TIN TÀI TRỢ.

Con người có thể hạnh phúc hơn nhờ màu trắng không???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.36K Lượt đọc
  • 54 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 732 Bài viết

• 330 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Mỗi con người, ai cũng có màu sắc riêng yêu thích....

Với tôi, màu trắng là màu tạo ra cho các giác quan những cảm nhận sạch sẽ, nhẹ nhàng đầy thư giãn, được tìm thấy trong những sinh hoạt gần gũi thường ngày.

Sau những phút giây mệt mỏi, tất bật với cuộc sống bên ngoài, bước chân vào căn phòng ngủ tinh tươm, với màu dra giường trắng muốt, ai cũng chỉ mong được ngả lưng xuống, cảm nhận một sự thanh thản lan tỏa trong mình.

Sau khi đắm mình trong làn nước mát, tôi bước ra khỏi phòng tắm trong chiếc khăn lông trắng muốt và mịn màng quấn quanh người, tôi dường như đã trở thành một con người hoàn toàn mới, tràn đầy năng lượng và những suy nghĩ lạc quan…
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:

4

Còn các chị em thì sao, sắc trắng có làm gia đình chị em hạnh phúc, êm ấm thêm không?

dd-155
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 774 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

em thì thích màu hồng, nhẹ nhàng dễ thương cho cả người lớn và trẻ con.
    sieuthiNHANH2009101528742zdi3zmm5zj152247
    ispaceamspacetiti
    • 94 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Hồi chưa lấy chồng mình cũng iu màu hồng lắm lắm, ko biết sao giờ lại thích màu trắng như chị baongocvv :Laughing::Laughing::Laughing:
    • 141 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Màu này có điều lạ lùng và đáng yêu là tuy được xem như sắc màu giản dị nhất, trong sáng nhất nhưng đồng thời đây cũng là sắc màu tinh tế nhất và thuộc nhóm có thể tạo nên sự sang trọng vào hàng bậc nhất.

Không phải ngẫu nhiên mà trong những buổi hội họp quan trọng, những vị lãnh đạo đứng đầu, những nhân viên điều hành cấp cao thường chọn cho mình trang phục là chiếc áo sơ mi trắng.

Các ngôi sao Hollywood, trong những đêm dạ tiệc sang trọng, những buổi trao giải lừng danh, không ít người cũng thích chọn những chiếc váy lộng lẫy trong sắc trắng. Bước chân vào một nhà hàng đẳng cấp 5 sao, mọi vật dụng từ khăn trải bàn, khăn ăn, cho đến chén đĩa đều một màu trắng tươm tất. :Angel::Angel:
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 80 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Màu trắng tinh khiết sạch sẽ :Angel:
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 49 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

vox275un2

Màu trắng làm cho đôi tình nhân yêu nhau...
    Còn có thể dung hòa mọi thứ, giảm stress sau những ngày làm việc mệt mỏi...

Tôi yêu màu trắng
    • 94 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Các mẹ wtt đã có khi nào tự hỏi tại sao thần chết lại mặc quần áo đen?

Vì sao những thiên thần bé nhỏ với đôi cánh trong veo bay trên thiên đàng luôn khoác trên người những bộ váy trắng muốt?

Vì sao những cô dâu ở bất kỳ nơi đâu trên thế giới, tại bất kỳ nền văn hóa nào đều muốn khoác lên người bộ áo cưới trắng tinh trong ngày trọng đại của đời mình?

Các mẹ đã có từng lần nào ngẩn ngơ, trái tim loạn nhịp trước những tà áo dài trắng tinh khôi trong nắng mai của các nữ sinh đang cùng chúng bạn đạp xe tung tẩy đến trường?
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 306 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

E cũng yyêu màu trắng lắm lắm luôn... Nhưg mỗi tội ở VN mà mặc cái quần cái áo trắng thì chỉ cần lượn 1 tí ngoài đường là thành màu cháo lòng lun r... hic hic
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hic hic, hôm nay mới thấy topic này. Sẵn tiện tâm sự với các mẹ chút chuyện buồn về cái màu này của gia đình em...

