Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có nên ngoại tình với người yêu cũ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 25.4K Lượt đọc
  • 145 Trả lời

• Trang 7/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 110 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nissan_white Xem bài viết
    Dạ thưa chị cứ 1 người đàn ông ngoại tình là kèm theo ít nhất 1 đàn bà hư hỏng đấy chị ạ. Em ko tính kiểu bóc bánh trả tiền nhé. Nên con số đàn bà như em ko ít đâu. Em chưa tính đến 1 ông ngoại tình cùng lúc với mấy ng đấy. cho nên tính chính xác thì số lượng đàn bà ngoại tình nhiều hơn đàn ông. Em ko ngụy biện nhưng đấy là sự thật phải chấp nhận. CS là như thế em chấp nhận HP kiểu này thì chấp nhận bất hạnh nếu phải trả giá.
    Chữ to (to lắm) : Hoàn toàn đồng ý với thí chủ.
    Đàn bà ngoại tình luôn nhiều hơn đàn ông. Đàn ông thì chơi bời nhiều hơn đàn bà rất rất rất.... nhiều
    Thí chủ nên ngoại tình, tội gì phải vật vã khi mà mình có thể.....
    Thí chủ dũng cảm lên, làm con đàn bà rẻ tiền sướng lắm
    Thay mặt hội Phụ Nữ VN, bần tăng tặng thí chủ bằng khen "Người vợ nhân dân- vợ của toàn dân"
    Tôi mơ thành triệu phú.
    Cứu vớt gái bơ vơ (Phạm Duy)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 30 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chủ topic lên đây hỏi về chuyện này làm gì cho mệt. 9 người 10 ý, làm cho chị càng thêm rối. Em khuyên chị về hỏi chồng & con chị í, xem chị đi ngoại tình 1 lần rồi, giờ làm lần nữa có được không.
    Quần Áo cho BÉ & BẦU...Bền, Rẻ, Đẹp...
    https://www.facebook.com/VnxkQuanAoBeVaBauReDepBen

1841_436133773138813_2094621987_n
    208701_436136096471914_377187172_n
    576666_436136173138573_1709417760_n
    62396_436136389805218_574851139_n
    • 83 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ViCam08 Xem bài viết
    Chẳng hiểu sao anh thichchemgio lại cứ thắc mắc mãi về "những người đàn bà còn lại"
    Tại vì nếu bạn chịu khó ngồi đọc lại từ đầu topic, bạn sẽ thấy nhiều người chỉ xem topic này hoặc để mua vui, hoặc để xả những ấm ức, hoặc đơn giản chỉ để tỏ ra chính nghĩa và mắng cho sướng miệng.

Ném một hòn đá, nếu cảm thấy có lòng thì hẵng ném. Còn ném cho bằng thích, ném vì ai cũng ném, ném cho bõ ghét thì ném làm gì vậy?

Ngay cả việc khi tôi vừa lên tiếng comment, lập tức có vài người mỉa mai rằng sau này sẽ có topic thickchemgio và nissan ngoại tình. Trong khi họ chẳng biết tôi là ai, và thậm chí có thể chẳng hiểu tôi nói gì nữa kia.

Chính hay tà nó mong manh lắm. Cuộc đời đừng mạnh mồm nói cứng bất kỳ cái gì.
    • 83 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Tôi ko loại trừ topic này có thể là topic chém gió (sorry bạn Nissan nếu ko phải).

Nếu là topic thật thì tôi xin miễn bình luận.

