TIN TÀI TRỢ.

Có mem nào đã vs đang làm nt3 ko a?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.97K Lượt đọc
  • 32 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cùng cảnh vào tâm sự đi, toàn thấy top tẩy chay thôi. m chắc ko ít rơi vào hc này !!!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 7 năm
    • 249 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Không ít ng rơi vào hoàn cảnh này nhưg k ai mặt dày tự nhận mình là ng phá hoại t.c gia đình ng khác. Ngta có câu : đẹp đẽ phô ra, xấu xa đậy lại. Bạn ạ.
    Chuyện này k tốt đẹp gì đâu mà đưa lên. Bị tẩy chay là đúg rồi
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hoàn cảnh xô đẩy thôi b ạ. Tc ko thể nói trc đc. Ko cần đk, ko đòi hỏi j, nhưng dù ng nam tn thì m vẫn là ng có lỗi b nhỉ
    • 10 năm
    • 236 Bài viết

• 495 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thethird2015 Xem bài viết
    Hoàn cảnh xô đẩy thôi b ạ. Tc ko thể nói trc đc. Ko cần đk, ko đòi hỏi j, nhưng dù ng nam tn thì m vẫn là ng có lỗi b nhỉ
    Đừng đổ lỗi cho hoàn cảnh em ơi. Kết quả là do suy nghĩ và hành động của con người cả thôi.

Còn nói về lỗi, cả 2 - thèng chồng và ẻm bồ đều có lỗi chứ có phải ai cũng đổ hết lỗi cho nt3 đâu.

Nhưng đã biết mình là người thứ 3, ít hay nhiều đều ảnh hưởng đến hp mong manh của gđ 1 PN khác - Thì tốt nhất là nên tự dừng lại. Còn đàn ông, một khi nó có bồ thì nó chỉ cơi nới chứ ko có phá ra xây lại đâu. Nói chung lỗi do ai đi chăng nữa, thì thua thiệt lúc nào cũng chỉ có PN gánh chịu.

Cùng là PN, ko bảo vệ đc nhau thì thôi chứ đừng vì bản thân, sở thích hay hiếu thắng tức thời mà gây đau khổ cho 1 PN khác.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 năm
    • 249 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Mình k biết đc. Dù bạn k đòi hỏi gì ngta, nhưg bạn vô tình phá vỡ hp gia đình ng khác. Nếu như bố bạn có gái ở ngoài, liệu mẹ bạn vs bạn còn vui vẻ đc nữa k?
    • 233 Bài viết

• 343 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    "Tình yêu không có lỗi", thế sao pháp luật lại quy định chế độ 1 vợ 1 chồng? Bảo cái thằng chông hết yêu vợ ấy nó ly dị vợ đi rồi hẵng yêu tiếp. Nhưng dù tình yêu là gì thì những đứa con ở trong cái gia đình có bố mẹ đi ngoại tình cũng đều bất hạnh cả, con cái cần 1 mái ấm gia đình trong đó bố mẹ yêu thương, tôn trọng lẫn nhau cùng chăm sóc con cái, chứ cái loại bố đi ngoại tình mà bạn vẫn mong nó là bố của con mình thì bó tay. Phụ nữ chết vì ảo tưởng "vợ anh ấy không ra gì nên anh ấy đi ngoại tình, còn ở với mình anh ấy sẽ là 1 người đàn ông tuyệt vời", xin lỗi, bản chất con người chỉ có được che dấu hay bộc lộ sớm hay muộn mà thôi.
    • 10 năm
    • 236 Bài viết

• 495 Được cảm ơn

Buồn cười và đáng thương cho các em NT3 là các em nghĩ rằng mình quá toẹt vời, còn mụ vợ xề ở nhà của thèng chồng lăng nhăng thật kinh khủng, rách rước, bê tha, xấu xí hehehe

Nên nhớ: hồi 2vc họ yêu nhau, cô vợ cũng trẻ trung, xinh đẹp, quyến rũ, cũng thỏ thẻ... làm anh chồng sống chết cưa bằng đc để lấy làm vợ.

Vậy nên, kể cả sau này 2vc họ có li dị, rồi em NT3 đó lấy đc anh chồng NT kia. Thì sau này tương lai (có thể) em sẽ lại thành mụ vợ xề xấu xí như tập 1 của chàng ta đã từng.

