Có nên lấy người đã từng ly dị vợ và có con?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 23.2K Lượt đọc
  • 85 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 47 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018
    Anh chị cho em lời khuyên với ạ? Thực sự giờ em bối rối quá. Em năm nay 26t, e, quen anh cách đây gần 1 năm. Anh hơn em 8t. Tuy vậy nhưng bề ngoài a khá trẻ so với tuổi. Thời gian quen a, em cảm nhận a là ngưòi chín chắn, a chăm chỉ lúc nào cũng chỉ biết đến công việc ko chơi bời gì. A cũng rất yêu và quan tâm e.E cảm nhận được sự thật lòng của a. A đã về nhà e vài lần và bố mẹ cũng quý a. Còn nhà a thì e chưa về, chỉ gặp gỡ một vài anh chị bạn thân của a. Phần vì tính e hay ngại nữa.Anh giục e tính chuyện cưới xin vì a nói yêu e thật muốn 2 đứa ổn định. Rồi bất ngờ có người nói với e là a đã từng li hôn vợ và có con. Biết chuyện e quá sốc. E ko ngờ a giấu e lâu như thế. Bởi ngay từ đầu khi quen e hỏi a có giấu e gì ko, và e cũng nói xâu xa chuyện e ko chấp nhận quen người có vợ( vì chị bạn e nói cần tìm hiểu kỹ vì a cũng lớn tuổi rồi). Thế nhưng a vẫn ko nói gì. Và e tin a. Bố mẹ e biết cũng rất giận. Bố thì hiểu chuyện. Bố bảo việc a đã li hôn ko quan trọng mà quan trọng là a đã giấu e. Bố buồn vì điều đó. Mẹ giận hơn muốn e chấm dứt. E nghĩ bố mẹ cũng vì muốn tốt cho e thôi. Cứ bảo thiếu gì người này người kia. Anh nt gọi điện xin lỗi e. A bảo thật sự a sợ khi e chưa hiểu về a mà biết thì e sẽ ko cho a cơ hội quen e, sợ e ko cảm thông. A định nhiều lần nói mà ko biết bắt đầu sao. A muốn gặp bố mẹ e để xin lỗi và nói để bố mẹ hiểu a.Bây giờ e rất buồn. E yêu a thật sự, từng xác định lấy a. Nhưng giờ đây nghĩ a từng lấy vợ, có con ( con a vợ nuôi) mà e thật sự khó nghĩ. Anh cũng kể a kết hôn với ng đó khi quen nhau 1 tháng. Nhà chị đó giàu và chị đó ăn chơi. Lấy về chị không làm gì toàn nói dối a rồi đi chơi. CHị cũng bất hòa với nhà chồng nữa. Nên a bảo khi con cứng cáp thì anh chị li hôn. Bố vợ a biết chuyện nhưng cũng đồng ý vì ông nói ông hiểu con gái được chiều từ nhỏ. Nhưng e chưa bao giờ e nghĩ lấy 1 ng đã 1 lần như vậy. E sợ bme rồi mọi ng nói này nói kia rồi sau này sẽ phức tạp khi nghĩ đến cảnh a đến thăm con a. Anh rất buồn và suy sụp từ khi e biết chuyện. Vì e nói e muốn chấm dứt. Bạn bè a đều nt nói chuyện bảo e cố gắng vì a là 1 người đáng để gắn bó, vì rất nhiều ng biết hoàn cảnh của a mà vẫn muốn gả con, cháu cho a vì a là người sống trách nhiệm và tình cảm, công việc ổn định. Anh sợ e cũng như chị ấy nên anh bảo lấy nhau về a muốn ở riêng để e được thoải mái, nhưng e bảo e ko ngại sống với bme a vì nhà a bố mẹ lớn tuổi lại có mình a. Thật sự giờ e ko biết nên làm gì nữa. E yêu a, và e cũng biết a rất tốt và thật lòng nhưng với e vượt qua chuyện này e thấy khó quá. A thì suốt ngày nói nhớ và ko muốn xa e. E cũng ko muốn bố mẹ lo lắng nữa. E phải làm gì đây?
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 848 Bài viết

• 520 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em lăn tăn làm gì khi ý định của em đã rõ. Muốn biết anh ta ra sao thì hãy thử tìm hiểu và quan sát vợ cũ của anh ta thì biết ngay thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 141 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    vote bỏ. Tìm đường quang mà đi em ạ.
    Bây giờ thì chỉ nhìn thấy tình yêu thôi, sau này những rắc rối con riêng con chung, vợ mới vợ cũ nó nảy sinh, rồi tật xấu nó lộ ra nữa, là xáo xào lên ngay.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của cauvonglaplanh
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

E cũng đang rơi vào hoàn cảnh nhu c, mà k biết phai lm tnao
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 7,141 Bài viết

• 8,230 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Huongcandykeo Xem bài viết
    E cũng đang rơi vào hoàn cảnh nhu c, mà k biết phai lm tnao
    Có ai ly hôn rồi mà không nói xấu vợ/chồng cũ đâu nhỉ, phải có lý do cho mình ly hôn chứ. Cho nên rủi ro là 50/50, nói cách khác hên xui.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 34 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn nên về nhà anh ý, xem thái độ ông bà bên kia tn. Còn nếu yêu mà k giám đưa bạn về là yêu kiểu vụng trộm.
    Mà tốt nhất nên dừng lại đi, li hôn thường là vớ vẩn cả.
    • 141 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em sang top "ai làm tập 2 thì vào đây..." tham khảo em nhé

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,868 Bài viết

• 12,226 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Vote sút, lấy làm éo j! Y la khuyen anh ấy: ko nên lấy trẻ con về làm j, mất công dạy dỗ!
    • 122 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    Vote yêu người chưa đời vợ nào ạ ^^. Ông kia thiếu tử tế vì giấu chị chuyện đã từng có vợ.
    Thảo nào bỏ vợ (hoặc bị vợ bỏ) hehe
    Secrets make a woman woman
    • 141 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đúng rồi anh motdoita. Người đã vỡ một lần roiif thì cũng nên tìm người trưởng thành chín chắn để gắn bó thì mới bền lâu được, gái trẻ ít kinh nghiệm, lại gặp hoàn cảnh phức tạo hơn bình thường một tí, thì sẽ càng khó vượt qua hơn.

• 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nếu lựa chọn thì con đường e đi k bao giờ bằng phẳng cả. Chuyện như vậy còn dôi được thì còn nhiều chuyện mà e chưa biết nữa nên suy nghĩ cho thận trọng k thì khổ cả một đời e ạ.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của lamsaodequen
    • 1,987 Bài viết

• 636 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nói thật với bạn , ngày xưa tôi lấy vợ là trai tân , vợ tôi đã có con riêng , nhưng vì quá yêu vợ và chấp nhận bỏ qua quá khứ để lấy , cứ nghĩ vợ sẽ an phận , tới khi cưới nhau về rồi tôi mới vỡ mộng , khi mình thương vợ con hết lòng xem đứa bé y như con ruột . nhưng cái kết nó lại ko như tôi nghĩ .
    Sau khi cưới nhau về tôi thì thích trẻ con , nên thấy con vợ ăn mặc toàn đồ cũ , nên đi mua đồ cho con mặc vì muốn bù đắp cho cháu , tuy điều kiện mình khó khăn nhưng vẫn cố gắng làm 1 người bố dượng tốt , hôm đó đi mua quần áo về cho con , bất ngờ vợ chê đứng chê ngồi vì lý do quần áo vừa quá , sao ko mua dài để mặc cho lâu , sau đó cứ nghe vợ nhắc đi nhắc lại mấy từ ( con em ) lần sau anh đi mua đồ cho con em phải hỏi ý em . nghe câu nói đó tự dưng thấy buồn nhưng vẫn tỏ ra vui vẻ .

Rồi có hôm đua con vợ đi cắt tóc , mình không muốn để vợ cắt tóc , vì vợ cắt xấu , nên mình đưa cháu ra tiệm cắt cho đẹp vì là con gái nên cần nữ tính , thế rồi đi ra tiệm , mình thì muốn qua tiệm mìnhquen ở đó họ thợ giỏi , nhưng vợ lại ko chịu , và mình nói với vợ cứ nghe anh được ko ? bất ngờ vợ nắm lấy tay đứa con dắt qua tiệm khác , lúc đó tôi đứng giữa đường bơ vơ , cảm xúc như trời sụp xuống trên đầu , khi mình xem con vợ như con đẻ mà vợ lại có sự phần biệt với mình .
    Vừa tức nhưng ko biết làm sao , nếu là con đẻ tôi chắc tôi thích đưa đi đâu là đưa , nhưng vì con riêng nên tôi đành lòng ngậm đắng cho vợ tự quyết .

Chưa dừng lại ở đó , điều nguy hiểm nhất là mình ao ước được có con đẻ để làm bố , nhưng rồi vợ ko chịu sinh , có khi đe dọa nếu có thai là phá , bị đe dọa nhiều lần nên tôi đành phải ly hôn , chứ vì vợ đã có con gái con trai riêng rồi giờ vợ có sinh nữa hay ko cũng ko quan trọng , còn tôi chưa có con cần có con , tôi muốn được 1 lần làm bố , mà vợ chồng con cái là chìa khóa hạnh phúc , người ta lấy nhau vì đứa con , không ai lập gia đình mà lại đi nuôi con người khác và không được vợ chịu sinh con cho , mình tốt với vợ con thì vợ cũng phải suy nghĩ lại để đối xử với mình sao cho xứng đáng .

