TIN TÀI TRỢ.

Có nên chia tay với chồng và liên lạc với vợ cũ của chồng ,để họ quay lại với nhau ko ?

• 8 Lượt chia sẻ
  • 12K Lượt đọc
  • 46 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • CCH
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 22 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chồng mình và mình đến với nhau,khi mình đã chia tay với chồng và có 1 nhóc ..
    còn chồng mình thì ly thân với vợ ,nhung chưa ra toà li dị ..
    họ có với nhau 2 đứa con ..
    Sau đó vì cha mẹ chồng tác động nên mình và anh cưới nhau mà ko cần hôn thú
    sau đó mình và anh có 1 đứa con chung ..
    Có điều chị vợ cũ của chồng mình vẫn còn muốn níu kéo và rất yêu chồng mình .
    còn vợ chồng mình sống với nhau cũng hay cãi nhau ,do có quá nhiều vấn đề khúc mắc .con cái ,gia đình và về cha mẹ chồng mình ..
    Minh chỉ muốn ly hôn để sống hết phần còn lại cùng với 2 đứa con mình cho thanh thản ..
    Vậy mình có nên gọi điện nói lại cho vợ cũ biết ,để chị ấy cho chồng mình cơ hội quay lại hay ko ?
    còn chồng mình thì ko muốn chia tay với mình .nhưng mình muốn chia tay và không muốn anh lấy thêm vợ nữa ,mà chỉ mong quay lại với vợ cũ mà thôi
    ..chán quá nhỉ . mong mọi người tư vấn giúp mình nhé .thanks

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 511 Bài viết

• 687 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chị có thể gọi điện thông báo thôi, chứ bảo rằng "không muốn anh lấy thêm vợ nữa ,mà chỉ mong quay lại với vợ cũ mà thôi" thì nghe nhiệt tình không đúng chỗ rồi, dễ làm cho chồng chị khó chịu lắm.
    • 3,199 Bài viết

• 3,867 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Gọi điện thông báo cho vợ cũ của chồng cứ như là ngầm ý rằng Tôi dùng chán rồi, thôi chị nhặt về đi kìa.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 365 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Ma hinh nhu ban hoi chu quan,chac gi vo cu cua chong ban con Yeu... nhu ban dang nghi.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 277 Bài viết

• 541 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sống chung không có hôn thú thì cần gì ly hôn. Xác định cho kỹ rồi nói lời chia tay, ra đi thôi. Đó chỉ là việc giữa bạn và chồng bạn, sao lại còn muốn cả người cũ tham gia vào nữa? Làm sao bạn quyết định và sắp đặt hộ cho người khác được? Nghĩ cho mình, các con mình là đủ rồi bạn ạ
    Face reality as it is, not as it was or as you wish it to be :Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • CCH
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 22 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meoxinh121 Xem bài viết
    Ma hinh nhu ban hoi chu quan,chac gi vo cu cua chong ban con Yeu... nhu ban dang nghi.
    Mình không chủ quan đâu .mình biết được điều đó do chính miệng chị ấy nói thế khi email cho chồng mình mà ..
    mình cũng chẳng tốt gì đâu ..mình đã chia tay chồng mình mấy lần rồi ,nhưng do mẹ anh biết được lại bị bệnh nặng và gọi mình về ,...
    Chồng mình thì nói ko muốn quay lại với người cũ cho dù có mình hay không ?
    ..
    • 451 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Phức tạp quá đi. Tớ chịu ca này đó ko bít nói gì hét đâu.
    :Rose::Rose::Rose: :Rose::Rose::Rose:
    :Rose: :Rose::Rose: :Rose:
    :Rose: :Rose: :Rose:
    :Rose: :Rose:
    :Rose:
    • 24 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CCH Xem bài viết
    còn vợ chồng mình sống với nhau cũng hay cãi nhau ,do có quá nhiều vấn đề khúc mắc .con cái ,gia đình và về cha mẹ chồng mình ..
    Minh chỉ muốn ly hôn để sống hết phần còn lại cùng với 2 đứa con mình cho thanh thản ..
    Vậy mình có nên gọi điện nói lại cho vợ cũ biết ,để chị ấy cho chồng mình cơ hội quay lại hay ko ?
    còn chồng mình thì ko muốn chia tay với mình .nhưng mình muốn chia tay và không muốn anh lấy thêm vợ nữa ,mà chỉ mong quay lại với vợ cũ mà thôi
    Chị bao nhiêu tuổi rồi mà sao suy nghĩ hời hợt vậy? Ít nhất đã có hai chồng hai con, chắc kinh nghiệm sống không ít mà suy nghĩ thế thì sống được với ai?:Thinking:
    Yêu em không cần vội vã...
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 217 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

