TIN TÀI TRỢ.

Có thể sống với người chồng không yêu con riêng của vợ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.74K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình với ông xã thuộc dạng "rổ rá cạp lại". Anh ấy co hai con riêng, mình có một. tụi mình đã chung sống 6 năm. Con mình ngoan và hiền. Con anh không hư nhưng không chịu học. Đã bỏ học từ lớp 10. Chắc vì buồn cho con riêng nên anh ấy đâm ghét con mình. Lúc nào cũng nói nó thế này thế kia. Cho rằng mình chiều con quá. Rằng con trai mình ỷ lại, lười biếng... Thực ra thằng bé cũng hơi lười làm việc nhà. Nó chẳng thích rửa bát, lau nhà. Nhưng nó rất ngoan, học giỏi, thông minh và hiền. Bạn bè thầy cô đến người quen ai cũng thích nó. Chỉ có anh là luôn tỏ thái độ khó chịu. Mình buồn lắm. Nhiều lúc chỉ muốn thôi quách. Vì thằng bé cũng biết, thỉnh thoảng cũng nói mình: Ba ghét con...
    Nhưng anh lại có vẻ rất thương yêu và cần mình. và ngoài những việc đó ra thì anh là người đàn ông tốt.
    Mình phải làm sao bây giờ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 126 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cái này phải căn cứ vào mức độ của vấn đề, xem bạn có cải tạo được anh ý không. Và bản thân bạn đối xử với con riêng của anh ý thế nào. Nếu hai người không có con chung thì mối ràng buộc của hai bạn là gì. Tình yêu của anh ý dành cho bạn như thế nào ( vì nếu anh ý ghét con của bạn thì có lẽ cũng không yêu bạn nhiều lắm chăng) hay anh ý chỉ cần bạn để bạn chăm lo cho bố con anh ý thôi, còn ngược lại thì anh ý có chăm lo cho mẹ con bạn không?
    • ali
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,080 Bài viết

• 284 Được cảm ơn

nếu 2 bạn cạp lại như vầy thì chỉ như 2 người bạn ở với nhau thôi. bạn thử tâm sự với chồng xem nếu như anh ấy đối xử với con đẻ bạn có sự phân biệt thì e rằng hai bạn khó mà hạnh phúc.
    • 1,788 Bài viết

• 945 Được cảm ơn

Xác định sống vì chồng hay vì con, đàn ông ích kỉ vậy khó sống chung hạnh phúc lắm.Nên nói thẳng ra với gã chồng chị sao hay xét nét con chị thế. Con trai chị sống trong mái ấm thề cũng tội nghiệp nó quá.