TIN TÀI TRỢ.

Có nên xử lý kẻ thứ ba, người tình của chồng

• 43 Lượt chia sẻ
  • 105K Lượt đọc
  • 558 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 99 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Một người đàn bà vô liêm sỉ,đã bị cảnh báo hết lần này đến lần khác mà vẫn trơ trén, thâmk chí đòi gặp mình, bảo mình buông tha chồng mình ra vì anh ấy không còn tình cảm với mình. Mình đã quá tử tế nên nó coi thường mình quá. bây giờ mình bị dồn vào bước dg cùng, mình muốn bắt con đàn bà đó phải trả giá, mình định tố cáo với co quan nó, nhièu ng còn nói phải cảnh cáo nó chư ko để no yen dc, moi ng khuyen minh co nen ko
    ?
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,031 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

Yêu cầu chồng mình bảo người tình buông tha cho mình, chứ nó thuộc dạng trơ trẽ rồi khó xử lý lắm.

Em có biết trường hợp tới đánh ghen nó kêu về mà dạy chồng ấy.
    2hj6p7
    • 363 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Quan trọng là chồng bạn thôi. Chúc bạn sớm lập lại hòa bình gia đình và giữ vững hạnh phúc nhé.
    • Khóa theo yêu cầu
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 4,365 Bài viết

• 6,387 Được cảm ơn

Chồng là cái gốc.
    NT3 là cái ngọn
    Quan trọng là cái gốc
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • 738 Bài viết

• 591 Được cảm ơn

chị bảo với nó (trực tiếp hay điện thoại cũng được) Anh nhà chị lăng nhăng lắm, chị cũng không cần phải tranh giànhđâu, chị nhường cho em đấy, chị dùng chán rồi. Em cứ về mà cổ vũ anh ấy li dị, chị k giữ đâu.

Rồi mặc xác con yêu tinh ấy, về nhà bảo với chồng. Dạy được nhau thì hãy chơi với nhau, anh để cho con yêu tinh của anh nó tìm tôi hết lần này đến lần khác mà được à, anh không bảo được nó à, sĩ diện đàn ông để đâu thế, có con bồ mà cũng k biết bảo ban.

Xong rồi chị đi làm đẹp cho bản thân, chăm sóc gia đình con cái, mặc xác chúng nó chị ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 319 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gà tre Xem bài viết
    chị bảo với nó (trực tiếp hay điện thoại cũng được) Anh nhà chị lăng nhăng lắm, chị cũng không cần phải tranh giànhđâu, chị nhường cho em đấy, chị dùng chán rồi. Em cứ về mà cổ vũ anh ấy li dị, chị k giữ đâu.

Rồi mặc xác con yêu tinh ấy, về nhà bảo với chồng. Dạy được nhau thì hãy chơi với nhau, anh để cho con yêu tinh của anh nó tìm tôi hết lần này đến lần khác mà được à, anh không bảo được nó à, sĩ diện đàn ông để đâu thế, có con bồ mà cũng k biết bảo ban.

Xong rồi chị đi làm đẹp cho bản thân, chăm sóc gia đình con cái, mặc xác chúng nó chị ạ
    Bạn này nói đúng này, :Applause: măcj xac no di ban a, quan tam lam gi cho no them met oc
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 341 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Đối với cái loại người đó chỉ đấu lại nó chỉ thêm tức tốt hết đừng có thèm đá động.
    Chỉ nói với nó duy nhất 1 câu là mày là đứa thứ 5 hay thứ 10 gì của chồng tao rồi đó
    à mà ông chồng chị đang quen với con Huệ hay con Lan gì đó nó bảo em biết chưa?
    cứ thế nó sẽ tức lồng lộn lên cho mà xem lúc đó chị có thể gác chân cao lên mà ngủ thôi.
    " Cách để sửa chữa sai lầm là tốt nhất hãy quên nó đi "

• 1,795 Bài viết

• 1,297 Được cảm ơn

Em thấy người cần được xử lý là chồng chị kìa, nếu không nổi máu dê thì chị kia cũng chả làm được gì. Còn nếu thấy tình hình không ra chi thì 1 là li dị, còn không được thì cắm sừng chồng cho anh ta biết chị còn khối người theo. Nhiều anh chồng thấy cảnh này tức hộc máu.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 899 Bài viết

