Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

CÓ phải mình quá đáng không

• 0 Lượt chia sẻ
  • 784 Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 41 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình lấy ck dc 1 năm, bố mẹ ck mia cho 1 cái nhà cũng rộng rãi, nhưng mua cho 2 anh em, nên mình phải ở chung vơi e ck( chưa có vợ). Luong ck mình 8tr, minh6tr, nhung tu khi lay minh phai vay muon mua sam+ hay đi xem phi, cfe nên ko tiết kiệm đc. Gần đây có ý định sinh e bé, minh tính chi xai luong ck con luong minh để dành, vì vậy, mình lên kế hoạch hạn chế đi chơi, an uông ngoài, mìn thể hiển rõ sự tiết kiệm. Ck nói đi chơi minh ko đi, lại hay than chuyện tiền bạc với ck. Ck ko thuốc la, rượu chè gi, chỉ đi làm rồi về, nhưng vì tính chất công việc nên chi phí khá nhiêiu, anh noi:1 ngầy anh phải xai 150k,1 thang anh phai tu 3-4 tr, còn minh it chi phí. Mình nói anh hạn chế lại, bớt xài 1 xíu làm gì ma 150k/ ngày, trong khi tối về an với vợ, mình ko đi chơi mỗi lần anh rủ, vậy là ck mình nói minh keo kiệt, chảng ai nó thèm chơi. Bọn
    Mình cãi nhau 1 trận. Mình có sai ko các ban

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,033 Bài viết

• 4,524 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    E ko sai mà ck e cũng ko sai.
    thế e có nói với ck ý định e sinh con và tiết kiệ lương để lo cho việc sinh đẻ ko ?
    hiện giờ e bầu bì chưa ? tiết kiệm là tốt nhưng đừng để quan hệ vc trở nên căng thẳng & rối rắm
    Thi thoảng 2vc đi ăn chút đồ xem phim thì cũng chả là bao mà. C nghĩ lương ck 8tr, e đưa ck 4tr để ổng chi tiêu, còn lại 4tr của ck + với 1tr của e thì cũng đủ chi tiêu trong 1tháng, 5tr còn lại e để dành vẫn đc mà nhỉ.
    If you don't design your own life plan, chances are you'll fall into someone else's plan. And guess what they have planned for you? Not much. (Jim Rohn)
    • 41 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

E chua có bầu chị ạ, nghĩ mà tủi thân, mình làm cho cả ổng nữa mà ổng nói mình như vậy, có vẻ như ck e ko hiểu và thông cảm cho vợ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Trinhhang0802
    • 1,173 Bài viết

• 518 Được cảm ơn

Nói với ck ý định, tiết kiệm để dành tiền chăm con ko thể là keo kiệt được.
    Nếu ck ko thông cảm thì chưa cần có nhóc vội.
    Có vẻ ck trẻ chưa muốn con cái hoặc vô tư quá ko thèm lo.
    Đời thường ko được như ta muốn. Nhưng con cái chúng ta ko có lựa chọn cha mẹ. Hãy cố lên và vui vẻ bước tiếp.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,429 Bài viết

• 2,326 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trinhhang0802 Xem bài viết
    E chua có bầu chị ạ, nghĩ mà tủi thân, mình làm cho cả ổng nữa mà ổng nói mình như vậy, có vẻ như ck e ko hiểu và thông cảm cho vợ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Trinhhang0802
    Mẹ này xử lý thế cũng ko được, chung qui là do kinh tế nên mình nghĩ nên xem lại bởi chỉ sinh bé thôi cũng không nhất thiết để dành nhiều thế. Cứ từ từ vì có vui vẻ thoải mái thì nhiều khi tiền nó lại sinh ra tiền chứ hạn chế chi tiêu chồng mà chưa hiểu chồng cần những gì thì cũng nguy, biết đâu hạn chế vậy đi ra ngoài cũng ko đi, xếp bảo đi làm cái này cái kia ko có tiền xăng thì sau đó thuyên chuyển công tác xuống mức lương thấp hơn mà chỉ ngồi văn phòng thì lúc đó tình cảm vẫn sứt mẻ mà tiền thị tự nhiên giảm.

Cho nên phần ăn chơi thì giảm, còn phần nào không thể giảm được thì chỉ nên vận động giảm được ngày nào thì giảm thôi. Xài 3-4tr/tháng là ít rồi đấy nếu làm bên phòng kinh doanh hay công việc phải đi giao dịch nhiều.

Con trẻ cũng không cần quá nhiều để rồi áp lực làm rạn nứt hay đổi vỡ cái quan trọng hơn cả con cái là tình cảm vợ chồng. Xác định xem có phải có cha có mẹ rồi mới có con đúng ko? Cha mẹ hạnh phúc thì con nó mới được hưởng lây, ko là cứ khó chịu khi có bầu lại ko tốt.
    Vouloir, c'est pouvoir