TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào chưa có con mà đã ly hôn rồi thì vào đây chia sẻ nhé !

• 3 Lượt chia sẻ
  • 15.6K Lượt đọc
  • 78 Trả lời

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 110 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình giống bạn tulip 273 luôn. lấy về liền là muốn li hôn rồi nhưng sợ dưl luận, 5lan 7 lluot bỏ về dùng dằng bỏ về ngoại, tinh 2 năm ruoir ở vói nhau nhưng hơn 1 năm về nhà me, li hôn anh ta không chịu nên mình bỏ nhà đi được hơn 1 năm rôi, mình tính qua năm sẽ về làm đơn phương, mình cũng trên 30 tuổi, rồi, chán lắm khi phải li hôn nhưng phải dưt khoát thôi. cũng buồn và chong chênh lăm

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 253 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zee2014 Xem bài viết
    Các bạn cho mình hỏi, mình hiện nay cũng đang dứt khoát dần chuyện gia dình. Muốn đi nào đó thật xa để thay đổi suy nghĩ và cuộc sống của mình. Vào Sài Gòn có nên không nhỉ?
    Hoàn cảnh và tâm trạng y hệt bạn, mình cũng đang đắn đo,thực sự cứ thế này, chắc mình sẽ gục ngã mất.
    • 253 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, có mẹ nào ở Huế không vậy? Cuộc sống ở Huế thế nào ạ? Mình muốn đi xa,nhưng mông lung quá, không biết phải làm gì nữa!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 339 Bài viết

• 944 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có mình đây. Trước khi ly hôn thì suy nghĩ lắm xong rồi thấy nhẹ cả người. Mình ly hôn năm 26 tuổi.
    Sau đó giai lao vào ầm ầm. Người phụ nữ từng trải có cái sức hút riêng mà các en trẻ ko có được. Giai nào cũng sống chết đòi cưới mà mình nghĩ ghê lắm. Mãi tới năm 31 muốn có baby quá rồi mới quyết định cưới. Giờ có 1 baby 2 tuổi, ông xã kém 3 tuổi và thấy vẫn ổn. Yêu chiều vợ ra phết.
    Tạm thế đã, mưa đến đâu mát mặt tới đó, qua những khoảng tgian thế rồi sẽ thấy việc có người đàn ông sống cùng tới hết cuộc đời hay ko ko còn quá quan trọng nữa. Miễn là bản thân thấy vui.
    • 110 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    pear dhl bạn thật may mắn. happy happy
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 339 Bài viết

• 944 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    May mắn là do mình tạo ra thôi bạn ạ. Ngày đó cứ đau khổ chần chừ mãi chỉ thêm già người, trong lòng khô héo ko còn sức mà yêu nữa, thiệt mình thôi.

Mới cả việc đó dạy cho mình 1 điều là phụ nữ không nhất thiết phải có 1 người đàn ông bên cạnh để hạnh phúc, chỉ là có 1 người đàn ông tử tế (nhớ là phải tử tế nhé) đi cùng thì sẽ hạnh phúc hơn thôi.

