TIN TÀI TRỢ.

Có những lúc ...

• 0 Lượt chia sẻ
  • 750 Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 48 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Có những lúc những lúc như hiện giờ đây ngồi ở nhà đợi chồng đi chơi chưa về, chả biết cảm giác lúc này là gì nữa. Chai lì quá rồi hay sao mà mình cảm thấy thờ ơ quá đỗi. Có những lúc uất ức dâng lên nghẹn cả cổ, không nói được lời nào ... vậy mà chồng nằm bên ngáy khò ... khò... Có những lúc chán đến mấy ngày liền không nói với chồng 1 câu nào, chồng cũng thảm nhiên im lặng chẳng nói năng gi. Có nhưng lúc ngồi nhà đợi chồng như bây giờ hút 1 hơi hết 5 điếu thuốc của chồng, chồng về nhìn thấy lặng lẽ chẳng nói năng gi. Có những lúc nằm cạnh chồng chẳng có cảm giác gì, chồng quay sang hỏi : em không có ham muốn hả, hay có người giải quyết hộ rồi, mình lặng ngắt chẳng nói gì. Có những lúc hết chịu đựng nổi nói với chồng chúng mình li dị nhé, chồng bình thản đáp lại tùy em. Có những lúc hỏi chồng, anh còn yêu em không?, chồng đáp lại nhẹ như gió thoảng, anh không còn cảm giác với em từ trước khi cưới. Đã có lúc như hiện giờ, ngồi đợi chồng về và rất muốn hét vào mặt chồng rằng: Em chán anh lắm rồi .... Nhưng khi chồng về, nỗi uất nghẹn dâng lên lặng cả người, không mở mồm ra nói được 1 lời nào.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 256 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Bạn này đặc biệt nè, thường người nữ mà buồn chán thì uống rịu là cùng, còn bạn hút một lúc hết 5 điếu thuốc; tưởng tượng chồng về thấy bạn đang phì phèo điếu thuốc thì chắc tởm lợm lun, mất hết cảm giác là phải rùi
    yêu hai con nhất trên đời
    • 88 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Xin lỗi chủ topic vì mình nói thế này: đã đến mức chán nhau như thế rồi thì còn cố sống với nhau làm gì???
    • 48 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Kết quả sau 2 năm chịu đựng, bỏ qua, tha thứ, rồi làm lại từ đầu ko biết bao nhiêu lần, cuối cùng thì vẫn cứ là đứt gánh. Nỗi đau lớn hơn và hậu quả cũng nặng nề hơn. Chưa đầy 1 tháng sau, người ta thản nhiên đi lấy vợ mới. Giờ mới chợt nhận ra mình đã ngu ngốc và cố chấp quá đỗi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 89 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Chồg e cũg mải chơi lắm, rồi bh còn nói dối vợ để la cà nữa... Chỉ là mấy điều lặt vặt thôi nhưng dồn ứ lại cũg khiến e cảm thấy khó thở khi ở bên chồng..
    Như lúc này đây, chồg đi làm về mà không về nhà, trưa cũg k thèm về mà ngồi qán nước gần nhà đánh bạc..
    Nt hỏi thì lại nói dối a đag làm m ăn cơm trước đi...
    Ngán tận cổ
    - Mẹ Linh Ba Nam đều yêu Kem ngoan

https://zaodich.com/forum/f2484/dau-d...phong-1449260/
    • 48 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Đôi khi thấy buông tay thật ra lại là lựa chọn đúng đắn nhất mà đáng lẽ ra mình phải làm từ lâu rồi mới phải. Để nó đỡ để lại hậu quả nặng nề như bây giờ
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 562 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

sao đọc bài của mẹ nó em lại nhìn thấy hình bóng của người yêu em hiện tại. có lẽ lấy người như vậy thì chán lắm, Những lúc buồn giận kinh khung em chỉ muốn chia tay 1 phát cho xong. Nhưng au đó lại thấy mình vẫn yêu. Hay tại mình lụy tình quá
    CHị còn yêu anh ấy ko? nếu ko yêu nữa thì cũng chẳng cần phải chịu đựng đâu chị ạ. Cuộc đời tươi đẹp, chị hãy sống vì mình. Ngta có thêr ko để ý tới cảm xúc của mình, nhưng chị ko thể bỏ quên bản thân chị chị ah
    https://zaodich.com/forum/f2933/nghe-...hu-nu-sau-sinh

Sống 1 kiếp người, bình an là được.
    2 bánh 4 bánh, chạy được là được.
    Tiền ít tiền nhiều, đủ tiêu là được.
    Dù xấu dù đẹp, dễ coi là được.
    Người già người trẻ, miễn khỏe là được.
    Nhà giàu nhà nghèo, hòa thuận là được.
    Ông xã về trễ, miễn về là được.
    Bà xã càu nhàu, thương mình là được.
    ......................
    • 48 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi shujin Xem bài viết
    sao đọc bài của mẹ nó em lại nhìn thấy hình bóng của người yêu em hiện tại. có lẽ lấy người như vậy thì chán lắm, Những lúc buồn giận kinh khung em chỉ muốn chia tay 1 phát cho xong. Nhưng au đó lại thấy mình vẫn yêu. Hay tại mình lụy tình quá
    CHị còn yêu anh ấy ko? nếu ko yêu nữa thì cũng chẳng cần phải chịu đựng đâu chị ạ. Cuộc đời tươi đẹp, chị hãy sống vì mình. Ngta có thêr ko để ý tới cảm xúc của mình, nhưng chị ko thể bỏ quên bản thân chị chị ah
    Giờ mình cũng đã bình tâm lại được nhiều rồi. Nhìn ảnh cưới của chồng với người mới cũng chẳng còn cảm xúc gì. Giờ với mình chỉ có con là quan trọng nhất thôi. Chỉ hận bản thân mỗi 1 điều là không dứt khoát ngay từ đầu, để giờ đây con mình ko có bố.
    Còn bạn vẫn đang yêu, thì nếu cảm thấy người đó không xứng đáng với những gì mà mình dành cho thì nên dũng cảm mà dứt bỏ, chứ còn tiến tới thì người đau khổ nhất chỉ có mình mà thôi. Bây giờ thì mình thật sự thấm cái câu: Phụ nữ nên lấy người yêu mình chứ không nên lấy người mình yêu Ngay từ ngày xưa mình đã biết đến câu này rồi, nhưng trải qua nhiều lần đau khổ thì giờ mình mới thấy thấm cái ý nghĩa của nó.
    • 343 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

gia đình không phải lúc nào cũng bình yên bạn a, nhà nào cũng có lúc này lúc nọ, nhưng mọi chuyện sé qua thôi. hãy tìm cho mình niềm vui riêng, tự cân bằng, bớt quan tâm và kỳ vọng vào chồng bạn sẽ sống và đối diện với mọi điều tốt hơn.
    • 48 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunny2011 Xem bài viết
    gia đình không phải lúc nào cũng bình yên bạn a, nhà nào cũng có lúc này lúc nọ, nhưng mọi chuyện sé qua thôi. hãy tìm cho mình niềm vui riêng, tự cân bằng, bớt quan tâm và kỳ vọng vào chồng bạn sẽ sống và đối diện với mọi điều tốt hơn.
    Bây giờ mình phải cân bằng lại bản thân ngay chứ, sống sống vì mình thì cũng phải sống vì con mà. Giờ sự quan tâm và kỳ vọng duy nhất của mình chỉ có con mà thôi