Còn nếu topic này quả thực là chém gió thì phải thanks bạn Nissan 1000 lần. Nhờ cái topic này mà tôi được thấy nhiều chuyện quả thật buồn cười... :Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 183 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Có lẽ anh là người hiểu biết và qua nhiều trải nghiệm về tình cảm thì mới có đc cái nhìn khách quan và cảm thông như vậy.
    Em nghĩ đây là vấn đề nhạy cảm và luôn bị phần đông dư luận phản đối. Đấy cũng là tất yếu vì đã là người vợ ng mẹ thì luôn mong muốn gia đình mình ko có bóng dáng của NT3. CHỉ có điều họ luôn quy tội cho NT3 chứ ko quy tội cho ng chồng của mình.
    Hai chữ ngoại tình luôn là nỗi ám ảnh của tất cả các gia đình chứ ko phải của riêng ai. Bản thân em biết em như thế là sai. Nhưng tình cảm là điều ko ai dễ gì sai khiến đc. Và XH vấn đề này vẫn xảy ra và có phần ngày càng gia tăng hơn.
    Nếu như anh là ng hoạt động trong lĩnh vực tâm lý XH học anh sẽ cắt nghĩa đc vì lý do gì mà hiện tượng này từ xưa đến nay luôn duy trì và ngày càng gia tăng. Em ko nguỵ biện cho cái gia tăng để mà tự do ngoại tình nhưng em thấy đấy là sự thật.
    Còn ngoại tình với ng cũ với em thấy nguy cơ là dễ xảy ra. Nhất là khi lý do ngày trước chia tay ko có hận thù.
    Còn những chị tự cho mình là cao quý và ném đá em thì hoàn toàn đúng anh ạ. Vì họ có cs chuẩn mực và miễn dịch với hiện tượng ngoại tình cho nên họ ko chấp nhận sự NT cũng là tâm lý đúng. Chỉ có điều các chị có dám chắc chồng mình ko NT và mình ko NT cho đến hết cuộc đời ko.
    Em tự nhận em ko phải dạng lẳng lơ. Vì thật sự bản thân em khi đã có chồng rồi vẫn nhiều đàn ông thích và đặt vấn đè cặp kè chứ em ko bẫy họ. Chỉ thích thôi chứ em ko nói họ yêu em vì họ đều có vợ hết rồi. CÒn người cũ này thì chúng em yêu nhau thật sự nhưng vì hoàn cảnh lúc đấy em đã có chồng có con nên ko thể đến với nhau. Anh ấy cũng vì cha mẹ nên phải lấy vợ . Giờ quay lại muốn bù đắp cho em nên em mới phân vân thôi. CHứ nếu đơn thuần chỉ là cặp kè mua vui thì có khối ng con gái xinh đẹp hơn em.
    Hiện giờ thì em đã gq xong vấn đề này rồi. Chỉ thỉnh thaỏng đt, email cho nhau thôi. Em có nói với anh ấy là : anh đừng tạo điều kiện cho em hư thêm 1 lần nữa. Và các mẹ biết anh ấy nói gì không: Anh biết em là ng ngoan chỉ cần em biết hư với anh thôi. Thế cho nên các chị cũng cần cảnh giác. Vì đàn ông khôn ngoan là chỉ chọn gái ngoan đề cặp thôi. Như thế là rất khó phát hiện.
    Mới đọc qua, tôi tưởng bạn là con mụ mà tôi đang gặp ấy chứ :Laughing:

Tôi đang gặp trường hợp này nên tôi tin đây là sự thật. Tôi đã xử đẹp người đàn bà đó nhưng vẫn chưa hả giận, tuy nhiên tôi vẫn để cho gia đình cô ta yên.

Hiện tại, cả hai đều hứa chấm dứt, nhưng mà tôi lưu tất cả bằng chứng đây, nếu còn léng phéng, thì tôi sẽ post đầy đủ bằng chứng và thông tin cá nhân của mụ ta lên mạng và thông báo cho gia đình cô ta biết, cho tan cửa nát nhà luôn. Loại đàn bà mê muội này khó trị lắm.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 110 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thickchemgio Xem bài viết
    Tôi đọc từ đầu đến hết, tôi ko phán xét hay bình luận, tôi chỉ thấy:

1. Một số đàn bà tự cho là mình cao quý, tự suy diễn câu chuyện theo cách nghĩ của mình. Sau đó lên mặt dạy đời và phê phán một đàn bà khác.
    2. Ai cũng vội ném cục đá, chưa thấy ai chịu khó hỏi đến hoàn cảnh gia đình của người đàn bà chủ top.

