Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

có người bố nào như bố của con em không nhi?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.21K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 264 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

em sót con quá mà cha biết làm sao:Crying::Crying::Crying:
    hnay e đang dở việc chưa đánh răng cho con đc muộn rồi nên nhờ bố nó đánh răng cho con giúp,con k chịu,cứ khóc đòi mẹ đánh răng,k 1 lời nói nào tự nhiên e nghe thấy toẹt 1 cái con khóc thét lên mẹ quay ra nhin thì ôi thôi,cả 1 cốc nước hắt vào mặt con....e nói sao anh lai lam the với con đc? và "im mẹ mày mồm đi" ôi trời đất ạ. e đang k biết chuyện gì say ra nữa:Crying::Crying::Crying::Crying::Cryinge k the viết đc nữa)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 319 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MECUABOB Xem bài viết
    hnay e đang dở việc chưa đánh răng cho con đc muộn rồi nên nhờ bố nó đánh răng cho con giúp,con k chịu,cứ khóc đòi mẹ đánh răng,k 1 lời nói nào tự nhiên e nghe thấy toẹt 1 cái con khóc thét lên mẹ quay ra nhin thì ôi thôi,cả 1 cốc nước hắt vào mặt con....e nói sao anh lai lam the với con đc? và "im mẹ mày mồm đi" ôi trời đất ạ. e đang k biết chuyện gì say ra nữa:Crying::Crying::Crying::Crying::Cryinge k the viết đc nữa)
    Hic hic, xin chia sẻ với chị, không biết nói và góp ý gì hơn . Chị đông viên con để con đừng buôn, và sợ khi bố giúp con việc gì sau này nha
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chồng bạn có thể là người nóng tính quá. việc chăn sóc trẻ con đòi hỏi sự kiên nhẫn mà diều này khó có thể mong đợi ở mấy ông chồng. Lúc nào nguôi ngoai bạn hay nói chuyện nhẹ nhàng với ông xã nhé, mình nghĩ ông ấy không cố ý đâu.vì ức chế quá thôi. Như ông xã mình rất yêu con gái nhưng mỗi khi mình bận phải cho con đi ngủ là sẽ có chuyện sảy ra nếu con bé nhà mình không chịu ngủ ngay. Chia sẻ với bạn một chút hy vọng ban thấy nhẹ nhàng hơn
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 291 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Em thì không nghĩ được như meganhep được,nói thật không phải em muốn thêm dầu vào lửa đâu nhé,nhưng với em thì đấy là chuyện không chấp nhận được,không thể tự cho mình là người nóng tính thì muốn xử sự như thế nào với vợ con cũng được.Em không cho mình là chuyên gia,cũng không cho mình là giỏi trong chuyện uốn nắn chồng nhưng theo kinh nghiệm của cá nhân em,với các đức ông chồng đôi khi ta phải có nguyên tắc một chút,các ông ý được đằng chân là lân đằng đầu ngay,theo em nếu chị không muốn chuyện này xảy ra một lân nữa thì chị không thể xem nhẹ lần đầu,vì có lần đầu thì sẽ có lần sau mà,chị nên gay gắt chứ không phải là nhẹ nhàng trong chuyện này,chị cần phải phân tích cho chồng chị thấy là không bao giờ được lặp lại chuyện này lần thứ 2 bởi nó sẽ ảnh hưởng xấu đến tính cách cũng như tình cảm của 2 cha con như thế nào,anh ý buộc phải xin lỗi em bé và nhận rằng mình đã sai,phải gần gũi và thân thiện cùng con hơn,cho bé thấy rằng cả ba và mẹ cùng yêu bé lắm lắm,có thế bé mới phát triển tốt chứ,đúng không hả chị.Em cũng không biết mình đóng góp ý kiến có sai không,cũng không biết mình có giúp được gì chị trong chuyện này,nhưng thật sự khi đọc chuyện của chị em rất bức xúc và chỉ muốn đóng góp chút ý kiến gì đó giúp chị mà thôi,nếu em có nói gì sai chị đừng trách em chi nhé,em chuc chị vui!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,780 Bài viết

