Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có nên kiểm tra điện thoại của chồng?

• 2 Lượt chia sẻ
  • 67.4K Lượt đọc
  • 338 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Không biết các mẹ nghĩ về vấn đề này như thế nào? Trước đây khi yêu và khi mới cưới, mình luôn luôn nghĩ rằng không nên tò mò kiểm tra điện thoại của người yêu và của chồng. Nhưng mọi người ở cơ quan mình bảo: như thế là chủ quan, thỉnh thoảng kiểm tra cũng không sao và đó cũng là hình thức để kiểm soát chồng. Các mẹ nghĩ sao về vấn đề này

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 12 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình tán thành ý kiến trên. Ko phải vì tò mò cũng như không tin chồng, mà sụ thật thì chúng ta không nên chủ quan. Cuộc sống luôn có những bất ngờ, tốt nhất vì hạnh phúc của bản thân t nên phòng ngừa trước. Tuy nhiên cũng không nên quá kiểm soát và ngày nào cũng làm vậy, như thế lại quá xâm phạm và ít tôn trọng nhau hơn. :3:
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,566 Bài viết

• 2,267 Được cảm ơn

Ngày trứoc tớ cũng hay dùng điện thoại của chồng để chơi điện tử, nhắn tin hay tính toán, xong tiện tay tra luôn call history và message. Có lần bực vì chỉ thấy inbox, sent items chả có gì nên cũng... tiện tay chọn luôn chức năng ghi lại tin đã gửi. Thế là đêm nào cũng có việc để làm. :4:

Tớ cũng đã từng vào trang của vinaphone kiểm tra call history của chồng tớ trên đó, đã từng phân loại các số, số này sao hay nhắn tin, sao hay gọi, là của ai...

May mà nó chỉ trong một thời gian ngắn, vì cuối cùng, tớ thấy chả ích gì, mất công, bận đầu.

Giờ: cầm điện thoại của chồng chỉ để dùng các tiện ích cần dùng, chả xem, chả kiểm tra. Thế cho cuộc sống của mình dễ thở!
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,734 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

Tớ chẳng bao giờ, nếu chồng có "vấn đề" thì sẽ biểu hiện "vấn đề" ở nhiều chỗ, nhiều nơi, chẳng riêng gì cái điện thoại, tự dưng mệt đầu, bận rộn lại đâm ra nghi hoặc, hậm hực lung tung...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 253 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Nên xem nhưng cần khéo léo tế nhị ! :3:
    Không nên kiểm tra thường xuyên tạo cho chồng cảm giác khó chịu vì bị theo dõi, giám sát ! :4:
    :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 232 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

" ăn vụng chùi mép " thật ra , nếu các ông chồng đã chủ tâm có vấn đề thì chắc chắn chả để lại dấu vết gì trên dt để chị em mình kiểm tra đâu , tuy nhiên mình cũng đồng ý với các mẹ là ko nên chủ quan quá , thi thoảng cũng phải đeo kính vào soi xem có cái lông mèo nào sót lại ko chứ nhỉ , hihì !
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Còn tớ ngày nào cũng kiểm tra điện thoại của ax, chẳng có vấn đề gì mờ ám cả nhưng mình cứ kiểm tra, thỉnh thoảng lại đọc tin nhắn chính mình gửi cho ax, cũng thấy vui đấy
    • 14 năm
    • 1,625 Bài viết

• 471 Được cảm ơn

Tớ thì thường xuyên kiểm tra đt của chồng. Thỉnh thoảng ax lại trêu "có tìm thấy gì ko em", làm mình tức thêm, nhưng chỉ cười trừ thôi.
    Ax còn bảo, anh mà nhắn gì lung tung thì anh đã chẳng để lại để cho em kiểm tra. Thế đấy, kiểm tra thì cứ kiểm tra thôi, chứ ko có gì đảm bảo cả.
    Thế nhưng ax lại chẳng kiểm tra đt của mình bao giờ, thỉnh thoảng có đứa bạn (là man) nhắn tin rủ đi uống nước, or đi ăn, cố tình để cho ax xem mà ax cũng ko xem (hay là xem trộm lúc nào mà mình ko bít)
    CopyofAnhTin U3igp7

