TIN TÀI TRỢ.

Có nên tiếp tục một cuộc hôn nhân như thế???

• 3.38K Lượt chia sẻ
  • 48.1K Lượt đọc
  • 58 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 12 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Chồng này đáp vào sọt rác đi chị ơi >.<. Bỏ đi, làm mẹ đơn thân. Chứ cái của nợ vô trách nhiệm ấy, chờ thêm ít nữa con c lớn thêm cũng gq đc j đâu? Khổ tâm c thêm à? Bỏ ngay và luôn. Dứt khoát, mạnh mẽ lên c.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 6 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Theo em chị nên tập tự lập và lo cho bản thân mình. Chị ko dám làm gì, lo này lo kia, sợ này sợ kia, chồng chị khinh chị hơn mà thôi. Em đồng ý với chị #du lich bui. Chị đừng tỏ ra quan tâm tới ổng nữa, không đọc tin nhắn, ko làm gì cả, muốn làm gì thì làm, chỉ cần đưa tiền cho chị nuôi con. Chồng ngta sẵn sàng đưa hết lương lo cho vợ cho con, chồng chị phải ngửa tay xin, được có 1 triệu, k nhục à, chả có trách nhiệm gì cả. 1 triệu lớn quá, cho e, e vứt vào mặt. thà đi vay còn hơn xin 1 thằng chồng như thế. Chị nói rõ ràng rồi, k yêu nữa thì cũng nhau nuôi con, một tháng phải đưa chị ít nhất 2-3 triệu, lương ảnh có ăn ngoài mà. ko ảnh cho gái ăn cũng như không. Tính con nít, có con còn hay chơi game, đã vậy còn đàn bà, lên face kể lể, kể với gái, để gái xúc xỉa rồi quay ra chửi vợ. Ko thể chấp nhận được. Chị à, chị phải tránh xa ổng ra, tuốt lại bản thân mình, lo cho bản thân mình, khẳng định mình, để ngta k coi thường chị nữa. Chị cũng nên mua sắm, trang điểm, hẹn hò với bạn bè, gọi điện nhắn tin, vui lên.đừng đếm xỉa tới ổng nữa. ổng thấy chị lạ lạ nếu chột dạ, thay đổi thì còn yêu, ổng sẽ coi trọng chị hơn. Con cái thì chị có thể sắp xếp được. đừng biện lý do. những lý do của chị thật ra do chị yếu đuối, k dám đổi mới. Dù sao e cũng chúc chị may mắn, có thể hàn gắn lại tình cảm, chuyện này có thể giải quyết được. Đừng vội đưa ra quyết định ly hôn. Thế này nhé, ổng qua phòng khác ngủ, chị ở một mình, chat chit với bạn, mở phim hài coi, cười ha hả, sung sướng, ổng chẳng là cái đinh gì. HẾT!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 16 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Điều quan trọng là bạn đánh mất mình rồi...hãy sống thật với bản thân mình và sống vì mình đi bạn ạ...Ck thì cũng chỉ là một nửa của mình nếu họ làm đúng vị tri của họ, còn như Ck bạn, người ấy đâu làm được đến mức ấy...nên cũng không nên chỉ vì thế mà chịu đựng...khi tự tin, bạn sẽ không thấy cần phải mè nheo, kiểm soát, tự nhận lỗi về mình như bay giờ nữa...
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chị ơi, chị tự cứu vớt đời mình đi chị ạ. E đọc mà thấy cuộc sống của c cô đơn quá. Sao lại có người chông vô tâm và trẻ con tới vậy. Một con người không tôn trọng vợ. Những hờn dỗi k đâu rồi thì ra ngoài ngủ bỏ vợ bỏ con như vậy thì chứng tỏ anh ta có yêu gì chị cơ chứ. Là vợ chồng, không ngủ với nhau 1 đêm, giận nhau 1 giờ là đã bức bối khó chịu lắm rồi vì mình yêu nhau mà. Vậy mà đằng này sống ly thân như thế, còn gì là lửa gia đình nữa hả chị. Người chịu thiệt thòi là chị, dù sống với a ta, c vẫn phải lo cho con. Ly hôn thì tòa sẽ xử anh ta phải có trách nhiệm với con. Chị nên giải thoát cho mình. Em cảm nhận thấy cuộc hôn nhân ấy không có vị ngọt, k có tình yêu và k có trách nhiệm với nhau, không tôn trọng nhau c ạ. E cầu mong chị sống hạnh phúc!
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

