Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có nên đi lao động nước ngoài khi con còn nhỏ không

• 0 Lượt chia sẻ
  • 465 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ!

Xin các mẹ cho em ý kiến nhé!

Em có người quen bên Phần Lan muốn bảo lãnh cho em qua bên đó để dạy nghề và làm việc cho họ. Dự kiến là sẽ xin visa đi 1 năm, sau 1 năm nếu mình nộp thuế đầy đủ và không vi phạm gì thì mình sẽ được cấp visa thhêm 4 năm nữa, và sau 4 năm đó mình sẽ là thường trú nhân và có thể bảo lãnh chồng và con qua bên đó định cư luôn.

Hiện tại e đang có 2 con nhỏ, 1 bé 3 tuổi rưỡi và một bé 21 tháng. Cuộc sống hiện tại, thu nhập của cả gia đình đều do chồng em gánh vác hết (em ở nhà bán hàng online nhưng thu nhập cũng ko đáng là bao) Chồng em làm kỹ sư M&E chuyên đi mảng công trường. Nhưng cuộc sống hiện giờ thì lương kỹ sư nhưng nuôi 1 vợ và 2 con thì...tháng nào cũng thiếu trước hụt sau thôi!

Cái em băn khoăn ở đây là con em còn nhỏ quá, với lại e đi xa sợ tình cảm vợ chồng sẽ phai nhạt! Nhưng thực sự em chỉ mong cho tương lai con cái mình sau này thui!

M

Mong các mẹ cho em lời khuyên ah!

Em cảm ơn!!!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 120 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Tôikhoong quan trọng ck tôi sẽ thay đổi khi tôi đi xa làm ăn. Tôi chỉ thương những đứa con phải vắng tình thương của mẹ. Khi tôi đi con tôi có đườc chăm sóc tốt, bé bệnh rồi ai lo. Đồng tiền quan trọng thật nhưng nếu tôi là bạn. Tôi không đánh đổi nó với gia đình của tôi.
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xuanchi86 Xem bài viết
    Tôikhoong quan trọng ck tôi sẽ thay đổi khi tôi đi xa làm ăn. Tôi chỉ thương những đứa con phải vắng tình thương của mẹ. Khi tôi đi con tôi có đườc chăm sóc tốt, bé bệnh rồi ai lo. Đồng tiền quan trọng thật nhưng nếu tôi là bạn. Tôi không đánh đổi nó với gia đình của tôi.
    Mình cám ơn bạn đã cho mình lời khuyên nhé!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 33 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cung cấp Thức ăn chó mèo và phụ kiện thú cưng toàn quốc

Các dịch vụ đi kèm như Khách sạn chó mèo, khám bệnh chó mèo tận nhà.

Đặc biệt có dịch vụ Triệt sản chó, triệt sản mèo giá rẻ