TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào sắp cưới nhưng lại nản không??

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.43K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 90 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Chào các mẹ.
    Tình hình là rất tình hình đấy ạ. Cuối năm nay em chuẩn bị cưới. Nhưng nhìn gương 2 đứa bạn thân đã đi lấy chồng thì tự dưng e thấy nản quá.
    Có mẹ nào gặp trường hợp này giống em chưa??

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 112 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Nản thì bạn phải cho biết lý do vì sao mà nản thì mới biết mà chia sẻ với bạn được chư? Bạn có yêu chồng bạn không mà lại nản???
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,313 Bài viết

• 2,302 Được cảm ơn

Mới nhìn 2 cái gương thôi mà bạn.... Thể mà đã nản thì hơi phiến diện.. có thể là tâm lý,tớ yêu 5n mới cưới mà đến trc ngày cưới cũng thấy nản nản ( nhưng cthe nản k giống bạn).....
    Lấy chồng về biết đâu lại nói : biết thích thế này lấy sớm hơn
    💰💰 tiền tỉ em không có nhưng tiền lẻ em có cả tỉ 💰💰
    • 206 Bài viết

• 436 Được cảm ơn

Cho e hóng với sắp cưới mà chồng thì công việc làm ăn gặp khó khăn, nhà chồng thì xa xôi cách trở. Đc cái chồng yêu và chiều nên còn có tý an ủi. Nhưng vẫn nản
    • 50 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nản thì cũng phải có lý do nản là gì mới giải quyết dc chứ bạn!
    Mình lấy chồng cách nhà hơn 200km, nhà vợ và chồng đều bình thường, 2 vc làm công ăn lương, cũng yêu nhau 5 năm rồi mới cưới, lúc sắp cưới lo đủ thứ nên chẳng có cảm giác hồi hộp mong chờ, sung sướng gì mà chỉ thấy lo lắng thôi bạn ạ. Cuối cùng thì mọi chuyện cũng ổn, cốt là yêu nhau thôi.
    • 1,170 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi gdthuyngan Xem bài viết
    Nản thì cũng phải có lý do nản là gì mới giải quyết dc chứ bạn!
    Mình lấy chồng cách nhà hơn 200km, nhà vợ và chồng đều bình thường, 2 vc làm công ăn lương, cũng yêu nhau 5 năm rồi mới cưới, lúc sắp cưới lo đủ thứ nên chẳng có cảm giác hồi hộp mong chờ, sung sướng gì mà chỉ thấy lo lắng thôi bạn ạ. Cuối cùng thì mọi chuyện cũng ổn, cốt là yêu nhau thôi.
    Mình lấy chồng sớm, có bé nên cưới, trc cưới chẳng phải lo lắng gì, toàn bố mẹ 2 bên lo tất, 2đứa chỉ lo mời bạn và chụp ảnh cưới, đến gần ngày cưới mình cũng nản,chỉ vì nghĩ thương bố mẹ , k đc chăm sóc bố mẹ nữa mà thay vào đó là chăm sóc bm "người khác" nên nản, còn các thứ khác thì bt:d
    Mà mình thấy chuyện trc cưới hay có suy nghĩ tiêu cực là chuyện thường thấy mà bạn chủ yếu do tâm lý chưa sẵn sàng với cuộc sống mới thôi.
    ywBHp7

26/10/2012: con đã bỏ mẹ đi mất rồi
    8/5/2013: sao các con không muốn ở lại với bố mẹ??
    18/9/2014: 3 đứa cứ lần lượt bỏ bố mẹ mà đi
    11/03/2016: mẹ lại mất con lần nữa
    05/2017: Thai sinh hoá
    07/2017: Con yêu, hãy mạnh mẽ lên, ở lại với mẹ nhé

Cầu cho các con sớm siêu thoát đầu thai làm kiếp người, rủ các em về với bố mẹ!!
    • 383 Bài viết