M thấy cuộc sống của bạn sao nó vẤt vả quá.đọc vừa thương mà lại vừa bực mình.
    Cách giải quyết sự việc của bạn là ko ổn đâu.mạnh mẽ lên
    • 175 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

chồng bạn chưa tệ đến mức phải ly hôn đâu. Bạn không biết cách cảm hóa chồng và khiến chồng tôn trọng, ban đầu anh ấy cũng đã thay đổi vì bạn khá nhiều, bạn nên động viên, khích lệ giai đoạn ấy, nhưng đằng này bạn chỉ càng than vãn và đòi hỏi hơn, khiến anh ấy chán.

Lỗi thì ai cũng có, nhưng người phụ nữ phải hiểu biết tâm lí chồng, biến xấu thành tốt, chứ trách đàn ông thì thiệt thòi bản thân thôi bạn ạ.

Người thật sự tốt là người phân tích, giúp bạn hiểu vấn đề, giúp cuộc hôn nhân của bạn tốt hơn, chứ không phải những kẻ trách chồng bạn rồi khuyên bạn ly hôn đâu.

Bạn tìm topic EQ trong này rồi đọc từ tầng 1 đi, biết đâu bản thân bạn khá hơn, từ đó chồng bạn và cuộc hôn nhân của bạn mới khá hơn được.

Nhắn lời cuối, bạn có quá nhiều tật xấu của phụ nữ, mà các tính tốt như ngọt ngào, tự tin, tự lập, lùi 1 bước tiến 3 bước, v.v... thì lại chẳng có. Bạn phải cố gắng lên, hoàn thiện bản thân rồi thì sẽ chẳng muốn (và chẳng thèm) trách móc chồng nữa đâu. Khi ấy chồng bạn cưng chiều bạn chẳng hết ấy chứ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,633 Bài viết

• 23,454 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Anh chồng là chồng tốt chứ không phải tệ bạc.
    Bản thân chủ top tự nhận mình là người tốt chứ không phải như mọi người xung quanh đánh giá
    Vậy cần xem lại bản thân, nhất là cách giao tiếp, nói năng, thể hiện thái độ thế nào khiến cho mọi người ai cũng đánh giá sai về em, cả cơ quan cũng ghen ghét em, nói em trai gái bồ bịch đanh đá ..., nhất là cái chuyện kể em bụng bầu vượt mặt mà các đồng nghiệp bắt em ôm, dọn hồ sơ, thì có thể chứng tỏ họ rất không ưng ý về em...
    Tâm sự của em quá dài, nhưng nói thật, cách nói chuyện, giao tiếp, xử sự của em với chồng không ổn. Muốn thay đổi, cần nhìn nhận được cái sai của chính mình trong cách nói năng sao cho k khiến chồng hiểu sai về điều em muốn, hiểu sai về con người em.
    Đặc biệt, phải làm sao để chồng MUỐN chứ không là PHẢI làm cho em và con nhé
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Theo em chồng chị đã bơ chị thì chị cũng bơ chồng đi. Giờ chị đang còn nhiều khúc mắc, chưa ly hôn đươc, nhất là về kinh tế thế thì chị đừng vội ly hôn, bắt chẹt kinh tế chồng trước đã. Em thấy nhiều mẹ nói đúng, chuyện hôn nhân nhất là con cái là chuyện của 2 ng, chị nói với mẹ chồng trước để mẹ chồng hiểu giờ chị đag nuôi con như thế rồi thiếu thốn này nọ làm sao cho mẹ chồng thấy hiểu rồi nói với chồng việc đưa tiền mỗi tháng chăm con, e nghĩ nên nói thẳng chuyện chị cũng cần lo cho mình, bạn bè,... giống anh ta, con cũng con chung, không thể chỉ một mình lương chị mà đủ, cứ thế mà đòi tiền chồng, phải là tiền hàng tháng, cũng không được quá ít kiểu 1 lần 1 tr, thời buổi bây h, nuôi đứa con nít mà cầm 1tr thế, lại trog gđ khá giả, làm sao mà lo nổi, có gì nói thẳng ra, đòi quyền lợi cho mình, chỉ là đừng cáu gắt là đc. Lương chị thì trích ra một khoản làm quỹ đen, sau này mọi thứ ổn, chị nên kiếm thêm thu nhập cho mình đi, mấy cái khúc mắc còn trong lòng chị đã giải quyết xong, chồng k sửa đổi thì ly hôn, chứ giờ ly hôn chị cũng k sung sướng gì
    • 32 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