• 554 Được cảm ơn

Nếu bạn chịu được, “cóc chết 3 năm quay đầu về núi thôi”. Đối với dạng đàn bà mà biết đã có gia đình rồi,vẫn… thì không đáng đâu. Nhẫn đi bạn ạ. :RaisedEye:RaisedEye:RaisedEye
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • 738 Bài viết

• 591 Được cảm ơn

:Laughing: Cái bọn yêu tinh đấy trước mặt chồng mình, ng yêu mình thì nào là hiền dịu nết na, em hi sinh tất cả tình yêu của em để anh được ở bên chị vẹn toàn, nhưng sau lưng thì tìm đủ mọi cách liên lạc phá bĩnh, chọc cho chị em mình tức điên lên 1 là li dị, 2 là vợ chồng cắn xé nhau. Em nghĩ chị chủ top vì còn yêu nên k bỏ được chồng, thì giao hẹn luôn, mắt không thấy tim k đau, bảo thẳng với anh nhà chị, đàn ông nó ngoại tình đẳng cấp ở chỗ nó k để vợ nó biết, còn anh, k những vợ anh biết mà con bồ của anh nó còn tìm tôi 5 lần 7 lượt, anh xem lại bản thân anh đi, mà cũng xem lại cái loại con gái như thế thì làm bồ của anh có xứng k, khả năng của anh chỉ tìm được cái loại đấy thôi à?

Còn không thì mỗi lần con yêu tinh ấy nó tìm chị, nó nói là chị buông tha này nọ đi, thì chị cứ bảo, em về bảo xã chị buông cho chị để chị còn tìm giai tân mà cưới, chứ xã chị chị chán ê chề rồi (đừng để nó ghi âm được nó làm bằng chứng nhá) về nhà thì vẫn ngọt ngào ân cần, nũng nịu đong đưa với chồng. Mình danh chính ngôn thuận chứ có phải là loại chụp giật như nó đâu mà nóng lòng. Nó càng sốt ruột, mình càng đủng đỉnh

Còn chiêu nữa cho nó tức hộc máu lên ý là chị canh me lúc nào vợ chồng chị âu yếm, chị gọi điện cho nó nhưng đừng nói gì, cứ để nó tự nghe những gì chồng chị nâng niu yêu chiều chị, đừng để anh nhà biết, cứ để đt bên cạnh coi như vô tình thôi (thằng nào đi ngoại tình mà sợ mất vợ kiểu vì về chẳng nịnh vợ, còn nó mà đã muốn bỏ đi thì cũng k cần phải giữ)
    • 65 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

chị gặp bố mẹ nó nói chuyện để bố mẹ nó dạy lại nó, và cũng răn đe chồng nữa...
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 429 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Tớ kể câu chuyện có thật của con bạn tớ nhé :