• 416 Được cảm ơn

Nhà mình cưới đc hơn 1 năm. Hồi trc khi cưới thấy háo hức lắm nhà chồng cách nhà mình 10 phút đi xe máy thôi mà ngày cưới 2vc cứ cười đến tận mang tai vì thích thú ))
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 70 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

sao mới nhìn gương 2 người bạn lấy chồng mà bạn đã như vậy thì bạn làm sao đối diện được với cuộc sống phức tạp sau này.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 203 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

phái lấy rồi trải nghiệm rồi mới đánh giá được chứ, đôi khi những cái bạn nhìn thấy trước mắt không phải là bản chất của vấn đề đâu
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 54 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhdao84 Xem bài viết
    Chào các mẹ.
    Tình hình là rất tình hình đấy ạ. Cuối năm nay em chuẩn bị cưới. Nhưng nhìn gương 2 đứa bạn thân đã đi lấy chồng thì tự dưng e thấy nản quá.
    Có mẹ nào gặp trường hợp này giống em chưa??
    có mình đây, giờ nghĩ thấy dại quá, thà cái lúc đang yêu nhau rồ dại, máu cưới lắm thì cưới quách cho nhanh
    õng ẹo mãi giờ kế hoạch thì đã lên rồi, nhưng ko thấy cả 2 có hung thú lắm, cứ ề à phát chán, đi cũng ko đành mà lấy cũng ko xong
    Anh tựa bài thơ không chép được...nên đành lòng, em phải thuộc từng câu.........
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 169 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Có thể là em nhìn 2 cái gương phía trước nên tâm lý nó đè nặng vậy đó.
    Đúng là trước đây khi chị lấy chồng cũng có tâm lý như vậy. Bởi chị lấy chồng cũng muộn em ạ.
    Đang tự do bay nhảy, giờ lấy chồng hơi gò bó em nhỉ. ^^
    Nhưng đừng để tâm lý đó đè nặng lên mình em nhé.
    Lấy đc người chồng tốt, quan tâm đến mình là hạnh phúc đó em.
    Chúc em vui.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 90 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoahuongduong1284 Xem bài viết
    Nản thì bạn phải cho biết lý do vì sao mà nản thì mới biết mà chia sẻ với bạn được chư? Bạn có yêu chồng bạn không mà lại nản???
    Thì mình đã nói rồi bạn ơi.
    Nhìn 2 cái gương phía trước là 2 đứa bạn đi lấy chồng. Đứa thì bị gò bó, đứa thì gặp vấn đề muôn thuở là mẹ chồng nàng dâu.
    Tự dưng thấy nản lắm ấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 90 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi biencan80 Xem bài viết
    Có thể là em nhìn 2 cái gương phía trước nên tâm lý nó đè nặng vậy đó.
    Đúng là trước đây khi chị lấy chồng cũng có tâm lý như vậy. Bởi chị lấy chồng cũng muộn em ạ.
    Đang tự do bay nhảy, giờ lấy chồng hơi gò bó em nhỉ. ^^
    Nhưng đừng để tâm lý đó đè nặng lên mình em nhé.
    Lấy đc người chồng tốt, quan tâm đến mình là hạnh phúc đó em.
    Chúc em vui.
    Cảm ơn c nhé. Mấy ngày nay nghĩ lại cũng thấy do tâm lý mình mà ảnh hưởng đến công việc, ảnh hưởng đến tình yêu của 2 đứa. Tội nghiệp cả anh ý nữa chị ạ.
    Chắc 1 phần là do mẹ anh nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 90 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Crazy-baby Xem bài viết
    Cho e hóng với sắp cưới mà chồng thì công việc làm ăn gặp khó khăn, nhà chồng thì xa xôi cách trở. Đc cái chồng yêu và chiều nên còn có tý an ủi. Nhưng vẫn nản
    Ừ. Mình cũng thế đấy. Công việc hiện tại tạm gọi là ổn. Nhưng vẫn còn bấp bênh lắm. Chồng thương yêu nhưng mẹ chồng thì trước mặt quý mình đấy, sau lưng thì nói xấu mình k tiếc lời
    • 1,336 Bài viết