• 5,290 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Muối Muối Xem bài viết
    Không thể chấp nhận được cái ngữ chồng như thế này. Mình nghĩ hành động đó thuộc về bản chất. Mà đã là bản chất thì không thể thay đổi được đâu. Bạn thử kiểm điểm lại xem đây là lần thứ bao nhiêu AX có hành động thô lỗ như thế. Nếu xác định thương con và không muốn để mất đi hình ảnh của người cha trong mắt nó thì bạn cố gắng làm cho con. Chồng mình mà thế cho out ra khỏi cuộc đời ngay. Với mình còn khó chấp nhận nữa là với một đứa trẻ.
    Muối ơi, Bức xúc quá ta!!! Đúng là làm thế thì không được rồi.Mẹ cứ nhè nhàng đưa cho bạn ấy lời khuyên nhủ mà. Lúc này bạn ấy cũng đang rất buồn đó, Chúng ta lúc này nói thêm nữa có lẽ bạn ấy càng Buồn nhiều hơn là được chia sẻ đó bạn ạ..Smile..Đừng NÉM ĐÁ tôi nhé, Tôi FLY đây cho 4r nó trong nhé!!!!:Laughing::Laughing::Laughing:
    • 931 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi OM_GG Xem bài viết
    Muối ơi, Bức xúc quá ta!!!
    Đến thế nào mới bức xúc đây ? Ông chồng này phạm 3 tội một lúc:
    - Lười chăm sóc con cái. Tại sao không bao giờ đánh răng cho con để đến lúc vợ nhờ làm con khóc lóc.
    - Chà đạp tinh thần, tâm lý của trẻ. Hắt nước vào mặt trẻ (lên mấy nhỉ chắc 5 tuổi là cùng)
    - Bất kính với vợ. Dám nói (xin lỗi có thể gọi là sủa) như thế với vợ à

Vụ này ông tướng không xin lỗi vợ con, hứa rút kinh nghiệm tôi đảm bảo gia đình sẽ rung lên bần bật. Tuy nhiên chị chủ topic không nên chiều chồng quá, cần để chồng chia sẻ mọi việc trong nhà. Cái vụ đánh răng cho con mà phải nhờ chồng là ko được. Có cái nhịn hợp lý, có cái nhịn vô lý => cần phân biệt
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 319 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Tớ đồng ý với bạn Chicocontrai.Đôi lúc tớ cũng muộn làm và ko kịp đánh răng cho con, nhờ anh xã làm. Lão OK liền. Chỉ cay cú là con bé mè nheo, cứ nhất định đòi mẹ đánh, đương nhiên là ko thể rồi, thế là nó nhất định ngậm miệng, ko cho ax đánh răng, lão xã sau một hồi dỗ dành ko ăn thua bèn hét lên: có đánh răng ko, rồi phát vào mông con bé hihi, thế là lại hòa bình để đánh răng, sau đó dắt tay nhau đoàn kết ra ăn cháo nữa kìa.Hắt nước vào mặt con sẽ làm cháu rất hoảng sợ (Mình có kinh nghiệm vì vô tình gội đầu cho con, dội nước đúng lúc con bé ngẩng mặt lên). Mình thấy ko nên vậy.Hơn nữa, sao chồng bạn lại nói với bạn như vậy chỉ vì một việc bé xíu như thế? Chuyện này phải góp ý thẳng với ax nhé, lần sau đừng thô lỗ như vậy.
    • 3,377 Bài viết