Quan điểm của tôi, khi tôi chưa hiểu chuyện thì tôi ko bình luận. Nhưng tôi thấy topic này thực sự có ích, nó giúp tôi hiểu nhiều về đàn bà. Đặc biệt là những người đàn bà "tự cho là mình cao quý" và ném đá nặng tay nhất.

3.Tôi đồ rằng những ai ném càng nặng tay, chính bản thân họ có vấn đề về tâm lý khi nghe đến 2 chữ ngoại tình.
    Thí chủ thật rộng lượng, chắc nhiều chị em hâm mộ lắm đây
    1. Đương nhiên, cái xấu là phải bị lên án. Tốt đẹp còn bị dìm hàng đầy kia kìa
    Và trong số những người lên án có nhười chưa bị lộ:Laughing:
    2. Ngoại tình với bất cứ lí do gì cũng đáng bị lên án,sỉ nhục. Ai cũng đc quyền bình luận, khen chê tùy. Đưa thông tin lên mạng phải chịu thui, đây ko phải nhà riêng hay chốn riêng tư.
    3. Bần tăng cũng thích ngoại tình:Laughing:

P/S: thí chủ hạ thủ lưu tình
    Tôi mơ thành triệu phú.
    Cứu vớt gái bơ vơ (Phạm Duy)
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 45 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi patin Xem bài viết
    Mới đọc qua, tôi tưởng bạn là con mụ mà tôi đang gặp ấy chứ :Laughing:

Tôi đang gặp trường hợp này nên tôi tin đây là sự thật. Tôi đã xử đẹp người đàn bà đó nhưng vẫn chưa hả giận, tuy nhiên tôi vẫn để cho gia đình cô ta yên.

Hiện tại, cả hai đều hứa chấm dứt, nhưng mà tôi lưu tất cả bằng chứng đây, nếu còn léng phéng, thì tôi sẽ post đầy đủ bằng chứng và thông tin cá nhân của mụ ta lên mạng và thông báo cho gia đình cô ta biết, cho tan cửa nát nhà luôn. Loại đàn bà mê muội này khó trị lắm.
    Đàn bà hay đàn ông khi dính lưới tình đều mê muội cả. Em ko biết vợ của bồ em khi biết chuyện có xử đẹp đc như chị ko. Họ hứa chấm dứt là biết mình sai rồi. Nhưng em thấy nhiều chị ném đã em dữ dằn ghê gớm quá. Ko biết các chị ấy nếu gặp phải tinhf huống như chị thì trừng trị NT3 như thế nào và chồng mình ntn.
    • 45 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Đọc hết các bài ném đá của các mẹ em thấy mình thấy dại khi lập cái top này để hỏi cái tình huống của mình. Nhờ mod khóa lại giup em.
    • 707 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Đọc hết các bài ném đá của các mẹ em thấy mình thấy dại khi lập cái top này để hỏi cái tình huống của mình. Nhờ mod khóa lại giup em.
    trước khi khóa cho mình góp ý kiến!
    Mẹ hãy đặt mình là 2 đứa con! bạn có hận mẹ khi ngoại tình, phá vỡ hạnh phúc gia đình k? Nếu mẹ bị bạo hành gia đình, chồng hờ hững ngoại tình, hay tính cách không thể chấp nhận được, mẹ hãy ly dị và đi bước nữa! Nếu chưa cắt đứt xong, thì dù biện minh thế nào, mẹ cũng là người có lỗi!
    Trước khi làm điều dại dột, mẹ hãy tưởng tưởng: chồng biết được, ly dị, mẹ mất quyền nuôi con, con không thèm nhìn mặt, la vào mặt mẹ " tôi ghét bà, đồ đàn bà..., tôi không muốn nhìn mặt bà nữa", cảm nhận nỗi đau sinh con, nuôi con để nó mắng vào mặt mình như thế...để xem bạn có đủ can đảm tiếp tục k? nếu bạn trả lời "không sao" thì mình tin người đàn ông tình nhân ấy, cũng sẽ rời bỏ bạn sau thời gian ngắn vui chơi! vì k người đàn ông nào chấp nhận phụ nữ bỏ chồng bỏ con.
    • 108 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

