TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào chưa có con mà đã ly hôn rồi thì vào đây chia sẻ nhé !

• 3 Lượt chia sẻ
  • 15.6K Lượt đọc
  • 78 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chipxinh_iuiu Xem bài viết
    Mình chưa ly hôn nên cần lời khuyên của các mẹ.Mình chưa có con
    Đọc câu này của bạn, mình không hiểu bạn muốn gì nữa? Hay tại bạn nói vắn tắt quá chăng?
    Chưa ly hôn, chưa có con. Thế bạn lập topic này để tìm hiểu gì? Và nói đúng hơn bạn lập gia đình dể làm gì nhỉ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 152 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vc em cưới nhau cũng được gần 1 năm nay, chưa có em bé, nhưng xảy ra cũng rất nhiều chuyện để đến lúc cũng đến vực thẳm là LY HON...
    Vc em tìm hiểu nhau cũng được hơn 1 năm thì quyết định tiến tới hôn nhân..Nhà chồng cách nhà em có 1km thôi nên khi yêu nhau ai cũng ủng hộ và vun vào. Thú thật đầu tiên em cũng có yêu 1 người, trải qua mối tình đầu vì khoảng cách xa quá (anh ấy ở Hà Nội) nên gia đình ngăn cấm và ko cho lấy, và tình yêu cũng chưa đủ nhiều để em muốn níu giữ..Em đến với ox nhà em bây giờ bằng sự yên phận..2 nhà gần như là cùng làng, cùng xóm nên cũng hiểu rõ về nhau.Lúc đầu em cũng ko yêu ox lắm đâu, nhưng ai cũng nói " nó hiền lành, gia đình tử tế"..qua quá trình tìm hiểu thì em cũng thấy ox tuy chỉ là công nhân cơ khí, thu nhập bt, nhưng tính tình thì hiền lành, nhút nhát, gia đình cơ bản là ổn, quan trong nữa là gần nhà ( bố em mất sớm, em chỉ còn mẹ và 1 em trai ), cũng rất yêu em..
    Hôm dạm ngõ xong , bố mẹ ox đi mua đồ cưới..BMC mua 1 cái tủ 13tr, và mang cái tủ cũ của mình xưống nhà dưới làm đồ cưới cho vc em, em giận lắm nhưng cũng cho qua ko nói gì..Nhưng mấy hôm sau ox lại tiêp tục bảo dùng lại cái bàn học của cô em gái, còn mua cái bàn học khác cho nó mang lên nhà trên học bài..Lần này thì em thật sự giận..Cách xử sự của gia đình nhà ox và ox cho e cái cảm giác coi thường e..Nói thẳng thì e cũng ko thiếu gì ,bố mất sớm nhưng mẹ em cũng lo cho 1 chị em đầy đủ, gia đình khá giả, em làm phiên dịch, thu nhập ko quá cao nhưng em thấy đủ tiêu nhàn hạ..