• 1,361 Được cảm ơn

Bob sao có chuyện xảy ra không kể, nhưng phải xem dạo này ông chồng bà có stress gì không? Rút kinh nghiệm việc của tôi nhé, lúc nóng giận lên thì chả ai kiềm chế được, hay làm và hay nói những câu đau lòng, chỉ dám mong chuyện ông chồng bà chỉ là giây phút thần kinh không bình thường và mong bà chóng cân bằng trở lại. Thực sự tôi không bao giờ muốn có thêm single mom nữa nhất là trong hoàn cảnh bà. Tôi không biết hết chuyện nên khó có thể comment về chuyện của bà nhưng là bạn bà tôi khuyên rất thẳng thắn, hãy nghĩ lại và bao giờ cả hai vợ chồng thử ngồi lại lúc đó bà nhẹ nhàng nói với ông ấy xem sao. Chứ tuyệt đối đừng nghĩ đến chuyện chia tay hay này nọ đó nhé. Cứ nghĩ đây là lời khuyên chân thành của một người bạn, luôn mong gia đình bà hạnh phúc.
    nJKq2kNap7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 155 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Bố của con gái mình cũng giống như vậy đấy MEBOP ạ,chẳng qua cũng vì nóng tính quá mà thôi.
    Lúc ô ấy tức lên thì nói xin lỗi cả nhà như một lão điên luôn, lúc đó ông ấy như biến thành 1 con người khác. Còn cái vụ dạy con thì ô ấy quân phiệt lắm, vớ cái gì là tương ngay, con bạn đã bao giờ bị bố cầm dép tông đánh lằn cả quai lên người chưa.Xong mỗi lần như vậy thì lại xin lỗi, lại rút KN. Vậy mà cứ bảo: sao bố chẳng thấy con quấn bố mấy?
    Nhưng mình thấy dần dần cũng đỡ hơn, mong là ô ấy sẽ bỏ hẳn được cái tính ấy.
    Chia sẻ với Mebop nhé.
    • 29 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Ừm, mình cũng là dạng nóng tính, con làm bài sai mà giảng mãi không hiểu thì cũng quát. Nhưng mà như ông kia thì khôgn bao giờ. Sao lại xử sự với con trẻ một cách thô bạo như vậy chứ?Hình như gia đình bạn đang có vấn đề à (vì đọc mấy bài dưới). Mình cũng không muốn bất cứ gia đình nào bi rơi vào khủng hoảng. Chồng bạn làm thế không phải vì tức con mà chắc là vì .. tức vợ. Có điều trong lúc bức xúc thì giận cá chém thớt. Nên tìm cơ hội lúc nào thuân tiện thì nhỏ nhẹ nói để anh ấy biết, chắc sẽ hiểu ra thôi bạn ạ.
    • Fox
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,542 Bài viết

• 378 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dominhthu78 Xem bài viết
    Bob sao có chuyện xảy ra không kể, nhưng phải xem dạo này ông chồng bà có stress gì không? Rút kinh nghiệm việc của tôi nhé, lúc nóng giận lên thì chả ai kiềm chế được, hay làm và hay nói những câu đau lòng, chỉ dám mong chuyện ông chồng bà chỉ là giây phút thần kinh không bình thường và mong bà chóng cân bằng trở lại. Thực sự tôi không bao giờ muốn có thêm single mom nữa nhất là trong hoàn cảnh bà. Tôi không biết hết chuyện nên khó có thể comment về chuyện của bà nhưng là bạn bà tôi khuyên rất thẳng thắn, hãy nghĩ lại và bao giờ cả hai vợ chồng thử ngồi lại lúc đó bà nhẹ nhàng nói với ông ấy xem sao. Chứ tuyệt đối đừng nghĩ đến chuyện chia tay hay này nọ đó nhé. Cứ nghĩ đây là lời khuyên chân thành của một người bạn, luôn mong gia đình bà hạnh phúc.
    Chị T nói đúng đấy chị ơi , chị xem anh í có bức xúc cái j ko chứ hành động với con trẻ như vậy đúng là 1 việc ko bình thường , sau chuyện này chị góp í với anh í xem sao , hik Bob đẹp zai của cô mè nheo quá nên làm mẹ lo lắng suy nghĩ đây này .
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 25 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bác gì trên có thể nói đúng. Một là giận cá chém thớt, 2 là tính nóng thấy vợ bật lại mình ngay trước mặt con nên cũng nóng tiết. Chứ sơ qua một sự việc thế chưa thể đánh giá nhân cách ngay được.

