Có phải chung sống với nhau càng lâu càng không hiểu nhau ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.75K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Yêu và cưới 7 năm.. thời gian đó cũng đủ dài,, nhưng sao có lúc tôi cảm thấy cô đơn,, anh ấy dần không hiểu và cảm thông cho nhau nữa.. có phải là vì đều j khác,, bản thân càng cố gắng chăm lo cho gia đình , càng cảm thấy mình bị cô lập,,đơn độc , bản thân càng cực khổ , lao tâm ,,, thì chồng cũng cảm giác như người xa lạ,,, đôi khi muốn dc 1 cái an ủi nhưng đổi lại toàn sự lạnh nhạt,,, đôi lúc hỏi cố gắng để vì ai ? Mà họ nỡ lòng nào cư xữ như thế😥😓

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,195 Bài viết

• 5,922 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Giống loài đàn ông là thế, đàn bà mình càng ngày càng vì gia đình càng ở càng quen càng yêu thương vun đắp thì đàn ông cảm giác họ càng tỏ ra bị kiểm soát và khó chịu rồi họ chỉ muốn thoát khỏi sự khó chịu đó, cho nên thời buổi hiện đại phụ nữ càng phải xinh đẹp, giỏi giang, tự chủ để có thể sống vui vẻ, bằng lòng với những gì mình có và vun đắp theo cách của mình, niềm vui trong công việc, niềm vui bên con cái và gia đình rồi xã hội, thông cảm cho cánh đàn ông, vì họ là đàn ông mà đàn ông thì khó hiểu lắm, ko thể tin được, riêng tình yêu thì chắc chắn ko có vĩnh cửu, sống vì nhiều lẽ khác sau khi kết hôn chứ mơ mộng lãng mạn tới đâu thì cuối cùng ôm buồn một mình, Mình thương phụ nữ, thương con gái, sau nứa là thương bạn gái của con, rồi mai ngày là có con dâu sẽ thương con dâu lắm... cũng là thương thân mình thôi, phụ nữ chúng ta vui ít buồn nhiều, luôn bị thiệt thòi. cố gắng chăm sóc bản thân thật tốt nhé cô gái chủ top. rồi sẽ ổn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 21 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chinhhien1 Xem bài viết
    Yêu và cưới 7 năm.. thời gian đó cũng đủ dài,, nhưng sao có lúc tôi cảm thấy cô đơn,, anh ấy dần không hiểu và cảm thông cho nhau nữa.. có phải là vì đều j khác,, bản thân càng cố gắng chăm lo cho gia đình , càng cảm thấy mình bị cô lập,,đơn độc , bản thân càng cực khổ , lao tâm ,,, thì chồng cũng cảm giác như người xa lạ,,, đôi khi muốn dc 1 cái an ủi nhưng đổi lại toàn sự lạnh nhạt,,, đôi lúc hỏi cố gắng để vì ai ? Mà họ nỡ lòng nào cư xữ như thế😥😓
    Đàn ông thường là vô tâm đó bạn , còn phụ nữ mình thì nặng lòng . Vì mình ở bên hàng ngày , dần dần họ sẽ cảm thấy quen thuộc . Ko còn mặn nồng như trước . Bạn thử nói chuyện rõ với chồng xem sao . Nếu ko đc phải tìm những niềm vui khác bạn ah , đừng mãi suy nghĩ .
    Mình cũng có 1 thời gian cảm thấy cô đơn cực kỳ . Hiện tại ko thay đổi đc chồng, nên mình đọc sách và đi tập , trồng hoa , viết nhật kí ,Cảm thấy cuộc sống tươi đẹp hơn nhiều rồi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,967 Bài viết

• 4,442 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Chính vì quá hiểu mình, quá nhọc lòng vì gia đình nên đàn ông dần trở nên vô tâm với bạn đời.... thử bỏ bê nhà cửa bỏ bê anh ta xem, coi anh ta có phát giác ra ko ?
    If you don't design your own life plan, chances are you'll fall into someone else's plan. And guess what they have planned for you? Not much. (Jim Rohn)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 101 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Mình nghĩ có 2 cách, bạn thử xem sao:
    - Chia sẻ những gì mình đang nghĩ cho đối phương hiểu, đôi khi mình không nói người ta tưởng thế là ổn lắm rồi, chủ động có những cử chỉ, hành động lãng mạn với chồng xem có thay đổi được gì không
    - Giảm bớt quan tâm tới chồng, tự tìm các thú vui lành mạnh cho bản thân để bớt phụ thuộc cảm xúc vào thái độ của chồng.
    • 72 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Khi bạn càng muốn hiểu Ck thì lại càng không thể hiểu được. Bạn trước hết hãy học cách hiểu mình trước, xem thực ra mình mong muốn gì ở bản thân của mình, chăm sóc bản thân mình tốt hơn, dành nhiều thời gian cho mình hơn, giảm bớt sự quan tâm quá nhiều và không cần thiết vào chồng, bỏ qua hết những vụn vặt của chồng, bạn sẽ cảm thấy đàn ông họ rất đơn giản, khi đó bạn sẽ hiểu ck bạn hơn.
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình là đàn ông đây, quan tâm đến gia đình nhưng vì lương thấp mà vợ thiếu tôn trọng, làm việc cũng chẳng cần quan tâm đến ý kiến mình. Nghe metiumiu nói mà vừa bực mình vừa thương mình

Gởi từ ứng dụng Webtretho của baeyoungjoonvn
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,460 Bài viết

• 4,685 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Ơ tui nghĩ sốg với nhau lâu thì ko cần nói cũg hiểu ng kia nghĩ gì. Sốg với nhau lâu ngoài sự hiểu nhau còn có trực giác, linh cảm về nhau. Như tui đây, cũg là cái nắm tay, nhưg chỉ cần nhìn qua ảnh thôi tui cũg biết cái nắm tay nào đơn thuần bạn bè, cái nắm tay nào là bồ bịch. Nên đừg nhem nhẻm chối với tui. Đừg có biện hộ này kia tui càg điên hơn.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình là đàn Ông đây , mình làm tất cả cho gia đình mua nhà, tiện nghi gia đình,nhưng vợ thiếu tôn trọng và chỉ làm theo ý thích của mình mà o cần đến hậu quả về sau