    Em và ox cãi nhau rất nhiều..Em bảo ko cần đồ đắt tiền nhưng em muốn đồ mới,em cũng ko hiểu bmc nghĩ gì mà lại cư xử như thế... và ox e sao lại cổ hủ và ko nghĩ rộng rãi và thoáng ra như vậy..?
    Em quyết định mang trầu cau trả lại, hủy hôn..Đầu tiên 2 bên gd sốc lắm, e cũng rất đau lòng khi phải làm thế, nhưng em thấy bmc coi thường em, ko phải họ ko có để lo cho con cái mà là có nhưng lại cư xử như vậy.., thời gian đầu ox cũng đau khổ, cuối cùng 2 đứa đều thấy có lỗi.Em nông nổi, nóng vội, còn ox thì suy nghĩ ngắn.
    Ngoài kia người ta nói cũng nhiều, gd ox cũng mang tiếng là keo kẹt, đám cưới con mà mua đồ mới cho mình còn mang đồ cũ xuống cho chúng nó.Nó là con trưởng, con 1, lại là đứa đầu lấy vợ gả chồng
    Có sự vận động của 2 bên,mẹ em cũng nói là " ko nên tắm 2 lần trên 1 dòng sông", quay đi đừng quay lại, và cũng ngăn cản là số phận thế rồi, bỏ rồi thì thôi.nhưng cả 2 đều còn thương nhau nên vc em hàn gắn ,sau nửa năm sau khi làm đám cưới.BMC mang trầu cau sang xin dâu lại, đồ cưới cũng mua sắm đầu đuôi và đầy đủ
    Ngày mới về làm dâu, em cũng thấy ko vấn đề gì, bmc tỏ ra thân thiện và bỏ qua chuyện cũ,chỉ có cô em chồng là hơi xách mé và ghê ghớm..Nó hạch sách em là "hôm nay chị đi về muộn" " hôm nay chị về muộn 10 phút,4:30 chị tan giờ, em cứ cho là về nhà 10 phút đi, thế mà giờ chị mới về đến nhà à" " Chị phải nấu như thế này này"...vv..." chị ở nhà em có thoải mải ko?, ngủ dậy muộn cũng thích nhỉ,như nhà mình ngủ thoải mái chứ nhà khác là ngta lôi cổ dậy" ( bt em đi học tại chức tối thứ 7 và cả ngày chủ nhật, hôm ấy thi xong em nghỉ cả ngày, chiều đang ngủ đển giờ thì nó vào phòng nói vậy) .Em bảo " thì nhà mình có việc gì đâu" nó bảo " ko có việc gì cũng phải dậy"..Thú thật hôm ấy mẹ chồng và chồng em đi vắng, mỗi em vs bố chồng ở nhà, nó đi học thêm, nên ăn xong em vào phòng luôn nên chả biết làm gì
    Em cũng buồn lắm, nói nhỏ với chồng thì chồng bênh là nó trẻ con, em ko nên chấp vặt..Nhưng em thấy cô bé mới học lớp 11 thôi, mà ăn nói có lúc hơi quá..