Mỗi người có một quan điểm, nhưng với mình thì mình nói trước với bà xã là ngay trong khi một người đang dạy con (dù sai hay đúng phương pháp) thì người kia không được góp ý tiêu cực hay dẫn đến tiêu cực ngay trước mặt con. Mà góp ý sau.
    Con bé nhà mình thì cái gì cũng bố hết, bố rất chiều bé nhưng cũng rất nghiêm khắc, phân tích bé hiểu ngay. Có hôm mình có việc đi gấp (vừa nhận được điện thoại) thì bé bảo bố đánh răng cho con rồi hẵng đi, mình bảo nhẹ nhàng con vào mẹ đánh răng cho con nhé, con bé nhất định bố, bà xã chen vào nói "có chậm mấy phút có sao đâu?", mình gằn giọng (hơi nóng, đúng không?) "có sao đấy" thế là bà xã nhớ giao kèo ngay, và bé thấy bố rắn quá, ngay lập tức bảo "thôi bố đi đi, mẹ đánh răng cho con cũng được. Mẹ nhớ đánh sạch và nhẹ nhàng như bố đấy nhé". Hôm đó thực ra mình có việc rất gấp, nếu vợ cù nhèo nữa chắc nóng tính lên ngay, hì hì.
    Bây giờ theo mình, các chị em chiều con quá, hay xót con từ chuyện rất bé (hay mình lẩm cẩm khi còn ít tuổi). Ví dụ như bé ngã chẳng hạn, nó tự đi ngã bình thường, không đau gì thì đừng nên xuýt xoa "ôi con tôi", "con có làm sao ko?" vì làm thế là nó khóc ngay. Hãy nói "đứng dậy đi con". Nếu ngã đau, thì đừng chạy đến ôm con khóc, day chỗ này day chỗ kia, hét toáng lên làm nó khóc thêm và phản khoa học vì có thể làm nặng vết đau nếu sai khớp hay gãy, mà hãy bình tĩnh xem xét, và có thể sơ cứu.

Mình nói ra chắc các mẹ phản đối chứ với mình là không quân sự khó thành người, chỉ có mức độ quân sự hợp lý mà thôi. Một cái lừ mắt, một câu quát khi bé học theo bạn bè anh chị cãi lại bố mẹ, không cho phép tiếp tục khi con thất hứa cũng là quân sự chứ còn gì nữa :Laughing:. Kể cả roi, chứ nói gì đến cái quyền trẻ em nó xa xôi lắm. Ừ thì là đánh con là không được nhưng nếu đánh mà sau này con nên người thì có đánh không hả các mẹ?:Laughing:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 25 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_cong Xem bài viết
    Bố của con gái mình cũng giống như vậy đấy MEBOP ạ,chẳng qua cũng vì nóng tính quá mà thôi.
    Lúc ô ấy tức lên thì nói xin lỗi cả nhà như một lão điên luôn, lúc đó ông ấy như biến thành 1 con người khác. Còn cái vụ dạy con thì ô ấy quân phiệt lắm, vớ cái gì là tương ngay, con bạn đã bao giờ bị bố cầm dép tông đánh lằn cả quai lên người chưa.Xong mỗi lần như vậy thì lại xin lỗi, lại rút KN. Vậy mà cứ bảo: sao bố chẳng thấy con quấn bố mấy?
    Nhưng mình thấy dần dần cũng đỡ hơn, mong là ô ấy sẽ bỏ hẳn được cái tính ấy.
    Chia sẻ với Mebop nhé.
    Chị góp ý cho ông ấy là nên dùng roi chứ gì đánh nấy là có ngày gặp vật cứng là toi con đấy.
    Đàn ông thấy vậy chứ xót con lắm chứ, đánh xong tuy xót lắm nhưng mặt vẫn lạnh tanh (không vậy thì có mất công toi à:Laughing.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 264 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

