Có nên lấy người đã từng ly dị vợ và có con?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 23.3K Lượt đọc
  • 85 Trả lời

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuoi_27 Xem bài viết
    Có ai ly hôn rồi mà không nói xấu vợ/chồng cũ đâu nhỉ, phải có lý do cho mình ly hôn chứ. Cho nên rủi ro là 50/50, nói cách khác hên xui.
    nghe cứ như đánh lắc bầu cua bác ạ .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 500 Bài viết

• 1,002 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Về cơ bản trong những trường hợp thế này, bạn nên nghe theo lời khuyên của bố mẹ. Bố mẹ là người từng trải, lại yêu thương mình nhất, chắc chắn không xui mình vào chỗ tối tăm. Nói đến thống kê, những bạn trẻ nào không nghe lời can ngăn của gia đình mà cứ lao vào tình yêu rối rắm thường 9/10 hay nhận quả đắng. Bạn có tự tin mình là người thứ 10 kia không?
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 100 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Chia sẻ của một ng đàn ông đã ly dị vợ và hiện giờ nuôi con. 1- a bạn kia ko trung thực, ly hôn và có con ko phải là xấu, do hoàn cảnh đẩy đưa, nhưng ko nói ra với e là người ko đáng tin tưởng. 2- nên gặp được cô vk trước để hỏi cho ra đầu ra đũa, nghe từ 2 phía để hiểu rõ hơn về a này trước khi đưa ra quyết định quan trọng tới cuộc đời mình.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 33 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Đọc chuyện của bạn mà mình shock vì giống chuyện mình từng gặp đến 90% . Trước đây mình cũng hẹn hò với 1 anh hơn 8 tuổi, anh ta cũng nói dối mình về chuyện gia đình, anh ta ra mắt nhà mình hết rồi, nhưng mình đòi về nhà anh ấy thì cứ lần khất, dần dần mình còn phát hiện ra anh ta nói dối mình, rất nhiều lần chứ ko phải 1, dần dần lộ ra nào là hóa ra có 2 đứa con chứ ko phải 1 đứa như ban đầu kể, nói là đã ly dị vợ nhưng về sau mới biết là chưa li dị vợ, rồi cũng quen vợ 1 tháng là cưới, lúc cưới ko suy nghĩ nhiều nhưng lấy về mới biết vợ quá vô tâm, trái tính... toàn nói xấu thôi bạn ạ.. Lúc đầu mình cũng yêu mù quáng nhưng cuối cùng đã đủ can đảm để chia tay rồi. Càng kéo dài lâu thì càng đau lòng thôi bạn ạ.
    tumblr_inline_mq6e03gwHE1qz4rgp
    • 47 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngay_mai_tuoi_dep Xem bài viết
    Khi bạn đang băn khuawn giữa 2 sự lựa chọn thì thực ra bạn đã có sự lựa chọn cho riêng mình rồi, Chỉ là quá khó để từ bỏ lựa chọn kia mà thôi. Mọi lời khuyên đều có tính chất tương đối. Dù là hơi khó, nhưng với tuổi đời của bạn mình nghĩ chắc bạn có thể tự quyết định được, ý mình là bạn có thể tự cảm nhận mọi việc rồi quyết định và có thể tự chịu trách nhiệm về quyết định của mình.
    Cá nhân mình thì thấy bố bạn nói đúng, anh kia đã từng ly hôn rồi cũng ko sao, cái vấn đề ở đây là anh ấy đã nói dối. Cái lý do bao biện kia là ko thể chấp nhận được. Nếu đã thực lòng yêu sao phải nói dối 1 chuyện tày đình như vậy. Anh ấy còn có thể nói dối chuyện gì nữa??
    Bản thân e rất khó quyết đoán. Nhất là trong chuyện tc. Mỗi khi nhớ anh ấy thật sự càng làm e thấy khó khăn. Dù e đã nói rõ quyết định e sẽ dừng lại. A rất suy sụp. Trong lòng e giờ cũng k thoải mái gì cả. Nhưng thực sự nghe bố mẹ rồi mọi ng từng trải qua e lại rất e ngại. Điều e buồn hơn đó là liệu sau này e còn có thể yêu ai và gặp đc ng nào đó từng yêu thưoeng mình như vậy. E biết là e k chấp nhận nổi vì a ko nói ra ngay từ đầu. Nhưng thật sự a cũng là ng tốt
    • 47 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Moulin Xem bài viết
