Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào mua căn hộ Dreamhome Gò Vấp cho em hỏi chủ đầu tư có giao nhà đúng tiến độ không mấy mẹ???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.07K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mấy mẹ ơi, tình hình là em mới book cọc căn hộ Dreamhome Gò Vấp ak, mà đầu năm 2017 mới giao nha, mẹ nào mua dreamhome 1 rồi cho em hỏi chủ đầu tư có giao nhà đúng tiến độ không, em đang lăn tăn vụ này. dreamhome 2 này giá cao hơn mà được cái nó tặng nội thất nhiều với hồ bơi bự hơn, có luôn hệ thống video call em thấy an ninh cũng đảm bảo, em thấy ok mà cũng sợ sợ mấy cái vụ giao nhà chậm tiến độ lắm!!!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 61 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ nó mua căn hộ này bao nhiêu vậy? Mình cũng định mua đây nhưng vẫn lăng tăng vụ giao nhà quá
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mua bên đó mới chỉ có hợp đồng đặt cọc thôi, chưa có hợp đồng mua bán nữa, các bác có vẻ liều quà nhỉ
    • Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 9 năm
    • 888 Bài viết

• 1,310 Được cảm ơn

liều là sao bác. Giờ thiếu gì căn vậy novaland, jamona. Dreamhome mà sai luật xem nó có bị lên báo ngay không, đặc biệt là thằng Hưng Ngân cùng phân khúc nó nói xấu Dream suốt, lôi kéo khách của Dream sang. Mà thằng DKRS và thằng sàn Hoang Anh Sai Gon cùng bán Hưng Ngân đó nha, tóm lại kỳ này Hưng Ngân nhay quá nên mình đâm ghét. Thề là có ko mua Dream cũng ko mua Hưng vì nhây quá. Còn có hdmb nhưng mà chậm như ehome, khang gia hay tùm lum như gia phú thì sao? Cứ tin mình thôi
    • 213 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có gia đình nào mua căn hộ này chưa ạ? Giá cả có okie ko?
    • 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình mới đi coi Dreamhome 01 chuẩn bị mua 1 căn sắp giao nhà năm nay. Anh chị nào đã mua xin chia sẻ chút ạ.
    Thanks.
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo tinh hình hết năm mới ở được . Nói cung cũng tạm được chứ 0 ok lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo tình hình Dream home 1 chậm tiến độ khoảng 6 tháng (hợp đồng tháng 6/2015) nhưng đến 12/2015 mới ở được. Do chủ đầu tư mới xây dựng thiếu kinh nghiệm nên công trình phải tạm ngưng 2 đợt để xử lý sự cố kỹ thuật mất hết 3 tháng. Năng lực nhà thầu yếu chậm mất 3 tháng. Chất lượng thì tạm được chứ không tốt lắm > hiện có mấy chục căn bị ống nước thoát nổi ngoài không biết chủ đầu tư xử lý sao (chắc là sai sót do thi công giờ bắt người mua chịu quá)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,712 Bài viết

• 5,820 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hừ, CDT này làm ăn tắc trách. DH 1 đang giao nhà thì:
    - Giao thì trễ hẹn.
    - Các thiết bị trong hợp đồng thì tuyệt, nhưng ra thành phẩm thì toàn hàng gì đâu.
    - Thang máy thì hàng nhái Mitsubishi. Kẹp như kẹp chả, chạy cà dựt cà dựt.
    - Tạo ra công ty Song Ngọc gì đó làm công ty quản lý, áp giá như chung cư cao cấp.
    - Độc quyền nhà mạng, độc quyền nhiều thứ...
    - Anh em mua nhà DH1 hẹn gặp thì hẹn cho đã rồi không lên, 5 lần 7 lượt như thế.

DH2 mình mua thì ký hợp đồng cọc từ 19/5. Đến giờ chưa xong móng để đóng đợt 2. Lẽ ra đợt 2 đóng vào khoảng 19/8. Đợt 3 đóng vào khoảng 19/11. Giờ chưa đâu vào đâu. CDT im im.

Đến nản. Vì vậy mình đưa thông tin ở đây để anh em nào tính mua căn DH2 hoặc DH3 thì biết CDT này mà né. Chứ mình hồi đó search toàn ra thông tin trên báo, vẽ đẹp quá mà.

Các bạn có thể vào link FB của 2 dự án này mà coi.
    Cư Dân Dream Home 1 , nhóm này khoảng 335 thành viên
    Cư Dân Dreamhome Residence - Gò Vấp , nhóm này khoảng 115 thành viên
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mua nhà phân khúc trung bình cũng nên chọn chủ đầu tư tin tưởng xíu bác ạ,Nếu muốn mua góp vốn thì ráng mua nova land hoặc tập đoàn lớn thôi. Còn lại cứ căn hộ nào xây theo tiến độ thì bác nên mua. Đây là chia sẻ chân thàn từ dân sales bất động sản! Thanks
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    căn hộ này có phải do Danh Khôi bán không vậy. chắc 2019 giao nhà quá
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,712 Bài viết

• 5,820 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangngocthanhqt Xem bài viết
    căn hộ này có phải do Danh Khôi bán không vậy. chắc 2019 giao nhà quá
    Cái chính là chủ đầu tư Nhà Mơ lơ tơ mơ cơ. Họ đã bán căn DH1, đang bán căn DH2, sẽ rao bán căn DH3 27/12 này. Tiến độ thì tạm chấp nhận. Nhưng chất lượng thì không như mơ đâu. Ai muốn mua thì tham khảo các group của 2 DH1 và 2 trước, sau đó sẽ cân nhắc thà mua của các CDT lớn cho chắc không chừng. Mình mua DH2 chứ hem phải sale vào phá đám đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 87 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Dream home 2 có một căn 61.7 m2 tầng 10 đang kẹt tiền bán rẽ kìa, có mợ nào muốn cứu nét ko ? Đang cất nóc xong nóc thế nào ũng lãi đc ít nhiều.

http://batdongsan.com.vn/ban-can-ho-...e-2-pr10503479
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em vừa mua DH-Q8 hồi tháng 10, ko biết có bác nào cần mua em pass luôn ạ? Em chính chủ chứ ko phải sale bds, nghe các mẹ nói sao lo lắng quá, e cọc được 30% rồi ạ. 0908.103.843 - Hồng.