Cưới xong 1 tuần dì bên nhà mc em tổ chức đi SaPa...mc và vc em cùng đi...
    Đến SaPa..chơi đc ít ngày..hơi tí nó lại nhắn tin cho chồng mình hỏi linh tinh, mua này mua nọ, nên em cũng hơi khó chịu, đã thế 8h tối và chồng em với mẹ chồng cứ xem lên đồng ở 1 ngôi chùa gần đó...Em đói và kêu chồng về nhưng chồng và mẹ chồng vẫn ngồi xem .Thiết nghĩ tín ngưỡng thì cũng chả sao nhưng đang đi du lịch ...
    Em giận quá về nhà nghỉ trước và ra ngoài ngồi công viên..Chồng em và mẹ chồng cùng mọi người đi ăn.Chông về nhà nghỉ tìm em ra ăn, em ăn đc ít nên về trước, lúc về chồng hỏi em đi đầu ?..Em giận lên bảo " Em về hải phòng.anh và mẹ cứ ở đây chơi , em về trc"
    Thế là chồng xông vào đánh em, tát em ,bóp cổ, em đi viện

Cấp cứu xong em tỉnh lại..mẹ chồng em mắng ox xong quay ra động viên em vài câu..Em ko nhìn mặt ox..nhưng lúc đi vệ sinh chồng xin lỗi là lúc đi ăn về anh hơi say..Em im lăng ko nói gì và bảo về hải phòng giải quyết..anh hãy nói điều đó đến gia đình và mẹ em..
    Mẹ chồng thì liên tục hỏi em là đã điện về cho mẹ con là con ngất đi viện chưa? ..và khóc nói với em là " Mẹ ko nghĩ thằng T nó nặng tay như thế, mẹ cũng dạy bảo nó rồi"...
    Em ko nói gì suốt chặng đường đi còn lại..Ai đi chơi cứ đi, em mệt nên ở nhà nghỉ, chồng quỳ xuống xin lỗi
    Về đến nhà ( em ở hải phòng) ..em ko nói gì với mẹ đẻ , cũng ko nói gì vớiai .Chông em xin lỗi Em yêu cầu chồng em viết bản tường trình và cam kết nếu còn đánh em nữa thì viết đơn ly dị đi kèm.Nhưng nhiều lần sau đó cứ hơi 1 tí là tát em..chỉ là những chuỷenats vụn vặt...
    Em đã làm đơn ly hôn..nói thật em chỉ dọa và cảnh cáo chồng thôi...nhưng anh vẫn chứng nào tât ấy...
    Hôm tết ông anh bên Mỹ nhà chồng về cho quà..cho cô em chồng em đôi giầy bệt,cùng 1 số đồ linh tinh khác...Em mang về cho nó, nó xỏ lên và chê già, xấu, mẹ chồng bảo chê xấu thì để chị nó đi.. nó vứt ở tủ giày trong phòng vc em..Hôm mồng 4 mẹ đẻ em hóa vàng, vô tình em thấy đôi giầy nên lỡ xỏ đi 1 lúc, về nhà nó mặt nặng mày nhẹ với em, hôm sau sáng sớm nó bảo " chị đi giầy của em hả, em có đôi giầy để dành chị cứ đi của em"
    Em bật khóc, chồng em mắng" đi của nó cũng ko hỏi nó,sáng sớm đầu năm đã khóc, suốt ngày khóc" ..Em tức bảo " Anh chở em đến cửa hàng em mua đôi khác " .Tối về anh lại đánh em
    Thú thật với các mẹ , em cũng chỉ vô tình , với lại hôm trước nó cũng bảo như thế rồi vứt đó, em ko biết lên mới đi, chứ nếu em biết em cũng ko xài đồ của người khác đâu...
    Chồng em vẫn ăn nói khó nghe vài ngày sau đó, xưng tao mày với em .BMC em gọi mẹ em qua nhà và ngôi ' kể tội" tại em thế này thế kia, uất ức quá em ngồi trình bày hết với 2 bên gia đình là chồng em và gd chồng đối xử vơi em làm sao, và nói thẳng con sẽ bỏ hẳn vì quá nhiều lần rồi.
    Đang ngồi nói chuyện mà chồng em đèo xíu, chửi bậy trc mặt bố mẹ vợ
    Em làm đơn nhưng chồng ko ký, em thu xếp đồ đạc về nhà và nói với bố mẹ chồng là em về chơi mấy hôm, vợ chồng con căng thẳng quá, con cần thời gian để suy nghĩ

Em về nhà , mẹ em họp gia đình, chú bác nhà em lại, gọi chồng em đến nói chuyện, bố em mất lên bác em thay mặt , bác có nói " bác đã nghe con H trình bày rồi, giờ bác muốn nghe 2 tai xem rút cuộc câu chuyện xảy ra từ trc đến nay như thế nào, ai sai ng ấy nhận lỗi, vc bảo nhau, nhưng bác muốn hỏi là sau khi cháu đánh vợ cháu, cháu có thấy thương vợ và thấy sai ko"...
    Chồng em ko trả lời và bảo, nếu vợ cháu muốn bỏ, cháu chấp nhận bời vì chuyện gì em cũng dọa là bỏ cháu..

