TIN TÀI TRỢ.

Có người đàn ông nào chung thuỷ với vợ 100%?

• 1 Lượt chia sẻ
  • 10.1K Lượt đọc
  • 42 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 51 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bluewish Xem bài viết
    Chỉ có đàn ông ko có cơ hội/ điều kiện phản bội vợ, đàn ông có cơ hội phản bội mà chưa kịp phản bội và đàn ông đã, đang và sẽ phản bội vợ. Nhà nào may mắn thì cưới được ông nhóm 1 hoặc 2, còn ko may thì vào nhóm cuối
    Bác nói có lý, rất tiếc ko có nút " Lai" để e bấm. E nghĩ cả phụ nữ cũng thế, có cơ hội thì cũng dễ ngoại tình lắm, nói gì đến đàn ông. Chẳng thế mà có câu : "lửa gần rơm lâu ngày cũng bén." đến lúc ngoại tình rồi lại đổi tại cái này cái kia. Chồng e thuộc nhóm 1, còn em thuộc nhóm 2 nhưng e ko ngoại tình chứ ko phải là chưa kịp ngoại tình. Hí hí

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,805 Bài viết

• 9,021 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    có đó bạn ơi. xung quanh mình nhiều lắm. ví dụ như ba mình, chồng mình, mấy ông mục sư, rùi các anh chị cùng sinh hoạt trong nhà thờ với mình.

theo thiển ý của mình, lúc làm lễ cưới trong nhà thờ rất thiêng liêng. mình hứa nguyện với Chúa, với cả cộng đồng và ng bạn đời sẽ giữ lòng chung thủy khi thịnh vượng cũng như lúc gian nan, khi mạnh khỏe cũng như khi đau yếu. khi mình hứa nguyện trước một Đấng mình kính sợ thì những lúc có cám dỗ Chúa sẽ kìm mình lại, nhắc cho mình nhớ con đường đúng phải đi, ko lạc lối, ko sa vào cám dỗ và phạm tội. có lẽ vì thế mà hôn nhân của ba mẹ mình hay những ng mình biết rất hạnh phúc, tình cảm.

từ khi mình nhỏ cho đến giờ (30 năm) trong nhà thờ mình chưa từng xảy ra vụ ngoại tình hay ly hôn nào. ban phụ nữ, ban gia đình, ban tráng niên đều nhắc nhở nhau xây dựng nền tảng gia đình hạnh phúc theo lời Chúa. một môi trường như vậy, đương nhiên sau này con cái mình nó cũng sẽ nhìn vào đó để chọn bạn đời phù hợp và noi gương sống chung thủy với nhau. thật sự xã hội bây giờ loạn quá. đàn ông thì coi ngoại tình là mốt còn người thứ 3 thì lúc nào cũng lấy tình cảm ra để bao biện cho tội lỗi của mình. mình vẫn tin là còn rất nhiều ng đàn ông chung thủy và ko thỏa hiệp với việc phản bội. bạn đừng mất niềm tin nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 165 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

mẹ này đa nghi quá nhưng thời buổi này đôt đuốc cũng khó tìm ra.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 138 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Xung quanh mình cũng có người ngoại tình nhưng chung thủy 100% cũng không hiếm. Tiêu biểu như nhà mình có ba mình nè, chồng mình nè. "Thời gian và sức lực yêu thương, che chở vợ con còn chưa đủ, có thừa đâu mà còn đi chia cho người ngoài" ba mình nói thế. Và hơn 30 năm qua, ba mẹ mình vẫn yêu thương nhau, lãng mạn như ngày đầu.
    • 594 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Có, bố em, cả đời chỉ yêu mỗi vợ và đam mê khoa học.
    Chưa từng gặp người đàn ông chung thủy không có nghĩa là trên đời này không có...
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • 127 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Chắc là có nhưng rất rất ít, nhiều người không đi ngoại tình nhưng vẫn ngoại tình trong tư tưởng cơ. Dù sao thì cũng do suy nghĩ của người đàn ông, phở ở ngoài thế nào cũng không thay cơm được
    • 890 Bài viết

• 1,615 Được cảm ơn

Mình có nhớ 1 câu đại ý thế này :" đừng tin vào đàn ông trừ khi đóng nắp quan tài của anh ta lại".Cho nên mình cũng nghĩ đàn ông thời nay nếu chung thủy 100% đều vào viện bảo tàng triển lãm hết rùi.
    • 229 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tuyetmoclan Xem bài viết
    Mình có nhớ 1 câu đại ý thế này :" đừng tin vào đàn ông trừ khi đóng nắp quan tài của anh ta lại".Cho nên mình cũng nghĩ đàn ông thời nay nếu chung thủy 100% đều vào viện bảo tàng triển lãm hết rùi.
    Mẹ này bi quan quá. OX nhà mình 1000% chung thủy.
    • 1,509 Bài viết

