TIN TÀI TRỢ.

Có phải các ông chồng đều "gái gú" khi có cơ hội?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 14K Lượt đọc
  • 81 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 52 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

A: (nhắn tin) mày sẽ làm gì nếu phát hiện chồng đi nhà nghỉ?
    B: đi đường nhiều khi nắng to thì vào nhà nghỉ cho khỏe chứ chẳng may mà cảm nắng hay ốm đau thì mệt lắm
    A: hic... thoải mái nhỉ
    B: sao lại hỏi vậy? chồng có vấn đề à?
    A: cũng không hẳn. chả là chồng ta đi công tác, vừa ta gọi điện không nhấc máy, gọi lần thứ 2 thì nhấc máy được 1 tí rồi off. sau đó ta gọi liền 10 lần không thấy phản hồi. hic. biết ngay cái trò đi công tác lại được đối tác mời đi nhậu thì dễ có ca 2 lắm.
    B: vậy mày định làm thế nào?
    A: làm to chuyện thì cũng không được mà làm bé chuyện thì cũng ấm ức nhỉ
    B: sống kiểu như mày lại chẳng lăn tăn. cơ quan tao á, toàn đàn ông. nói thật với mày, mỗi lần đi nghỉ mát các ông ấy cứ như chim sổ lồng:Laughing:. năm ngoái có 80k/lần, năm nay lên giá 100k rồi.
    A: thật à?
    B: :Laughing: thật. có ông đi ra khỏi phòng còn mặc áo trái :Laughing::Laughing::Laughing:
    A: kinh thế cơ à? thế các bà thì làm gì?
    B: chẳng làm gì, chơi loanh quanh
    A: thiệt thòi nhỉ
    B: biết làm thế nào
    A: kể cũng hay nhỉ. trong khi ở cơ quan khác thì chồng mình cũng đang tung tăng hớn hở. hehehehehe
    B: chuẩn :Laughing::Laughing::Laughing:. nói thế thôi, việc này khó tránh lắm, thôi thì cứ coi như là chồng thèm cái bánh thì mua 1 cái mà ăn, ăn xong trả tiền rồi về nhà ăn cơm là được chứ để chồng thèm quá mà đến nhà khác ăn cơm luôn thì còn mệt hơn.
    A: úi giời. nghĩa là bóc bánh trả tiền thì cho qua à?
    B: ừ, chứ còn sao nữa
    ...........................

hichic. có đúng vậy không hả các bố các mẹ????????? em thì rất tin tưởng vào chồng em, tuy nhiên nhiều khi chồng đi công tác xa thì cũng thấy hơi khó ngủ khi nghĩ đến chuyện này. "mèo" đều không từ chối "mỡ" khi "mỡ" được đặt ở miệng hả?
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 109 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

zụ này cũng đáng nghi ngờ lắm, bgiờ chẳng tin đc ai cả. chỉ có nhắm mắt làm ngơ thôi. Giống như là đại dịch í. Mình thì chưa bị nhưng tinh thần luôn dâng cao chuẩn bị sẳn sàng. còn có nhìu phương án dự bị để lúc ấy bớt shock nữa chứ..hihi
    • 1,281 Bài viết

• 2,965 Được cảm ơn

Nhiều người "thoáng", "thấu hiểu" và "vị tha" kiểu cô bạn B này nên phụ nữ Việt mãi mãi khổ và đàn ông Việt càng ngày càng hư đốn! :mad:
    Trăng tàn, nguyệt tận, chưa từng tuyệt vọng đâu em
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 755 Bài viết

• 1,605 Được cảm ơn

mắt nhắm mắt mở rồi có ngày hắn đem bệnh về cho mình .
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 444 Bài viết

