Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Con trai hay con gái bị ảnh hưởng nhiều hơn khi cha mẹ ly hôn?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.21K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 548 Bài viết

• 426 Được cảm ơn

Em có 1 vấn đề cần nhờ các mẹ phân tích cho em rõ là Con trai hay con gái bị ảnh hưởng nhiều hơn khi cha mẹ ly hôn?

Tất nhiên thì con trai con gái điều bị ảnh hưởng, nhưng em muốn biết:
    - con trai thì có những ảnh hưởng gì
    - con gái có những ảnh hưởng gì
    và đi đến kết luận là: con trai và con gái thì bé nào bị ảnh hưởng nhiều hơn. Cám ơn các mẹ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 486 Bài viết

• 401 Được cảm ơn

- con gái nhạy cảm, tâm lý hay bị dao động hơn con trai. Nên dù bé còn nhỏ tầm 3-4t, là bé gái đã biết phản ứng khi biết bố mẹ ko ở với nhau nữa rồi ...
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,059 Bài viết

• 10,434 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ơ, nhà bonbon vẫn hỏi thế này ah? tưởng 2 vc nhà bạn về chugn 1 nhà rùi chứ..hic
    • 265 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình nghĩ mức độ ảnh hưởng tùy thuộc vào cách mà bé được giáo dục và cách mà 2 người lớn đối xử với nhau, đối xử với bé sau ly hôn, không kể là bé trai hay bé gái.
    • 548 Bài viết

• 426 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebeuyen Xem bài viết
    ơ, nhà bonbon vẫn hỏi thế này ah? tưởng 2 vc nhà bạn về chugn 1 nhà rùi chứ..hic
    Hi, chuyện của mình cũng tốn không biết bao nhiêu giấy mực, mòn ko biết bao nhiêu bàn phím và chuột của chị em Webtretho này rồi, vẫn hạ hồi phân giải. Giờ mới biết cuộc sống ko đơn giản như ta tưởng
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 317 Bài viết

• 735 Được cảm ơn

Con gái thì sẽ có những ảnh hưởng như thích yêu sớm, già dặn, xét nét đàn ông (gọi là khén cá chọn canh) hơn, nghe những thứ như tình yêu vĩnh cữu bla bla bla thì sẽ cười mỉa v...v...
    Nhưng nói chung là vẫn sống tốt, sống khỏe ạ
    • 548 Bài viết

• 426 Được cảm ơn

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 125 Bài viết

• 283 Được cảm ơn

cái này khó mà nhận xét cho đúng,tùy vào hoàn cảnh ,nội tâm thôi chị, trai hay gái j cũng vậy cả. Theo chị tiếp xúc,gần gủi,hiểu và nhận xét thì con trai hay con gái tình cảm hơn , nhạy cảm hơn,nội tâm hơn thì bé đó sẽ dễ bị ảnh hưởng hơn ( từ suy nghĩ của e khi bé trong hoàn cảnh này,và 1 vài người bạn có cả trai lẫn gái thì như thế )