Con dâu đã về nhà chồng là nhà chồng có quyền đánh và chửi là đúng hay sai?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 63 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

71jWGdaOXyE7jUnUUXYkdoY_fLgazojmB4mKm_4vZLU7avCccjKxq9gd2hEraMAOLy1SSecrulW3EjbOimkC1vO5L1u8
    Em đọc thấy tức quá nên muốn chia sẻ với mọi người, theo các chị bố mẹ chồng có quyền đánh đập con dâu không ạ? Chị này bảo là đã về nhà chồng là của nhà chồng rồi, người ta có quyền đánh có quyền chửi. Các chị thấy ý kiến này đúng hay sai?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,143 Bài viết

• 11,858 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 241 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Vớ vẩn! Có cái quyền nào là quyền đánh đập thế?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của con_nhoc
    • 32 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenbichngoc2 Xem bài viết
    71jWGdaOXyE7jUnUUXYkdoY_fLgazojmB4mKm_4vZLU7avCccjKxq9gd2hEraMAOLy1SSecrulW3EjbOimkC1vO5L1u8
    Em đọc thấy tức quá nên muốn chia sẻ với mọi người, theo các chị bố mẹ chồng có quyền đánh đập con dâu không ạ? Chị này bảo là đã về nhà chồng là của nhà chồng rồi, người ta có quyền đánh có quyền chửi. Các chị thấy ý kiến này đúng hay sai?
    MC em luôn nói mé mé là bỏ tiền ra cưới về có quyền chửi mắng và thực sự bà chửi em hành hạ tinh thần em rất nhiều (giai đoạn em mang bầu). Giờ em xác định bỏ Ck nên chỉ ước cho MC em bất tử để em túm mụ lại em đập cho hả dạ mà mụ không chết để em khỏi phải đi tù.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của kimthanh1194
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 95 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Nghe vậy mới nhận ra 1 điều, nên bỏ hẳn tục lệ thách cưới đi! Cưới là để 2 con người cùng nhau xây dựng 1 tổ ấm, lẽ ra trách nhiệm và nghĩa vụ đối với 2 bên cha mẹ là như nhau, chứ không phải câu "con gái là con người ta, con dâu mới thực mẹ cha mua về".
    Mình may mắn vì được ở độc lập, không phải đặt nặng vấn đề bên nội - bên ngoại, hy vọng sau này cũng không phụ thuộc vào con cái, để chúng nó có được cuộc sống tự do, tự lập.
    • 32 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Metihil Xem bài viết
    Nghe vậy mới nhận ra 1 điều, nên bỏ hẳn tục lệ thách cưới đi! Cưới là để 2 con người cùng nhau xây dựng 1 tổ ấm, lẽ ra trách nhiệm và nghĩa vụ đối với 2 bên cha mẹ là như nhau, chứ không phải câu "con gái là con người ta, con dâu mới thực mẹ cha mua về".
    Mình may mắn vì được ở độc lập, không phải đặt nặng vấn đề bên nội - bên ngoại, hy vọng sau này cũng không phụ thuộc vào con cái, để chúng nó có được cuộc sống tự do, tự lập.
    Em thèm 2 chữ “Độc lập” như chị quá. Đâu ra cái kiểu con dâu về phải làm tôi mọi hầu hạ nhà Ck làm vừa lòng cả họ hàng hang hốc còn bố mẹ vợ phải kiêng chiều con rể vì sợ mất lòng rể thì con gái mình khổ.
    Em với Ck không thống nhất được tư tưởng. Em tư tưởng 2 con người 1 tổ ấm như chị đó. Còn Ck em kiểu như lấy vợ về cho mẹ, bỏ lơ không tham gia giải quyết bất cứ vấn đề gì phát sinh. Mẹ Ck thì cư xử như kiểu em cướp Ck của bà. Em thấy cứ “loạn luân” VL. Làm dâu chưa được 1 năm chỉ đủ mang bầu, sinh con. Sống chung quá Mệt mỏi chán nản nên em bỏ luôn.