PS ở đây mình ko đề cập đến những chị/ bạn tập 2 đàng hoàng - nghĩa là đến với nhau lúc 2vc nhà kia đã đường ai nấy đi - Mình chỉ đề cập đến các em NT3 đang ảo tưởng sức mạnh bản thân thôi nha.
    • 7 năm
    • 249 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenthu888 Xem bài viết
    "Tình yêu không có lỗi", thế sao pháp luật lại quy định chế độ 1 vợ 1 chồng? Bảo cái thằng chông hết yêu vợ ấy nó ly dị vợ đi rồi hẵng yêu tiếp. Nhưng dù tình yêu là gì thì những đứa con ở trong cái gia đình có bố mẹ đi ngoại tình cũng đều bất hạnh cả, con cái cần 1 mái ấm gia đình trong đó bố mẹ yêu thương, tôn trọng lẫn nhau cùng chăm sóc con cái, chứ cái loại bố đi ngoại tình mà bạn vẫn mong nó là bố của con mình thì bó tay. Phụ nữ chết vì ảo tưởng "vợ anh ấy không ra gì nên anh ấy đi ngoại tình, còn ở với mình anh ấy sẽ là 1 người đàn ông tuyệt vời", xin lỗi, bản chất con người chỉ có được che dấu hay bộc lộ sớm hay muộn mà thôi.
    Bạn ơi, bạn đọc hết câu của mình đi.
    "T.y k có lỗi nhưg cái tội là bạn yêu phải ng có gia đình và tên đàn ôg kia có gia đình rồi lại quan hệ ng khác."
    • 17 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

haizzzz
    chẳng có gì vui vẻ mà làm người thứ 3 cả.Không cần biết trước kia bạn ntn..khi đã bạn hoặc người khác đã có gia đình tốt hơn hết là nên để chữ gia đình được yên ổn.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,253 Bài viết

• 11,588 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình không hiểu topic này lập lên để hoạt động kiểu gì Các em nt3 vào chia sẻ kiểu "hôm nay anh í lại bỏ mụ vợ xề ở nhà để đến với mình, mừng quá, hí hí " à =))))

Hay "hôm nay mình đã lừa được anh í làm cho mình cái thẻ phụ, giờ thì con anh í sẽ không có sữa mà ăn vì mình đã cầm hết tiền rồi haha" ????
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

M ko nghĩ như b lillove. M vs b kia đều có gd, làm cùng 1 cơ quan. Cả 2 đứa đều xd gd là trên hết, k đứa nào có ý định bỏ vk hoặc bỏ ck. Tx nhiều, phát sinh tc, rồi thấy ở nhau nhiều thứ mà vk hay ck m ko có. Đc gần 1 năm, cũng giứt ra đc rồi. Lập top này để nghe mn trách để khỏi thấy nuối tiếc thôi
    • 7 năm
    • 249 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

M ko nghĩ như b lillove. M vs b kia đều có gd, làm cùng 1 cơ quan. Cả 2 đứa đều xd gd là trên hết, k đứa nào có ý định bỏ vk hoặc bỏ ck. Tx nhiều, phát sinh tc, rồi thấy ở nhau nhiều thứ mà vk hay ck m ko có. Đc gần 1 năm, cũng giứt ra đc rồi. Lập top này để nghe mn trách để khỏi thấy nuối tiếc thôi
    Chẳng qua vc ở chug vs nhau chán rồi đi tìm của lạ thôi.
    • 458 Bài viết

• 777 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cherry_s2 Xem bài viết
    Không ít ng rơi vào hoàn cảnh này nhưg k ai mặt dày tự nhận mình là ng phá hoại t.c gia đình ng khác. Ngta có câu : đẹp đẽ phô ra, xấu xa đậy lại. Bạn ạ.
    Chuyện này k tốt đẹp gì đâu mà đưa lên. Bị tẩy chay là đúg rồi
    nghe lời bạn này này, xấu thì che lại, ăn vụng thì phải kín.
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cái gì mà mình làm tốt thì nói là do mình giỏi, mình tài. Còn không thì lại đổ lỗi cho hoàn cảnh. Cái gì mà tình yêu không có lỗi chứ? Thế lỗi lầm là do chị vợ ở nhà xồ xề, luộm thuộm do chăm con, chăm ck nên ck chán đi bồ đi bịch à? Đừng đổ lỗi do hoàn cảnh xô đẩy bởi vì hoàn cảnh là do con người tạo ra. Đừng nói câu không ai muốn nhưng do....bla bla. Nếu đã k muốn thì đã k có chuyện. Đừng đổ lỗi hết cho thằng đàn ông là tính lăng nhăng. Nếu không có những người phụ nữ như thế thì đàn ông họ lăng nhăng với....con kiki à?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của susu5102014
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

e cũng từng làm người thứ 3. nhưng bây giờ thì đã đường ai nấy đi. cũng mới ctay đây thôi, biết là sẽ ko có kết quả gì. nhưng thấy trong lòng hụt hẫng và đau lắm.
    a ta là ng ctay trước, nói rằng nếu tiếp tục quen a ta nữa thì e sẽ đau khổ, ko có hphuc, k có tương lai. bây giờ hãy coi a ta như 1 ng a trai. 1 lời ctay hoàn hảo nhỉ, nghe thì có vẻ cao thượng nhưng thực ra có lẽ là chán e rồi.
    • 10 năm
    • 236 Bài viết