...
    • 108 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Thực sự, em k hiểu chị muốn gì ở topic này nữa!
    Chị đặt ra một câu hỏi, mà trong đầu chị đã có sẵn câu trả lời. E có cảm giác, chị lên đây kêu ca để tìm người ủng hộ cho câu trả lời ấy, khỏa lấp đi cảm giác tội lỗi của chị, đổ vấy cho số phận cùng chị. Và khi ngta đưa ý kiến của mình, k hợp vs suy nghĩ của chị thì chị cũng đanh đá chua ngoa không kém! Chẳng lẽ, khi lấp ra topic này, chị k nghĩ có thể mình sẽ bị "ném đá" thương tiếc hay sao?!
    Em chưa chồng con, nên k có đủ kinh nghiệm, vốn sống để tham gia khuyên răn hay đá xoáy chị, em chỉ bực mình về cách chị trả lời mọi người thôi, chị làm ra vẻ yếu đuối tội nghiệp, nhưng e k thấy vậy!
    Việc của chị, mọi người có nói sao, ng quyết định vẫn là chị!
    Thân!
    • 350 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Hãy trân trọng những gì mình đang có bạn ạ...chẳng nhẽ chỉ vì thứ tình yêu nam nữ ( cứ cho là yêu thật) tầm thường đó - mà lại đánh đổi một cs hạnh phúc đang có sao???? cs đâu chỉ có thứ tình yêu đó...bạn đã ngoại tình một lần rồi mà vẫn chưa thức tỉnh sao bạn??? bạn may mắn vì chồng bạn đã không biết chuyện chứ nếu không chắc giờ này chắc bạn.......bạn hãy nghĩ và chăm sóc gd mình nhiều hơn..và không nên liên lac với ngừoi kia nữa ...còn nếu 2 ngừoi yêu nhau quá thì hãy li dị đi rồi hãy đến với nhau chứ đừng làm khổ ai.

vài lời chúc bạn sớm tỉnh ngộ ..
    • 5,353 Bài viết

• 2,788 Được cảm ơn

Ngoại tình với Nyc chả khác gì nhai kẹo cao su xong, nhè ra dính vào que tăm, ngày mai lấy ra ăn lại....vì ko có tiền mua kẹo mới :Laughing: ghớm ....ghê chết.....mà làm gì còn vị gì nữa:Nottalkin:
    OX4Bp7dJuUp7
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 283 Bài viết

• 461 Được cảm ơn

Đọc tên cái topic cười vãi cả ra quần ( xin lỗi cả nhà).Nếu thấy không thương con nữa, ghét thằng chồng mình rồi thì a lê hấp thôi bác chủ top ạ.Thích là phải nhích ngay chứ lị.Nhưng bác cẩn thận không rồi được ba cái lần vào nhà nghỉ sướng âm ỉ sau vợ thằng bồ nó phát hiện, báo tin cho thằng chồng mình thì chết cha, ăn no đòn, nhục như con trùng trục.Mà lúc đấy có bỏ chồng rồi ngỏ ý muốn theo bồ thì nó cũng chạy cong kèn ra, chạy đứt quai dép về nhà úp mặt vào tí vợ nó khóc ầm lên : anh sai rồi, anh xin lỗi, anh đổi gió thôi, em mới là lẽ sống đời anh, thiếu em đời anh thành vô nghĩa....
    Chúc bác chủ top sáng suốt để đưa ra quyết định hết sức quan trọng
    P/S : Lần sau đừng hỏi những câu kiểu này, bị mọi người ném đá đau lắm bạn ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,039 Bài viết

• 835 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thickchemgio Xem bài viết
    Tôi ko loại trừ topic này có thể là topic chém gió (sorry bạn Nissan nếu ko phải).