• 1,439 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng đang nản vì lo xa, sợ tương lai k đảm bảo cả cuộc sống vật chất và tinh thần, sợ k hòa hợp tâm hồn, lối sống, sợ trách nhiệm, sợ mất tự do... Dù vẫn biết là những thứ hiện nay mình sợ nhưng khi bước chân vào hôn nhân chưa chắc đã sợ mà cái thứ bây giờ thấy mà k sợ hoặc k thấy để mà sợ thì lại đáng sợ hơn ấy chứ. Ngoài ra, tâm lý khủng hoảng trước hôn nhân là có thật vì trong thời gian ngắn phải quyết định 1 việc quan trọng, có ảnh hưởng đến cả cuộc đời, suy nghĩ quá nhiều nhưng thực tế những khó khăn kia sẽ rải rác trong đời chứ k dồn dập đến 1 lúc nên k đáng lo như bây giờ mình đang nghĩ. Sau cưới, có thể lại bình thường bạn ạ. Còn bây giờ, dù bạn k có gì đáng lo, thấy tương lai sáng lạn trước mắt thì cũng k chắc là cả cuộc đời vẫn cứ thế nhưng mình thấy những người bước vào hôn nhân với tâm trạng yên tâm (có thể k có gì đáng lo, có thể họ quá vô tư nên k lo) thì thực sự dễ chịu, thoải mái hơn tâm trạng hiện nay của bạn và mình.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 90 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huong_co_mat Xem bài viết
    Mình cũng đang nản vì lo xa, sợ tương lai k đảm bảo cả cuộc sống vật chất và tinh thần, sợ k hòa hợp tâm hồn, lối sống, sợ trách nhiệm, sợ mất tự do... Dù vẫn biết là những thứ hiện nay mình sợ nhưng khi bước chân vào hôn nhân chưa chắc đã sợ mà cái thứ bây giờ thấy mà k sợ hoặc k thấy để mà sợ thì lại đáng sợ hơn ấy chứ. Ngoài ra, tâm lý khủng hoảng trước hôn nhân là có thật vì trong thời gian ngắn phải quyết định 1 việc quan trọng, có ảnh hưởng đến cả cuộc đời, suy nghĩ quá nhiều nhưng thực tế những khó khăn kia sẽ rải rác trong đời chứ k dồn dập đến 1 lúc nên k đáng lo như bây giờ mình đang nghĩ. Sau cưới, có thể lại bình thường bạn ạ. Còn bây giờ, dù bạn k có gì đáng lo, thấy tương lai sáng lạn trước mắt thì cũng k chắc là cả cuộc đời vẫn cứ thế nhưng mình thấy những người bước vào hôn nhân với tâm trạng yên tâm (có thể k có gì đáng lo, có thể họ quá vô tư nên k lo) thì thực sự dễ chịu, thoải mái hơn tâm trạng hiện nay của bạn và mình.
    Ừ. Lo nhiều thứ lắm.
    Lo vì tương lai phía trước ko biết thế nào. Nhà chồng trên HN nhưng phải ở với mẹ chồng. Mà mẹ chồng thì hình như k thích mình mẹ nó ạ. Nản nhiều thứ lắm. T_T
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 169 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhdao84 Xem bài viết
    Cảm ơn c nhé. Mấy ngày nay nghĩ lại cũng thấy do tâm lý mình mà ảnh hưởng đến công việc, ảnh hưởng đến tình yêu của 2 đứa. Tội nghiệp cả anh ý nữa chị ạ.
    Chắc 1 phần là do mẹ anh nữa.
    Do tâm lý cả thôi. E đừng để ý quá. Bởi đang tự do bay nhảy mà tự dưng phải thay đổi môi trường sống. Ắt hẳn là phải nản rồi. ^^ Hơn thế nữa, em lại nói mẹ chồng k thích em. Đó có thể là 1 lý do. ^^
    Chuyện mẹ chồng nàng dâu là chuyện muôn thuở rồi em ạ. Chỉ cần mình sống có tâm thì ko ai phụ mình cả.
    • 109 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Mình cũng đang mệt mỏi muốn cancel đám cưới
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 90 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vitcon209 Xem bài viết
    Mình cũng đang mệt mỏi muốn cancel đám cưới
    Tớ cũng thế. >.< Không hiểu bị làm sao ko biết nữa?
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 90 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi biencan80 Xem bài viết
    Do tâm lý cả thôi. E đừng để ý quá. Bởi đang tự do bay nhảy mà tự dưng phải thay đổi môi trường sống. Ắt hẳn là phải nản rồi. ^^ Hơn thế nữa, em lại nói mẹ chồng k thích em. Đó có thể là 1 lý do. ^^
    Chuyện mẹ chồng nàng dâu là chuyện muôn thuở rồi em ạ. Chỉ cần mình sống có tâm thì ko ai phụ mình cả.
    Ai cũng khuyên em thế chị ạ. Nhưng đâu làm được đâu.
    Em đã xác định tâm lý rồi nhưng vẫn k sao làm đc. Nhiều khi cãi nhau vì những chuyện k đâu chị ạ.
    Thế này lấy nhau về k biết còn chuyện gì kinh khủng hơn nữa đây
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2