Kiểm điểm lại mình em cũng thấy mình có nóng tính,gd em cũng khuyên em nên nghĩ lại, ko hay gì bỏ chồng bỏ vợ, chịu đựng nhau 1 tí.Hôm sau chồng em nhắn tin xin lỗi và đưa em về nhà..
    Cưới nhau gần năm nay, em chưa có gì, em đi khám khắp nơi , kết quả bình thường.Em đưa chồng đi khám ở bác Si Huy hải Phòng thì bác sỹ bảo yếu, khả năng có con rất thấp,bị quai bị từ bé chạy vào..
    Vc em đi chữa đông y, em vẫn cứ động viên chồng chữa bệnh, em đưa tiền cho chồng đi khám, lấy thuốc, nhưng hơi 1 tí chồng em bảo " Em làm thế chỉ để che mắt thiên hạ là ko bỏ mặc chồng" " đằng nào thì tôi cũng chả ra cái gì".Hôm rồi em ốm,em hỏi chồng còn sdt của cô y tá ko gọi vào nhà truyền cho em chai nước nhưng chồng em ko nói gì, mặc kệ em nằm đó..Em dậy và ra nhà mẹ nhờ mẹ gọi ngưới đến truyền nước...
    Em buồn quá các chi ạ..Mấy hôm nay em không ngủ được, nghĩ đến cuộc hôn nhân của mình thấy sao bế tắc quá...Em tâm sự với mẹ, mẹ e cũng giận lắm vì nghĩ đến thằng con rể bạc bẽo, láo toét và ngược đãi đánh đập em nhiều lần..
    Ai cũng bảo em thôi thì cơm sôi bớt lửa, lựa mà sống.Em thấy mình ko đến nối nào, em ko cãi lời bố mẹ chồng, cũng chưa từng hỗn với chồng, nghề nghiệp ổn định, cũng xinh xắn như ai, thế mà sao chồng em đói xử với em tệ như thế. Lẽ nào em phải ly hôn sao ?..Em mới 23 tuổi , lấy chồng cũng chỉ đc 1 năm, lẽ nào em phải kết thúc ở đây ?

Mẹ em buồn lắm, bà bảo mới cứoi nhau, chưa con cái gì mà nó còn thế, thế ít nữa con cái ra thì sao?.." Đắng quá nhả ra ,ngăm ngăm nuốt vậy cho qua 1 đời"..." Con cứ nín nhịn rồi nói với ông bà bên ấy để ông bà ấy biết ko lại tưởng con mình tử tế " "
    Nhẫn một bước gió yên sóng lặng
    Lùi một bước biển rộng trời cao
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 152 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mấy hôm trước em đi làm bị ốm nên đi viện.Từ hôm ấy đến hôm nay vẫn mệt .Em mua thuốc theo đơn của bác sỹ uống thì thấy chóng mặt nhức đầu quá.. chắc tại không hợp thuốc.

Hôm ấy em theo mẹ chồng đi chợ.Em định mua mấy con cua ăn thì mẹ chồng em bảo nhờ dì mua giúp cho rẻ và ngon.Em bảo chồng gọi cho dì chồng mua giùm mua 3 con cua ăn tẩm bổ còn hơn là uống thuốc, tiêm và truyền nước..
    Hôm xuống dì lấy cua về, em bảo mua về ăn ( dì ko biết em mới ốm dậy và đi viện về)..Dì bảo
    " Sao thằng T bảo là mua đi biếu, dì mà biết cháu ăn thì mua con cua bé thôi nhưng ngon hơn, con cua này nhìn to đẹp mắt chứ ko mẩy và ngon bằng"
    Lúc vềđang đường em bảo chồng " Sao anh ko nói thật là mua cua cho vợ cháu ăn có phải dì mua loại ngon hơn không "
    Chồng em bảo " ăn thế nào chả được"..
    - "Hay anh sợ nói mua cho vợ ăn thì thế này thế kia,sao phải nói dối là đem biếu"
    Chồng em rồ ga phóng xe lao vun vút trên đường làm em phát sợ..Đây ko biết là lần thứ bao nhiêu khi tức giận chồng em đều làm thế

Về đến nhà em ko nói gì .Tối hôm ấy em cũng ko buồn ăn cua vì giận.Lúc ăn cơm chồng em gườm gườm nhìn em còn định cầm bát cơm ném vào mặt em nữa nhưng em né kịp và xuống nhà .
    Bố chồng em hỏi sao ko ăn đi ko mai nó chết mất ngon?".Chồng em bảo " vứt hết m* nó đi" rồi lấy xe ra khỏi nhà.

Em đạp xe đạp về mẹ gần đó bảo mẹ luộc giúp con cua.Lúc ăn xong em về chồng em hỏi sao ko luộc ở nhà ? ..Em bảo " anh bảo vứt hết đi thì làm sao em dám ăn ở nhà nữa"

Chồng em bảo em một câu " Cái mặt cứ như cái mặt *** ấy" trước mặt bố chồng em đứng ngay đó...