• 1,181 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi omocat Xem bài viết
    Cái "chung thuỷ" không chỉ dựa vào người chồng, mà còn phụ thuộc vào người vợ nữa. Tình yêu, mái ấm gia đình cũng như ngọn lửa, cả hai phải góp sức mới được, biết người kia cần gì thiếu gì. Còn chuyện chủ top hỏi cả đời có ai chug thuỷ không, thì chắc ko tìm được câu trả lời trên wtt này đâu, đơn giản là chưa ai sống đến cuối đời để khẳng định điều đó hihihi
    Ý kiến chuẩn, nói chung phụ nữ quyết định rất quan trọng trong vệc đàn ông ngoại tình hay không, cơ mà trừ những lúc say hay ngoại tình tạm thời ra đa phần đàn ông là chung thủy hết khakah, chỉ tại phụ nữ quyến dũ thôi, khakha
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,177 Bài viết

• 6,100 Được cảm ơn

Không một người nào là chung thủy tuyệt đối vỡi người bạn đời
    • m4s
      Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 82 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Chả có đâu, ông nào giỏi lắm cũng ngoại tình trong tư tưởng. Ko tính thế hệ các cụ nhé. Vì cuộc sống bây giờ lẫn tư tưởng con người khác thế hệ cũ quá nhiều.
    ~
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 440 Bài viết

• 1,182 Được cảm ơn

Bây giờ thì có chồng mình, nhưng tương lai thì chưa biết.
    30 chưa phải là tết !
    • 4 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

sao mình lại hoàn toàn tin tưởng vào chồng nhi?mình nghĩ chẳng có lý do gì khi mà 2 vợ chồng đang và đã gắn bó,chia sẻ ngọt bùi mà lại đi ngoại tình làm gì.bản thân mình thì sẽ chẳng thể làm chuyện ấy với ai ngoài chồng cả.
    • 43 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

co day...chi vi ko biet gin giu thoi.....
    0938358932
    • 51 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Có lẽ Chồng có ngoại tình hay ko thứ 1 do bản tính , thứ 2 do có quá nhiều cơ hội ngoại tình và thứ 3 một phần do người vợ.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 113 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

em vẫn đang đi tìm 1 nửa nhưng cũng không còn niềm tin về điều đó, giờ hạ mục tiêu là chung thủy tới mức 90%, 10% còn lại cho khoảng trời riêng nhưng chỉ để xả xì tress, tiền cứ mang về cho em đủ và nhiều hơn càng tốt là được
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 413 Bài viết

• 1,016 Được cảm ơn

Chỉ là có cơ hội và chưa có cơ hội...

Dù vợ có xinh đẹp, giỏi giang, đảm đang đến mấy, ở với nhau nhiều năm thì chả còn nhiều cảm hứng. Khi có cơ hội với gái lạ, đc bật đèn xanh 99% đàn ông đều có thể bước qua ranh giới, 1 lần hoặc nhiều lần còn tùy vào cảm nhận, suy nghĩ có nên tiếp hay ko tiếp.

Nói chung chả tin bố con thằng nào hỡi ...các đồng chí bị lộ và chưa bị lộ.
    • 594 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Hai vợ chồng còn trẻ nên không dám nói trước, chỉ biết phấn đấu theo gương bố mẹ và các bác hai bên thôi. Hy vọng truyền thống gia đình sẽ là yếu tố kiềm chế con người

Em thường hay bảo với chồng là cái gì anh làm được thì em cũng làm được, hơn nữa "bát cơm" em đang ăn ngon mà lỡ có "con ruồi" nó đậu vào thì em sẵn sàng hất cả bát cả cơm đi, rồi đi lấy bát mới ăn cơm mới ^^

Nói vậy chứ cái chuyện chung thủy tuy không khẳng định 100%, nhưng em tin là lý trí có thể quyết định hết. Túm lại là hai phía cùng cố gắng.
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình nghĩ có hay không không quan trọng bằng việc bạn tin hay không vào điều đó. Bạn đã xác định sẽ yêu và lập gia đình thì hãy tin tưởng tích cực mà hành động: gặp gỡ, tìm hiểu kỹ lưỡng và quyết định cẩn thận. Còn nếu đã có người yêu hay gia đình rồi thì kiếm câu trả lời nào hữu ích và có tính tích cực cho hoàn cảnh của bạn á.
    • 474 Bài viết

• 427 Được cảm ơn

có thể là có, nhưng sao chồng mình mình lại ko tin tưởng 100% đc nhỉ.