• 303 Được cảm ơn

sau bao nhiêu năm tháng kinh nghiêm chinh chiến, hóng hớt wtt em rút ra một kinh nghiệm rằng: thằng đàn ông nào cũng abcxyz với gái một 2 lần trong đời, và phụ nữ luôn là người phải học chấp nhận, thik nghi, dù họ có là người chồng tốt(bề nổi), hay ko bằng dog thì vẫn phải sống và sống:Nottalkin:
    • 52 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meolunhamchoi Xem bài viết
    Nhiều người "thoáng", "thấu hiểu" và "vị tha" kiểu cô bạn B này nên phụ nữ Việt mãi mãi khổ và đàn ông Việt càng ngày càng hư đốn! :mad:
    mình cũng luôn nghĩ là sẽ ko chấp nhận c "gái gú". nhưng bgio vào thực tế mới thấy khó. giả sử trong chuyến công tác này c có "ăn bánh" thật thì làm sao đây?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 325 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

Không phải "các ông chồng đều "gái gú" khi có cơ hội" đâu, cũng có không lưỡng tính đấy he he
    Spam chút thôi!
    Người bố gọi là mẹ thì con gọi là bà
    Người bố gọi là bà thì con gọi là mẹ!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 985 Bài viết

• 956 Được cảm ơn

Vậy hãy biết yêu bản thân và "quý giá" danh dự của mình. Đó là phương thuốc hiệu nghiệm dành cho các bà vợ hiện đại thời nay. Đàn ông hư khi có cơ hội và có 'đối tác" sẵn sàng
    Cảm ơn số phận đã mang các bé con đến ngôi nhà của bố mẹ:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 118 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Không chỉ đàn ông mà kể cả đàn bà cũng abc khi có cơ hội mà.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 985 Bài viết

• 956 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ha_anxinh Xem bài viết
    Vậy nên mình mới phải nhấn mạnh "quý giá danh dự' và 'đối tác sẵn sàng" đấy thôi. Bạn đọc không hiểu ah???
    Cảm ơn số phận đã mang các bé con đến ngôi nhà của bố mẹ:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 38 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thulinhnhi Xem bài viết
    sau bao nhiêu năm tháng kinh nghiêm chinh chiến, hóng hớt wtt em rút ra một kinh nghiệm rằng: thằng đàn ông nào cũng abcxyz với gái một 2 lần trong đời, và phụ nữ luôn là người phải học chấp nhận, thik nghi, dù họ có là người chồng tốt(bề nổi), hay ko bằng dog thì vẫn phải sống và sống:Nottalkin:
    ,nhiều khi thấy phụ nữ khổ quá

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehiendai Xem bài viết
    Vậy hãy biết yêu bản thân và "quý giá" danh dự của mình. Đó là phương thuốc hiệu nghiệm dành cho các bà vợ hiện đại thời nay. Đàn ông hư khi có cơ hội và có 'đối tác" sẵn sàng
    đúng là nên như thế này
    Phục Linh Lishou 450k/1hộp/40v !!!!
    y!m : dieptong23
    mobile : 0904689987
    • 295 Bài viết

• 698 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi frasy Xem bài viết
    mắt nhắm mắt mở rồi có ngày hắn đem bệnh về cho mình .
    Vậy thị chị có bằng cớ nào để tố hắn. Cái miệng hắn bôi mỡ nói láo không liếm môi.
    Không lẻ vì chuyện này chị dồn hắn vào đường củng và cãi nhau lớn rồi li dị.??
    Đàn bà mình biết mấy cha nội quậy chứ .Nhưng không thể nào ngăn chận được. Nói nhỏ không được, nói lớn cãi nhau. Cách hay nhất là nắm tùi tiền cũa hắn hạn chế bớt . không có tiền thì hắn bớt quậ
    • 52 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ha_anxinh Xem bài viết
    Mình nghĩ đàn bà mà abc thì chiếm số ít lắm chứ cơ hội đối với đàn bà cũng nhiều đấy chứ
    • 38 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi honey_baby Xem bài viết
    Mình nghĩ đàn bà mà abc thì chiếm số ít lắm chứ cơ hội đối với đàn bà cũng nhiều đấy chứ
    cũng đúng,vì đa phần đàn bà sống còn để cái đức lại cho con gái
    Phục Linh Lishou 450k/1hộp/40v !!!!
    y!m : dieptong23
    mobile : 0904689987
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 515 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