    Về cơ bản trong những trường hợp thế này, bạn nên nghe theo lời khuyên của bố mẹ. Bố mẹ là người từng trải, lại yêu thương mình nhất, chắc chắn không xui mình vào chỗ tối tăm. Nói đến thống kê, những bạn trẻ nào không nghe lời can ngăn của gia đình mà cứ lao vào tình yêu rối rắm thường 9/10 hay nhận quả đắng. Bạn có tự tin mình là người thứ 10 kia không?
    Bố mẹ và mọi ng đều phân tích cho e thấy mọi khó khăn. Duy chỉ có tc của e là e còn yêu a
    Và e cảm nhận đc tc của a. Cho nên dù e đã suy nghĩ dừng lại. Mà vẫn thấy buồn quá
    • 47 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi aTuanBeo Xem bài viết
    Chia sẻ của một ng đàn ông đã ly dị vợ và hiện giờ nuôi con. 1- a bạn kia ko trung thực, ly hôn và có con ko phải là xấu, do hoàn cảnh đẩy đưa, nhưng ko nói ra với e là người ko đáng tin tưởng. 2- nên gặp được cô vk trước để hỏi cho ra đầu ra đũa, nghe từ 2 phía để hiểu rõ hơn về a này trước khi đưa ra quyết định quan trọng tới cuộc đời mình.
    E cũng muốn gặp và tìm hiểu về chị ấy mà chưa có cơ hội. Nhưng e thấy nếu 1 ng đã li hôn thì ắt hẳn k phải tất cả lỗi do 1 ng. A ấy nói về chị ấy k tốt . Nhưng e nghĩ ko hẳn tất cả là vậy
    • 47 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mysuperrookie Xem bài viết
    Đọc chuyện của bạn mà mình shock vì giống chuyện mình từng gặp đến 90% . Trước đây mình cũng hẹn hò với 1 anh hơn 8 tuổi, anh ta cũng nói dối mình về chuyện gia đình, anh ta ra mắt nhà mình hết rồi, nhưng mình đòi về nhà anh ấy thì cứ lần khất, dần dần mình còn phát hiện ra anh ta nói dối mình, rất nhiều lần chứ ko phải 1, dần dần lộ ra nào là hóa ra có 2 đứa con chứ ko phải 1 đứa như ban đầu kể, nói là đã ly dị vợ nhưng về sau mới biết là chưa li dị vợ, rồi cũng quen vợ 1 tháng là cưới, lúc cưới ko suy nghĩ nhiều nhưng lấy về mới biết vợ quá vô tâm, trái tính... toàn nói xấu thôi bạn ạ.. Lúc đầu mình cũng yêu mù quáng nhưng cuối cùng đã đủ can đảm để chia tay rồi. Càng kéo dài lâu thì càng đau lòng thôi bạn ạ.
    Vâng a này cũng nói là trước quen vợ 1 tháng rồi cưới k tìm hiểu về thì ko hợp rồi vợ mải chơi bời.bất hòa nhà ck... tóm lại toàn thấy chị kia sai. E thì yêu thật và cảm nhận a ấy cũng thật lòng. Nhưng từ khi biêt sự thật thì lòng tin giảm đi. Cộng với mọi ng khuyên nữa nên e thấy nản lòng. Yêu nhau đã có ý định lâu dài bây giờ vậy chán quá. A vẫn bảo sẽ chờ e cho đến khi e lấy ck. Bây h e ko biết làm sao cả
    • 47 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngay_mai_tuoi_dep Xem bài viết
    Khi bạn đang băn khuawn giữa 2 sự lựa chọn thì thực ra bạn đã có sự lựa chọn cho riêng mình rồi, Chỉ là quá khó để từ bỏ lựa chọn kia mà thôi. Mọi lời khuyên đều có tính chất tương đối. Dù là hơi khó, nhưng với tuổi đời của bạn mình nghĩ chắc bạn có thể tự quyết định được, ý mình là bạn có thể tự cảm nhận mọi việc rồi quyết định và có thể tự chịu trách nhiệm về quyết định của mình.
    Cá nhân mình thì thấy bố bạn nói đúng, anh kia đã từng ly hôn rồi cũng ko sao, cái vấn đề ở đây là anh ấy đã nói dối. Cái lý do bao biện kia là ko thể chấp nhận được. Nếu đã thực lòng yêu sao phải nói dối 1 chuyện tày đình như vậy. Anh ấy còn có thể nói dối chuyện gì nữa??
    Đúng c ạ. E nói với a là dừng lại mà trong lòng e k hề muốn. E cũng thấy ko đủ can đảm vượt qua hoàn cảnh của a. Liệu a có đủ tốt và yêu thương e. Để e ko tủi thân sau này ko
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 343 Bài viết

• 2,128 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các bà các cô trong WTT này buồn cười thật, người ta đang yêu đương say đắm, thắm thiết thế kia mà bảo bỏ, không lấy.

Ôi nói chung em gái ơi, cứ cưới đi, sợ gì, về sống chả ra gì thì bỏ, sợ cái gì. Ah thế nhưng mà đừng có vội sợ già tịt mà đẻ luôn. Đó làm được thế thì cưới thôi, không sau lại tiếc nuối quẳn quại như bà chị lamsaodenho bển topic kia.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 500 Bài viết

• 1,002 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi beongoc Xem bài viết
    Các bà các cô trong WTT này buồn cười thật, người ta đang yêu đương say đắm, thắm thiết thế kia mà bảo bỏ, không lấy.

Ôi nói chung em gái ơi, cứ cưới đi, sợ gì, về sống chả ra gì thì bỏ, sợ cái gì. Ah thế nhưng mà đừng có vội sợ già tịt mà đẻ luôn. Đó làm được thế thì cưới thôi, không sau lại tiếc nuối quẳn quại như bà chị lamsaodenho bển topic kia.
    Bạn nói thế làm em ý sợ. hihi.

Tất cả bây giờ là do em thôi. Các chị ở đây không thể trả lời câu hỏi "anh ta là người như thế nào" cho em được. Chỉ có tự em cảm nhận và tự quyết định. Các chị chỉ khuyên em, dựa trên kinh nghiệm thì khả năng em hạnh phúc với anh này hơi khó. Nhưng nếu bằng cảm nhận của mình, bằng sự hiểu biết của em về anh ta mà em vẫn tin là sẽ hạnh phúc, thì cứ bước thôi em. Có một điều chị muốn khuyên thế này, dù em quyết định thế nào, thì hãy chịu trách nhiệm với quyết định của mình, có như vậy em mới "bớt khổ" được. Chịu trách nhiệm là gì, là nếu quyết định của em là sai lầm, thì phải biết sửa chữa sai lầm, đứng lên làm lại, chứ không phải là lúc đấy chỉ biết than trời than đất ôm ấp đau thương.

Có rất nhiều bạn vượt qua sự phản đối của gia đình để lấy vợ/chồng, xong sống không hạnh phúc thì không dám bỏ mà cũng không dám hé răng ra với gia đình, và nghĩ rằng như thế là mình đang chịu trách nhiệm với sai lầm của mình. Hoàn toàn sai nhé. Chịu trách nhiệm là phải dũng cảm đối mặt với nó chứ không phải là giấu giếm sai lầm. Hồi trước chị có con bạn giống hệt em, cũng bị một anh hơn nó 10 tuổi, có 1 đời vợ 1 đứa con riêng chăn mất. Mẹ nó khóc lóc khuyên nhủ đủ kiểu không được, mẹ nó bảo "nếu mà con quyết định lấy nó, không hạnh phúc bắt buộc phải quay về với mẹ, đối mặt với gia đình. Hứa được như thế thì mẹ cho cưới". Vì câu nói đấy mà nó không cưới nữa đấy. 1 năm sau thì anh kia cũng lấy cô vợ khác, thế mà trước đấy hẹn thề là không lấy em anh ở vậy thôi.
    • 47 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Moulin Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi beongoc Xem bài viết

Bạn nói thế làm em ý sợ. hihi.

Tất cả bây giờ là do em thôi. Các chị ở đây không thể trả lời câu hỏi "anh ta là người như thế nào" cho em được. Chỉ có tự em cảm nhận và tự quyết định. Các chị chỉ khuyên em, dựa trên kinh nghiệm thì khả năng em hạnh phúc với anh này hơi khó. Nhưng nếu bằng cảm nhận của mình, bằng sự hiểu biết của em về anh ta mà em vẫn tin là sẽ hạnh phúc, thì cứ bước thôi em. Có một điều chị muốn khuyên thế này, dù em quyết định thế nào, thì hãy chịu trách nhiệm với quyết định của mình, có như vậy em mới "bớt khổ" được. Chịu trách nhiệm là gì, là nếu quyết định của em là sai lầm, thì phải biết sửa chữa sai lầm, đứng lên làm lại, chứ không phải là lúc đấy chỉ biết than trời than đất ôm ấp đau thương.

Có rất nhiều bạn vượt qua sự phản đối của gia đình để lấy vợ/chồng, xong sống không hạnh phúc thì không dám bỏ mà cũng không dám hé răng ra với gia đình, và nghĩ rằng như thế là mình đang chịu trách nhiệm với sai lầm của mình. Hoàn toàn sai nhé. Chịu trách nhiệm là phải dũng cảm đối mặt với nó chứ không phải là giấu giếm sai lầm. Hồi trước chị có con bạn giống hệt em, cũng bị một anh hơn nó 10 tuổi, có 1 đời vợ 1 đứa con riêng chăn mất. Mẹ nó khóc lóc khuyên nhủ đủ kiểu không được, mẹ nó bảo "nếu mà con quyết định lấy nó, không hạnh phúc bắt buộc phải quay về với mẹ, đối mặt với gia đình. Hứa được như thế thì mẹ cho cưới". Vì câu nói đấy mà nó không cưới nữa đấy. 1 năm sau thì anh kia cũng lấy cô vợ khác, thế mà trước đấy hẹn thề là không lấy em anh ở vậy thôi.
    Vâng. E tình cảm nhưng e cũng lý trí. E đã quyết định dừng lại rồi. Ngay từ khi biết a ấy ko nói sự thật thì lòng tin của e đã vơi đi rồi. Nghĩ cs sau này e cũng ko đủ tự tin vượt qua. Có thể sau này e sẽ ko gặp đc ng có thể yêu thương e như vậy nữa. Nhưng nếu a ấy tốt thật sự thì sẽ gặp ng xứng đáng thôi
    • 2,074 Bài viết

• 4,634 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chưa chi đã lo không biết có yêu được ai nữa không làm gì em gái ơi! Chị mấy lần chia tay lần nào cũng vật vã mà chả thấy dừng yêu gì cả.
    Giờ lấy chồng ổn đây.
    Còn chuyện lấy người đã có gia đình và có con thì chị đã chứng kiến chị bạn của chị vật vã đau khổ, hối hận. Chị ấy nói một câu: em có bầu sinh con, đối với chồng em đều là cảm xúc đầu tiên. Còn chị, chồng chị không bao giờ còn cảm xúc ấy. Chị ấy cũng vất vả đường con cái lắm.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Squirrelmama
    • 47 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Squirrelmama Xem bài viết
    Chưa chi đã lo không biết có yêu được ai nữa không làm gì em gái ơi! Chị mấy lần chia tay lần nào cũng vật vã mà chả thấy dừng yêu gì cả.
    Giờ lấy chồng ổn đây.
    Còn chuyện lấy người đã có gia đình và có con thì chị đã chứng kiến chị bạn của chị vật vã đau khổ, hối hận. Chị ấy nói một câu: em có bầu sinh con, đối với chồng em đều là cảm xúc đầu tiên. Còn chị, chồng chị không bao giờ còn cảm xúc ấy. Chị ấy cũng vất vả đường con cái lắm.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Squirrelmama
    Vâng. Chắc là e cũng cần thời gian c ạ. Mỗi lần thế này mệt mỏi quá. Ko muốn yêu đương gì nữa
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Dù sao quyết định vẫn là ở bản thân. Hãy mạnh mẽ lên bạn nhé
    • 47 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangnguyen987 Xem bài viết
    Dù sao quyết định vẫn là ở bản thân. Hãy mạnh mẽ lên bạn nhé
    E cảm ơn c ạ
    • 727 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    e đã xác định yêu rồi thì cưới thôi nếu người ta tốt
    • 47 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi emyeuanh1975 Xem bài viết
    e đã xác định yêu rồi thì cưới thôi nếu người ta tốt
    Nếu a ấy như mọi ng bình thường khác thì e đã ko phải băn khoăn c ạ. Nhưng hoàn cảnh của a hơi phức tạp
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

lây ai cũng được miễn sao ta có thể chung sống hạnh phúc bên nhau là được rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

miễn sao 2 người có thể bên nhau là được
  • Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...