Có mẹ nào ở Đà lạt không? mình muốn bắt đầu cuộc sống mới ở đây!

• 13 Lượt chia sẻ
  • 69.7K Lượt đọc
  • 165 Trả lời

• Trang 9/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 8
  • 9

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 9 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Violet8 Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenloanthanh Xem bài viết
    hic,,, mình độc thân nhưng 35t rồi, có kinh nghiệ làm trưỡng quầy ở siêu thị lớn, nhưng cuộc sống gia đình mình nhiều năm nay hỗn độn và vô cùng nặng nề, mình chịu đựng đến nay củng thấy mệt mỏi lắm rồi, mình muốn thoát ly, muốn bắt đầu lại ở Đà Lạt nhưng mình ko có người thân hay ban bè ở DL, mình muốn xin việc làm và thuê nhà trọ thì mình phải làm sao, các bạn biết chỉ giup mình với ,TKS!
    Hay em xem có muốn ra Phú Quốc sống ? Tiềm năng kinh tế PQ còn rất lớn nên nhu cầu nhân lực có lẽ cao. Nói thật con người Đà Lạt giờ hung dữ quá chắc do nhập cư. Chị cũng mới chuyển ra PQ, tránh xa cái ngột ngạt của Sgn và dần thích nghi nên thích lắm. Con người thì chân chất, xe máy để ngoài đường cả ngày cũng chẳng mất. Ăn toàn đồ biển tươi nên giờ chị về SGN chẳng muốn ăn cá. Vật giá cũng tương đương SGN (rau quả đắt hơn) nhưng biết chi tiêu thì cũng không quá đáng.
    Chi oi, ngoai do co the lam nghe j de song a. E la me don than 2 con. Chán cs hien tai nen cung muon tim noi nao do khac de sống

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 373 Bài viết

• 1,126 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyenphucnhi Xem bài viết
    Chi oi, ngoai do co the lam nghe j de song a. E la me don than 2 con. Chán cs hien tai nen cung muon tim noi nao do khac de sống
    Câu hỏi này thì chị không trả lời được vì không biết em làm nghề nghiệp gì. Tuy nhiên, nếu em biết tiếng Anh thì rất nhiều khách sạn lớn sẽ chào đón. Cân nhắc kỹ vì vật giá nơi đây cũng khá cao chứ không hề rẻ. Ngày bước chân đến ai cũng nói Phú Quốc có sức quấn chân người chị không tin. Sau này, gặp nhiều người cũng dân nhập cư, họ toàn nói lúc đầu tính ở 2-3 năm nhưng rồi kg muốn đi nữa. Người địa phương thì có lên SGN làm hoặc sống nhưng rồi ai cũng quay lại.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn chủ Top ơi, bạn đã chuyển vào Đà Lạt sống chưa thế? Mình cũng muốn bắt đầu cuộc sống ở đây vì yêu khí hậu cảnh quan nời này. Không biêt cuộc sống ở đó có dễ chịu không nhỉ?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hyvong123 Xem bài viết
    SG ngột ngạt , còn ĐL thì buồn. Bạn cứ lên thôi, cần gì xin ai số ĐT. Thuê 1 căn phòng, giá rất rẻ ( Phòng sạch , đẹp , giá khoảng 300 - 500 - 600 - 1triệu / tháng - Dành cho sinh viên ở gần các trường ĐH và cao đẳng )
    Ra các tiệm ăn mà xin việc.
    Cho em xin Sđt của bác vs ah hi
    • 24 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Violet8 Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenloanthanh Xem bài viết
    hic,,, mình độc thân nhưng 35t rồi, có kinh nghiệ làm trưỡng quầy ở siêu thị lớn, nhưng cuộc sống gia đình mình nhiều năm nay hỗn độn và vô cùng nặng nề, mình chịu đựng đến nay củng thấy mệt mỏi lắm rồi, mình muốn thoát ly, muốn bắt đầu lại ở Đà Lạt nhưng mình ko có người thân hay ban bè ở DL, mình muốn xin việc làm và thuê nhà trọ thì mình phải làm sao, các bạn biết chỉ giup mình với ,TKS!
    Hay em xem có muốn ra Phú Quốc sống ? Tiềm năng kinh tế PQ còn rất lớn nên nhu cầu nhân lực có lẽ cao. Nói thật con người Đà Lạt giờ hung dữ quá chắc do nhập cư. Chị cũng mới chuyển ra PQ, tránh xa cái ngột ngạt của Sgn và dần thích nghi nên thích lắm. Con người thì chân chất, xe máy để ngoài đường cả ngày cũng chẳng mất. Ăn toàn đồ biển tươi nên giờ chị về SGN chẳng muốn ăn cá. Vật giá cũng tương đương SGN (rau quả đắt hơn) nhưng biết chi tiêu thì cũng không quá đáng.
    Ở phú quốc dễ sống ko ah Mình cũng đang tính ra đó mà sợ lớn tuổi 33t rồi k biết dễ kiếm việc ko ạ
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huynhphuonganh Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi botgiat2504 Xem bài viết
    mình không biết nói thế nào nhưng cuộc sống hiện tại mình đang vào ngõ cụt... mình muốn bắt đầu lại cuộc sống mới ở nơi mình hay đến mỗi khi vui buồn, bắt đầu bằng hai bàn tay trắng ở tuổi 31 cùng với đứa con thơ ngây liệu không biết mình có làm nổi không. mình cần sự giúp đỡ về tinh thần ở mẹ nào sống ở đây.
    chào chị,
    e đã sống ở đà lạt dc 1 năm, rồi nhưng vì 1 số lý do cá nhân nên em phải về lại quê vs ba mẹ.
    Đà Lạt là nơi e nghĩ nó rất dễ sống cho những ai muốn thay đổi cuộc sống ạ... cần ý kiến gì chị có thể nt cho em, e sẽ trao đổi với chị nhiều hơn và có thể hỗ trợ chị từ xa... vì con ng ,môi trường trên đó em cũng khá quen thuộc ạ.. vì em và ck em cũng bỏ tất cả ở Sg lên lập nghiệp và có thể nói là em đã làm dc ạ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của huynhphuonganh
    Chào chị em ở SG 24t bế tắc với csong hiện tại em muốn lên ĐL sống c cho e lời khuyên được không ạ...
  • Trang 9/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 8
  • 9