xời, chuyện bóc bánh trả tiền thì đừng có nói là cấm được chồng, có điều cha nào khôn thì biết bảo vệ mình thôi, mà ko có những người đàn bà dễ dãi, hư hỏng thì làm sao mà các ông có điều kiện mà a-z, thôi thì các mẹ hãy tự biết chăm sóc bản thân, tự nâng tầm giá trị của mình lên như mẹ nào đó nói đó.. tự kiếm cho mình cuộc sống thoải mái đi. ôm mãi ý nghĩ nó đi cava hay gái gú lúc vắng mình có khi lại chết sớm
    • 515 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

mà ở cty mình ý, bọn chúng cặp bồ với nhau ầm ầm ra đấy, về nhà vợ chồng bọn chúng có biết đâu?? he he có cung ắt sẽ có cầu mà
    • 1,605 Bài viết

• 3,348 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meolunhamchoi Xem bài viết

Làm sao bạn khẳng định là các bà ấy khổ???

Đây chỉ là quan điểm sống của từng người, nên người này ko thể áp cái cảm giác của mình cho người khác.

Nếu một khi đã yêu chồng thì nhất thiết bạn phải hiểu anh ấy một cách tường tận. Khi đã hiểu anh ấy thì tự nhiên bạn sẽ (đã) có thể dự đoán được cách hành xử của chồng. Tớ nhớ có một người PN nói rằng "biết rằng anh ấy đã, đang và sẽ đào hoa như thế, nhưng tôi chưa bao giờ hết yêu, chưa bao giờ ngừng được cảm giác HP khi ở bên anh ấy, khi được anh ấy chăm sóc yêu thương, khi anh ấy thì thầm bên tai rằng tôi thật đáng yêu....Tôi thà đau khổ trong tình yêu còn hơn sung sướng trong cảm xúc nguội lạnh và hờ hững. Hạnh phúc của tôi là thật hay ảo, chỉ có bả thân tôi cảm nhận được.....".
    Mình nghĩ mình cũng giống như người PN trên. Yêu thương nhiều sẽ không còn chỗ cho sự chiếm hữu và ích kỷ. Điều quan trọng là được yêu và ở bên cạnh người mình yêu thôi. Tất nhiên, người đàn ông mà bạn yêu nhiều đến thế cũng rất xứng đáng...:Smiling:
    Không có nghệ thuật nào bằng lòng yêu thương con người!
    • 159 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Ôi cả nhà ơi, thế có phải em thiếu thực tế không khi đến giờ em vẫn tin tưởng rằng từ ngày yêu nhau, chồng em chưa từng... bên ngoài bao giờ. Chả hiểu sao em lại chưa bao giờ nghi ngờ điều đó cả. Có lẽ là mù quáng thật rồi. :Silly:
    • 316 Bài viết

• 283 Được cảm ơn

Tớ rất tin tưởng vào chồng tớ, ko bao giờ có chuyện lăng nhăng mèo mỡ này cả.
    Nhưng người ta bảo nhiều lúc chẳng biết đường nào mà lần, nhiều khi là bất khả kháng. Vì thế nên tớ luôn để trong ví chồng tớ 1 cái BCS, đề phòng chồng trót dại, dặn dò "đừng mang bệnh về cho vợ và cũng đừng để đứa nào ôm con đến nhận bố đấy".
    Song mục đích thực tế cho cái BCS ấy thì là: tớ để lúc nào mà 2 vợ chồng đi về quê hoặc đi đâu mà quên hay chưa kịp mua BCS thì có cái mà sử dụng, chứ cái "trót dại" thì tớ ko bao giờ nghĩ là chồng tớ sẽ có cả.
    • 1,281 Bài viết

• 2,965 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dori030806 Xem bài viết
    Làm sao bạn khẳng định là các bà ấy khổ???

Đây chỉ là quan điểm sống của từng người, nên người này ko thể áp cái cảm giác của mình cho người khác.