Chồng làm cơ quan nhà nước, công việc rảnh rang làm theo nhóm 2 người một đi với nhau ra thị trường, nàng chưa chồng có người yêu ở nước ngoài và là em một người bạn thân của chồng bạn tớ. 2 anh em làm cùng phòng với nhau, được phân đi cùng nhóm với nhau rồi tiện thể giúp đỡ nhau luôn trong chuyện tình cảm. Được 1 thời gian thì con bạn tớ phát hiện ra gặp em kia để nói chuyện phải trái vì nghĩ em ấy dù sao cũng là em của bạn chồng. Không ngờ em kia trơ trẽn nói luôn với bạn tớ là chồng nó sẽ bỏ bạn tớ để lấy nó, bạn tớ tức quá lên báo cáo cơ quan thì chồng nó lại càng tức tối và nói con bạn tớ không ra gì cả kiểu như xấu hổ với mọi người ở cơ quan vậy. Sau đó bọn chúng vẫn tiếp tục quan hệ với nhau, em kia cứ đến nửa đêm 2 vợ chồng đi ngủ là nó gọi đt, mà trơ trẽn hơn là lại còn kích cho con bạn tớ phát điên lên nữa. Nó tâm sự với tớ và tớ không chịu được nên 2 đứa rủ nhau đến tận nhà con kia và mang theo cái máy ghi âm để ghi lại cuộc nói chuyện đấy. May cho đời em đấy là hôm đó nó không có nhà và tớ với bạn tớ đi về. Sau đấy em đấy với con bạn tớ lời qua tiếng lại cãi nhau qua điện thoại, bạn tớ doạ em ấy là nếu cứ tiếp tục quan hệ với chồng nó là sẽ có chuyện đấy. Thế là em ấy về mách ông anh tức là bạn của chồng bạn tớ, sau đó thì ông anh của em ấy quay sang doạ đánh bạn tớ và con nó. Đến lúc đó thì chồng của bạn tớ như tỉnh ngộ ra và nhìn nhận lại mọi chuyện và bảo vệ vợ con, ông ấy tự động rời bỏ em kia và quay lại chỉn chu chăm sóc con bạn tớ cực kỳ. Bây giờ 2 vợ chồng rất hạnh phúc và lại sinh thêm 1 đứa nữa. Nghĩ lại mọi chuyện mà tớ thấy 1 điều là “ Lạt mềm buộc chặt” thì sẽ kéo được họ về chứ mình càng làm ầm ĩ thì càng đẩy họ ra xa. May mà cái hôm tớ và con bạn đi gặp em kia không được chứ không thì bây giờ gia đình nó đã mỗi người 1 nơi rồi. Điều quan trọng nhất là người đàn ông họ suy nghĩ và cư xử như thế nào để giữ được gia đình thôi ! :Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 223 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Điên thật đấy,sao đọc top nào cũng thấy ngoại tình nhỉ,đúng là bó tay cái bọn chó chết(xin lỗi cả nhà em bức xúc quá ạ).Tình hình này nhà nước mình phải ra luật mới ,thằng nào mà thế thì "Cắt Hay...iến"cái của quý đi chúng nó mới sợ được.
    Em đồng ý với ý kiến của bạn Gà Tre chị ah.Chị nghiên cứu nhé,em thấy cách đấy cao tay .
    ĐẶT VÉ ONLINE : https://g3mtravel.com.vn/ .

BẠN SẼ CHỦ ĐỘNG KIỂM TRA GIÁ VÉ, NGÀY GIỜ BAY, HÀNH TRÌNH VÀ SO SÁNH GIÁ CỦA CẢ 3 HÃNG VIETNAMAIRLINES, VIETJETAIR, JETSTAR MÀ KHÔNG CẦN VÀO 3 WEB KHÁC NHAU. HÃY THỬ VÀ CẢM NHẬN SỰ KHÁCH BIỆT. ĐẶT VÉ, GIỮ CHỖ CHƯA BAO GIỜ DỄ DÀNG NHƯ THẾ.

VÀ CUỐI CÙNG ĐỪNG QUÊN LIÊN LẠC LẠI VỚI CHÚNG TÔI SAU KHI GIỮ CHỖ ĐỂ ĐƯỢC HƯỚNG DẪN CHO VIỆC XUẤT VÉ.
    =============================================

Mobile: 090 489 4299
    Email: accounting@g3mtravel.com.vn
    • 1,514 Bài viết

• 2,845 Được cảm ơn

CHỒNG CHỊ KO RA GÌ MỚI ĐI CẶP BỒ
    "CHỒNG LÀ GỐC
    TÌNH LÀ NGỌN"
    --> câu đó là hiểu rồi :Smiling:
    Nếu chồng lăng nhăng thì bây giờ rẽ được em này thì 1,2 ,3 năm nữa hay chục năm nữa lại cập em khác
    hoặc bỏ em này thì đi chơi Gái (còn chóng bệnh hơn) lúc đó khổ mình nữa
    Nếu anh ta ko còn tình với mình . Ly dị , ko việc gì phải bám vào ông chồng tình ngoại như thế , để bị chửi là "lũ đàn bà ngu"
    :Angel::Angel::Angel:I'M DREAMER:Rose::Rose::Rose:
    xQrturRXjEwEinWitKNWfifNDhFxCaOjXRvd-610xh
    hoadep
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 975 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gà tre Xem bài viết

Một lời góp ý cực thông minh , mẹ nó thực hiện đúng theo thế này nhé , cố gắng lên nhé
    tình yêu ,ý nghĩa cuộc đời mẹ ,đó là con ,bé cưng.
    • 112 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Neân xöû lyù choàng mình ñoù baïn ôi, anh ta ñaõ laøm gì maø ra noâng noãi naøy? Caùi thöù voâ lieâm sæ ñoù thì aên thua vôùi noù laøm gì?
    MTI1MjA0NjQyNg