Đã trải qua hoàn cảnh này mình khuyên bạn đừng vớ phải người đã có gia đình ly hôn, vì tỷ lệ những người nàyphần lớn rủi nhiều , họ không còn phấn khích như mấy anh chị đang tân , đã trải qua hôn nhân tâm lý sẽ khác , họ chỉ biết lấy ai nuôi được con cho họ là xúc ngay , chứ ko nghĩ là mình phải thương người lấy mình
    nên đi tìm người đang tân nhé cho phù hợp
    Ngày hôm qua là quá khứ
    • 1,173 Bài viết

• 3,047 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn soidondoc đã ly dị cô vợ này chưa, đọc bài bạn mà thấy tức thay.
    Cô vợ cứ tự mình xây một bức tường ngăn cách giữa bạn và con riêng của cô ấy. Nói chuyện thì cứ mở mồm ra là con em con em, không biết ghi nhận thành tâm của chông mới. Ngu thì cho next là đúng
    When people say " I love you", I usually say "I love you more", because life is a competition and I must win!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,987 Bài viết

• 636 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Summerivy Xem bài viết
    Bạn soidondoc đã ly dị cô vợ này chưa, đọc bài bạn mà thấy tức thay.
    Cô vợ cứ tự mình xây một bức tường ngăn cách giữa bạn và con riêng của cô ấy. Nói chuyện thì cứ mở mồm ra là con em con em, không biết ghi nhận thành tâm của chông mới. Ngu thì cho next là đúng
    ly hôn không vì chuyện đó , buồn nhất là đã chấp nhận con người khác như con đẻ , nhưng rồi vợ lại ko muốn sinh con chung , nhiều lần đe dọa ko để có con nếu có là phá , lời lẽ quá tàn độc , nhiều đêm nằm suy nghĩ lấy nhau mà ko có con thì lấy làm gì thà ly hôn sống đơn độc như thanh niên cho khỏe , tại sao phải vì người khác lại ko được ghi nhận... mang cái tiếng 1 đời vợ mất hết giá trị con người làm tội bố mẹ mang tiếng
    Ngày hôm qua là quá khứ
    • 47 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

trường hơp của e thì bé trai và nó ở với mẹ. Nhưng nghĩ dù sao cũng là con a, sau này a vẫn phải có trách nhiệm với nó. Em sợ cái cảnh bị chia sẻ tc Hơn nữa cũng rất mặc cảm với mọi ng.Bố mẹ e từ khi biết chuyện, lại nghe 1 vài ng nói anh này có tính hay ghen (vì trước vợ cũng kiểu hay chơi bời),bố mẹ thì khó tính nên thanhf ra ghét a, ko muốn e lấy a. Nhưng thật sựmỗi khi a nt thấy a buồn e cũng rất nhớ và thương a. E ko biết phải làm sao cả cũng 27t rồi. Mà giwof cũng ko muốn yêu ai nữa
    • 47 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Em cảm ơn c. Em cũng sẽ suy nghĩ lại. Anh ấy vẫn nói là sẽ chờ. Mà thật sự e cũng sợ những phức tạp sau này
    • 47 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Em cũng rất muốn nc với chị ấy, mà không biết ai để hỏi thăm nữa
    • 1 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình đã từng trải qua! Hồi còn trẻ vẫn ngây thơ tin vào tình yêu sẽ vượt qua tất cả. Mình yêu ck mình thì sẽ yêu con riêng của a ấy! Nhưng đời không như mình nghĩ! Mình chân thành vun vén gia đình nhưng ng đàn ông họ nghĩ đơn giản lắm bạn ah.sống chung nhiều vấn đề xảy ra rồi cái tình yêu mình tôn sùng kia dần biến mất. Tốt nhất là tìm ng độc thân như bạn mà yêu rồi cưới đừng chui vào mớ rắc rối để chuốc lấy nước mắt làm gì.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 47 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thienantcmart Xem bài viết
    Mình đã từng trải qua! Hồi còn trẻ vẫn ngây thơ tin vào tình yêu sẽ vượt qua tất cả. Mình yêu ck mình thì sẽ yêu con riêng của a ấy! Nhưng đời không như mình nghĩ! Mình chân thành vun vén gia đình nhưng ng đàn ông họ nghĩ đơn giản lắm bạn ah.sống chung nhiều vấn đề xảy ra rồi cái tình yêu mình tôn sùng kia dần biến mất. Tốt nhất là tìm ng độc thân như bạn mà yêu rồi cưới đừng chui vào mớ rắc rối để chuốc lấy nước mắt làm gì.
    Em thì đang chới vứi quá c ạ, Bởi vì vẫn còn yêu nên ko quyết định đc
    • 15 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Khi bạn đang băn khuawn giữa 2 sự lựa chọn thì thực ra bạn đã có sự lựa chọn cho riêng mình rồi, Chỉ là quá khó để từ bỏ lựa chọn kia mà thôi. Mọi lời khuyên đều có tính chất tương đối. Dù là hơi khó, nhưng với tuổi đời của bạn mình nghĩ chắc bạn có thể tự quyết định được, ý mình là bạn có thể tự cảm nhận mọi việc rồi quyết định và có thể tự chịu trách nhiệm về quyết định của mình.
    Cá nhân mình thì thấy bố bạn nói đúng, anh kia đã từng ly hôn rồi cũng ko sao, cái vấn đề ở đây là anh ấy đã nói dối. Cái lý do bao biện kia là ko thể chấp nhận được. Nếu đã thực lòng yêu sao phải nói dối 1 chuyện tày đình như vậy. Anh ấy còn có thể nói dối chuyện gì nữa??
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5