TIN TÀI TRỢ.

Con trai 2,5 tuổi của em tỏ thái độ ghét em phải làm sao đây cả nhà ơii

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.89K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 73 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Em có một chuyện buồn và không biết giải quyết thế nào,xin các mẹ tư vấn giúp em.

Con trai em năm nay được 2 tuổi rưỡi.Nhưng lại rất ghét em,nó chẳng bào giờ lại gần em,chỉ cần nhìn thấy em là nó hét lên đưởi em đi.
    Nó không cho em đụng vào nó.Từ khii sinh cháu ra em lo đi làm để cho bà ngoại chăm sóc,bố cháu thì đi làm công tác xa mọt tuần mới về một lần.Thế mà nó lại théo hơn theo em,đến khi lớn thì chaupha1t triển bình thương,em cũng rất it la mắng cháu vì em sợ làm tổn thương cháu.Thế mà không hiểu vì sao con trai em nó ghét em kinh khủng
    không cho em đụng vào người nó,thậm chí nó cự tuyệt với em luôn.Nó chỉ theo bà ngoại,mà không bao giờ nó nhắc tới em cả.Các mẹ ơi phải làm sao bây giơ các mẹ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,313 Bài viết

• 2,302 Được cảm ơn

Nhiều trường hợp thế lắm bạn ơi,chị bạn mình cũng vậy,con hơn 4t rồi nhưng suốt ngày bố thôi chứ k thích mịe,chụp ảnh thì chỉ muốn 2b con 😓...mình này,con gái thì bà nội 100% ,muốn con ngủ với mình cũng khó hix.,nhưng k đến mức k cho mẹ lại gần....bà nội thì động viên,nó k theo càng nhàn,nhưng đúng là thấy buồn và tủi thân thật... Tại mình k có dk ở nhà chăm con,k dc gần gũi con nhiều.. Giờ bạn cố gắng sắp xếp tjan chơi với con nhiều hơn,đến tầm tuổi này con biết để ý rồi đấy....
    💰💰 tiền tỉ em không có nhưng tiền lẻ em có cả tỉ 💰💰
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 57 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình nghĩ bạn nên nhờ bà tác động đến bé. Nói với bé là mẹ fai đi làm để lấy tiền mua sữa ... Cho con. Để né hiểu là mẹ bận chứ ko fai ko yêu bé. Dần dần rùi bé sẽ hiểu.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 50 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Theo em thì chị nên hỏi bà xem bé thích những gì, bé mơ ước được đi chơi ở đâu, hoặc là muốn có đồ chơi gì thì chị hãy dành thời gian làm những thứ đó cho bé. Một đứa trẻ chắc sẽ khó cưỡng lại những gì nó ao ước, rồi chị cứ tiếp cận bé dần dần, đưa bé đi chơi, mua đồ chơi, quần áo mà bé thích, em nghĩ rồi 2 mẹ con sẽ hòa hợp với nhau thôi. Em chúc chị thành công!
    • 1,313 Bài viết

• 2,302 Được cảm ơn

😞tối qua về hỏi con.. Con yêu ai? Con nói yêu bà rồi nhất chết đòi xuống ngủ với bà😭..... Bình thường vẫn nói yêu mẹ mà.....
    Cái cảm giác cs của mình k y mình nhiều nữa thấy .....
    • 1,805 Bài viết

• 1,123 Được cảm ơn

Bé còn nhỏ ko gần mẹ nhiều nên như vậy ,bạn nên xắp xếp dành thời gian nhiều hơn cho bé.ox mình đi làm xa hàng ngày gọi dt về cho con rồi hàng ngày gd mình chat wedcam tuy ở xa 1 năm ox mình về 1 lần nhưng con cũng thấy gần gũi với ba nó lắm.
    Bài thơ đầu tiên của con(3 tuổi)
    Mẹ ơi mẹ
    Con yêu mẹ lắm
    Mẹ giăng mùng
    Con ngủ một đời.
    • 73 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhiều lắm,nhưng em đã cố gằng đưa bé nha em đi chơi riêng chi 2 mẹ con rồi tâm sự với con là mẹ đi làm để mua sữa....bla bla....
    Trong thời điểm đó bè rất vui vẻ và nói yêu mẹ,nhưng tới khi về tới nhà có đông người thì bé la hét đuổi mẹ đi.Hihix buồn quá.
    Em chỉ sợ con em sau này không nghe lời em dạy dỗ.Em đang tính dọn ra ở riêng để bé cảm nhận được tình cảm mẹ con.
    Chắc phải đổi việc khác làm nhản hơn để tiện việc chăm sóc con cái.
    • 10 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mẹ đã hờ hững với nó quá lâu, biết nguyên nhân thì biết cách khắc phục rồi
    • 916 Bài viết

