có nên tiếp tục làm vợ kiểu này không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.98K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Gửi ông chồng tệ bạc!.Tôi lấy chồng được một năm rưỡi mà với tôi quãng thời gian này là địa ngục trần gian. Chồng tôi không nhậu nhẹt, cờ bạc, ngoại tình hay cá độ anh chỉ duy có một tật xấu là ỷ lại. Từ khi tôi lấy anh về anh chưa một ngày đi làm để lo sinh hoạt phí trong gia đình và lo cho cả em gái đang đi học. Lắm khi tôi nghỉ tôi là con người làm không công trong cái gia đình này. Tôi mang bầu, tôi sinh con, tôi ở cử một mình tôi lo đến tiền điện, tiền nước anh củng chưa bao giờ nhúng tay vào lo chung suốt ngày ôm máy tính, hết máy tính rồi lại tivi thức thâu đêm suốt sáng khi có bóng đá. Bát, đĩa trong nhà anh, em anh ăn song thì chất chồng như núi bọ, kiến bâu đầy anh không buồn đọng tay. nhà cửa thì hởi ơi anh mặc kệ bẩn không chịu được. Tôi mới sinh 10 ngày đã phải ngồi dậy lo cho anh từng miếng cơm rửa từng cái chén. Nợ nần khi ngày một ngỗn ngang anh thì cứ ôm lấy máy tính, tivi suốt ngày. Tôi thì khóc ngày khóc đêm xấu hổ nhục nhả vì nợ người ta đòi nợ chửi rủa đến đột thổ còn anh thì đắp chăn ngủ. Nhiều lúc tôi muốn chết đi cho khỏe nhưng nghỉ tới con lại thôi.
    Đã như vậy mà chuyện bạn bè tôi rất muốn tham gia còn nói tôi giấu diếm nói này nói nọ sau lưng anh không rỏ ràng. Tôi chán lắm chán đến bạc đầu. Tôi sinh con chưa đầy 2 tháng đã vác thân đi làm công nhân để có tiền trang trãi. Đã vậy mẹ chồng còn dt lên đòi tiền hết ngày này qua ngày nọ. Con tôi gửi về ngoại thì anh sỉ diện không chịu. Không tiền tôi nói đi vay thì anh xấu hổ, người ta đến đòi tiền thì anh chửi tôi. Nói thật tôi không muốn sống nửa, tôi cũng không biết những ngày tiếp theo tôi phải làm sao với người chồng này nửa.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,258 Bài viết

• 1,299 Được cảm ơn

thương chị quá, online khuya thế này chắc đang đau lòng lắm...
    Cuộc đời đó có bao lâu mà hững hờ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Không ngày nào ngủ được em à! với lại máy tính thì giờ này mới được ngồi vào. Ông vừa thả ra đây. Cảm ơn em vì chia sẻ với chị
    • 315 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

nếu bi đát thế sao bạn ko thả cái của nợ đó ra đi mà ôm giữ làm gì, nuôi bản than, nuôi con đã cực rồi còn đi hầu ông chồng giấy,nhà chồng làm gì. Sao cứ phải ôm hết vào mình chứ.Mặc kệ tất cả đi bạn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 42 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Lấy chồng để cũng chia sẻ gánh vác mọi chuyện chứ có phải lấy về để cung phụng đâu chị, chị càng làm thế càng đánh mất bản thân khi nào không hay, chị phải nói chuyện rõ ràng với chồng để có cách giải quyết chứ cứ ôm hết cv vào người thì chụi sao nổi, ốm ai lo, còn con cái nữa mà
    • 8,051 Bài viết

• 5,033 Được cảm ơn

Trời sao mà thảm vậy, vợ sinh xong đi làm công nhân, mà chồng ko đi làm, tại sao anh ta ko đi làm, do anh ta vô dụng hay anh ta ham chơi.

Thà lấy chồng nghèo nhưng chồng có ý chí còn hơn ông chồng vô dụng thế. Bó tay, cái đầu anh ta chắc mọc rêu phủ đầy rồi...khó bảo lắm đấy
    • 165 Bài viết

• 517 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bỏ ngay, bỏ khẩn trương bạn nhé. Tôi không thích xui người ta bỏ chồng bỏ vợ, nhưng riêng hoàn cảnh của bạn thì tôi khuyên là bạn nên chia tay với ông chồng này đi. Lý do tại sao thì tự bạn thấy rồi đấy. Hai mẹ con về nhà ngoại sống, tự kiêm tiền nuôi nhau cho khỏe và hạnh phúc hơn. Bạn phải nghĩ đến con bạn nữa. Nếu thương con thì nên sớm dứt khỏi cái cục nợ kia càng nhanh càng tốt. Chứ để lâu đến lúc muốn dứt lại không dứt nổi. Còn nếu bạn vẫn còn yêu thương thắm thiết anh ta thì phải mạnh mẽ, cứng rắn, nói thẳng với anh ta là anh ta phải đi làm kiếm tiền trả nợ và lo cho gia đình. Chứ không thể để tiếp tục tình trạng như thế này được.
    • 1,059 Bài viết

• 476 Được cảm ơn

Khổ thân cho bạn!
    Ko hiểu sao bạn lại có thể chịu đựng lâu như vậy đc nhỉ! Nếu là mình thì mình cho out từ lâu rồi! Ko có chuyện hầu hạ chồng ( chồng khỏe mạnh ko tật nguyền, ốm đau mà lười lao động, ăn bám) như vậy đâu nhé!
    Bạn nên nghĩ cho 2 mẹ con trước đã!
    Chúc bạn nghị lực, sáng suốt nhé!
    BỈM BOBBY, BVS DIANA HÀNG TRẦN GIÁ RẤT RẺ
    https://zaodich.com/forum/f2758/bim-b...ung-a-1344826/
    Xả hàng sơ sinh và Trẻ em giá gốc
    https://zaodich.com/forum/f2758/xa-to.../#post28585374
    • 413 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

có nên tiếp tục làm vợ kiểu này không?---> Nên chứ, đẻ có 1 lần mà lại được những 2!
    -Muốn-Cần-Có-Đủ-
    YM:divangxx73
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,347 Bài viết

• 2,623 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ôi sống thế này mà chồng bạn cũng chịu được, lười chẩy thây ra thế này suốt ngày chi lên mạng với cả ngủ thì cuộc đời có ý nghía gì. Làm người thì cũng phải kiếm việc gì đó có ích mà làm cho cuộc sống nó đỡ chán chứ. Chồng bạn thế này thì chính bản thân anh ý cũng chán cuộc sống lắm, lúc nào cũng cảm thấy vô vị. Không làm gì ra tiền thì phải nhúc nhắc làm đỡ việc nhà cho bạn chứ, người thế này mà không thay đổi thì thôi đi bạn ạ, thôi càng sớm càng tốt, nhưng mà nhà bạn đang ở là nhà ở chung với bố mẹ anh em chồng hay ở riêng? giờ bỏ nhau thì bạn có chỗ ở cho hai mẹ con khg?
    Thôi thử ngồi lại nói chuyện với chồng xem thế nào, biết đầu chồng lại hiểu ra....
    • 344 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Ko biết ngày xưa mẹ nó tìm hiểu bố nó ntn mà bây gio lại ra nông nỗi như vậy.Hay là do mẹ nó nhìn lầm.Cái tính ỷ lại thì ít nhìu nó cũng thể hiện trong quá trình yêu chứ.Có chồng là để mưu cầu hạnh phúc chứ ko phải rước khổ vào thân. Cả 2 VC cùng lo toan vun vén gđ,lỡ một trong hai người có mệnh hệ gì, ốm đau bệnh tật hay thất nghiệp thì còn người kia còn có khả năng lo cho gđ, lo cho con.Bạn đâu có phải là thánh thần nên chắc chắn cũng có lúc sẽ bị đau ốm….Bạn đã bao giờ nghiêm túc nói chuyện với chồng bạn về vấn đề này chưa?Bạn đừng nói chuyện này ở nhà vì vấn đề này tế nhị, gã chồng của bạn ko dễ gì mà hiểu ra vấn đề,sinh lùng bùng lại cãi cọ nhau.Tốt nhất ra quán cà fe nói chuyện.Bạn lựa lời mà nói,cũng đùng hy vọng nhiều,chỉ muốn biết là chồng định như thế nào?Chắng lẽ bắt bạn chịu đựng mãi sẽ ko ổn.Và buột chồng phải phải trình bày quan điểm cuả anh ta,chứ ko nên im lặng vì hôn nhân là đối thoại tìm hướng giải quyết chứ ko phải đối đầu.Ít ra khi biết được quan điểm của chồng,bạn có thể tính bước tiếp theo.Chứ kết hôn chẳng ai muốn ly hôn cả.Khổ cho con cho cái.Nhưng mà thú thật giang sơn dễ đổi bản chất khó dời, thằng chồng mà ko cùng gánh vác lo toan thì có nói cũng bằng thừa, rồi đâu cũng vào đấy.Mình chẳng muốn gd bạn đổ vỡ nhưng thú thật đã đến đường cùng thì tự lo cho mình và cho con càng sướng hơn.Để lão ấy tự lo bản thân và lo cho gđ bố mẹ anh chị em của lão.Bạn nhẹ cả nợ.Cùng lắm thì bảo chồng e tự lo cho con và em,anh lo cho anh và cho gđ bố mẹ anh chị em của anh đi.Vẫn sống chung nhà,ko đi đâu hết để xem lão thế nào???chuyện gì im lặng ôm nợ vào thân rùi lên đây kêu khổ.bạn tự giải phóng cho bạn đê
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Khổ thân bạn quá. Mình cũng đg là ng vợ đau khổ vì chồng nhưng cũng chưa khổ như bạn. Bản thân m cũng chưa biết giải quyết việc của m ntn nên cũng chẳng dám đi khuyên ai. Mình chúc bạn sẽ sớm tìm đc con đg hp của m, cố lên bạn nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 285 Bài viết

• 393 Được cảm ơn

Bạn ơi, bạn bây giờ đã khổ thế, sau con bạn lớn lên nó còn khổ hơn vì có thằng bố chả ra gì. Thà hai mẹ con đùm bọc lấy nhau còn hơn. Bạn bỏ được lão ấy là may đấy ! Dũng cảm đi!
    Một cuộc đời chẳng có giá trị gì, nhưng cũng chẳng có gì giá trị bằng một cuộc đời
    • 68 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

cháncho cảnh cuộc sống vợ chồng bg, mỗi nhà mỗi cảnh, đàn bà ai cũng khổ hết...Lũ đàn ông vô dụng
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 134 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

khổ thân chị quá chị à. theo em chị nên bỏ của chạy lấy người đi chị. sức đâu mà làm mọi việc đang ra đàn phải làm như thế. nếu chồng chị đúng là đàn ông, đúng là trụ cột trong gia đình thì đã thay đổi từ lâu rồi. mà chính chị cũng có lỗi. lỗi của chị là tự mình gánh vác 1 mình, việc đó đã vô tình dung túng cho đứa trẻ to xác nhà chị đấy. chúc chị tìm được con đường sáng hơn
    Chồng là chồng ơi suốt đời mình yêu mãi thôi
    Dù nghèo hay sang em vẫn mong luôn mãi bên chồng
    Em thương chồng không vì đẹp trai
    Em thương chồng chịu khó giỏi giang
    Thương chồng quá đi...!
    [IMG]https://img.webtretho.com/forum/signa...26_3.gif:x:x:x[/IMG]
    • 816 Bài viết