Photo-0044CR3Qm7
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 591 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hướng dương2002
    Còn tớ ngày nào cũng kiểm tra điện thoại của ax, chẳng có vấn đề gì mờ ám cả nhưng mình cứ kiểm tra, thỉnh thoảng lại đọc tin nhắn chính mình gửi cho ax, cũng thấy vui đấy
    Bạn này giống mình thế? thỉnh thoảng cũng kiểm tra nhưng mà ko để cho ax biết hoặc có lúc tớ chơi đtử, tiện thể ktra luôn, rồi đọc lại tin nhắn mình gửi cho ax nữa, cũng hay! Biết là không có gì nhưng đề phòng vẫn hơn nhỉ? :4:
    K5IC
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Chờ kích hoạt
    • 14 năm
    • 133 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

ax nhà em sau vài lần gặp tai nạn bây giờ cũng cảnh giác lắm trước khi đi làm về là xoá sạch cả tin nhắn đi, đến, nhật ký cuộc gọi. Ỏ nhà buổi tói, ko may đang trong nhà tắm mà ĐT có tín hiệu là em nhanh tay vò láy alo...ngay, nếu có tin nhắn thì em nhắn tin trả lòi...he he...nghi cũng thương ax quá, người xua có câu con thầy, vợ bạn, gái cơ quan mà vẫn cú đâm đầu vào ( em và ax cùng công ty, đi làm chung xe )
    • 14 năm
    • 623 Bài viết

• 963 Được cảm ơn

Ox minh xài cái N-gage. Mình cũng hay kiểm tra. Rồi có lần ngủ k dước, mình vào máy lục lung tung thì gáp một folder mà mình chua từng vào. Nó là phần lưu lai các cuộc gọi đến, gọi đi và các tin nhăn đến, đi..dù không lưu nôi dung nhưng ghi chi tiết ngày tháng, thời lượng...và mình phát hiện ox đã nhắn tin và gọi rất nhiều cho 1 số phone. Cuộc nhận và tin đến của số đó rất nhiều. Mặc dù trong phần Nhật ky bị xoá hết, nhưng trong đó vẫn đầy đủ...mình muốn nổi mad luôn, truy ra tới bến...OX cam doan không liên qua đến tình cảm , mình không chịu, cuối cùng ox phải cho mình gặp người ấy... thì ra chồng mình mượn $ làm ăn k muốn cho mình lo, người phụ nữ này cũng đã lớn tuổi làm cùng cơ quan...hú hồn...nhưng thật ra mình không quên được chuyện này, vì anh ấy dối mình. Mỗi khi không có mình là anh ấy nhá máy, ntin..khi mình hỏi thì lại nói là "thằng A gọi"...mà thật ra ấy là người phụ nữ đó! Đến giờ mình vẫn nhót tim mỗi khi nghe tiếng phone vì chua quên dước. KHổ thế!
    rxHC6a7rxHCp7
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 607 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Rất nên kiểm tra! Mà càng bất ngờ càng tốt, sẽ có nhiều điều... chưa chắc thú vị đâu!
    Q55M
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thì chẳng bao giờ có ý tưởng kiểm tra đt của chồng cả, vì mình nghĩ nếu chồng có làm điều gì mờ ám qua đt thì cũng chẳng dại gì mả để dấu vết cho mình kiểm tra, đặt địa vị mình cũng thế thôi, nếu nhỡ có anh nào trêu chọc nhắn tin hơi tình cảm một chút (nếu thôi nhé), thì mình cũng xoá luôn, để lại nhỡ ox đọc được lại nghĩ ngợi lung tung mệt lắm! Ox mình lại có máu...hoan thư nữa chứ
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 735 Bài viết

