Có nên thú nhận với ck?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.94K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Vc em hiện nay đang sống bên ngoại vì em nhờ ngoại chăm sóc cho con em, chính vì vậy em chấp nhận gánh kinh tế gia đình ngoại (và em tự thấy đó là trách nhiệm của em). Hàng tháng em chu cấp cho ông bà 20tr, chuyện chợ búa em cũng lo luôn, đồng thời mỗi tháng vc em góp vào quỹ chung mỗi người 15tr (do lương ck em 15tr 1 tháng). Chuyện em chu cấp cho nhà ngoại em giấu ck em, em chỉ nói là ông bà giữ giùm vì sợ ck nói ông bà giữ cháu mà lấy tiền. Nhưng sau Tết, chuyện buôn bán của em ko thuận lợi, gần hết tháng mà em chỉ gom đc 8tr, em ko biết có nên nói thật cho ck biết ko, tại vì em muốn xin ck phụ tiền gửi ông bà ngoại, em ko muốn ông bà biết em khó khăn. Nhưng em sợ sau chuyện này ck em sẽ khi dễ ba mẹ em. Mn cho em lời khuyên với.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

50 lượt đọc mà ko có anh chị nào cho em lời khuyên sao?
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 557 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Dù bạn hỏi ý kiến nhưng tôi thấy bạn đã có câu trả lời cho mình rồi . Ông bà có câu nói "Giấy không bao giờ gói được lửa" . Chẳng sớm thì muộn chồng bạn cũng sẽ biết.

Nếu nói thật với chồng, đòi được tiền đưa cho cha mẹ bạn đủ 20 triệu / tháng thì chắc chắn chồng bạn chẳng vui . Còn tiếp tục dấu thì tìm đâu ra 20 triệu nộp cho cha mẹ bạn hàng tháng đây . Bạn đã không trung thực với chồng bạn . Không ông chồng nào chịu để vợ mình gạt mình cả, nhất là trong vấn đề tài chánh .

Có điều, nói sớm thì ít bị trách hơn là nói trể . Càng để lâu thì có thể phát sinh ra chuyện lớn hơn . Chi bằng nói thật với chồng, và nói với cha mẹ bạn rằng bạn không thể chu cấp cho ông bà 20 triệu hàng tháng được nữa. Nếu ông bà thật sự thương con cháu, sẽ không lấy số tiền 20 triệu/ tháng đâu khi biết con mình đang gặp khó khăn về tài chánh . Rồi hỏi ý kiến chồng bạn xem có thể góp cho ông bà ngoại bao nhiêu 1 tháng . Đồng vợ đồng chồng đưa tiền cho gia đình ngoại thì sẽ tốt hơn là bạn tự quyết định lấy một mình
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 47 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Bạn giấu chồng vậy là điều không nên. Mình nghĩ có đưa cho nhà ngoại bao nhiêu thì cũng nên thuận vợ thuận chồng sau này mới dễ sống. Mà mình thấy bạn kiếm tiền giỏi thật đó. Mỗi tháng có thể đưa ngoại hẳn 20 triệu lại còn chợ búa cơm nước nữa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 500 Bài viết

• 1,002 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình có cô bạn giống bạn, đắm đuối vì nhà mình mà mụ mẫm hết cả. Mình nghĩ bạn vì thương bố mẹ, muốn bố mẹ mình thoải mái nên mới xông xênh như thế, chứ không phải là cảm thấy có trách nhiệm, bởi vì lý do đó không hợp lý. Chính vì nó không hợp lý, nên bạn không dám nói với chồng. Chồng bạn sống bên nhà ngoại, gửi con nhà ngoại, mỗi tháng đưa bạn 15 triệu tiết kiệm, tin rằng anh ấy là người sống cũng biết điều. Nếu bạn nói ngay từ đầu là bạn muốn đóng góp cho bố mẹ thì anh ấy không ý kiến gì, nhưng sẽ đưa ra 1 con số hợp lý hơn vd 10 triệu. Đó là điều bạn không muốn. Bạn muốn đưa 20 triệu cơ, một con số không hợp lý trong khi lương chồng bạn là 15 triệu. Bạn không thấy thương chồng bạn sao? Lương 15 triệu, đưa vợ hết, vợ biếu bố mẹ vợ 1 tháng 20 triệu.

Vấn đề ở đây là bạn đang làm cho mọi chuyện rất phức tạp.

1. Lúc bạn hứa đưa 20 triệu/ tháng, bố mẹ bạn có thắc mắc gì không? Hay bạn vỗ ngực chúng con kiếm được, ông bà khỏi lo nên bố mẹ bạn cho rằng đó là con số nhỏ so với thu nhập của 2 bạn. Bạn trót sĩ rồi, nên bây giờ không dám nói lại, vừa sợ bố mẹ lo, vừa sợ bố mẹ coi thường chồng?
    2. Bây giờ bạn nói là trước nay đưa ông bà 20 triệu, chồng bạn sẽ nghĩ gì về bố mẹ bạn? Rằng chồng bạn nuôi cả nhà bạn? Còn nhà anh ấy được gì?
    3. Bây giờ bạn nói trước nay vẫn giấu, chồng bạn sẽ nghĩ gì về bạn? Anh ấy có yên tâm giao tiền cho bạn nữa không?

Nói bạn nghe, bố mẹ mình ở cùng vợ chồng mình, nhiều lúc thương bố mẹ, mình cũng hay biếu ông bà khoản này khoản kia, nhưng bao giờ cũng trung thực, không vung tay quá trán, và đều là tiền của riêng mình. Có những khoản mình bàn với chồng biếu cả 2 nhà thì 2 vợ chồng cùng góp tiền. Khi mình biếu tiền, bao giờ bố mẹ mình cũng hỏi tiền của ai, có biếu thông gia không, có đủ tiền tiêu không. Hợp lý thì mới nhận.

Bây giờ chuyện nhà bạn mình nghĩ thành thật là tốt nhất, nhưng nếu bạn ướm chừng chồng bạn sẽ mất lòng tin ở bạn, có cái nhìn không thiện cảm về bố mẹ bạn, thì hãy "bắt đầu" thành thật từ bây giờ. Ví như cái vụ bạn gom được 8 triệu, chồng đưa 15 triệu, nhưng vẫn nhất nhất muốn đưa 20 triệu cho bố mẹ là không được rồi. Bạn nên bàn với chồng, mình ở nhà ông bà, ông bà chăm con cho mình, mình nên đóng góp 1 chút, xem chồng gợi ý bao nhiêu. Mình nghĩ với khả năng kinh tế nhà bạn, đưa ông bà 10 triệu là rất tốt rồi. Về phía bố mẹ bạn, bạn cũng nên nói với ông bà là từ giờ chỉ đưa 10 triệu (hoặc khoản nào đã thống nhất với chồng) vì còn phải tiết kiệm làm việc khác. Còn chuyện qua rồi, tạm thời lờ nó đi, xem tình hình mà quyết định có nên kể với chồng không. Nhưng nếu bạn cứ đâm lao theo lao, đến lúc mọi việc vỡ lở, tình vợ chồng rồi quan hệ con rể - bố mẹ vợ sẽ bị ảnh hưởng.

Chúc bạn sáng suốt!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình đã thành thật với ck, rất may anh ấy rất hiền lành và cảm thông nên mọi chuyện đã yên ổn. Mình chân thành cảm ơn tất cả mọi người đã cho mình lời khuyên.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 47 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Vậy phải chúc mừng bạn vì có một người chông quá tuyệt vời, chúc vc bạn luôn hạnh phúc.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi 132457 Xem bài viết
    Mình đã thành thật với ck, rất may anh ấy rất hiền lành và cảm thông nên mọi chuyện đã yên ổn. Mình chân thành cảm ơn tất cả mọi người đã cho mình lời khuyên.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 225 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

chúc vợ ck bạn luôn hạnh phúc
    SHOP TÌNH YÊU CHUYÊN CUNG CẤP CÁC SP PHÒNG THE
    ...............--------------......................
    - DV GIẢ VÀ CÁC CÔNG CỤ TỰ SƯỚNG CHO CẢ NAM VÀ NỮ.
    - THUỐC KÍCH THICH HAM MUỐN TÌNH DỤC.
    - THUỐC KÉO DÀI THỜI GIAN QUAN HỆ.
    -CÁC LOẠI GEN BÔI TRƠN, GEN SE KHÍT ÂD,, MÁY MATSA,
    - CÁC LOẠI BAO CAO SU ĐÔN DÊN KÍCH THƯỚC, BI, GAI, GÂN, CÓ RUNG.
    ...............--------------......................
    - CAM KẾT HÀNG CHUẨN, ĐẢM BẢO CHẤT LƯƠNG,,
    - SHIP HÀNG NHANH CHÓNG KÍN ĐÁO....NHẬN HÀNG VÀ THANH TOÁN TIỀN
    -Zalo : 094.1941122
    Web 3consau.vn
    ao_20su_20gia_20lai_20buon_20ma_20thuot_20gia_20nghia_203consau_vn_202_e2aa5fc6a74c41cab3f5a98cf51d4bf2