• 495 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi breakheart90xx Xem bài viết
    e cũng từng làm người thứ 3. nhưng bây giờ thì đã đường ai nấy đi. cũng mới ctay đây thôi, biết là sẽ ko có kết quả gì. nhưng thấy trong lòng hụt hẫng và đau lắm.
    a ta là ng ctay trước, nói rằng nếu tiếp tục quen a ta nữa thì e sẽ đau khổ, ko có hphuc, k có tương lai. bây giờ hãy coi a ta như 1 ng a trai. 1 lời ctay hoàn hảo nhỉ, nghe thì có vẻ cao thượng nhưng thực ra có lẽ là chán e rồi.
    Chán là đúng em a, Những thằng đàn ông như thế chỉ chơi bời hoa lá thôi. Biết mình là NT3 mà em vẫn cố à. Thế có đáng đc thương ko em?

Ko tỉnh ra thì em còn gặp nhiều người như thế nữa. Rồi đến lúc em lấy chồng, chẳng may lại gặp chồng cũng lăng nhăng như anh người yêu kia, Cũng có 1 em NT3 em mới thấu cảm giác của người vợ lúc bị chồng cắm sừng lên đầu như nào. Chỉ mong em ko gặp phải thằng chồng khốn nạn thế.

Nếu anh ta ko nói chia tay chắc em cũng ko ngưng lại đâu nhỉ.
    • 233 Bài viết

• 343 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    May mắn đã thoát được ra mà không đắc tội với con là tốt lắm rồi mà còn muốn bới ...ứt lại để ngửi thì cũng đến chịu. Xin lỗi Mod tí nhé.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi breakheart90xx Xem bài viết
    E có gd chưa?
    • 613 Bài viết

• 706 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi susu5102014 Xem bài viết
    Cái gì mà mình làm tốt thì nói là do mình giỏi, mình tài. Còn không thì lại đổ lỗi cho hoàn cảnh. Cái gì mà tình yêu không có lỗi chứ? Thế lỗi lầm là do chị vợ ở nhà xồ xề, luộm thuộm do chăm con, chăm ck nên ck chán đi bồ đi bịch à? Đừng đổ lỗi do hoàn cảnh xô đẩy bởi vì hoàn cảnh là do con người tạo ra. Đừng nói câu không ai muốn nhưng do....bla bla. Nếu đã k muốn thì đã k có chuyện. Đừng đổ lỗi hết cho thằng đàn ông là tính lăng nhăng. Nếu không có những người phụ nữ như thế thì đàn ông họ lăng nhăng với....con kiki à?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của susu5102014
    vậy ý của bạn này là đàn ông ra ngoài ngoại tình là vô tội? Còn người phụ nữ ngoại tình với anh ta có lỗi đúng ko? Thiên vị vậy bạn.cả hai đều có lỗi như nhau,cả NT3 và thằng đàn ông chứ.Nên đừng nói kiểu ko có đàn bà thế này thế kia thì làm gù có đàn ông ngoại tình (nói như vậy ko khác gì bạn đang đổ hết tội lỗi cho NT3 ah).Mà bạn nên biết 1khi đàn ông đã muốn thì nó bất chấp hậu quả,nó muốn là phải được.Ít thằng nào biết suy nghĩ "mình đã có vợ rồi ko được ngoại tình".Mình đảm bảo với bạn 90% đàn ông khi muốn tán tỉnh người khác là trong đầu nó chỉ nghĩ "mình phải có được em đó",ko biết lúc đó nó có nghĩ đến vợ nó hay người yêu nó đang 1 lòng 1 dạ với nó ko?Nên lỗi là của cả 2 như nhau nên mình ko thích cách nói "ko có đàn bà lẳng lơ thì làm sao có đàn ông ngoại tình?" Hoặc "ko có những thằng ham của lạ thì làm gì có NT3?".Nói chung nếu thằng đàn ông nó biết nghĩ cho vợ/ ngyười yêu nó thì cho dù người ta có cởi đồ trước mặt nó nó cũng ko thèm --> ko có ngoại tình,ko có người thứ 3.Nhưng đáng buồn thay đàn ông sống theo bản năng,phụ nữ sống theo cảm xúc nên mới có chuyện ngoại tình.Nên lỗi của cả 2 nên đừng đổ lỗi cho đàn ông hay phụ nữ
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

e chưa chị
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2