• 1,770 Được cảm ơn

Mình không hiểu nổi luôn. Bé nhà mình còn có thời gian rất dài sống xa mẹ, chỉ được gặp mẹ vào mỗi cuối tuần, còn lại sống với bà nội (phải đến 5 tháng ấy) mà hồi đấy bé 11 tháng, còn rất nhỏ cho đến khi bé nhận thức được vẫn bị thường xuyên xa mẹ vì mẹ đi công tác xa...
    Vậy mà chỉ cần gặp mẹ là ...quên luôn bà. Con nhà mình thì cả hai đứa đều quấn mẹ. Mình cá là những bé không quấn mẹ là bởi tự người mẹ chưa đủ gần gũi con, như hay chơi với con, hay cho con ăn mỗi khi có thể và đưa con đi chơi, ít khi cưng nựng, ôm ấp tình cảm....

Trẻ con nhạy cảm và khôn lắm, nó luôn biết tìm cái cảm giác an toàn, yêu thương nhất đối với người nó hoàn toàn tin cậy dựa trên những gì hàng ngày nó nhận được từ chính sự quan tâm, tình cảm thu lượm được từ người đó.

Vậy nên, nếu mẹ nào đó cho rằng mình vẫn yêu thương, quan tâm con đầy đủ từ bé mà nó không theo mình thì thực sự mình nghi ngờ!
    • 1,313 Bài viết

• 2,302 Được cảm ơn

Bạn cá sai rồi.... Mình cưng nựng ôm ấp tình cảm... Cho con ăn,đi chơi... Mỗi khi có thể đây,dù vội hay bận đến đâu cũng ít nhất cũng ôm ấp nói chuyện cùng con.... Như con mình,k hẳn k có tình cảm với mẹ,mà nhà mình còn 2 chị( con anh chồng) nên con nhà mình quên mẹ ... Cái bạn nghi ngờ ấy,hoàn toàn sai với h.c mình,mình đủ tự tin rằng yêu thương quan tâm con hơn bản thân...
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 89 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Tình mẹ con rất thiêng liêng!!! MÌnh cũng mới làm mẹ chưa được bao lâu nhưng càng ngày mình càng cảm nhận rõ hơn sự gắng kết này. Hãy luôn yêu thương, gần gũi, cưng nựng ôm ấp bé rồi dần dần bé sẽ hiểu ra thôi. Chúc hai mẹ con bạn tìm được niềm vui!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Để con ở nhà ông bà nuôi hay bị vậy lắm. Nếu có dk mẹ nó đừng cho ở với bà hẳn, cho về chơi thì tốt chứ ở hẳn với bà là bé hay quên bố mẹ lắm. bé nhà mình 2 tuổi mà trộm vía con chỉ quấn mẹ thôi, mệt nhưng thấy vui lắm. Nhiều lúc đến giờ đi ngủ con còn bảo bố sang phòng khác ( tại vì chồng em ngủ khó tính ko ngủ với con được vì sợ nó xoay linh tinh ko thoải mái nên hay sang phòng riêng ngủ) ko cho nằm cùng mà nghĩ cũng thương chồng quá đành phải dỗ con cho bố nằm cùng với, có lúc nó chịu có lúc ko chịu. Tuổi này bé chưa hiểu được tại sao bố mẹ phải cho bé về quê mà cảm nhận tình yêu thương khi ở gần bố mẹ. Em cũng mấy lần cho bé về ở với bà nội cả tháng trời mà mỗi lần thế thấy bé quấn bà và cũng xa mẹ hơn,nhưng đón về 1 thời gian lại quấn mẹ ngay.Mẹ nó hãy dành thời gian cho con nhiều hơn nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 922 Bài viết

• 1,503 Được cảm ơn

con gái mình mới 4 tháng đã biết nhớ mẹ. Đưa sang nhà nội chơi 1 ngày thôi đã khóc đòi mẹ rồi, thấy mẹ là cười toe toét !!!