TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào vừa ly hôn nuôi con một mình muốn đi đến một nơi khác bắt đầu lại cuộc sống của hai mẹ con thì chia sẻ với. mình đang bế tắc nhưng không biế

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.02K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 9 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Như mình đã nói ở trên. Mình kết hôn được hơn hai năm thôi. Vc mình nhìn ngoài cuộc sống viên mãn, hai vc công việc ổn định sống gần gia đình nội ngoại, hiện có 1 con gái nhỏ hơn một tuổi, nhưng chồng mình là người ghen tuông bệnh hoạn, lúc nào cũng nghi ngờ ghen tuông vô cớ, không tôn trọng vợ. Mình rất mệt mỏi, mình không chịu đựng nổi nữa. Nhưng giờ ly hôn mình cũng không thể sống nổi ở nơi này vì gia đình mình cũng tan vỡ, bme mình cũng đã ly hôn chịu bao nhiu điều tiếng, phải khó khăn lắm mình và mẹ mới vượt qua được dư luận để sống tiếp thì giờ cuộc hôn nhân của mình lại nvay. Mình sẽ ly hôn và nuôi con một mình nhưng mình không biết đi về đâu để bắt đầu cs của hai mẹ con nữa. Các mẹ hay cho mình lời khuyên với...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 20 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình cũng từng nghĩ như bạn vậy. Nh rất khó thực hiện vì còn liên quan cv và một số chuyện khác. Nghĩ cho cùng thì trốn tránh cũng chưa chắc đã fải là hay. Cứ sống đối diện với thực tại thôi. Ko nên để ý quá nhìu đến dư luận. Bơ đi mà sống. Dư luận xh đâu sống cuộc sống của mình. Chỉ cần mình ko làm gì hổ thẹn là dc. Csống cá nhân của mình, cuộc đời mình là do mình qđịnh mà. Chúc bạn sớm ổn định cs.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 95 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Haizzz ! Bạn hãy bình tĩnh bạn ah ! Hãy thử phân tích cho chồng hiểu xem. Chồng b vì quá yêu bạn nên mới vậy. Chỉ vì như thế mà ly hôn thì tội con nhỏ quá ! Chồng b ko cặp bồ hơn nữa lại yêu b thì hãy xem xét. Rồi nói và hành động cho chồng hiểu dần. B còn yêu chồng b ko ?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của lyminmax
    • 8 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Sống ở nơi nào mà có người thân bên cạnh hoặc người thân của bạn đồng ý đi cùng bạn đó bạn,cuộc sống của 1 bà mẹ mẹ đơn thân thật sự rất vất vả,có người thân bên cạnh bạn sẽ cảm thấy an tâm,vững tin hơn.Nhung chồng bạn ngoài ghen ra ,còn lại các mặt khác đều ok thì bạn hãy suy nghĩ lại và ngồi lại nói chuyện với chồng bạn xem còn cứu vãn dc ko,thêm 1 thời gian nữa rồi hãy quyết định cũng chưa muộn mà bạn.