• 536 Được cảm ơn

Tuyệt đối không nên kiểm tra. Có lần em mân mê cái điện thoại của xã vì nó là loại siêu mỏng, hồi mới ra đắt bằng 2 cái xe máy của em (em nhất định không chịu đổi cái Angel 80 mua từ đời xưa cổ mó của em). Xã bảo em cứ xem đi sau khi nhìn mình khá lâu và có phần đánh gía mức độ tò mò. Em phát hiện thấy xã không thích bị soi nên đưa lại ngay. Em chỉ xem cái điện thoại vì xã để cái màn hình màu xanh xanh trông như điện thoại Tàu nên không thích chứ không hề có ý định kiểm tra tin nhắn hay cuộc gọi. Xã em hàng ngày có cả núi cuộc gọi vì làm kinh doanh mà. Xã lại đẹp trai và em biết là khá đào hoa (có đối tác có 2 con rồi, xã gọi là chị nhưng chị rất trẻ và xinh đẹp, cán bộ khá cao ở 1 tỉnh miền núi, thích xã ra mặt huống chi mấy em tre trẻ) nhưng em kệ. Mò mẫm đọc tin nhắn thì có mà chít à? Chít vì suy nghĩ lăng nhăng, công việc kinh doanh của xã hàng ngày cũng đủ méo mặt rồi, thấy vợ nhăn nhó nữa thì xã chít. Thế thôi em mặc kệ chẳng bao giờ nghĩ đến chuyện xâm phạm quyền tự do cá nhân tối thiểu là cái di động. Xã em thì tuyệt đối không bao giờ động đến cái di động cổ kính bẩn bẩn của em, chỉ mấy lần nhăn nhó khi em chẳng chịu đổi cái đời mới hơn, kể cả cho em cái xã đang dùng, xã dùng tới 3 số máy, 3 di động mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 297 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebeminhngoc2004
    Không biết các mẹ nghĩ về vấn đề này như thế nào? Trước đây khi yêu và khi mới cưới, mình luôn luôn nghĩ rằng không nên tò mò kiểm tra điện thoại của người yêu và của chồng. Nhưng mọi người ở cơ quan mình bảo: như thế là chủ quan, thỉnh thoảng kiểm tra cũng không sao và đó cũng là hình thức để kiểm soát chồng. Các mẹ nghĩ sao về vấn đề này
    Rất nên, nhưng kiểm tra khéo léo và thi thoảng thôi chị ah...đừng để anh ấy biết...gặp người vui tính, trong sạch thì còn cười trêu mình, cho kiểm thoải mái, gặp người tự ái lại giận dỗi là sao ko tin tưởng nhau, gặp người có tật thì thế nào chả giấu nhẹm đi... "cẩn tắc vô ưu", nhiều khi anh ấy ko chủ động với người khác nhưng người khác chủ động với anh ấy (mà anh ấy thì lại thấy như thế là bình thường, "chưa" có gì nghiêm trọng, nhưng chị em mình thì lại nhạy cảm, nhìn xa)...thế nên biết trước để khéo léo ngăn chặn vẫn hơn...Nói chung chị em nào làm theo cách này phải giỏi chịu đựng lắm phải từ từ, vì nếu hơi tí đã làm ầm lên thì hư bột hư đường hết, mất hạnh phúc gia đình...
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 297 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bố Tít
    Rất nên kiểm tra! Mà càng bất ngờ càng tốt, sẽ có nhiều điều... chưa chắc thú vị đâu!
    Bố Tít đã khuyên thế thì chị cứ yên tâm kiểm tra . Chắc bố Tít hay nhờ mẹ Tít kiểm tra dt giúp lắm nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 34 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi longhuong
    Ox minh xài cái N-gage. Mình cũng hay kiểm tra. Rồi có lần ngủ k dước, mình vào máy lục lung tung thì gáp một folder mà mình chua từng vào. Nó là phần lưu lai các cuộc gọi đến, gọi đi và các tin nhăn đến, đi..dù không lưu nôi dung nhưng ghi chi tiết ngày tháng, thời lượng...và mình phát hiện ox đã nhắn tin và gọi rất nhiều cho 1 số phone. Cuộc nhận và tin đến của số đó rất nhiều. Mặc dù trong phần Nhật ky bị xoá hết, nhưng trong đó vẫn đầy đủ...mình muốn nổi mad luôn, truy ra tới bến...OX cam doan không liên qua đến tình cảm , mình không chịu, cuối cùng ox phải cho mình gặp người ấy... thì ra chồng mình mượn $ làm ăn k muốn cho mình lo, người phụ nữ này cũng đã lớn tuổi làm cùng cơ quan...hú hồn...nhưng thật ra mình không quên được chuyện này, vì anh ấy dối mình. Mỗi khi không có mình là anh ấy nhá máy, ntin..khi mình hỏi thì lại nói là "thằng A gọi"...mà thật ra ấy là người phụ nữ đó! Đến giờ mình vẫn nhót tim mỗi khi nghe tiếng phone vì chua quên dước. KHổ thế!