Cũng nghiệm ra 1 điều không có ai nắm tay được cả ngày, mà cũng ko ai có thể nói chắc chắn về tương lai nên ko nghĩ nhiều quá làm gì bạn ạ. Cứ làm điều mình thấy đúng, bản thân mình thấy vui, nhẹ nhàng là được, chổng mông vào dư luận.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình sắp ly hôn nhưng mình cứ trốn tránh, và mình thật sự rất tuyệt vọng và mất thăng bằng cuộc sống
    • 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pearl_dhl Xem bài viết
    Có mình đây. Trước khi ly hôn thì suy nghĩ lắm xong rồi thấy nhẹ cả người. Mình ly hôn năm 26 tuổi.
    Sau đó giai lao vào ầm ầm. Người phụ nữ từng trải có cái sức hút riêng mà các en trẻ ko có được. Giai nào cũng sống chết đòi cưới mà mình nghĩ ghê lắm. Mãi tới năm 31 muốn có baby quá rồi mới quyết định cưới. Giờ có 1 baby 2 tuổi, ông xã kém 3 tuổi và thấy vẫn ổn. Yêu chiều vợ ra phết.
    Tạm thế đã, mưa đến đâu mát mặt tới đó, qua những khoảng tgian thế rồi sẽ thấy việc có người đàn ông sống cùng tới hết cuộc đời hay ko ko còn quá quan trọng nữa. Miễn là bản thân thấy vui.
    Mình cũng sắp li hôn , tâm lý là mình đang sợ csong sau li hôn cô đơn (vì mình 30 tuổi rồi và chưa có con)...
    Đọc nhiều threat bàn luận v.v nhà ngy mới không muốn cưới cô gái qua 1 đời chồng.
    Bạn đã phần nào thuận lợi trong điều này, bạn có thể chia sẻ không?
    • 110 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lâu lắm mới quay lại đây. Gần 32tuổi ra đi sau 2 năm kết hôn chưa có con. Sau 3 năm mình cũng lấy ck. Lấy đc 6 tháng là có bầu. Cuộc sống sau này k biết sẽ ra sao nhưg nay thấy hp và thấy may mắn hơn.
    • 152 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ máu lấy chồng thế..Em giờ vẫn mải chơi lắm ạ..
    Sau khi li hôn, có vẻ tình duyên suôn sẻ hơn, em nghĩ chắc vì chưa có con nên cơ hội còn nhiều. Hay giờ xu hướng đàn ông thích đàn bà đi qua đổ vỡ :v ?
    Em thì vẫn độc thân, nhiều mối ,mà do vẫn bị ám ảnh cuộc hôn nhân cũ nên giờ nhìn đâu cũng thấy khuyết điểm, chưa muốn gắn bó với ai cả tuy bạn trai vẫn có và lâu lâu thì yêu cho đỡ buồn thôi ạ hihi
    Chị nào hạnh phúc vào chia sẻ đê cho cả nhà vui chung hahaa
    • 110 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chipxinh_iuiu Xem bài viết
    Các mẹ máu lấy chồng thế..Em giờ vẫn mải chơi lắm ạ..
    Sau khi li hôn, có vẻ tình duyên suôn sẻ hơn, em nghĩ chắc vì chưa có con nên cơ hội còn nhiều. Hay giờ xu hướng đàn ông thích đàn bà đi qua đổ vỡ :v ?
    Em thì vẫn độc thân, nhiều mối ,mà do vẫn bị ám ảnh cuộc hôn nhân cũ nên giờ nhìn đâu cũng thấy khuyết điểm, chưa muốn gắn bó với ai cả tuy bạn trai vẫn có và lâu lâu thì yêu cho đỡ buồn thôi ạ hihi
    Chị nào hạnh phúc vào chia sẻ đê cho cả nhà vui chung hahaa
    Bạn nay nhiêu tuổi rồi. Phụ nữ ck thì k cần thiết lắm nhưng phải có đứa con b ah. M lâyd ck lần này cũng vì điều đó nhưng may mắn gặp ông ck tốt tính thương vợ. Phụ nữ muốn rong chơi nhưng nh lúc tg k cho phép bạn ah
    • 152 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình mới 27, li hôn năm 23 tuổi. Cũng có lúc nghĩ tới chuyện sẽ sinh con một mình, nhưng nghĩ đi nghĩ lại thấy không tội gì phải như thế cả. Rồi sẽ gặp người phù hợp, lúc đó tính tiếp. Còn nếu không cứ vui đi, sau 35 tuổi tính sau .
    Phụ nữ có chồng lắm lúc ước ao sống cuộc sống như mình, nhưng cái gì cũng có giá của nó bạn ạ. Chịu được cô đơn thì sống một mình, còn nếu không lấy chồng sinh con cho có danh phận, nếu cơm không lành canh không ngọt thì chấp nhận đừng có kêu than gì. Vì chung quy, cuộc sống vợ chồng vốn là như vậy, lấy ai thì cũng thế thôi
    Nhẫn một bước gió yên sóng lặng
    Lùi một bước biển rộng trời cao
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,621 Bài viết