kubush
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 620 Bài viết

• 355 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaconcuame02 Xem bài viết
    Một người đàn bà vô liêm sỉ,đã bị cảnh báo hết lần này đến lần khác mà vẫn trơ trén, thâmk chí đòi gặp mình, bảo mình buông tha chồng mình ra vì anh ấy không còn tình cảm với mình. Mình đã quá tử tế nên nó coi thường mình quá. bây giờ mình bị dồn vào bước dg cùng, mình muốn bắt con đàn bà đó phải trả giá, mình định tố cáo với co quan nó, nhièu ng còn nói phải cảnh cáo nó chư ko để no yen dc, moi ng khuyen minh co nen ko
    ?
    Nếu mẹ nó định thế thì thủ sẵn cái máy ghi âm ở trong người, chờ cho nó tìm gặp, mình càng nhã nhặn nó sẽ càng cú và khi tức lên thì con người ta thường ăn nói mất khôn. Vẫn bằng giọng điệu nhẹ nhàng nói em đang làm phiền chị đấy, nếu em vẫn thế này thì bắt buộc chị sẽ phải báo cáo với công ty em. Chắc chắn lúc ấy nó sẽ cao giọng thách thức, càng có lợi cho mẹ nó khi cho những người bị nó thách thức nghe thấy. Kể cả thái độ của mẹ nó cũng nhã nhặn và nhẹ nhàng khi đến công ty nó thì đảm bảo nó thua là cái chắc. Nhớ là " đến nhờ các bác can thiệp để em nó đừng quấy rối làm phiền em chứ không phải đến vì em nó ngoại tình với chồng em nhé." Thế để nó không có cớ nói với chồng bác là bác bôi do chát trấu vào mặt chồng :Crying: và không bị nhà chồng gán cho cái tội vạch áo cho người xem lưng :mad:
    • 2,804 Bài viết

• 3,115 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thế chồng chị biết là chị biết chưa và phản ứng ntn?
    Nếu là em, em sẽ bảo với ả kia rằng: tôi mới nhận đc lời đề nghị tương tự như của chị cách đây không lâu, nhưng từ một cô gái trẻ đẹp hơn chị nhiều. Tôi có nói với cô ta rằng nhờ cô ta khuyên chồng tôi ký đơn li hôn để giải thoát cho tôi, nhưng có vẻ như cô ta thất bại rồi, nhưng có vẻ vẫn đang quan hệ với chồng tôi khi chồng tôi qua lại với chị đấy. Còn chị, tuy thua xa cô ta về sắc đẹp nhưng độ trơ trẽn thì ngang nhau nên bây h chị cứ thử sức xem sao!!!"

Mà chị đừng có xưng chị/em với nó nhé. Em có lần còn nghĩ, nếu có ả nào gặp em nc mà bảo "chị đừng xưng chị và tôi với em vì em ít tuổi hơn chị" thì em sẽ bảo nó là "ồ chị ít tuổi hơn tôi à, sao tôi thấy chị già thế":Laughing: Chả tội j phải công nhận là em gái ơi em trẻ/đẹp hơn chị cả (hì). Mình cũng là phụ nữ đẹp mà!!!!:Battin ey:
    thuy_vu@lovemail.kt :Battin ey: :Battin ey:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 975 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_be_vit Xem bài viết
    Tớ kể câu chuyện có thật của con bạn tớ nhé :