anh này còn thay đổi được
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 8 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Loại ch thế này bỏ quoách đi cho rồi bạn ạ. Mình đọc tâm sự của bạn mà thấy tức wa. Sao lại có cái loại ch như thế chứ. Cái loại đi nói xấu vợ mình với gái thì đúng là loại đàn bà rồi. Bạn cho ch bạn mấy cái váy mà mặc đi. Mà tốt nhất là bạn li hôn đi,con bạn còn nhỏ nên cháu sẽ ko bị tổn thương nhiều chỉ cần mẹ cháu yêu thương nhiều là được. Đừng để dây dưa đến lúc con lớn rồi lại có đứa nữa thì khổ lắm. Chúc bạn sáng suốt.
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Đọc xog cau chuyen cua chi e thấy phục chi vi su nhẫn nhịn cua c wa. Nhug c ak ck c wa công tử oy la dàn ông ma suốt ngày giận dỗi nhu the thi chiều khổ lm. Đã the con lăng nhăng lít nhít sống k chut tinh cam k quan tam vk con nhu the thi sống voi no lm gj. Mac du k bạo lực nhug wa vô tâm tốt nhất chi lên giải thoát cho mjnh đi. Ly hôn con duoi 3 tuổi la con cua mẹ va toà xử cha nó van phải gửi tiền nuoi no ma tài sản dk chia đôi nua chi k phai lo. Sống ly thân k quan hệ k tình cảm gj nhu the tha ly hôn còn hơn c ạ. Ma sống xa nhau lâu k gap còn tình cảm hơn la cu gần nhau ma nhu the đấy c ạ. Là em thi e bỏ lâu oy
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 13 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Nói như bạn thì thằng ck của bạn ý chẳng xé xác bạn ý ra à,người trong cuộc mới hiểu,bàn này dùng biện pháp mạnh quá
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chia sẻ vaˋ cảm thông vớibạn. Mình đang hoàn cảnh giống bạn 80%. Chưa biê´t nêntự viếtđơnly hôn hay chơˋ anh ta viếtcho mình ky´ nữa....
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 13 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Theo mình,1 ng ck như vậy thì bỏ đi ko cần suy nghĩ,thứ nhất bạn đã có công việc ổn định,thứ 2 bạn còn trẻ lo gì chết đói,có ít thì sống theo kiểu ít,trừ phi bạn còn luyến tiếc thằng ck khốn nạn đó,con nhỏ thì đã sao,về nhà ngoại mà hưởng thụ cs của ng phụ nữ,bạn cứ fai luỵ nó là gì,tủi nhục quá,đọc hết tâm sự của bạn mà mình vừa gét ck bạn vừa trách bạn tại sao fai nhịn nhục,bỏ rấp cho khoẻ óc,lâu dần thằng khùng đó lại làm xấu mặt bạn thêm thôi
    • 4 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bạn có thể chỉ rõ giúp mình mình yếu kém ở điểm nào không? Mình thực sự đang rất cần những góp ý chân thành
    • Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 251 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Em thấy ý kiến của chị jenny-lee89 là đúng nhất trong trường hợp của chị hiện tại. Sau nhiều lần cãi vã chị luôn là người nói chuyện làm lành trước mà người sai rõ mồn một là anh ta. Vậy nên giờ đây chị cứ thử làm theo ý kiến của chị Jenny xem sao chị nhé.
    • 322 Bài viết