• 1,304 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Rồi ôi,lấy chồng sống chung va chạm, cứ bảo chuyện nhỏ mà ko nhỏ đâu nghen....mình thấy bạn chủ top li hôn cũng có thể là cách giải quyết tốt nhất. Chồng mình tốt hơn chồng bạn, xétvề tổng thể và cảm nhận của mình ( mình đơn giản ) mà chỉ vì sống với mẹ chồng, rồi chồng nghe mẹ quá mà mình còn bức xúc quá đây. mẹ chồng mình cũng chuyên môncái kiểu ĐÁ ĐỂU CON DÂU SUỐT NGÀY, đấy chỉ là một mặt, Còn kiểu coi dâu như con ở không hơn....nói chung nói ra thì mọi người ko hình dung được đâu. ....nên thôi ko nói nữa.....mình lấy chồng mà như bà mẹ đơn thân, mà lại không khác con ở ở nhà chồng tý nào, chồng cũng thương, mà thương mẹ và hợp mẹ hơn, nên nói chung cuộc sống của mình cũng khá Bi kịch....xin ra riêng thì ko cho ra, sau giả vờ cho ra, nhưng tác động chồng mình để chồng mình ko đòng ý....ôi nhức đầu......

Nói chung là cuộc sống của bạn chu top tuy nó chỉ là mấy vấn để chưa phải là lớn, nhưng nó gây tâm lí khá tồi tệ, tâm lí mình mà tội tệ thì sống không khác gì địa ngục, sống trong nhà chồng nó khácnhà đẻ, và lẽ ra cha mẹ chồng phải biết điều đó, không thương dâu như con đẻ được thì cũng ko nên đặt trách nhiệm nặng nề lên nó. nhưng mà cái kiểu sống đa khắt khe mí dâu nhưng lại đòi hỏi, đày đoạ thì nó khổ vô cùng tận....
    • 2,621 Bài viết

• 1,304 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Brotchen Xem bài viết
    Có chị đây, li hôn sau thời gian yêu và cưới được 10 năm, 10 năm thanh xuân xem như hết đời người phụ nữ, chị tưởng mình gục xuống, không thể gượng được- cứ nghĩ giá mà có 1 đứa con mọi chuyện đã khác, giá mà có đứa con thì sống và nuôi nấng con chẳng cần ai, nghĩ đủ thứ hết. Ở lần kết hôn này, chị đã nghĩ đời chị có thể không có chồng nhưng phải có con.

Rồi mọi thứ cũng qua, giờ chị rất ổn. Vui vẻ, xinh xắn và hạnh phúc hơn trước. Đi du lịch, chăm sóc bản thân, đi học những thứ mình thích, trước kia hoặc là không có thời gian, hoặc là chồng ngăn cản nên chị không làm được nhiều điều chị muốn. Nghĩ lại đúng là trời thuơng vì chưa có con, vì chị nhận ra chị không thể làm mẹ đơn thân sống một mình suốt đời được, mà cơ hội làm lại khi đã có con càng hẹp hơn. Li hôn xong thấy mình trưởng thành, chín chắn và đằm thắm, trải qua đau khổ giống như đã nếm trải hết mùi vị của cuộc đời nên cư xử tốt hơn. Bây giờ suy nghĩ thay đổi, chị thấy mình có thể không sinh con nhưng phải có chồng .