Chồng làm cơ quan nhà nước, công việc rảnh rang làm theo nhóm 2 người một đi với nhau ra thị trường, nàng chưa chồng có người yêu ở nước ngoài và là em một người bạn thân của chồng bạn tớ. 2 anh em làm cùng phòng với nhau, được phân đi cùng nhóm với nhau rồi tiện thể giúp đỡ nhau luôn trong chuyện tình cảm. Được 1 thời gian thì con bạn tớ phát hiện ra gặp em kia để nói chuyện phải trái vì nghĩ em ấy dù sao cũng là em của bạn chồng. Không ngờ em kia trơ trẽn nói luôn với bạn tớ là chồng nó sẽ bỏ bạn tớ để lấy nó, bạn tớ tức quá lên báo cáo cơ quan thì chồng nó lại càng tức tối và nói con bạn tớ không ra gì cả kiểu như xấu hổ với mọi người ở cơ quan vậy. Sau đó bọn chúng vẫn tiếp tục quan hệ với nhau, em kia cứ đến nửa đêm 2 vợ chồng đi ngủ là nó gọi đt, mà trơ trẽn hơn là lại còn kích cho con bạn tớ phát điên lên nữa. Nó tâm sự với tớ và tớ không chịu được nên 2 đứa rủ nhau đến tận nhà con kia và mang theo cái máy ghi âm để ghi lại cuộc nói chuyện đấy. May cho đời em đấy là hôm đó nó không có nhà và tớ với bạn tớ đi về. Sau đấy em đấy với con bạn tớ lời qua tiếng lại cãi nhau qua điện thoại, bạn tớ doạ em ấy là nếu cứ tiếp tục quan hệ với chồng nó là sẽ có chuyện đấy. Thế là em ấy về mách ông anh tức là bạn của chồng bạn tớ, sau đó thì ông anh của em ấy quay sang doạ đánh bạn tớ và con nó. Đến lúc đó thì chồng của bạn tớ như tỉnh ngộ ra và nhìn nhận lại mọi chuyện và bảo vệ vợ con, ông ấy tự động rời bỏ em kia và quay lại chỉn chu chăm sóc con bạn tớ cực kỳ. Bây giờ 2 vợ chồng rất hạnh phúc và lại sinh thêm 1 đứa nữa. Nghĩ lại mọi chuyện mà tớ thấy 1 điều là “ Lạt mềm buộc chặt” thì sẽ kéo được họ về chứ mình càng làm ầm ĩ thì càng đẩy họ ra xa. May mà cái hôm tớ và con bạn đi gặp em kia không được chứ không thì bây giờ gia đình nó đã mỗi người 1 nơi rồi. Điều quan trọng nhất là người đàn ông họ suy nghĩ và cư xử như thế nào để giữ được gia đình thôi ! :Smiling:
    Nghe chuyện này mà sợ nhỉ ???hehe đã đi cướp chồng rồi mà còn đòi đánh vợ đánh con người ta nữa , đúng là cái bọn gái mặt dày .Mà qua chuyện này các mẹ cũng phải tỉnh táo , không nên kinh địch , đàn ông dễ mù quáng lắm , cái loại gái giang hồ này mà cũng hấp dẫn nôi kéo đc đàn ông thì thấy cũng đáng sợ thật đây ,chịu luôn ...
    tình yêu ,ý nghĩa cuộc đời mẹ ,đó là con ,bé cưng.
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • 738 Bài viết

• 591 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mask_girl08 Xem bài viết
    CHỒNG CHỊ KO RA GÌ MỚI ĐI CẶP BỒ
    "CHỒNG LÀ GỐC
    TÌNH LÀ NGỌN"
    --> câu đó là hiểu rồi :Smiling:
    Nếu chồng lăng nhăng thì bây giờ rẽ được em này thì 1,2 ,3 năm nữa hay chục năm nữa lại cập em khác
    hoặc bỏ em này thì đi chơi Gái (còn chóng bệnh hơn) lúc đó khổ mình nữa
    Nếu anh ta ko còn tình với mình . Ly dị , ko việc gì phải bám vào ông chồng tình ngoại như thế , để bị chửi là "lũ đàn bà ngu"
    Em cũng đã trong tình trạng như thế nên em hiểu, một là tình cảm có nhiều cái rất khó lý giải, mình cũng thuộc dạng thông minh, đường hoàng như ai, biết được chứ, nhưng mà không ngăn được mình. Mặt khác, ngoài việc lăng nhăng ra, còn lại đúng là một ông chồng hoàn hảo, em thì luôn muốn sửa sang hết sức mình trước khi đập cái cũ đi xây lại cái mới. Ví dụ chị bỏ đi tìm ông khác, nhưng cứ cho là ông ý k lăng nhăng đi, thì suốt ngày rượu chè be bét, rồi vô tâm vô tứ, k để ý đến vợ con thì sao, hay cục súc đánh vợ chửi con thì sao?

Cái đáng nói ở đây là ng đàn ông tuy bay bướm nhưng k hề có ý định bỏ vợ, khác với kẻ trăng hoa tham vàng bỏ ngãi, mình k thấy coi như k có, còn với những kẻ tự dẫn xác vào nhà mình định làm loạn lên thì mình phải cứng rắn và cho nó biết thế nào là lễ độ, chả việc gì phải nhân từ hết.

Quan trọng nhất là biết mình cần gì, mình cần chồng thì phải giữ chồng, mình cần cuộc sống mới thì cứ thế mà ra đi, phải không các mẹ :Smiling: