TIN TÀI TRỢ.

Có nên làm giấy xác nhận tài sản riêng khi mua nhà

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.98K Lượt đọc
  • 92 Trả lời

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 474 Bài viết

• 427 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangpham01 Xem bài viết
    mỗi người có 1 suy nghĩ riêng nhưng theo mình có cơ hội bạn cứ làm đi. mình cũng mới kết hôn chưa được 1 năm, sắp có con và cũng chưa có tiền mua nhà mua đất gì hết. tuy nhiên, việc đứng tên tài sản thì mình đã nghĩ tới từ khi chưa cưới nhau cơ. lý do, cuộc sống không ai nói trước điều gì hết. như chồng mình đây, rất yêu vợ, chiều vợ, tuy nhiên lại hơi "đẹp trai" rất đào hoa và nhiều gái theo nói ra thì buồn cười nhưng cuộc sống mà, chồng mình không hư, không này nọ nhưng có chắc không bị ai dụ dỗ hay lừa lọc không?
    thế nên vợ chồng mình đã nói chuyện vui vẻ, thẳng thắn với nhau, nếu như có tiền mua nhà đất ( kể cả bố mẹ chồng có hỗ trợ ) thì mảnh đất đó sẽ đứng tên bố mẹ mình, coi như 2 vc không liên quan, sau này có bất kì vấn đề gì xảy ra cũng chả có chia chác gì hết. sau này sẽ chuyển lại cho con mình là xong.chồng mình cũng đồng ý luôn.
    nhà mình cũng giống chủ top là hiện tại vợ cũng lương cao hơn chồng, nói chung chồng chưa lo được gì mấy, tuy nhiên mọi thứ vẫn thoải mái.
    mình giữ cũng chỉ là cho con mình, chả có gì phải ngại cả, xã hội giờ hiện đại rồi bạn à, hãy làm những gì mà mình cho là sáng suốt
    em thấy chồng em cũng có chút gì đó giống chồng chị. tuy giờ anh ấy chưa làm gì sai, cũng yêu vợ nhưng ai biết đc tương lai, khá đẹp trai, lạnh lùng (kiểu con gái hay thích mà trc đây vì thể em mới đổ) như anh ấy, sau này mình già xấu rồi thì các em tươi trẻ lôi kéo sợ anh ấy ko còn đủ bản lĩnh như bây giờ. Từ khi lấy em anh ấy chả phải lo gì mấy, có lo thì cũng chỉ nói để đó thôi chứ ko hành động vì cuộc sống vẫn đang thoải mái mà. Bởi vậy em mới sợ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 155 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vitbau7984 Xem bài viết
    em thấy chồng em cũng có chút gì đó giống chồng chị. tuy giờ anh ấy chưa làm gì sai, cũng yêu vợ nhưng ai biết đc tương lai, khá đẹp trai, lạnh lùng (kiểu con gái hay thích mà trc đây vì thể em mới đổ) như anh ấy, sau này mình già xấu rồi thì các em tươi trẻ lôi kéo sợ anh ấy ko còn đủ bản lĩnh như bây giờ. Từ khi lấy em anh ấy chả phải lo gì mấy, có lo thì cũng chỉ nói để đó thôi chứ ko hành động vì cuộc sống vẫn đang thoải mái mà. Bởi vậy em mới sợ.
    đấy, thế nên nếu chồng bạn chấp nhận thì cứ tiến hành các thủ tục chứng nhận tài sản riêng đi. ở việt nam mình chưa có hình thức hợp đồng hôn nhân nên theo mình bạn cứ tìm cách nhờ bố mẹ đẻ đứng tên. bạn mình làm luật sư đã chỉ cách cho mình như thế, đó là an toàn nhất. chứ nhiều khi chồng có viết giấy, có chứng nhận nhưng cách này pháp luật quy định cụ thể ra sao thì dân đen như mình không nắm được đâu.
    hihi, nhiều lúc mình cứ nghĩ ngu kiểu bây giờ nai lưng ra làm, chẳng may 5 7 năm nữa có con mất nết nào nó úp sọt chồng mình, rồi nó tìm cách chiếm chồng mình. thế là của cải của Tít nhà mình bị chia sẻ rồi. vậy nên mình sẽ làm mọi thứ để bảo đảm cho con mình chứ. chồng mình cũng yêu con gái lắm nên chả có lý do gì từ chối cả
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 50 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vitbau7984 Xem bài viết
    vâng em cũng có ý nhen nhúm như anh nhưng ko dám nói ra sợ bị mọi người ở đây chửi. mẹ em thi em tin tuyệt đối nhưng 2 bà chị em em lại chả tin đc. hic. phải ở trong hoàn cảnh mới hiểu.
    mẹ hả, lúc bà khái tính,ghét,bị xui, bà cho đứa khác thì cưoì to đi em.
    • Thành viên webtretho
    • 6 năm
    • 499 Bài viết

• 658 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi osingiamsat Xem bài viết
    XH mình con người cũng chả nhân hậu gì với nhau, pháp luật cũng chả bảo vệ thằng nghèo, một nách hai đứa con nhỡ vợ bồ bịch thì cứ gọi là thiệt đủ đường. Mình không bảo vệ mình thì ai bảo vệ. Ba-Mẹ nào nói về đạo đức với lòng tin... Thôi em xin kiếu , mình em thì vô tư chứ con em chả có nhà ở, chả có cơm ăn thì em chả tin con nào trên đời. Vì vậy tốt nhất đàn ông nên phòng thân.

Từ giờ có tiền thì đàn ông nên gửi mẹ đẻ nhé, nhưng hãy giấu. sau này vợ làm ra nhiều tiền nó cũng ấn tượng với mình mà dấu đi làm của riêng đấy.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi osingiamsat Xem bài viết
    gửi mẹ đẻ, anh chị em ruot rà, tham thì sao? lúc Ba-Me trỏ mặt thì sao? nhiều ngưoì quái thai thế đấy. đừng đùa.
    Thảm thế này thì đời chả ai tin ai, toàn là lang sói với nhau, sống thế thì sống làm gì.

@vịt bầu: chồng chưa có vấn đề gì mà sao bạn lại mất lòng tin như vậy, đang yên lành mà mình lại lấy cái búa choang một cái làm nứt trái tim người ta là sao? Ba mẹ bạn như thế nhưng bạn có tìm hiểu kỹ xem tại sao mẹ lại để lại cái nhà và 2 đứa con cho ba nuôi ko, sao mẹ bạn ko giữ lại cái nhà và nuôi 3 đứa con? Còn chồng bạn thì là người có tính cách thế nào, nếu bạn hiểu chồng là người tử tế, có chút lòng tin với chồng thì nên nghĩ là cho dù vợ chồng sau này có ko sống được với nhau, chồng cũng sẽ nghĩ tới chút tình nghĩa mà ra đi ko tranh nhà đất chủ yếu là do vợ làm ra; nhiều người li dị còn để lại nhà của họ cho vợ nuôi con cơ mà. Có cần phải tuyệt tình cặn kẽ với nhau thế ko.
    Người khác có thể quên những gì bạn nói nhưng sẽ không bao giờ quên những cảm xúc bạn mang lại cho họ.
    • 474 Bài viết

• 427 Được cảm ơn

Mẹ em ko có khả năng nuôi hết 3 chị em và bố em nhận nuôi 2 chị để lấy cái nhà thì mới chịu bỏ,nhưng khi 2 chị chạy qua rồi thì mẹ đâu có từ chối.mẹ em hiền lành mà,bao năm cật lực làm lụng vất vả ko kể xiết.lương em bây giờ mà bảo nuôi 2 đứa e cũng muốn chết rồi chứ đừng nói.lòng dạ đàn ông khó lường.chồng e chưa làm gì sai nhưng yêu 5 năm và cưới gần 2 năm e hiểu a ấy ko phải là người có chí tiến thủ,thích đc sống thoải mái nhưng ngại đi kiếm tiền và khá vô tâm khi em đau ốm. Chúng em vẫn yêu nhau nhưng những vấn đề đó của anh ấy luôn làm e phải suy nghĩ. E thấy ko an tâm khi đặt niềm tin trọn vẹn.
    • 69 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi noinhomayxua Xem bài viết
    Nói lai nhé, xã hội mình con người cũng chả nhân hậu gì với nhau, pháp luật cũng chả bảo vệ phụ nữ, một nách hai đứa con nhỡ chồng bồ bịch thì cứ gọi là thiệt đủ đường. Mình không bảo vệ mình thì ai bảo vệ. Mẹ nào nói về đạo đức với lòng tin... Thôi em xin kiếu , mình em thì vô tư chứ con em chả có nhà ở, chả có cơm ăn thì em chả tin thằng nào trên đời. Vì vậy tốt nhất phụ nữ nên phòng thân.

Chủ top không may để chồng biết tất cả rồi thì tốt nhất nên để 2 vợ chồng đứng tên nhà cửa, mẹ nó còn trẻ , nhiều thời gian kiếm tiền, vợ chồng mới lấy nhau không nên tạo sự đề phòng. Từ giờ có tiền thì gửi mẹ đẻ nhé, đừng lăn tăn vụ này không khéo sau chồng làm ra nhiều tiền nó cũng ấn tượng với mình mà dấu đi làm của riêng đấy.
    Có nên làm giấy xác nhận tài sản riêng khi mua nhà

• 69 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuenhu_ Xem bài viết
    Thảm thế này thì đời chả ai tin ai, toàn là lang sói với nhau, sống thế thì sống làm gì.

@vịt bầu: chồng chưa có vấn đề gì mà sao bạn lại mất lòng tin như vậy, đang yên lành mà mình lại lấy cái búa choang một cái làm nứt trái tim người ta là sao? Ba mẹ bạn như thế nhưng bạn có tìm hiểu kỹ xem tại sao mẹ lại để lại cái nhà và 2 đứa con cho ba nuôi ko, sao mẹ bạn ko giữ lại cái nhà và nuôi 3 đứa con? Còn chồng bạn thì là người có tính cách thế nào, nếu bạn hiểu chồng là người tử tế, có chút lòng tin với chồng thì nên nghĩ là cho dù vợ chồng sau này có ko sống được với nhau, chồng cũng sẽ nghĩ tới chút tình nghĩa mà ra đi ko tranh nhà đất chủ yếu là do vợ làm ra; nhiều người li dị còn để lại nhà của họ cho vợ nuôi con cơ mà. Có cần phải tuyệt tình cặn kẽ với nhau thế ko.
    Này thì Lang sói này:
    Nói lai nhé, xã hội mình con người cũng chả nhân hậu gì với nhau, pháp luật cũng chả bảo vệ phụ nữ, một nách hai đứa con nhỡ chồng bồ bịch thì cứ gọi là thiệt đủ đường. Mình không bảo vệ mình thì ai bảo vệ. Mẹ nào nói về đạo đức với lòng tin... Thôi em xin kiếu , mình em thì vô tư chứ con em chả có nhà ở, chả có cơm ăn thì em chả tin thằng nào trên đời. Vì vậy tốt nhất phụ nữ nên phòng thân.

Chủ top không may để chồng biết tất cả rồi thì tốt nhất nên để 2 vợ chồng đứng tên nhà cửa, mẹ nó còn trẻ , nhiều thời gian kiếm tiền, vợ chồng mới lấy nhau không nên tạo sự đề phòng. Từ giờ có tiền thì gửi mẹ đẻ nhé, đừng lăn tăn vụ này không khéo sau chồng làm ra nhiều tiền nó cũng ấn tượng với mình mà dấu đi làm của riêng đấy.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,865 Bài viết

• 1,233 Được cảm ơn

Chủ Top hay ai có kinh nghiệm cho e hỏi với, bây giờ nếu mua nhà thì e sẽ đứng một mình tên e được ko? Hay vẫn cần phải có giấy cam kết của chồng ạ

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    ts3bcy15sgeNortjKzUjI0N7YwN1eyBlwwFbcC3g,,13
    NB: 3,4kg :Smug: 1m: 4,2kg - 55cm :Nottalkin: 1,5m: 4,5kg :Crying: 2m: 4,9kg - 58cm :Worried: 3m: 5.2kg - 58cm:Crying:
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,900 Bài viết

• 12,485 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Zin_Zon Xem bài viết
    Chủ Top hay ai có kinh nghiệm cho e hỏi với, bây giờ nếu mua nhà thì e sẽ đứng một mình tên e được ko? Hay vẫn cần phải có giấy cam kết của chồng ạ

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    Trả lời cho bạn nè: theo luật tài sản hình thành trong thời kỳ hôn nhân là tài sản chung,bất kể đứng tên 1 hay cả hai,trừ phi có văn bản xác nhận tài sản riêng có công chứng. Văn bản này có 2 loại, giấy xác nhận tài sản riêng do ng kia ký,hoặc thỏa thuận chung cả 2 cùng ký. Tài sản hình thành trong thời kỳ hôn nhân là khi giấy chứng nhận quyền dc hình thành (tức là khi sổ đỏ sang tên). Thông thường ở trường hợp cấp sổ đỏ lần đầu (dự án) họ sẽ bắt cả vợ chồng đứng tên,hoặc phải có giấy chứng nhận tình trạng hôn nhân,hoặc giấy xác nhận tài sản riêng nói trên. Trường hợp sang tên đổi chủ thì sẽ chỉ có ng trong hợp đồng công chứng đứng tên,nhưng khi phân chia vẫn là của chung cả 2 ng.(đây là hiểu biết của mình,mình ko là luật sư)
    • Yim
      Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 376 Bài viết

• 919 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Có khi phòng vấn đề ở xa, nhưng không khéo léo xử lý cái trước mắt lại tạo vấn đề gần.

Bạn có tách tài sản, cũng nên "nũng nịu" và khéo léo với chồng.

Mình có cô bạn, mẹ bạn ấy có tài sản, lúc chia cho các con, sợ là con gái bị thiệt thòi nếu có chuyện xảy ra nên làm thủ tục cho riêng con gái (là chị của bạn mình). Sau này, khi chồng chị ấy có người khác, gia đình trách cứ, chồng chị ấy bảo "ở với nhau bao nhiêu năm, nhưng cả vợ và gia đình vợ vẫn coi anh ấy là người ngoài, vậy tại sao tôi phải xem mọi người là gia đình". Không biết trong thâm tâm anh thật nghĩ vậy hay đó là cớ, kiểu "ví dầu tình bậu muốn thôi, bậu gieo tiếng dữ để rồi bậu ra".

Trường hợp của bạn, dù sao chồng bạn cũng có phần đóng góp, dù ít. Nếu bạn không tin tưởng khả năng trả nợ của chồng bạn đối với phần vay mượn, thì bạn nhờ mẹ hay người thân cho riêng bạn phần đó với mục tiêu mua nhà (có giấy tờ cho), hoặc bạn làm giấy vay mượn của riêng bạn. Căn nhà bạn mua vẫ đứng tên vợ/chồng hay hai vợ chồng, và được xem là tài sản của chung. Phần nợ ngoài bạn là người chịu trách nhiệm trả chính. Sau này có chuyện gì, bạn có đầy đủ giấy tờ chứng minh nguồn gốc thì bạn vẫn giữ được phần của bạn mà. Đã muốn rõ ràng, sòng phẳng thì thôi sòng phẳng từ lúc đầu.

Đó là suy nghĩ của mình, cũng có thể vấn đề pháp lý mình hiểu chưa tới nên nếu có bạn nào rành hơn thì chia sẻ. Chị nào lấy lý do "của chồng, công vợ" và khăng khăng chủ topic nên đứng tên tài sản riêng thì cũng đừng cãi nhau với mình nha.
    Rzkfp7
    • Khóa theo yêu cầu
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 288 Bài viết

• 3,973 Được cảm ơn

Nếu người đàng hoàng thì chả có gì phải tự ái cả.

Mình có một số tài sản trước hôn nhân, kết hôn xong bảo chồng ký vào giấy từ chối tài sản, chứng nhận đây là tài sản có trước khi cưới.

Sau cưới cũng có nhiều chuyện. Chồng hỏi han tò mò mình nói, cái gì chung là chung, cái gì riêng là riêng, anh đừng hỏi linh tinh. Em không thích ai động chạm đến quá khứ của em hết. (Cứ nói chung chung vậy thôi, quá khứ tức là tiền và nhà đấy.) Vậy là chồng im thin thít mặc dù tò mò lắm.

Quan điểm sống của mình thế này:
    1. Yêu hết lòng, nhưng phải luôn tỉnh táo và sẵn sàng cài số lùi.
    2. Mọi sự việc xảy ra đều có lý do hết. Sống hết mình và tìm hiểu cũng phải hết mình.
    3. Tài sản, khi yêu thương và chung thuỷ là của chung. Khi anh làm tổn thương tôi thì tôi sẽ dùng tiền bạc để bù đắp cho trái tim.

Vậy nên mẹ nó phân tích nghiêm túc và nói nửa đùa nửa thật, nhưng rõ cho chồng rằng, chả ai biết ngày mai anh có đi với gái hay không, chỉ cần đi một lần thôi là mình chia tay, em nuôi con và cần tiền nuôi con, cũng chả biết anh có cấp dưỡng hay không, em cần đảm bảo cho tương lai em và con, nếu anh chung thuỷ em cũng chả có lý gì bỏ anh. Anh phải bảo vệ vợ con anh chứ đàn ông thì một nhúm tài sản là ý nghĩa gì đâu đúng không?

Tiền bạc phân minh ái tình dứt khoát.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 818 Bài viết

• 2,003 Được cảm ơn

Cho em hỏi ngu chút:
    - Tài sản riêng của chị chủ top để mẹ đẻ đứng tên. Chẳng may bà có mệnh hệ gì, các chị em ruột/nuôi/cùng mẹ khác cha/.... gì đó nhảy vào đòi thừa kế thì sao nhỉ? Tránh vỏ dưa gặp vỏ dừa ạ?

Theo luật VN hiện hành, có cách nào thỏa ước khi con chung của 2 ng đủ 18 tuổi ngôi nhà đó sẽ thành của con không nhỉ?
    Lúc đó ông chồng cũng không tự ái được vì dù gì tương lai cũng là của con mình
    Mã vạch hàng hóa TQ bắt đầu bằng các số: 690, 691, 692, 693, 694, 695. Mã Đài Loan là 471
    • 50 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi madem89 Xem bài viết
    Cho em hỏi ngu chút:
    - 1/Tài sản riêng của chị chủ top để mẹ đẻ đứng tên. Chẳng may bà có mệnh hệ gì, các chị em ruột/nuôi/cùng mẹ khác cha/.... gì đó nhảy vào đòi thừa kế thì sao nhỉ? Tránh vỏ dưa gặp vỏ dừa ạ?

2/Theo luật VN hiện hành, có cách nào thỏa ước khi con chung của 2 ng đủ 18 tuổi ngôi nhà đó sẽ thành của con không nhỉ?
    Lúc đó ông chồng cũng không tự ái được vì dù gì tương lai cũng là của con mình
    Trả lời:
    TH1:
    Theo luật hiện hành nếu bà mẹ đẻ "ra đi" mà ko để lại di chúc có co^ng chứng( nếu bà chứng minh đc tài sản đó của riêng bà nhé,ko liên quan đến papa bạn nhé)
    1/ VD: Mẹ bạn có 3 con(cả bạn trong đó)+ 1 papa của bạn.
    Chia 2= papa 1 nửa. phần còn lại chia 4= 3con+papa( chưa kể o.bà ngoại nếu còn sóng thì chia làm 6 vì cùng hàng thừa kế thì chia tiếp). khong phân biệt con đẻ(cùng mẹ khác cha cũng như nhau) hay nuoi.

TH2: Trưòng hợp ko chứng minh đc tài sản mà bạn ngầm đưa cho mẹ bạn là của riêng bà. thì khi bà ra đi, cho dù có di chúc cong chứng hop pháp hay ko . Tài sản đó chia 2. phần cho papa bạn 1 phần. còn lại chia theo TH1 như trên, hoặc theo di chúc.

TH3: nếu tài sản mà bạn ngầm đưa cho mẹ bạn là của riêng bà đc chứng minh trước khi ra đi, có di chúc hợp pháp cho bạn. thì bạn mới có khả năng thu lại tiền ngầm đưa cho mama.

2/ 0K nếu nhà đó đứng tên con của bạn, mua xong thì sang tên nhà cho con luon. cha mẹ chỉ có quyền giám họ tài sản đến khi con bạn 18t, k0 có quyền sở hữu hay bán cầm Ngân Hàng. con bạn cũng ko bán hay tặng đc ngưọc lại cho bạn cho đến khi cháu đủ 18t.

Mình k0 phải luật sư hay làm việc tr0ng ngành tư pháp, nhưng đây đều là kiến thức căn bản tr0ng XH bạn c0 thể tự tìm hiểu tham kha0
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đọc bài này mình lại nghĩ tới trường hợp người bạn của mình, cũng y như bạn, và khi nói với ông chồng như vậy. Anh chồng ôm vợ khóc và nói " Vợ à, a cứ tưởng v nói vậy là vì v k còn yêu anh, với anh tài sản quan trọng nhất chính là vợ, a chỉ cần có vợ là đủ, đừng bao h rời xa anh nhé"....................... ôi zời ơi, bây h vẫn còn tồn tại những người đàn ông như thế đấy, mình nghĩ tới chồng mình mà...
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 52 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Ôi xã hội bay giờ tệ đến mức thế sao ???
    • 666 Bài viết

• 1,021 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Bobeebum Xem bài viết
    Ôi xã hội bay giờ tệ đến mức thế sao ???
    UHm tệ lắm đó bạn, đàn ông ý mà, ngoại tình cứ nhan nhản rồi về dâng hết của cho người tình, vợ dại con thơ toàn thiệt thân cả, thế nên đàn bà mới phải đề phòng, mà là dành cho con mình cả thôi.

Chuyện mình chứng kiến vừa 2 năm trước đây : Chính người quen của mình đây, lấy vợ con nhà giầu, tin tưởng nên nhà cửa xe cộ gì cũng đồng sở hữu cùng chồng, đùng một cái không hợp ra toàn ly hôn anh chồng không nhận nuôi con đâu, nhưng nằng nặc đòi chia đúng một nửa tài sản , trong khi đó mới lấy nhau 5 năm mà được nhà vợ cho 2 cái nhà to, 1 cái ô tô, mấy anh đàn ông có thể tạo dựng được từng ấy của cải trong 5 năm , mà từ khi hai bàn tay trắng như thế? Thật may bố vợ có quyền, lại có quan hệ, hiểu luật nên lách được luật, một phát hô biến được 2 cái nhà kia thành tên ông ý ( vì ban đầu cũng là của ông ý cho con ), thế là anh chồng lãi cái ô tô gần 1 tỷ còn nhà thì không chiếm được . Giờ lấy vợ 2 , khủng hoảng kinh tế toàn cầu nên đang từ lương 20 triệu xuống còn 8 triệu, hàng năm nay anh ta không đóng đồng tièn ăn nào cho con riêng rồi, số lương ấy nuôi đứa con chung với vợ 2 chả đủ. Gương tày liếp thế này nhan nhản luôn .