cảm ơn những lời chia sẻ của cả nhà! gần đây 2 vc k có vấn đề gì,k cãi nhau mọi thứ rất ok vậy mình mới k hiểu là đang có chuyện gì sảy ra nữa chứ. việc của vợ thì đi làm từ 6h sáng hqua làm đến gần 23h vẫn chưa xg,ai chả mệt mỏi vẫn cơm nước cho bố con đầy đủ,don dẹp nhà cửa,mình k dám nhận mình đảm đang nhưng những người làm đc như mình hơi ít
    @ T chuyện của tôi vừa sảy ra,lúc đó muộn rồi k biết nói cùng ai đc mà cảm giác lúc đó tôi k chịu đc,nước mắt ròng rong ức nghẹn lên tận cổ(mà bà biết đấy tôi cứng rắn ntn rồi) tôi cố gắng lắm để tôi k nói thêm 1 lời nào nữa.mà bà biết k? nếu tôi mà nói thêm chắc chắn cái cóc nó bay vào mặt tôi:Crying::Crying::Crying: hơn 3h tôi mới ngủ đc.
    thà bố nó đánh con đau mình còn chịu đc,chứ cái hành động hắt nước đó mình thấy thô bạo ,vô học k chấp nhận đc. k biết phải làm gì bg nữa :Crying::Crying::Crying:
    • 931 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ai tu được bài này đảm bảo gia đình sẽ mãi mãi hòa thuận:

"Dám chửi nhau, đánh nhau với người ngoài nhưng không chửi nhau, đánh nhau với người thân"
    • 146 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Thô lỗ quá, cái tính này sợ là bản chất thì mẹ con bạn sẽ khổ thôi. Tránh voi chẳng xấu mặt nào, từ giờ đừng thèm nhờ ông ý bất cứ việc to nhỏ gì nữa. Sống chung với lũ đến khi nào chịu ko nổi nữa thì say goodbye. Goodbye đúng lúc chứ đừng nhịn nhục nha, khổ mình khổ con.
    • 319 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

cảm ơn những lời chia sẻ của cả nhà! gần đây 2 vc k có vấn đề gì,k cãi nhau mọi thứ rất ok vậy mình mới k hiểu là đang có chuyện gì sảy ra nữa chứ. việc của vợ thì đi làm từ 6h sáng hqua làm đến gần 23h vẫn chưa xg,ai chả mệt mỏi vẫn cơm nước cho bố con đầy đủ,don dẹp nhà cửa,mình k dám nhận mình đảm đang nhưng những người làm đc như mình hơi ít
    @ T chuyện của tôi vừa sảy ra,lúc đó muộn rồi k biết nói cùng ai đc mà cảm giác lúc đó tôi k chịu đc,nước mắt ròng rong ức nghẹn lên tận cổ(mà bà biết đấy tôi cứng rắn ntn rồi) tôi cố gắng lắm để tôi k nói thêm 1 lời nào nữa.mà bà biết k? nếu tôi mà nói thêm chắc chắn cái cóc nó bay vào mặt tôi:Crying::Crying::Crying: hơn 3h tôi mới ngủ đc.
    thà bố nó đánh con đau mình còn chịu đc,chứ cái hành động hắt nước đó mình thấy thô bạo ,vô học k chấp nhận đc. k biết phải làm gì bg nữa :Crying::Crying::Crying:
    Mình nghĩ là để khi chồng mẹ nó vui vẻ, mẹ nó phải góp ý thẳng thắn với chồng . Chứ chồng mẹ nó sử sự với con như thế mình thấy thương con quá, nếu con thường xuyên bị bố sử sự như thế mình sợ con sẽ sợ và xa lánh bố đó .
    Thực sự khi đọc xong mình thấy thất vọng về chồng mẹ nó quá, không biết chia sẻ với mẹ nó thế nào nữa .
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 160 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Cha nay chắc đoản thọ rồi:Laughing:
    Dám nói với vợ như thế chắc là người ít tội, muốn có chuyển biến tốt (về nhà lễ phép với vợ con) chắc phải cho đi NT.:Laughing::Laughing::Laughing::Laughing:
    Cơm người đặc sản nhà ta
    Cơm ta đặc sản thằng cha...láng giềng:Laughing:
    • 931 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi natasavova Xem bài viết
    Mình nghĩ là để khi chồng mẹ nó vui vẻ, mẹ nó phải góp ý thẳng thắn với chồng . Chứ chồng mẹ nó sử sự với con như thế mình thấy thương con quá, nếu con thường xuyên bị bố sử sự như thế mình sợ con sẽ sợ và xa lánh bố đó .
    Chính xác. Như tôi đây này, thằng bé đang tập nói, bảo chào mẹ đi làm nó cứ 'bye bố, bye bố' :Laughing::Laughing: Tự hào chưa (vỗ ngực ầm ầm)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 896 Bài viết