Nếu là topic thật thì tôi xin miễn bình luận.

Còn nếu topic này quả thực là chém gió thì phải thanks bạn Nissan 1000 lần. Nhờ cái topic này mà tôi được thấy nhiều chuyện quả thật buồn cười... :Laughing:
    Bác cười cái gì thế ợ ? Bác cười vì có nhiều người phản ứng quá gay gắt, đanh đá cho cái "Tình yêu là mù quáng, là xuất phát từ trái tim, khó điều khiển bằng lý trí" của bà chị chủ top ạ ?

Hay mọi người phải học tập bác "Ối giời ! Chuyện nhà nó, mình biết cái gì mà chỉ trỏ bình luận".
    • 2,116 Bài viết

• 1,643 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhtruc14 Xem bài viết
    ăn bánh khỏi phải trả tiền.. ngu gì mà đàn ông nó ko ăn..
    đàn ông nó nhiều vợ, đẻ ra đứa nào cũng biết là con của nó
    còn đàn bà ngoại tình, đẻ ra biết là con của thằng nào?
    mà em nghĩ trên đời này chỉ có loại đàn bà ngu mới cho đàn ông nó chơi chùa ko mất tiền..
    em xin hêt
    công nhận là ngu thật
    Tìm hội nhóm giao lưu kết bạn có cùng sở thích, mục tiêu nghề nghiệp để trao đổi, giúp đỡ nhau trong công việc các lĩnh vực
    • 83 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi patin Xem bài viết
    Loại đàn bà mê muội này khó trị lắm.
    Cho tôi phản biện tí, sao ko tự xem lại kỹ năng giữ chồng của mình? Trách chồng, trách "loại đàn bà mê muôi" thì cũng trách mình chứ nhỉ?

(Tôi đùa, đừng để bụng)
    • 83 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuong_tang7 Xem bài viết
    2. Ngoại tình với bất cứ lí do gì cũng đáng bị lên án,sỉ nhục. Ai cũng đc quyền bình luận, khen chê tùy. Đưa thông tin lên mạng phải chịu thui, đây ko phải nhà riêng hay chốn riêng tư.
    3. Bần tăng cũng thích ngoại tình:Laughing:
    Bạn nói đúng, bình luận thế nào là tùy người đọc vì thông tin là mở mà. Đã đưa topic lên là coi như chịu chết với miệng đời rồi.

Tuy nhiên tôi nghĩ nên tùy chuyện. Bạn tự cho bạn có cái quyền phán xét người khác, okie thôi chả vấn đề gì, mạng mà. Nhưng qua cái cách phán xét hay bình luận của bạn, người ta có thể ngầm đánh giá nhân cách của bạn.

Tôi cũng thích ngoại tình :Laughing:
    • 83 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi _Ohla_ Xem bài viết
    Hay mọi người phải học tập bác "Ối giời ! Chuyện nhà nó, mình biết cái gì mà chỉ trỏ bình luận".
    Ngoan nào, nói bạn ko hiểu đâu, lớn tí nữa sẽ hiểu. Nói chung là nên nghe nhiều, nhìn nhiều hơn là nói nhiều.

Đến khi nào bạn ngộ được điều này: Đôi khi điều mình thấy chưa chắc đúng như điều mình nghĩ. Đến lúc đó thì bạn hiểu rồi đó :Laughing:
    • 45 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

ko hiểu sao người cũ của em biết em lập top này. anh gửi email cho em nói rằng em phân vân như thế nghĩa là em vẫn còn yêu anh, cho anh thời gian sắp xếp chuyện gia đình, cụ thể là sau cái tết này anh sẽ bỏ vợ để mình sống với nhau. em đọc mà thấy sợ. Hiện tại em chưa trả lời email. Các bác bảo em phải làm sao đây'
  • Trang 7/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7
  • 8