TIN TÀI TRỢ.

Còn 1 tháng nữa là cưới, có nên hủy cưới không????

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.78K Lượt đọc
  • 40 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,916 Bài viết

• 3,084 Được cảm ơn

Nên dời lại thêm một thời gian, làm rõ các thắc mắc rồi hãy giải tán
    Dear Past, thank you for all the life lessons you have taught me.
    Dear Future, I am ready now.
    Dear God, thank you for another chance.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 161 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Tớ nghĩ ko cần nói gì nhiều, bởi bạn đã đủ thông minh, khôn ngoan và tỉnh táo để nhận ra viễn cảnh thực sự của mình. Và hẳn là bạn biết cần làm gì lúc này. Lúc này là còn kịp, còn may cho bạn đấy.

Tình yêu chỉ là nhất thời, và thg nó che mờ mọi bản chất của sự việc. Nhg rồi tình yêu sẽ dần vơi, thì lúc ấy sự phù hợp về cách sống, cách nghĩ...mới giữ ng ta ở lại đc với nhau.
    Những điều bạn nói, mới nghe dường như tiểu tiết vụn vặt nhg ko phải thế. Ví dụ ng ta vẫn nói: cho tôi biết bạn anh là ai, tôi sẽ nói anh là ng ntn. Và với 1 ng ko hề có bạn, bạn thử nghĩ đó là ng ntn?

Về chuyện chi tiêu, giờ đang yêu còn căn ke với bạn như thế, mai mốt bớt yêu rồi (mà điều này sớm muộn sẽ đến thôi) thì ng ta còn sẽ đối xử với bạn ra sao? Kể cả chuyện đi chơi share nhau, tớ cũng cấp tiến và ủng hộ vụ này, nhg đôi khi, thái độ bao bọc của ng đàn ông, sẵn sàng trả toàn bộ cho bạn gái, sẽ nói lên mức độ ng ta trân trọng và muốn bảo bọc ng phụ nữ đó ntn.

Và quan trọng hơn cả, nếu bạn "hiền" và ko để ý đến tất cả nhg chuyện đó như mẹ anh ta, thì cũng có thể ok, nhg vde là bạn sắc sảo hơn, cá tính hơn, bạn đã nhận thấy những điều ko ổn thì đó mãi sẽ là những điều ko ổn, trong mắt bạn, chứ k thể nào thay đổi đc. Cho nên dừng bước lúc này là khôn ngoan.

Tuy nhiên cái khó là chỉ còn ít thời gian trc khi đến lịch cưới, nên có thể hơi khó xử. Chẳng sao cả, khéo léo nhất là tìm kế hoãn binh, kêu ốm đau bệnh tật suy nhược j đó để hoãn lại, cũng là có thời gian suy nghĩ thêm và theo dõi thêm để quyết định cho chính xác, hoặc để tìm ra cái cớ nào phù hợp để giải tán mà khiến cho tất cả đều ít tổn thương nhất. Còn không thì kệ thôi, muốn hoãn thì dứt khoát hoãn bất cần lý do, mình phải lo cứu mạng mình trước đã bạn ạ.

Mong bạn luôn khôn ngoan sáng suốt và hạnh phúc. Cuộc đời mình nằm trong chính tay mình bạn à.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 25 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

em nghĩ chị nên dừng lại cuộc hôn nhân này. Mọi lý do chị đã tự chỉ rõ ra cho mình rồi. Hôn nhân là cả 2 phải vì nhau mà cùng sống chứ k0 phải là người này hy sinh cho ng kia.
    • 467 Bài viết

• 2,665 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ nói chuyện mua chăn ga gối nệm là chuyện nhỏ đừng nên để ý, nhưng mình lại thấy đáng chú ý đấy ạ. Đàn ông mà so đo tính toán ko chiều vợ sắp cưới mấy chuyện nhỏ đó thì làm sao thoải mái với những chuyện lớn hơn được. Mình sợ nhất là đàn ông keo kiệt, chi li, rất khó sống. Quyết định là của bạn, hãy suy nghĩ thật kỹ nhe! Chúc bạn sáng suốt!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 623 Bài viết

• 2,334 Được cảm ơn

Chăn ga hay bàn phấn là những thứ có thể thể hiện người phụ nữ đỏng đảnh khó chiều, chưa biết quán xuyến gia đình, chi tiêu không hợp lý. Mua như thế nào giá cả, cần thiết hay không,..
    https://www.facebook.com/groups/421355594578115/ link facebook của nhà may vá
    chợ vải kg, vải thanh lý : bành văn trân, lê minh xuân, tân định,...
    chợ vải sỉ: chợ lớn, Soái kình lâm - phụ kiện : thuơng xá Đại quang minh
    địa chỉ mua vải Việt nam sx ở đây https://www.webtretho.com/forum/f69/m.../#post25785925
    danhsachnhacatmaysaigon https://docs.google.com/spreadsheet/...0JUUTkyeGhFN0E
    Địa chỉ mua máy may tại Sài gòn: máy may Thuận phát, phi Long Ngã tư Bảy hiền tìm trang web trên google
    Nhấn F5 để update tin mới từ diễn đàn
    • 49 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Mình đọc khúc đầu đã thấy khó chấp nhận được người đàn ông này, đọc đến đoạn tình yêu đang cạn dần thì câu trả lời bạn đã có rồi đó
    • 347 Bài viết