• 515 Được cảm ơn

Các ông chồng thì thường nóng tính, hơn nữa, dù vợ chồng ko có chuyện gì nhưng rất có thể ông ấy đang chịu stress trong công việc mà bạn ko biết!!!
    Nhưng dù sao hành động của ông chồng bạn là không chấp nhận được. Dần dần bạn nên góp ý để chồng bạn thay đổi, có như vậy mới được con quý, vợ trọng, gia đình đầm ấm. Nhưng đừng phản ứng ngay lúc đó, cứ lặng lẽ ôm con đi chỗ khác thôi. Dù ông ấy ko nói gì nhưng thấy thế chắc cũng ân hận phần nào. Sau đó, mình nhẹ nhàng phân tích thì sẽ thấm hơn.

Chồng mình, sau hơn 7 năm chung sống hiện nay mình cũng cho được chừng 8 hoặc 9 điểm - có thể nói là mình rất kính trọng và yêu quí người bạn đời của mình. Thế nhưng cũng có những lúc chồng mình nổi nóng làm mình cực kỳ kinh ngạc. Ví dụ hôm chuẩn bị cho con đi Sở thú, cả nhà ghé qua cơ quan để chồng mình lấy cái camera. Ở cơ quan thì nhiều muỗi vô kể, 2 con bé thì vô tư chơi mặc dù mẹ luôn miệng nhắc cẩn thận muỗi cắn. Lúc chồng đi xuống thì thấy mình đang cúi xuống đập lia lịa vào chân con vì con mặc sóoc ngắn, muỗi bâu đầy. Thế là ông ấy tức, la con quá chừng luôn, nào là lớn rồi mà ko biết muỗi cắn thì đánh muỗi đi, nào là mẹ mày ko biết dậy con đánh muỗi mà cứ phải lo cho nó thế, cho muỗi cắn chết nó đi... Nói chung là rất nặng lời, lại còn dùng từ "ngu" với con nữa. Mình thoạt đầu thì vô cùng ngạc nhiên, còn hỏi lại vì sao anh lại giận thế, sau đó thì mình chỉ gằn giọng nói 1 câu "đang đi chơi đấy nha, anh còn nói thêm nữa thì đi về luôn, đừng chơi bời gì hết". Ông ấy im tịt, mình biết như vậy là đã bớt giận, mình im lặng đưa con đi chơi, sau đó mới nhẹ nhàng phân tích cho ông ấy là ổng đã quá nóng nảy với con một cách rất vô lý, và mình không đồng ý ổng dùng từ "ngu" với con bé, muốn hái được quả ngọt phải có công trồng và chăm sóc cây, chăm kiểu đó thì sau này đừng trách sao hái phải quả sâu... Chồng mình mới đầu còn ráng cãi vài câu, sau đó im tịt và quay qua chăm sóc con như một hành động hối lỗi, được chừng đó là mình hài lòng rồi, sau này sẽ "giáo dục" chồng phải biết xin lỗi con sau.

Mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh. Nhưng phần thưởng chỉ dành cho những ai biết kiên trì và chọn hướng đi đúng. Mình nghĩ chuyện nhà bạn chưa phải là hết thuốc chữa đâu.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2