Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có nên để người yêu đi du học?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.88K Lượt đọc
  • 36 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn trai mình đang chuẩn bị đi du học ở Anh 4 năm. Bọn mình yêu nhau đã 3 năm. Mình vừa muốn vừa không muốn để anh ấy đi. Lên mạng tìm thông tin và đọc cái này thì hoang mang quá:
    http://thegioi.vn/cong-chung/thao-lu...oi-111i-du-hoc
    Bạn nào cho mình lời khuyên với?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,329 Bài viết

• 580 Được cảm ơn

cái link thì ko xem đc, còn theo em đã đi du học thì xác định tư tưởng trước, rất hiếm khi quay về mà ko sứt mẻ hay rạn vỡ, nhưng cứ có niềm tin chứ chị, người ta có cơ hội học tập cứ tạo điều kiện, còn tin tưởng nhau hay không là do mình khéo giữ, 1 phần là duyên số hì hì, còn 1 phần là do ở mỗi người nữa, như em có anh bạn đi nc ngoài 4 năm vẫn chờ để về gặp người yêu, về thì người yêu có zai mới rồi, đấy, cho nên tùy chị ạ
    Em sinh năm 1988 ạ:rolleyes:
    Tôi không sợ đi trên những đường dài, dù không còn ai
    Tôi sống ko quan tâm những người không quen nghĩ gì
    Thói đời mà, thường thì người đời vẫn cứ ganh ghét lẫn nhau
    Cái tính đấy giết chết mối thâm tình

I'm a Single Mom :Smiling:
    Mah Facebook - Blog imported
    https://www.facebook.com/profile.php?id=632685821

:LoveStruc::LoveStruc:
    0_1417MTIzOTk0MzAwMQ
    • 352 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Bạn trai đi du học, cản được à ... cái tiêu đề "có nên" nghe sở hữu quá.
    Sống trên đời này phải biết quý trọng 4 chữ
    "Phải" để luôn sống và làm theo lẽ phải
    "Thật" để sống thật
    "Nhẫn" để tha thứ
    "Tâm" để yêu thương

Tóm lại, muốn thành công thì "Phải Thật Nhẫn Tâm"mới được
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Người ta nói cuộc sống ở bên đó cởi mở. Em sợ mất anh ấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,363 Bài viết

• 254 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Do con người anh ấy như thế nào thôi, ngày xưa mình đi du học thì bạn trai ở nhà lại đi yêu người khác, thế mới chim cú chứ. Ko phải ai đi du học cũng cởi mở hết đâu bạn ạ, tự tin lên nhé!
    • 338 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn muốn cản cũng ko cản đc, mà ko nên cản, đấy là quyết định của ng ta, tương lai của ng ta, đã ko giữ đc thì dù đi hay ở cũng ko giữ đc.
    Mình thì thời gian đợi cũng ngắn hơn bạn, gần 2 năm rồi, chả thấy tình cảm sứt mẻ j, mình càng yêu hơn còn a ý cũng thế, thương mình hơn nhiều. Tất nhiên là 4 năm cũng lâu, còn phụ thuộc bạn trai bạn thế nào và tình cảm của cả 2 đến đâu nữa.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • E61 Khách
    Xa mặt cách lòng. Ngày xưa tụi bạn xong phổ thông đi du học gần hết, nhưng cũng chả có đôi nào còn nguyên vẹn cả. Tương lai của him để him tự quyết định mà. Còn tình iu hả? Thời gian sẽ trả lời.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,176 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Quen nhau 3 tháng thì xã mình đi công tác nước ngoài 3 tháng, về nhà được 2 tháng rùi lại đi du học hơn 2 năm...2 năm sau về cưới, hihi. Rốt cuộc cả cuộc tình của mình chỉ quả máy tính, chat chit bạn à. NHưng khuyên bạn chân thành là để người yêu đi xa là một thử thách lớn với tìn yêu của bạn...mình xác định là sẽ có mất mát...Mà có mất mát thật, không nhiều nhưng đủ làm mình đau thật đau trong một thời gian :Sad:...do tình yêu của bọn mình vượt qua tất cả hay do duyên số...mình chấp nhận tha thứ và cuộc sống mình bây giờ rất vui vẻ .
    Chúc bạn giữ được tình yêu của mình, nhưng mình nghĩ không nên cản người yêu đi học bạn à, xin lỗi bạn trước chứ lỡ may có chuyện gì anh ấy lại đổ tại...tại...
    dGha
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,511 Bài viết