Chuyện thế này, nhà em nội thất, dra giường, màn cửa v...v... đa số màu trắng. Lúc cưới về ra ở riêng em cố tình chọn thế, trông rất sạch sẽ, tinh khiết, thoải mái và sang trọng

Vậy mà ông chồng em lại ko hề sạch sẽ, nói thẳng là ở dơ quá đáng. Ví dụ như đang sửa đèn hay vòi nước đứng gần cái màn cửa là cứ quệt đại vô. Còn khi trên giường, "ấy" xong ko chịu rửa lau gì sất, cứ quệt đại lên giường. Nấu bếp thì quệt vô quần áo trắng...

Thôi thôi tóm lại em thì oải, cứ bảo ổng thay đồ, rồi em phải thay màn cửa, dra giường, lau chùi những vật dụng màu trắng... Riết đâm ra bực mình, góp ý ổng, không những tiếp thu, xin lỗi, mà còn giận ngược lạ "Vợ gì lười biếng thế, anh là con trai mà bắt anh phải điệu đà như con gái sao, tính anh từ đó giờ là thế, em ko thấy manly mà còn la chồng em là sao???"

:Silly::Silly::Silly:

Cú thế cãi qua cãi lại đến ngày em bực quá chịu không nổi quyết định nói đàng hoàng rõ ràng. Cuối cùng ổng cũng ko chịu bỏ cái tật ở dơ. Ghét, em dọn về nhà MĐ ở. Đến nay được 2 tuần rồi đấy các mẹ ạ :Sad::Crying:
    Em cũng thích màu trắng, nhưng cứ nhắc tới là lại bực quá cỡ
    • 141 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bibichan Xem bài viết
    Các mẹ wtt đã có khi nào tự hỏi tại sao thần chết lại mặc quần áo đen?

Vì sao những thiên thần bé nhỏ với đôi cánh trong veo bay trên thiên đàng luôn khoác trên người những bộ váy trắng muốt?

Vì sao những cô dâu ở bất kỳ nơi đâu trên thế giới, tại bất kỳ nền văn hóa nào đều muốn khoác lên người bộ áo cưới trắng tinh trong ngày trọng đại của đời mình?

Các mẹ đã có từng lần nào ngẩn ngơ, trái tim loạn nhịp trước những tà áo dài trắng tinh khôi trong nắng mai của các nữ sinh đang cùng chúng bạn đạp xe tung tẩy đến trường?
    Đó là vì màu trắng thể hiện cho sự tinh khiết, thanh cao, bình an và tin tưởng…màu của thiên thần. Thử tưởng tượng chuyện gi sẽ xảy ra nếu một bà mẹ đón đứa con bé nhỏ mới chào đời của mình trong một chiếc chăn đen thui hoặc vàng chóe…chắc bà mẹ tội nghiệp đó sẽ khóc thét lên vì tức giận, vì chẳng có một ai trên đời này nỡ lòng nào quấn những thiên thần đáng yêu và thanh tao trong những bộ váy lòe lọe sắc màu…Vâng, phải là màu trắng – màu của sự tinh khiết, màu của thiên thần.

Ở xứ ta thì hình ảnh chiếc áo dài trắng thướt tha trong nắng sớm, tung bay của các nữ sinh đã là nguồn cảm hứng, là tình yêu, say mê và cả nỗi ám ảnh của không biết bao nhiêu thế hệ, từ nhà thơ Hàn Mạc Tử trong Thôn Vĩ Dạ, , đến nhà thơ họ Đỗ với “mối tình đầu của tôi…là áo ai bay trắng cả giấc mơ”, và nhạc sỹ Trịnh Công Sơn với bài “Hạ Trắng” tràn ngập hình ảnh nắng chiều vàng cùng đôi tà áo trắng tung bay