Duyên phận là thứ rất nên tin ở cuộc đời này em ạ. Nếu hết nợ duyên thì mọi thứ kết thúc nhẹ nhàng, còn chưa hết thì trốn cũng không được. Tất cả còn đang ở phía trước, em có thể buồn và không chấp nhận được thực tại nhưng hãy rộng lòng ra một chút, ngoài quan hệ ruột thịt, các mối quan hệ khác chỉ là tạm bợ.
    Thích đoạn đậm đậm của chị...
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dieukyanh Xem bài viết
    @chipxinh&@thuyduong:cả 2 em đều còn trẻ, đều chưa có con nên nếu ly hôn thì việc làm lại từ đầu đơn giản hơn nhiều những chị cùng cảnh mà có con rồi.Hai em đều trong lúc chưa đưa ra được quyết định cho mình nên tìm lời khuyên của mọi người. Nhưng cho dù mọi người có khuyên thế nào thì chủ yếu vẫn là quyết định của 2 em.Hai em hãy thật bình tình, suy nghĩ lại mọi chuyện, đánh giá lại xem tình cảm còn hay hết? Còn chút thôi thì có nên cho nhau cơ hội nữa hay không? Thực ra vợ chồng sống với nhau không dễ gì mà nói không còn chút tình cảm nào, vấn đề là tình cảm rạn nứt sau nhiều va chạm, vợ chồng không tôn trọng nhau rất khó sống. Thế nên khi đã cho nhau cơ hội để hàn gắn & sửa lỗi mà vẫn không thay đổi thì em có quyết tâm ly hôn cũng nên.
    Bản thân chị cũng ly hôn khi còn trẻ & chưa có con, luc đó cha mẹ cũng sợ con gái mang tiếng ly hôn khó lấy chồng nhưng giờ khác rồi.Mọi chuyện chỉ có bản thân mình quyết định được thôi, sau này sướng khổ mình hưởng hay chịu mà.Cũng có ông chồng biết sai mà sửa đổi nhưng cũng có ông không thể sửa tính cục cằn, đánh vợ ...nhưng không ai nói được ai là người thực sự biết sửa sai. Thế nên 2 em hãy cân nhắc kỹ trước khi đưa ra quyết định cho mình. Nếu thấy đã không thể chung sống được với nhau nữa thì cứ tự tin mà bước tiếp con đường mình lựa chọn. Cuộc đời còn rất dài, đừng để uổng phí tuổi trẻ của mình vô ích.
    Chúc 2 em sẽ vượt qua được khó khăn trước mắt & sẽ có cuộc sống nhiều may mắn, hạnh phúc trong tương lai!
    Chị ơi sau ly hôn thì giờ cuộc sống của chị sao rồi
    • 2,621 Bài viết

• 1,304 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Một năm đã trôi qua kể từ khi mình comment ở thớt này...Cuộc sống của mình vẫn chưa ổn lắm . Mình ko li hôn, mà hôn nhân cũng cứ mỏng manh quá. Không biết năm sau mình sẽ comment gì tiếp ở đây nhờ ????
    • 31 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Nếu bế tắc quá, không thể chấp nhận được thì sớm giải thoát cho mình để tìm cơ hội mới. Hãy chia sẻ với mẹ để tìm được sự cảm thông. Mình tin là mẹ bạn sẽ luôn ủng hộ bạn mà thôi.
    • 152 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Quay lại sau 2 năm. Cuộc sống của mình vẫn rất ổn, mình có công việc tốt, tiền đủ tiêu, có nhà có xe , có mọi thứ mình từng ao ước. Mình cũng thấy rất tự do thoải mái

Chỉ mỗi điều mình mong mỏi là sinh con. Nhưng mình lại quá sợ lấy chồng ..
    Không biết cuộc sống của mẹ đơn thân thế nào nhỉ...
    Nhẫn một bước gió yên sóng lặng
    Lùi một bước biển rộng trời cao
    • 2,233 Bài viết

• 1,098 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    Sợ lấy ck thì đừng lấy cô gái, đã từng ly hôn thì lấy tập 2 có thể lại đi theo vết xe đổ tập 1.
    Chỉ sợ điều kiện tài chính và thời gian ko có dành cho con thì sẽ khó khăn hơn là một gia đình trọn vẹn. Làm cha mẹ đơn thân tuy vất vả nhưng cũng có điều hay. Ví dụ nuôi dạy con toàn ý của mình. Điều dở là con cái có thể ko nghe mình khi tụi nó lớn. Pn nuôi con trai có thể gặp nhiều khó khăn vì con trai có thể chỉ sợ ba hoặc thích chơi với ba hơn đi với mẹ.
    Nuôi con là ko có nhiều tự do như độc thân, ko phải muốn sống ở đâu tùy thích, giờ muốn đi chơi dài ngày cũng chịu, đợi con lớn trường thành học xong mới có thể đi du lịch dài dài được.
  • Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4