Ôi trời ơi sao giồng hoàn cảnh của em thế, đến bây giờ em vẫn khó chịu khi nghe thấy chuông điện thoại của ax nhà em lắm! Số là có dạo gọi điện liên tục cho một nhỏ ở cơ quan, nhiều cuộc gọi muôn nữa chứ , mà ax thỉnh thoảng có thái độ muốn dấu và không đặt tên cho số đấy trong may nữa chứ! máu Hoạn Thư nổi lên em bực mình kinh khủng, cãi nhau lên xuống mà hắn ta vẫn dấu không cho biết đấy là ai (em tự tìm hiểu số ra người trước mà) Đến dạo gần đây thấy nhỏ đó đến thăm Cún nhà em với nhóm đồng nghiệp và bạn trai thì thấy yên tâm hơn rồi
    • 164 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình thì chẳng bao giờ có ý tưởng kiểm tra đt của chồng cả, vì mình nghĩ nếu chồng có làm điều gì mờ ám qua đt thì cũng chẳng dại gì mả để dấu vết cho mình kiểm tra, đặt địa vị mình cũng thế thôi, nếu nhỡ có anh nào trêu chọc nhắn tin hơi tình cảm một chút (nếu thôi nhé), thì mình cũng xoá luôn, để lại nhỡ ox đọc được lại nghĩ ngợi lung tung mệt lắm! Ox mình lại có máu...hoan thư nữa chứ
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 54 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebaoke
    ax nhà em sau vài lần gặp tai nạn bây giờ cũng cảnh giác lắm trước khi đi làm về là xoá sạch cả tin nhắn đi, đến, nhật ký cuộc gọi. Ỏ nhà buổi tói, ko may đang trong nhà tắm mà ĐT có tín hiệu là em nhanh tay vò láy alo...ngay, nếu có tin nhắn thì em nhắn tin trả lòi...he he...nghi cũng thương ax quá, người xua có câu con thầy, vợ bạn, gái cơ quan mà vẫn cú đâm đầu vào ( em và ax cùng công ty, đi làm chung xe )
    Mebaoke oi có chat che quá ko? Cung phai cho anh nhà 1chút rieng tư chứ! Coi bộ ax chị cung hien ay nhỉ? Phai ax nhà minh chac là thang canh cò bay
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,840 Bài viết

• 326 Được cảm ơn

Nhà mình, điện thoại thằng nào thằng ấy nghe, đến điện thoại bàn (nhà mình dùng dịch vụ hiện số) mình hay anh xã nhìn thấy số không phải của mình thì gọi người kia ra mà nghe.
    Có lần anh xã tắm bảo mình nghe hộ, có một cô bé khách hàng gọi mình chỉ bảo một lúc nữa gọi lại, thế mà cứ giải thích mãi, từ đó nếu bận nhờ mình nghe hộ nếu thấy số bạn bè (mà mình cũng biết) hay người nhà thì mình mới nghe còn không thì thôi.
    Trong chuyện tình cảm tin nhau là chính, còn ai đã có tính ăn vụng thì cũng biết chùi mép nhất là điện thoại di động thì quá đơn giản.
    Mình đã từng chứng kiến trường hợp ông chồng có tính mèo mỡ có vợ làm cùng cơ quan thế mà vẫn có mèo bình thường (mà vợ vẫn nổi tiếng là hay ghen).