Đồng tiền là đồng bạc thật nhưng có phải ai cũng đủ tài để kiếm ra mà mua được cái nhà đâu, nếu do bao công sức mồ hôi để có tí tài sản, người ta cũng nên cẩn thận là đúng thôi. Giờ mà tay trắng nuôi con thì khổ đủ đường, chủ top để chồng biết rồi thì thôi cứ đứng tên hai vợ chồng, bạn còn trẻ vẫn nhiều cơ hội kiếm tiền đừng lo gì cả.
    Mẹ yêu Cút Kít Tu Ti của mẹ
    • 474 Bài viết

• 427 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ đã tư vấn. Em vẫn yêu và nghĩ là sẽ tin chồng nhưng cuộc đời bây giờ đổi trắng thay đên nhiều quá nên em nghĩ mình vẫn nên dùng cái đầu lạnh, ko thì chỉ có mình chết trước mà thôi.
    • 207 Bài viết

• 369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi rose18908 Xem bài viết
    UHm tệ lắm đó bạn, đàn ông ý mà, ngoại tình cứ nhan nhản rồi về dâng hết của cho người tình, vợ dại con thơ toàn thiệt thân cả, thế nên đàn bà mới phải đề phòng, mà là dành cho con mình cả thôi.

Chuyện mình chứng kiến vừa 2 năm trước đây : Chính người quen của mình đây, lấy vợ con nhà giầu, tin tưởng nên nhà cửa xe cộ gì cũng đồng sở hữu cùng chồng, đùng một cái không hợp ra toàn ly hôn anh chồng không nhận nuôi con đâu, nhưng nằng nặc đòi chia đúng một nửa tài sản , trong khi đó mới lấy nhau 5 năm mà được nhà vợ cho 2 cái nhà to, 1 cái ô tô, mấy anh đàn ông có thể tạo dựng được từng ấy của cải trong 5 năm , mà từ khi hai bàn tay trắng như thế? Thật may bố vợ có quyền, lại có quan hệ, hiểu luật nên lách được luật, một phát hô biến được 2 cái nhà kia thành tên ông ý ( vì ban đầu cũng là của ông ý cho con ), thế là anh chồng lãi cái ô tô gần 1 tỷ còn nhà thì không chiếm được . Giờ lấy vợ 2 , khủng hoảng kinh tế toàn cầu nên đang từ lương 20 triệu xuống còn 8 triệu, hàng năm nay anh ta không đóng đồng tièn ăn nào cho con riêng rồi, số lương ấy nuôi đứa con chung với vợ 2 chả đủ. Gương tày liếp thế này nhan nhản luôn .

Đồng tiền là đồng bạc thật nhưng có phải ai cũng đủ tài để kiếm ra mà mua được cái nhà đâu, nếu do bao công sức mồ hôi để có tí tài sản, người ta cũng nên cẩn thận là đúng thôi. Giờ mà tay trắng nuôi con thì khổ đủ đường, chủ top để chồng biết rồi thì thôi cứ đứng tên hai vợ chồng, bạn còn trẻ vẫn nhiều cơ hội kiếm tiền đừng lo gì cả.
    Thế ra đời cũng có nhân quả nhỉ. Mình cứ không tin.
    • 26 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Sao mình không đọc được bài này sớm hơn vài năm nhỉ? Now nhà mua lại đứng tên cả vợ cả chống mất rồi. Mà cũng chả biết khi làm thế thì trên web này lại có bài: Chồng bỏ tiền mua nhà đòi đứng tên riêng và chắc hẳn số lượng comment vô chửi thằng chồng đủ xây cái biệt thự.
    Phụ nữ trên cái trang đa phần bị chồng phũ quá hay sao mà đến 8/10 là kêu la chồng thế. Các mợ cứ đứng ở vị trí ngược lại xem.
    Nếu đã xác định là của riêng thì nên trước khi cưới còn sau khi cưới mà làm vậy thì nó nhỏ nhen lắm. Không tin nhau, phải nghi ngờ nhau thì cưới làm gì? Tương lai ư, thế liệu chỉ đàn ông thay đổi, ngoại tình với nhau à? ôi, phụ nữ.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình nghĩ nếu chồng bạn là người biết trước biết sau thì sẽ vui vẻ ủng hộ việc đó. nên rõ ràng thì mới bền được. còn nếu tự ái thì cũng chỉ là kẻ nhỏ nhen. Bạn cứ nói cho rõ ràng, có rõ ràng thì tình cảm vợ chồng mới bền được. đời chẳng biết thế nào đâu bạn ah.
  • Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5