, từ “mất” mang nghĩa bóng. “Mất” là một quá trình không thấu hiểu nhau, hai người cùng nhà nói hai ngôn ngữ, đồng thời tình cảm đã được nuôi dưỡng không đúng cách. Khi chồng chưa hoàn toàn rời bỏ vợ, nghĩa là chưa mất. Chúng ta cần phải chấn chỉnh một số thứ. Quan trọng là làm sao để chồng hoặc vợ dám theo đuổi mình một lần nữa. Xem như một cơ hội chứng minh rằng tình cảm chân chính có thể vượt qua tất cả, yêu nhau và dám hi sinh cái tôi của bản thân mình. Tôi đã đọc nhiều cuốn sách, tuej điều trị tâm hồn mình. Chồng tôi theo đuổi tôi một cách dè dặt cầm chừng. Anh không biết tôi có tha thứ cho anh hay chưa. Tôi không hề nhắc đến chuyện đó. Tôi không sống cùng chồng nên tôi khoog phai3 đối mặt với gương mặt chồng hằng ngày. Tôi được phép khóc thõa thích. Tôi cũng được phép gặp gỡ những người tôi muốn gặp. Tự dặn lòng chuyện này đã qua 5 năm hay 10 năm gì rồi, không còn mới. Tự tưởng tượng là chúng tôi là những người yêu cũ của nhau. Tôi phải tử tế với anh ấy hết mức có thể. Vì một người trí thức cần cư xử trí thức. Nhảy chồm chồm cào cấu và trả thù không được chấp nhận trong kinh doanh, trong tình yêu cũng phải như thế. Kinh doanh mất hết vốn hoặc mắc nợ thì cũng phải trả nợ đàng hoàng. Tôi từng đánh bại cô ấy để kết hôn với chồng (lúc đó tôi không biết, nhưng chồng chọn tôi thì chúng tôi mới kết hôn chứ), bây giờ tôi sẽ đánh bại một lần nữa. Để cô ấy nhận ra rằng dù cô ấy cố gắng thế nào, thì chồng tôi vẫn yêu tôi. Sau thời gian anh theo đuổi tôi đủ dài, tôi ra tối hậu thư anh không bao giờ được gặp cô ấy nữa thì chúng tôi sẽ làm lại từ đầu. Tôi biết rõ anh không thể làm được, tôi chỉ muốn thử xem anh có thành thật hay không. Đây là tôi suy ra từ chính mình, tôi đã nói không xếp người tình 2 vào danh sách có thể tiến xa, nhưng tôi không rời bỏ anh ấy. Cứ giữ mối quan hệ ở đó, chả vì cái gì cả, tôi nghĩ khi tôi suy sụp anh là người cho tôi dựa vào. Lí nào tôi lại tổn thương anh. Tôi sẽ không quan hệ tình dục với anh nữa, còn không bao giờ gặp lại là yêu cầu rất vô lí. Các bạn chú ý điểm này nhé, đây là điều không thể thực hiện nếu yêu cầu trực tiếp. Chồng tôi rất chân thật nói với tôi rằng anh không thể trả ơn người ta bằng cách phủi quần đứng dậy là xong.
    Vậy anh trả ơn bằng cách lên giường sao?
    Em có thể nói vậy.
    Tôi quyết định tang thêm một độ. Tôi vật vả, gào thét, lải nhải mỗi một vấn đề chỉ để bắt ép anh ấy chấm dứt với NT3. Anh không thay đổi ý định, anh nói rằng anh có hứa cũng là nói dối. Nhưng anh nghĩ cô ấy không dám làm phiền tôi vì cô ấy là người đàng hoàng.
    ( Có vài bạn sẽ chửi: đàng hoàng đã không giật chồng người ta. Đây là thói quen dung từ thôi. Ngoại tình không có nghĩa là người ta sống không đàng hoàng).
    Kế hoạch tiếp theo: Đuổi trực diện nhưng âm thầm. Tôi gọi điện thoại cho cô ấy. Em sẽ kéo dài tình trạng này năm năm nữa. Đàn ông chơi qua đường thì ai cũng biết rồi. Em chỉ mong chị suy nghĩ đến cảm giác của chồng và con chị nếu nhỡ chị không lấy được chồng em. Hiện giờ mọi thứ em đều có, cho chị xài ké chồng em vài hôm không vấn đề. Nhưng em mong chị biết một điều là cha mẹ nào cũng muốn con gái mình được minh bạch kết hôn, tội bất hiếu thì nặng hơn tội ngoại tình nhiều.
    Nói xong tôi cúp máy. Gửi hình chồng tôi và cô ấy về nhà bố mẹ cô.
    Đối với chồng mình tôi vẫn chơi trò mèo vờn chuột. Anh ấy có được tôi hay không là do khả năng anh có xóa được nỗi đau đang thấm vào từng tế bào da thịt của tôi hay không.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 741 Bài viết

• 477 Được cảm ơn

Em thấy mọi nhân vật trong câu chuyện của chị đều Tự Làm Khổ mình.
    Tức giận là khổ
    Si mê là khổ
    Hận thù cũng là khổ

"Tôi từng mơ ước nhiều
    cứ bên ai buồn vui sớm chiều
    cứ cho ai tin yêu rất nhiều
    mà tình yêu ai người thấu hiểu"
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 28 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Bạn Aliat đúng là tuổi trẻ tài cao. Lối tư dụy của bạn rất hiện đại. Tuy nhiên không hẳn phụ nữ thông minh sẽ là phụ nữ hạnh phúc
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,373 Bài viết

• 3,799 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi leokidkiskis Xem bài viết
    Em thấy mọi nhân vật trong câu chuyện của chị đều Tự Làm Khổ mình.
    Tức giận là khổ
    Si mê là khổ
    Hận thù cũng là khổ

Và chị ấy đang có cả NHÂN lẫn QUẢ. Tiêu đề của chị ngược lại với cuốn sách "Act like a lady, think like a man' mà em thích. Nên nhớ, không phải woman nào cũng là lady.
    Don't make me sad, don't make me cry...
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4