Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Con so nên về nhà mẹ đẻ ở cữ hay nhà chồng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 948 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em xin chào ạ!
    Chuyện là em lấy chồng được một năm cả gia đình chồng em mướn phòng trọ ở thành phố để sinh sống,em thì có nhà ba mẹ ở đây. Lấy chồng nên em phải theo chồng mướn phòng để hai vợ chồng ở vì chồng không chịu ở rể .Em đang mang thai đứa đầu và sắp sinh em muốn về nhà mẹ đẻ để sanh vì điều kiện được tốt hơn ở phòng trọ.Nhưng chồng e không đồng ý nói là lấy chồng phải theo chồng ở phòng trọ sanh có chồng và mẹ chồng chăm sóc. Mẹ chồng e thì còn có con nhỏ được 3 tuổi nữa việc chăm thêm em sẽ rất cực,chồng em một mực không cho e về nhà mẹ đẻ để sanh vì muốn được gần em và con ,khi đi làm về được nhìn thấy con .Vì thương chồng nên mẹ chồng e cũng chiều theo không cho e về ở cữ ,em phải làm sao để thuyết phục chồng cho e về nhà mẹ đẻ ở cữ đây ạ ,hay e không nghe lời chồng vẫn kiên quyết về ở cữ nhà mẹ đẻ ạ .
    Mong mn tư vấn cho em ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,692 Bài viết

• 5,068 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thương mẹ đẻ thì ở lại với mẹ chồng . Dù ở với ai thì top cũng phải chủ động tích cực không nên ỷ lại, đẻ thôi mà, mình đẻ con mình mình nuôi, đừng nghĩ đẻ cho ai. Con thì có thể hướng dẫn cho chồng tắm, cho ăn, còn mấy thứ khác 1 tuần hết đau là túc tắc được, chỉ cần có người đi chợ mua hộ đồ ăn cho tươi là được (ghi chú: ý kiến của 1 người đã đẻ và đẻ toàn con gái)
    • 747 Bài viết

• 1,337 Được cảm ơn

Ck nó muốn vợ đẻ nó chăm sóc vợ và con thì phải vui mới phải chứ. Ở trọ mà ko quá tù túng chật chội thì chịu khó vậy. Phụ nữ sinh nở song mà có ck phụ giúp thì sướng quá còn gì, chứ về nhà mẹ đẻ, mẹ mình khổ, thả rông cho ck đi chơi, sau này lại lên đây kể lể nó vô trách nhiệm.