• 2,010 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi suxisu Xem bài viết
    Gửi ông chồng tệ bạc!.Tôi lấy chồng được một năm rưỡi mà với tôi quãng thời gian này là địa ngục trần gian. Chồng tôi không nhậu nhẹt, cờ bạc, ngoại tình hay cá độ anh chỉ duy có một tật xấu là ỷ lại. Từ khi tôi lấy anh về anh chưa một ngày đi làm để lo sinh hoạt phí trong gia đình và lo cho cả em gái đang đi học. Lắm khi tôi nghỉ tôi là con người làm không công trong cái gia đình này. Tôi mang bầu, tôi sinh con, tôi ở cử một mình tôi lo đến tiền điện, tiền nước anh củng chưa bao giờ nhúng tay vào lo chung suốt ngày ôm máy tính, hết máy tính rồi lại tivi thức thâu đêm suốt sáng khi có bóng đá. Bát, đĩa trong nhà anh, em anh ăn song thì chất chồng như núi bọ, kiến bâu đầy anh không buồn đọng tay. nhà cửa thì hởi ơi anh mặc kệ bẩn không chịu được. Tôi mới sinh 10 ngày đã phải ngồi dậy lo cho anh từng miếng cơm rửa từng cái chén. Nợ nần khi ngày một ngỗn ngang anh thì cứ ôm lấy máy tính, tivi suốt ngày. Tôi thì khóc ngày khóc đêm xấu hổ nhục nhả vì nợ người ta đòi nợ chửi rủa đến đột thổ còn anh thì đắp chăn ngủ. Nhiều lúc tôi muốn chết đi cho khỏe nhưng nghỉ tới con lại thôi.
    Đã như vậy mà chuyện bạn bè tôi rất muốn tham gia còn nói tôi giấu diếm nói này nói nọ sau lưng anh không rỏ ràng. Tôi chán lắm chán đến bạc đầu. Tôi sinh con chưa đầy 2 tháng đã vác thân đi làm công nhân để có tiền trang trãi. Đã vậy mẹ chồng còn dt lên đòi tiền hết ngày này qua ngày nọ. Con tôi gửi về ngoại thì anh sỉ diện không chịu. Không tiền tôi nói đi vay thì anh xấu hổ, người ta đến đòi tiền thì anh chửi tôi. Nói thật tôi không muốn sống nửa, tôi cũng không biết những ngày tiếp theo tôi phải làm sao với người chồng này nửa.
    ÔI sao giống chồng chị quá ,chị cũng tưởng là chiu dc nhưng sức chiu đựng có hạn nên cái gì đến sẽ đến ,bây giờ sống ko chồng thấy thanh thản hơn .
    • YF
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 563 Bài viết

• 293 Được cảm ơn

Nếu sự thật là những gì bác gái này nói thì tui ngạc nhiên là họ vẫn còn có thể sống chung!
    Đừng xem chữ ký của mình nhé:... Ông vào đây với tư cách cá nhân, thằng nào vô giáo dục mới đề cập đến gia đình riêng của ông khi thảo luận!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • 185 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Chia sẻ cùng chị! Gần nhà em cũng có trường hợp như chị mà chị ấy tự vẫn chết rồi. Chị ơi thoát ra đi nếu không muốn mọi việc trở nên quá tệ. Coi như cuộc đời mình lầm lỡ
    • 369 Bài viết

• 768 Được cảm ơn

Thees sao c lại chọn loại đàn ông này để lấy???
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 145 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Thế này mà cũng gọi là chồng ư? chị lấy phải cục nợ về rồi đấy, giải phóng bản thân sớm đi chị ạ. Non sông dễ dời, bản tính khó đổi. Ông chồng chi lười nhác rồi sẽ sinh tật cho mà xem, ít nữa rồi sẽ là cờ bạc, gái gú.... nói chung là nhàn cư vi bất thiện mà. Phải em, em chạy làng lâu rồi