• 399 Được cảm ơn

Em thấy chị sao sao đó. Cụm từ "có nên để" của chị nghe có vẻ như chị đang toàn quyền quyết định chuyện du học của ng` yêu. Du học là tốt cho bản thân anh ấy, có thể có dc sự nghiệp vững chắc sau này , cơ hội đến với bản thân anh ấy cũng nhiều hơn. Yêu nhau 3 năm có vẻ chị ko tin tg~ nhiều ở ng` mình yêu. Mà nếu anh ấy du học mà có bội bạc gì với chị thì khi ko du học thì sẽ ko xảy ra?? Nếu thực sự anh ta ko chung thủy với chị thì trước sau gì cũng vậy thôi. Đôi lúc phải biết hy sinh chị à.
    :LoveStruc::Rose:

Gọi mình là Su nhé:Smug:
    • 19 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình cũng đang ở hoàn cảnh như bạn. Đã có một thời gian mình đắn đo không biết có nên tiếp tục yêu và chờ đợi hay dừng lại, con gái có thì. Nghĩ thì nghĩ vậy nhưng tình cảm thì ... ko dứt ra được. Thế là mình quyết định đi tiếp và cố gắng giữ niềm tin. Mình học thêm tiếng Anh để nếu anh ấy có thể xách mình đi theo thì mình có thể hòa nhập đất nước mới, có mơ mộng quá ko nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 407 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Cho mình hỏi bạn bây giờ bao nhiêu tuổi? Bạn đã đi làm chưa hay còn đi học? Bạn đồng ý hay không đồng ý cho người yêu bạn đi du học thì người yêu bạn vẫn đi, nhất là con trai, thường coi trọng sự nghiệp lắm. Nếu bạn trên 24 tuổi thì bạn phải chờ anh ta thêm 4 năm (4 năm dài lắm, lúc đó sẽ có rất nhiều anh theo đuổi) bạn có chờ được không? mà chưa kể nếu về nước anh ta lại đá đít bạn, hichic 28 tuổi đấy, sẽ lở dở đời con gái. Nên thôi, có đến được với nhau nó còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố bạn ạ, và hãy coi đó là số phận, đừng quỵ lụy quá, cứ sống thật lạc quan, vui vẻ, và yêu bản thân nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 62 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Đi xa nhà, tình cảm thiếu thốn, con trai lại dễ yếu lòng. Hai người lại không có điều kiện chăm sóc cho nhau tình cảm cũng ko còn như xưa nữa. Đừng nói anh ấy, đôi khi cả bạn cũng bị yếu lòng trước sự chăm sóc của người khác. Nếu để anh ấy đi, thì 2 người cứ tâm lý thoải mái, đừng hẹn hò chờ đợi và cũng đừng hy vọng người kia sẽ chung thủy, bởi ko ai biết trước được ngày mai, theo mình biết có khoản 90% các cặp chia tay nhau sau 1 thời gian chàng\ nàng đi du hoc, 9,9 % các cặp sau khi chàng\ nàng du học về thấy ko còn hợp nhau --> chia tay luôn, những cặp êm đẹp từ đầu đến cuối có thể nói là kỳ tích.
    • 309 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

cái này nó hên xui lắm chị à. Đi ròi quay về nhưng có chắc có hỏng có sứt mẻ hôn???

Nói chung là em thấy mình chưa có quyền gì, chưa ràng buộc gì thì cứ xác định tư tưởng là thoải mái đi. Em yêu nhau 5 năm, đi du học được 1 năm thì bạn trai em ở nhà đi với cô khác mặc dù nói là yêu em, không có gì. 2 năm học xong em về thì bảo là chờ em này nọ, đến lúc em thấy tin nhắn trong đt của cô gái khác thì em giải tán luôn cho nhẹ, không cần giải thích thêm lời nào nữa. Nguyên nhân thì vô vàn lắm, chỉ có tgian trả lời thôi. Ráng tin được ngày nào hay ngày đó chị à, đàn ông hay có cái lý do "lấp khoảng trống"...
    • 34 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

chỉ có thể nói vậy thôi , 70% là xa mặt cách lòng
    • 65,803 Bài viết

• 318,867 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xinhxinh2 Xem bài viết
    Bạn trai mình đang chuẩn bị đi du học ở Anh 4 năm. Bọn mình yêu nhau đã 3 năm. Mình vừa muốn vừa không muốn để anh ấy đi. Lên mạng tìm thông tin và đọc cái này thì hoang mang quá:
    http://thegioi.vn/cong-chung/thao-lu...oi-111i-du-hoc
    Bạn nào cho mình lời khuyên với?
    Đừng vội nghĩ thế em.... ngày trước chị cũng du học 8 năm khi đã có người yêu, và cuối cùng vẫn trở về bên người yêu đầu đời của mình đây này:LoveStruc: Quan trọng là tình yêu trong em và anh ấy liệu có đủ lớn? Liệu các em có vững niềm tin vào 1 ngày mai tươi sáng?

