Có nên lấy người đã từng ly dị vợ và có con?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 23.2K Lượt đọc
  • 85 Trả lời

• Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tinhyeu_tinhban Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngonhattruong Xem bài viết
    Tôi cũng là người giống như bạn trai của bạn đấy.cũng có gia đình và có 2 con.tôi cũng giống như a ta,cũng giấu người yêu.và khi người yêu biết chuyện thì cô ấy cũng chia tay anh.có lẽ tình yêu của cô ấy chưa lớn,để chấp nhận sự việc này.chúng tôi biết,khi chúng tôi giấu việc đã ly hôn,là chúng tôi đã sai.nhưng mà tại vì chúng tôi sợ đối phương không chấp nhận.bởi vì tôi yêu cô ấy thật lòng.lo lắng và quan tâm cô ấy,và cũng nghĩ đến việc hôn nhân.chúng tôi đã đỗ vỡ 1 lần rồi,nên rất cân nhắc.cũng rất chín chắn trong hôn nhân.tôi biết bây giờ bạn rất buồn,rất sốc,rất khó chấp nhận sự thật này.nhưng đó đã là sự thật.và tôi nghĩ anh ấy cũng rất buồn và cũng đang rất suy sụp như tôi.nếu bạn cảm thấy yêu a ấy thật lòng,và anh ấy tốt với bạn,có thể lo lắng cho bạn quãng đời còn lại,bạn sẽ vượt qua ba mẹ bạn,và chứng minh cho họ thấy mình ko lựa chọn sai lầm.thì lúc đó ba mẹ bạn cũng vui.yêu a ấy thật,bạn sẽ phải hy sinh,mình hy vọng tình yêu bạn đủ lớn,để vượt qua chuyện này.bởi vì mình trong hoàn cảnh đấy và mình hiểu a ấy yêu bạn như thế nào.
    Nếu anh nói với cô ấy ngay từ đầu, đã không mất thời gian và lãng phí tình cảm của cả 2 người. Cái việc sợ cô ấy không chấp nhận là ngụy biện. Cô ấy tạm thời không biết không có nghĩa là việc đó chưa bao giờ xảy ra. Sớm muộn cô ấy sẽ biết thôi. Nếu cô ấy biết ngay từ đầu, biết đâu cô ấy đã chấp nhận. Vì cô ấy có cả một khoảng thời gian để vừa tìm hiểu anh và cân đong đo đếm với quá khứ của anh. Nhưng sau khi bị lừa dối, thì những cái tốt của anh ở hiện tại đã nhạt đi rất nhiều, trong khi quá khứ "không tốt đẹp" thì lại quá mới mẻ. Và cô ấy sẽ suy diễn ra rất nhiều thứ tiêu cực. Nên việc để càng lâu mới nói, hoặc để tự cô ấy phát hiện ra mà không phải mình tự nói, là đã tự khiến mình ở vào thế bất lợi đi rất nhiều. Nên người ta mới nói, người trung thực là người khôn ngoan nhất.
    Cám ơn bạn.Tôi đứng trên suy nghĩ của bạn trai of bạn ấy để nói với bạn ấy thôi.bạn nói đúng.trung thực là người khôn ngoan nhất.vì tôi đã rất hối hận khi đã ko trung thực với người mình thương.tôi cảm thấy có lỗi với cô ta rất nhiều,và cũng ko biết sao để tạ lỗi.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 15 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

theo mình nghĩ thì nếu họ thực sự tốt thì không vấn đề gì
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em à! Bây giờ cái quan trọng nhất với gđ e là a ấy đã nói dối e đúng k? Chấp nhận là a ấy đã sai khi nói dối e và gđ e. Nhưng nghĩ lại a ấy cũng chỉ vì sợ mất e, vì yêu e nên mới vậy. Người đàn ông đã có gđ hay độc thân k quan trọng e ạ! Quan trọng ở nhân cách ở mỗi người. Nếu e yêu a ấy thật sự thì nên tiếp tục chứ đừng nặng quá về vấn để a ấy đã ly hôn. Còn về Bô Mẹ sau này thấy e hạnh phúc ắt sẽ hiểu đc chuyện của a ấy. Chúc e sớm có quyết định cho riêng mình.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của banglangvn
    • 2,860 Bài viết

• 821 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thì mình nghĩ là mấy anh rất Dại ở việc nói dối ( nếu như thật sự nói dối ko có mục đích ích kỉ, mà chỉ là sợ đơn thuần cô gái ko đồng í )
    Thật ra cái việc nói Dối của các anh, nêus là mình, mình cũng cho việc ấy đánh vào tư cách các anh một cách nặng nề rồi, mình sẽ nhìn nhận các anh rất tồi tệ, lúc đó chả tính táo mà nghĩ tới cais tốt khác của các anh, cứ trong đầu luẩn quẩn cái việc mấy ông Bầy mưu lừa dối mình là đã thấy Tởn gai ốc rồi, thật ...là như thế í...
    Tôi chọn hạnh phúc !!!
    • 74 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đàn ông có vợ là người rất hiểu phụ nữ, nên về sự thấu hiểu tâm lý hay những lời lẽ để phụ nữ yêu thì em cần phải nhớ đó lớp vỡ lòng. Đừng có nghe con tim mình nói, lúc này em phải dùng trí não của mình để nhìn nhận xem mình có nên lấy không?
    Cần hỏi những thông tin sau:
    1. Nhìn xem cách a ta cư xử với những người đàn ông quanh anh ta, hãy đứng sau nhìn, chứ đừng đứng trước nhìn
    2. Tại sao vợ a ta ly dị?
    3. Mối quan hệ giữa anh ta và bố mẹ anh ta thế nào?
    4. Tại ra một vài biến cố, sự cố của chính mình để xem a ta sẽ cư xử sao với mình?
    Một vài lời khuyên cho e cách nhìn đàn ông. Hãy lấy một người sẵn sàng bao dung, dẫn dắt mình dù có xấu, đẹp, khi có biến cố a ta sẽ ở cạnh và dẫn dắt mình. Tìm được người đó tóm chặt
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình giống bạn nhưng khác là anh ko che dấu
  • Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5