Vâng, thế là đủ để biết màu Trắng gắn kết mất thiết như thế nào trong đời sống con người. Trắng là biểu tượng của sự tinh khôi, thanh cao, bình an, của sự xa hoa, quyến rũ từ bao đời nay. Sẽ không quá khi nói rằng Trắng là sắc màu không biên giới và không thời gian
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 80 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Sau những phút rực rỡ cùng sắc đỏ, mơ màng cùng sắc tím, rộn ràng với sắc vàng…, người ta lại luôn mơ được trở về bên một ô cửa sổ nho nhỏ, với rèm trắng chấp chới bay; trở về bên những chiếc áo tinh khôi, một sự sang trọng đằm thắm khơi gợi bao cảm xúc… Để lấy lại năng lượng, để tìm thấy cho mình những lạc quan, những hy vọng tốt đẹp cho những khởi đầu tiếp theo…
    • 33 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Đã có rất nhiều nghiên cứu chứng minh rằng: Màu sắc có thể khiến con người thoải mái hơn hoặc bức bối, căng thẳng hơn. Chính vì điều này nên trong cuộc sống đời thường, luôn có những quy tắc nhất định để sử dụng từng màu sắc.
    • 33 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Vậy đố mọi người biết vì sao người Hi Lạp cổ đại chọn màu trắng là màu của trang phục ngủ, có ai biết không? Hihihihi
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 80 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Sạch sẽ
    • 33 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Sai :Laughing:
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 80 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Đẹp, đúng ko em?
    • 412 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Nhà em nội thất toàn màu trắng em thấy rất thư giãn, sạch sẽ, ngăn nắp. Điểm thêm lọ hoa, bức tranh hoặc 1 bức tường màu tím, em thấy cực kỳ lãng mạn...
    Về đến nhà vợ chồng chẳng muốn đi đâu!
    • 33 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Câu trả lời là:.........

Người Hi Lạp cổ đại chọn màu trắng là màu của trang phục ngủ là bởi: khi mặc trang phục ngủ màu trắng, họ tin tưởng rằng mình sẽ có được giấc ngủ bình yên, êm đềm nhất.

Những xứ nóng như Ả Rập, bộ quần áo trắng từ đầu đến chân cũng sẽ giúp giảm bớt sức nóng, khiến người mặc dễ chịu, thư thái.

Còn trong một số bệnh viện lớn ở Mỹ hoặc các quốc gia Châu Âu, người ta cũng hay chọn màu pyjama trắng (có thêm họa tiết nhỏ như chấm bi màu xanh sẫm hoặc đen) làm màu áo cho bệnh nhân khi họ nằm viện. Các nghiên cứu khoa học cho rằng màu trang phục trắng sáng như thế có thể giúp bệnh nhân thoải mái, vui vẻ, hồi phục sức khỏe nhanh hơn.
    • 33 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thế đố các mẹ 1 câu đơn giản nữa nhé :Battin ey:

Có ai biết nhãn hàng thời trang nào chuyên sử dụng màu trắng cho trang phục ko nào?
    • Thành viên tích cực 2015
    • 17 năm
    • 3,816 Bài viết

• 6,765 Được cảm ơn

[QUOTE=baongoc_vv;9405517]
    Còn các chị em thì sao, sắc trắng có làm gia đình chị em hạnh phúc, êm ấm thêm không?

Không, không và không

Không phải vì tớ không thích màu trắng mà tớ thấy tớ là nô lệ của cái màu ấy. Bếp nhà tớ mọi thứ đều màu trắng nên chỉ một ngọt mỡ bắn ra từ cái chảo là khiến tớ lau khốn khổ. Cái môi trường này tránh sao khỏi bụi nên tớ cứ hì hục kỳ cọ suốt cả ngày. Nhà tớ có trẻ con, cấm làm sao được chúng sờ tay lên tường, lên cánh tủ, tủ lạnh..., tránh làm sao được chúng đánh đổ thức ăn xuống cái ghế bàn trắng muốt. Thế là tớ lại hì hục lau chùi. Phòng ngủ của tớ trải một tấm thảm len trắng muốt. Và tớ hầu như hóa điên khi thấy một ngày chồng tớ lau cửa kính trong phòng làm bắn mấy giọt nước lốm đốm xuống đấy. Và tớ hầu như té xỉu khi nửa đêm thấy con chạy từ phòng con sang phòng tớ với cái mũi đầy máu cam, lấm tèm lem khắp nơi. Y nghĩ đầu tiên đến không phải là thương con mà là không hiểu đã có giọt nào rơi vào cái thảm và chăn gối của mình chưa??!! Tớ là mẹ cái kiểu gì vậy hả trời.:mad:

Quả là có đẹp mắt và thư giãn khi bước vào một không gian thuần khiết nhưng có ai nghĩ đến nỗi khổ của cái người tạo ra và duy trì sự thuần khiết đó không? Nếu được chọn lại, tớ sẽ không chọn màu trắng nữa.
    Success is a journey, not a destination.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3