• 199 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Yêu nhau nửa tháng thì cưới, sau cưới 1 tuần phát hiện có thai 1 tháng. Chưa nói đến quá khứ cũng đủ để thấy bạn dễ dãi quá rồi. Nên sn và xem lại bản thân đi bạn. Tôi đọc từ đầu đến cuối mà chưa tìm ra điểm tốt nào từ bạn cả. Đừng nghe xúi dại, ko phải nói bỏ là bỏ đc đâu. Với tính cách ấy, dù có lấy ai thì bạn cũng sẽ rơi vào cái vòng luẩn quẩn mà thôi
    • 4 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình yêu nhau nửa tháng thì tính đến chuyện kết hôn chứ không phải là kết hôn bạn nhé. Mình kết hôn sau 2 tháng nhận lời yêu nhé bạn. Mình không hề là ng dễ dãi. Bọn mình chọn ngày đẹp để đăng ký kết hôn trước, sau đó đi chọn đồ cưới, đó mới là lần đầu tiên của m và chồng đấy ạ
    • 98 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Bạn ơi, đọc xong thương bạn quá. Giờ có khuyên gì cũng vô ích vì bản thân bạn còn quá yêu chồng bạn dù bạn cứ nói bạn bị chai sạn. Nói bạn bỏ chồng bạn sẽ bảo chồng bạn k đến nỗi tệ, bạn k có tài chính tốt... Chung quy là vì bạn còn yêu, còn hy vọng nên vẫn còn níu kéo. Một khi đã k yêu rồi cho dù chồng bạn có đưa cho bạn hàng tháng vài chục triệu, bạn cũng dứt khoát ra đi.

Bạn đừng bận tâm ai phán xét bạn đúng sai, quá khứ bạn tồi tệ ntn (k hỉu nổi có mẹ đọc xong cả bài tâm sự k thông cảm lại lôi cái quá khứ của bạn ra chửi bới). Giờ bạn tự hỏi bạn còn muốn ở với chồng k? Bạn nghĩ anh ta có thay đổi đc k? Nếu anh ấy k thay đổi thì bạn vẫn chịu đựng anh ấy đc k? Bạn nghĩ con bán sẽ sống tốt trong môi trường gd vậy k?

Chỉ có bạn là ng hiểu hoàn cảnh của bạn và đưa ra quyết định đúng nhất thôi. Bạn hãy bình tâm suy nghĩ, cứ cho 2 vc thời gian, bạn đừng nghĩ về anh ta nhìu quá trong tgian này.

Mình k đến nỗi như bạn. Chồng mình k tệ nếu k muốn nói là niềm ao ước của nhiều người nhưng mình hiểu mình k thể sống hạnh phúc và cho con mình hạnh phúc nếu cứ tiếp tục cuộc hôn nhân này. Dù mình và chồng rất yêu nhau, nhưng mình hiểu vc mình k thể sống chung với nhau được nên mình vẫn nhất quyết ly hôn cho dù mình sắp sanh và chồng mình năn nỉ ntn vì mình hiểu chồng mình sẽ kbg thay đổi tính vô tâm và mình cũng sẽ chẳng bao giờ hài lòng với chồng mình.

Chỉ có mình mới biết đâu là con đường mình nên chọn. Mà đã chọn rồi thì bạn đừng hối hận. Hãy nghĩ cho con bạn nữa nhé vì con trẻ xứng đáng đc hạnh phúc cho dù ntn. Chúc bạn tìm được lối thoát cho riêng bạn. Thương mẹ con bạn nhiều!
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3