Chị biết có nhiều bạn trong WTT cũng thế, cũng trở về bên người mình yêu khi bái tổ vinh quy:LoveStruc: Nếu đã yêu thì hãy vững lòng tin nơi người ấy em nhé:Rose:

Tình yêu trong xa cách ví như ngọn lửa trong gió. Gió thổi tắt ngọn lửa nhỏ và thổi bùng ngọn lửa lớn:Rose: :Rose: :Rose: - Bussy Rebutin
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em 23 tuổi rồi. Nếu được như Mẹ Uyên My thì tốt biết bao. Hôm nay anh ấy đã đọc được những dòng này và nói muốn cưới nhau trước khi đi. Em cũng không biết có nên không nữa...
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

:Smiling: Ngon nghẻ vui vẻ cả 2 bên nha. Thế là anh ấy thể hiện quyết tâm của mình rùi đó.
    Tuy nhiên hạnh phúc đến với bạn theo cách như thế nào là do bạn đó nhé.
    Riêng mình, người yêu mình mà đi du học thì mình okie lun.
    Đối với đàn ông, tình yêu và sự nghiệp đều là 2 lĩnh vực quan trọng. Trong xã hội thì vấn đề sự nghiệp, địa vị lại còn quan trọng nữa. Đầy người ko lấy nhau nổi vì người đàn ông ko có tương lai còn j` :RaisedEye .
    Còn chuyện out of sight, out of might có xảy ra thì đành chấp nhận. Cuộc sống hôn nhân mấy chục năm chẳng nhẽ sẽ êm đềm mãi ko thử thách? bạn giữ đc lúc này nhưng lúc đó sẽ ra sao?
    Anyway, chúc mừng bạn! Anh ý rất yêu xinhxinh2 đấy
    • 65,803 Bài viết

• 318,867 Được cảm ơn

Em 23 tuổi rồi. Nếu được như Mẹ Uyên My thì tốt biết bao. Hôm nay anh ấy đã đọc được những dòng này và nói muốn cưới nhau trước khi đi. Em cũng không biết có nên không nữa...
    Tuổi em gần bằng ngày chị đi du học:Rose: :Rose: :Rose: Ngày ấy chị trẻ hơn em một tí... anh ấy bằng tuổi chị, nhưng cả hai cũng vẫn son sắt đợi chờ nhau:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:

Nếu anh ấy đề nghị cưới em là để chứng tỏ quyết tâm chân tình với em rồi còn gì? Phần còn lại thì cả hai nên quyết định đi nhé:LoveStruc: Chúc em hạnh phúc:Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 473 Bài viết

• 198 Được cảm ơn

Cưới nhau rồi em phấn đấu sang đó cùng chồng thì tốt. Không thể được thì không nên, chỉ thêm gánh nặng cho người phụ nữ thôi. Ở xa đàn ông yếu lòng cũng vẫn sẽ yếu lòng. Lúc đó khó có thể nói chia tay là chia tay, chưa tính đến chuyện bầu bí rồi nuôi con một mình. Có thể làm "người yêu độc thân" chứ làm "người vợ độc thân" thì còn 10 lần cô đơn hơn.

Mới 23 thì còn trẻ mà em. Chị 27 và người yêu vẫn đi du học chưa về ^^. Cá nhân chị nghĩ không nên, yêu xa vất vả, khổ sở, thiệt thòi đủ đường. Mình đâm lao thì phải theo lao, chứ trong lòng vẫn có 2 ý nghĩ, một là tự hào về tình yêu vững chắc của mình, hai là nghĩ "ko phải chỉ có duy nhất một người là một nửa của mình, mình có thể yêu người khác mà vẫn sẽ hạnh phúc".

Túm lại là chị chị sẽ để anh ấy đi, không hứa hẹn nhưng ko có nghĩa là ko vun đắp giữ gìn. Tình yêu đẹp được đến lúc nào thì ta hạnh phúc đến lúc đó, còn không giữ nổi thì đổ cho "số phận". Không có gì phải nặng nề cả. Em sợ mất anh ấy thì anh ấy cũng sợ mất em, nguy cơ cho 2 phía là như nhau. Mà cuộc sống không nói trước được điều gì...

Chúc em vững tin.
    xin đừng động vào cây mùa lá rụng..
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em vừa quay lại trang này: http://thegioi.vn/cong-chung/thao-lu...oi-111i-du-hoc thấy chị Thu Thủy nói cũng có lý: Suy nghĩ vớ vẩn, bài viết vớ vẩn. Chồng tôi từng đi du học 4 năm. Chúng tôi lấy nhau 10 năm rồi mà vẫn hạnh phúc. Nếu không tin nhau, nếu có tính trăng hoa thì dù ở gần nhau thì cũng ngoại tình thôi. (Thu Thủy) Giá như em được như chị ấy.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2