chị còn yêu chồng không nhỉ, chị nói : sống với 2 đứa con, nhưng một là con của anh ấy...
    chị có nghĩ cho bé không? nếu li dị và anh ấy về với vợ cũ, 2 con riêng của anh ấy sẽ có cha, còn cả 2 con của chị sẽ không có cha
    nếu cha mẹ chồng ũng hộ chị cưới anh ấy và anh ây cũng không hế muốn quay lại với vợ cũ thì liệu giữa họ có mâu thuẫn nhiều hơn/ hay ít hơn của chị
    Nếu anh ấy khôn hề muốn chia tay chị và con chị cũng cần có một người cha thì liệu chị có đang suy nghĩ cho 2 người thân yêu nhất?
    Hãy suy nghĩ cho con chị trước khi suy nghĩ cho bất cứ ai (dù đó là vợ cũ anh ấy đi nữa) chị nhé
    [B]
    NY3sNY3sp7
    • 85 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bạn này chắc đang ghen với vợ cũ của chồng thôi.
    YM: tinhemmaixanh7xMail: tinhemmaixanh7x@yahoo.com
    • 504 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Nếu vợ cũ còn yêu chồng, tự chị ấy biết cần làm gì khi nghe tin hai người chia tay.
    Chồng chị đã li thân với vợ rồi mới sống với chị, điều đó chứng tỏ anh ấy không còn tình cảm với vợ cũ (ít nhất là ở thời điểm đó).
    Chia tay chồng là việc của chị. Còn cuộc sống hậu chia tay là của riêng mỗi người. Còn duyên, còn tình cảm, họ sẽ tìm được đường đi thôi. Kể cả khi chị muốn 2 người kia trở về với nhau thì em nghĩ vẫn không nên ra mặt trực tiếp, chỉ cần bắn tin là đủ rồi.
    • 39 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Hậu ngoại tình là thế này đây :Thinking:. Đòi bỏ bằng được, đòi lấy bằng được, rồi lại đòi bỏ bằng được :Silly:.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chipchipbi Xem bài viết
    Hậu ngoại tình là thế này đây :Thinking:. Đòi bỏ bằng được, đòi lấy bằng được, rồi lại đòi bỏ bằng được :Silly:.
    Nhận xét quá hay!
    • ali
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,080 Bài viết

• 284 Được cảm ơn

rất thông cảm với bạn. trong chuyện này hơn ai hết chồng bạn sẽ là người phải chịu trách nhiệm chính trong việc quan hệ lăng nhăng gây hậu quả nghiêm trọng. Còn bạn liên đới chịu trách nhiệm vì có thái độ và hành vi đồng lõa, và bạn đang phải trả giá cho việc nhẹ dạ của mình.
    việc chồng bạn chưa tiến hành li dị vợ thứ nhất mà cưới bạn là vi phạm luật hôn nhân 1 vợ 1 chồng. Trên thực tế nói là anh ta không còn yêu vợ thứ nhất là nói dối, vì k yêu thì sao cưới? lại có đến 2 mặt con chung, nếu k yêu, gia đình k hạnh phúc thì phải làm thủ tục li hôn đàng hoàng, họ cần phân định rõ trách nhiệm nuôi con rõ ràng trước khi đến với bạn.
    cho nên vấn đề chính của bạn bây giờ là sau thời gian sống chung bạn đã hiểu rõ bản chất của chồng bạn, tâm trạng là vừa yêu vừa hận và chỉ muốn rũ bỏ.
    Theo mình bạn nên li dị càng sớm càng tốt, trên thực tế bạn không có gì phải li dị vì hai bạn chưa làm đăng ký kết hôn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 300 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Chắc mẹ này đọc bài của các mẹ trên diễn đàn thấy mình là người thứ 3 nên sau này sợ bị xuống âm ty địa ngục đây nên chắc đang rét.
    Việc không phải thì đã làm rồi, giờ lại định bỏ ngang để 1 gia đình nữa nát à, không nghĩ đến con à.
    Nói chuyện mà thấy cĐúng là thứ đàn bà quạ mổ
    CHán
    i
    • CCH
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 22 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Hehehe chán nhỉ ,nhưng mình ko thích có chồng nữa đâu ,chán rùi thì bỏ thôi ..hichic
    co ban noi minh dang ghen voi vo cu ,neu minh con ghen duoc thi con cuu van duoc ,dang nay cu thich chong di voi ai cho khuat mat minh ,met qua roi ,haha
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 366 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Các chị trên này cẩn thận kẻo chị chủ top chán chồng lại ngó sang nhà thì chết đấy nhé....
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn vott vừa phải thôi chứ . Nhưng mà, với cá nhân, mình thấy tội cho lũ trẻ thôi ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 135 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi singlemom Xem bài viết
    Phụ nữ hay cho mình cái suy nghĩ mình giỏi, mình có thể hiểu thay người khác, nghĩ thay và làm thay ng khác nhỉ???
    Chẳng biết bạn nghĩ gì khi làm như vậy? Nếu chán, nếu mệt mỏi, thích bỏ thì bỏ đi, tôi nghĩ ko cần phải lo hộ chồng bạn mấy việc anh ấy sẽ lấy ai nữa đâu.
    Làm vợ mà cứ như làm mẹ người ta đấy! Mệt!
    nghe mấy câu này hơi phũ.. Nhưng sự thật mất lòng.. e chia sẻ với chị chủ topic.. Nhưng ý kiến của singlemom e ủng hộ! U_U
    [ H.A.P.P.I.N.E.S.S ]
    :LoveStruc::Kiss::LoveStruc:
    • 87 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Tớ chả hiểu chủ TOP là mẫu nguời phụ nữ thế nào nữa?
    Chắc chắn không phải CỔ ĐIỂN và HIỆN ĐẠI lại càng không phải rồi!
    Bạn là mẫu nguời chỉ biết sống cho bản thân thôi ( mà mẫu nguời này thì no ý kiến)!
    Có đăng ký kết hôn đâu mà gọi là chồng, còn nguời phụ nữ kia mới là vợ đấy chứ.
    Thấy xót xa cho hai bé con quá:Sad:
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3