• 248 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimthanh1194 Xem bài viết
    Em thèm 2 chữ “Độc lập” như chị quá. Đâu ra cái kiểu con dâu về phải làm tôi mọi hầu hạ nhà Ck làm vừa lòng cả họ hàng hang hốc còn bố mẹ vợ phải kiêng chiều con rể vì sợ mất lòng rể thì con gái mình khổ.
    Em với Ck không thống nhất được tư tưởng. Em tư tưởng 2 con người 1 tổ ấm như chị đó. Còn Ck em kiểu như lấy vợ về cho mẹ, bỏ lơ không tham gia giải quyết bất cứ vấn đề gì phát sinh. Mẹ Ck thì cư xử như kiểu em cướp Ck của bà. Em thấy cứ “loạn luân” VL. Làm dâu chưa được 1 năm chỉ đủ mang bầu, sinh con. Sống chung quá Mệt mỏi chán nản nên em bỏ luôn.

Thấy chồng như thế, mẹ chồng như thế, nhà chồng như thế mà con cố có con làm gì cho nó khổ ra thế gái. Mà thôi, thoát được là tốt rồi. 2 mẹ con ổn định, sống vui vẻ tự do đi.
    • 234 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Sai hoàn toàn
    • 32 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tinhyeu_tinhban Xem bài viết
    Thấy chồng như thế, mẹ chồng như thế, nhà chồng như thế mà con cố có con làm gì cho nó khổ ra thế gái. Mà thôi, thoát được là tốt rồi. 2 mẹ con ổn định, sống vui vẻ tự do đi.
    Lúc nhận ra mọi thứ Em mà chưa có con thì em bỏ ngay và liền. Khổ cái cưới về 1 tháng em có bầu, 2 tháng mới phát hiện. Mới đầu về đâu đã đụng chạm gì mấy vì tính chất công việc em đi làm suốt giờ giấc không như người ta. Cũng đặc thù công việc là phát hiện bầu phải nghỉ thai sản ngay đến hết 6 tháng sau sinh. Thời gian bắt đầu sinh chuyện là mấy tháng đầu thai yếu em ở nhà dưỡng thai. Sau đó MC làm điên làm khùng bày đủ trò như kiểu em cướp chồng bà ấy, khiếp quá em phải vội vàng đi xin đại công việc văn phòng làm để bớt thời gian tiếp xúc MC lại (giấu bầu để làm chứ bầu bì ai mà nhận). Giờ về nhà ngoại bình yên rồi thấy thời gian qua đúng là như địa ngục.

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,884 Bài viết

• 4,347 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Cái con ngu comment như hình đã bị chửi cho khóa comment rồi.
    Thật là tội cho con gái nó có 1 bà mẹ ngu dốt như vậy.
    If you don't design your own life plan, chances are you'll fall into someone else's plan. And guess what they have planned for you? Not much. (Jim Rohn)
    • 3,761 Bài viết

• 32,634 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng ba mẹ chồng là ba mẹ. Nhưng ba mẹ đâu có quyền đánh con.

Thời này hết nô lệ rồi. Ai cũng là người tự do cả nên không có "của" ai cả và không ai có bất cứ cái quyền gì với mình cả.

Và dùng chữ "mua" là bất hợp pháp vì bây giờ cấm mua người rồi.
    • 38 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi han.n.nguyen Xem bài viết
    Đúng ba mẹ chồng là ba mẹ. Nhưng ba mẹ đâu có quyền đánh con.

Thời này hết nô lệ rồi. Ai cũng là người tự do cả nên không có "của" ai cả và không ai có bất cứ cái quyền gì với mình cả.

Và dùng chữ "mua" là bất hợp pháp vì bây giờ cấm mua người rồi.
    Không có bất cứ ai có quyền đánh chửi mình. Cha mẹ đẻ còn không có quyền chứ huống chi cha mẹ chồng. Ai tôn trọng mình thì mình tôn trọng lại còn ko thì Bye. Xem sau này ai sẽ chăm lo cho họ khi về già
    Chuyên bán giày dép thời trang sneaker Nike , Adidas giá chỉ từ 100K
    Www.Shopgiaygiare.com , Zalo 0907766556