Nếu một khi đã yêu chồng thì nhất thiết bạn phải hiểu anh ấy một cách tường tận. Khi đã hiểu anh ấy thì tự nhiên bạn sẽ (đã) có thể dự đoán được cách hành xử của chồng. Tớ nhớ có một người PN nói rằng "biết rằng anh ấy đã, đang và sẽ đào hoa như thế, nhưng tôi chưa bao giờ hết yêu, chưa bao giờ ngừng được cảm giác HP khi ở bên anh ấy, khi được anh ấy chăm sóc yêu thương, khi anh ấy thì thầm bên tai rằng tôi thật đáng yêu....Tôi thà đau khổ trong tình yêu còn hơn sung sướng trong cảm xúc nguội lạnh và hờ hững. Hạnh phúc của tôi là thật hay ảo, chỉ có bả thân tôi cảm nhận được.....".
    Mình nghĩ mình cũng giống như người PN trên. Yêu thương nhiều sẽ không còn chỗ cho sự chiếm hữu và ích kỷ. Điều quan trọng là được yêu và ở bên cạnh người mình yêu thôi. Tất nhiên, người đàn ông mà bạn yêu nhiều đến thế cũng rất xứng đáng...:Smiling:

Chị Dori, có thể chị có quan niệm sống khác em nên chị nghĩ như vậy là hạnh phúc. Nhưng chị cũng đang "áp đặt" cảm giác hạnh phúc vào người đàn bà trong chuyện chị kể đấy. Đúng rằng cô ấy nói cô ấy hạnh phúc vì yêu nhiều, cho nhiều, tha thứ nhiều, nhưng có chắc là cô ấy hoàn toàn thanh thản khi niềm hạnh phúc mà cô ấy có bị khiếm khuyết, bị san sẻ đi nhiều? Đáng ra một người phụ nữ có trái tim tuyệt vời như thế phải được tận hưởng niềm hạnh phúc trọn vẹn hơn kia. Tiếc rằng, những người phụ nữ như thế mãi mãi bao dung và nhiều đàn ông mãi mãi ung dung trêu hoa ghẹo nguyệt và chỉ trở về bên bến đỗ bình yên của họ khi sức đã tàn và người đàn bà của họ cung không còn xuân sắc nữa (chỉ cần việc lang chạ của họ "khuất mắt trông coi"?!). Vì bao dung như thế nên họ biết nói gì hơn ngoài câu an ủi : "Thà ĐAU KHỔ trong tình yêu (bị san sẻ)..."

Em vẫn quan niệm hiểu chồng, thông cảm cho chồng không đồng nghĩa với việc mũ ni che tai với những hành động sai trái và phản bội của chồng. Tình yêu vốn có bản chất ích kỷ mà chị. Đến giờ này em vẫn tin tình yêu và sự chung thủy chồng em dành cho em là duy nhất. Em đã và sẽ bên anh ấy những lúc khốn khó tận cùng cũng như sẵn sàng chia sẻ mọi thất bại và tha thứ mọi lỗi lầm, nhưng trong đó không có chỗ cho sự phản bội. Em yêu vô điều kiện, nhưng chỉ cần sự phản bội kia đến một lần dù nặng hay nhẹ thì người đàn ông đó cũng không còn xứng đáng với tình yêu của em nữa. Vì sao? Vì em đã yêu hết mình, vì em luôn ý thức nâng cấp bản thân và cùng người ấy nuôi dưỡng tình yêu thì em xứng đáng được hưởng hạnh phúc giản dị- tròn đầy vì cuộc đời vốn đã quá nhiều khiếm khuyết. Còn nếu em phản bội thì chắc chắn em cũng sẵn sàng chịu mọi sự khinh bỉ, phỉ nhổ của người đời vì đó là lỗi lầm không có cách nào gột rửa được.

Phụ nữ xứng đáng được hưởng hạnh phúc và cuộc sống chung thủy về cả thể xác và tinh thần. Chúng ta sinh ra vốn đã khổ và trong nên văn hóa Á Đông nên đừng cố cắn răng chịu khổ thêm vì những người đàn ông thiếu bản lĩnh như thế. Tất nhiên, nếu chị quan niệm rằng chị vẫn hạnh phúc khi chồng bóc bánh trả tiền em cũng không chỉ trích và áp đặt vì đó là quan điểm của chị. Có điều .... tình yêu tuy không phải là sự chiếm hữu nhưng nó rất mong manh và cần sự trân trọng từ cả chồng và vợ, đúng không chị?
    Trăng tàn, nguyệt tận, chưa từng tuyệt vọng đâu em
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5