• 2,146 Được cảm ơn

Không biết bạn đã quyết định thế nào rồi. Hãy chia tay ngay bây giờ. Còn hơn để lấy nhau, có con, mọi chuyện phức tạp lên bội phần rồi mới bỏ.
    Đúng thật như bạn trên có nói, hãy tìm một cớ gì để hoãn binh như đi học, công tác, ốm đau... gì đó, khi ngãng được ra rồi thì nhạt dần, và không ai quan tâm nữa đâu.
    Mình, trước gần cưới cũng nhận ra khác biệt, nhưng hèn không dám chia tay. Cứ nghĩ trước khi cưới chia tay đơn giản thế nào, thì giờ nó phức tạp hơn tỷ lần như vậy.
    Đôi lời của người đã có sự trải nghiệm trước bạn. Hãy quyết tâm lên.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

em cũng thấy nản !
    • 46 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Còn 1 tháng chưa kịp ảnh cưới????
    Hay anh ta sợ tốn tiền ko chụp ? Đến lúc cưới vội quá nên sẽ k chụp nữa?
    Còn bàn phấn và chăn ga gối v.v... Nếu a ta yêu bạn, sẽ cố gắng phấn đấu mua cho b

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 406 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Tớ cũng khuyên bạn nên dừng lại. Cho dù ntn, n đàn oonh chi li về tiền cũng sẽ như thế trong mọi chuyện khác.

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    Từ, bi, hỉ. xả
    • 54 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

dừng ngay thôi bạn, người đàn ông luôn tính toán thì chắc lấy vợ cũng là một tính toán thiệt hơn, đàn ông mà bạn thân cũng không có thì không hiểu anh ta là người chi li đến mức nào?
    giả tán nhanh còn kịp hơn nữa mình cũng thấy hai bạn cũng chưa yêu nhau lắm nên cũng chẳng bền
    • 171 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

ai cũng khuyên chủ thớt nên dừng lại trước khi quá muộn, vớ phải 1 ng vừa gia trưởng vừa chi li tiền bạc thì khổ thật.. Mà sao chưa thấy chủ thớt lên hồi âm cách giải quyết ra sao nhỉ..
    Lót dép hóng xem chủ thớt có đủ khôn ngoan và tỉnh táo k..

--------------------------------------------------------------------------------------------------------
    xe venus, bạn đã thử chưa, xem chi tiết tại đây
    • 19 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Quan trọng là chị bớt yêu rồi..chỉ sợ hủy đám cưới mà chị đau khổ hoặc mang tiếng này nọ, còn nếu chị đã k sợ mấy vấn đề đó thì cancel đi chị ơi! E là chúa ghét đàn ông con trai ki bo, tính toán, đo lọ nước mắm đếm củ dưa hành sau ngày cưới về còn va chạm nhiều nữa..quan điểm sống 2 bên trái ngược quá..mà em để ý mấy người đàn ông tính toán quá thì không có bạn thân đâu chị ạ,không phải người ta không muốn có bạn thân mà là không ai chịu nổi cái tính li chi đó ý..e cũng có 1 anh bạn đại loại như bạn trai chị..chơi thì chơi thế thôi chứ 1 tjan biết cái tính vậy ai cũng thấy nản!Đồng ý con người ai cũng có khuyết điểm nhưng mà tính ki bo gia trưởng thì khó có thể "cải tạo" lắm chị ạ!!
    • 29 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đừng vì sợ điều tiếng khong dam hủy hôn mà lấy người chồng như thế. Khổ cả một đời đấy ạ.
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Dừng thôi c ơi. Bố mẹ em cũng nói lấy ai chứ lấy thăngf nào mà tính chi li đàn bà thế thì hỏng. Có nh ăn nhiều có ít thì bớt đi chứ mà có nhưng lại bủn xỉn cả với vợ thế là hỏng.
    Đc cái chồng em chiều từ ngày mới yêu nhau. Cái j cũng lo hết. Những ngày mới yêi cho đến bây giờ. Đòi j mua ngay.Về thấy xe vợ hết xăng là đi mua ngay nên e lâu chẳng phải đổ xăng bao h hihi vậy nên e khuyên chị nên suy nghĩ lại nhé. Sống thể mệt lắm c à

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Phuonganne
    • 74 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Đàn ông gia trưởng, chi li, tính toán lấy về khổ lắm bạn ơi. Bạn hãy nhìn bố anh ấy mà đoán ra con người anh ấy nhé. .
    • 20 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em nên dừng lại khi đã kịp nhận ra quá nhiều vấn đề như thế. Lúc này hãy dùng lý trí để quyết định em ạ. Chị biết để chia tay lúc này là đã nặng tình cảm rồi nên rất khó. E nên dừng lại kẻo hối hận.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 167 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thớt đang lo đám cưới, ko có time trả lời đâu. Quăng ra xong lặn mất.
    • 327 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nếu cảm thấy ko muốn cưới tức là chưa đến lúc đâu,dừng lại và tìm lí do để qđ
    • 49 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Chủ thớt đang làm lễ rồi cm ơi, hehe