Lần này thì thật sự em thấy tổn thương kinh khủng.Em ko nói gì cả chỉ khóc và bảo "Anh nói thế mà nghe được à , vợ chồng với nhau mà anh lại nói như thế"

mẹ chồng em đứng ở ngoài bảo " Chuyện chỉ có the
    Cả đêm hôm kia em ko ngủ..Em đã nghĩ rất nhiều..Em cũng cho chồng minh cơ hội vì em nghĩ có thể anh sẽ sửa đổi .Sáng ra anh đã nói anh lỡ lời, anh sai.Nhưng lần này nhất quyết em ko cho anh thêm 1 cơ hội nào nữa...

Thế đấy các mẹ ạ..Em đã nín nhịn để cứu vãn hôn nhân của chính mình, nhưng hình như ông trời không cho em điều đó...Có lẽ em phải đặt một dấu châm hết thôi............
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 614 Bài viết

• 602 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn chủ top giỏi chịu đựng thật, mới 23 tuổi thôi mà, còn trẻ chán. Nếu là mình thì mình đã trả trầu cau rồi thì không nhận lại đâu. Bạn đã sai lầm từ lúc đấy. Nhân dịp con trai cưới vợ mua đồ mới về cho cả nhà dùng, con dâu thì phải dùng đồ cux, khác nào nhà này đón osin mới về. Đã đánh bạn nhiều lần rồi, thì sau này bạn cứ chuẩn bị tinh thần mà chịu đòn thôi.
    Mình vừa cưới xong cũng chia tay luôn, cuộc sống vẫn ổn. Mình chưa kịp đăng kí kết hôn nên mọi thứ dễ dàng hơn. Chuyện của mình xảy ra đã hơn 2 năm rồi, đúng là chẳng hay ho gì chuyện bỏ nhau, nhưng có những thứ không thể chấp nhận được.
    Bạn mà cứ tiếp tục thì người khổ nhất chắc là mẹ bạn đấy.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 283 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gungdang Xem bài viết
    Bạn chủ top giỏi chịu đựng thật, mới 23 tuổi thôi mà, còn trẻ chán. Nếu là mình thì mình đã trả trầu cau rồi thì không nhận lại đâu. Bạn đã sai lầm từ lúc đấy. Nhân dịp con trai cưới vợ mua đồ mới về cho cả nhà dùng, con dâu thì phải dùng đồ cux, khác nào nhà này đón osin mới về. Đã đánh bạn nhiều lần rồi, thì sau này bạn cứ chuẩn bị tinh thần mà chịu đòn thôi.
    Mình vừa cưới xong cũng chia tay luôn, cuộc sống vẫn ổn. Mình chưa kịp đăng kí kết hôn nên mọi thứ dễ dàng hơn. Chuyện của mình xảy ra đã hơn 2 năm rồi, đúng là chẳng hay ho gì chuyện bỏ nhau, nhưng có những thứ không thể chấp nhận được.
    bạn thật my mắn vì chưa đăng ký kết hôn. mình cưới đc 1 năm rồi. mà đang muốn ly hôn.
    nói thật bây h mình cũng ko biết lấy lý do là gì cả.
    Chỉ là ko thấy còn yêu và tôn trọng chồng nữa. mọi người nghe mình tâm sự nhé,
    Lỗi 1 phần cũng là do mình. Mình và chồng quen nhau đc 6 tháng, nhưng khi gặp lại thì chỉ mất 15 ngày mình nhận lời yêu và cưới. mọi thứ diễn ra thật nhanh chóng. Bây h mình hối hận cũng đã muộn,.
    Chồng ko học hết cấp 3. công việc ko có. Chẳng hiểu lúc đó mình bị sao nữa mà lại đồng ý cưới. ĐỒng ý nói dối bố mẹ là có thai. mặc dù mới gặp nhau chưa đầy 1 tháng ko thể có con đc.
    Sau khi cưới xong bố mẹ chồng và nhà mình có cho vốn làm ăn mở 1 của hàng đt. Nhưng vì c ko lo làm. muốn làm giàu sớm. nên bỏ bê đi theo bọn xã hội. Chỉ nói mồm thôi các mẹ ah,, dẻo lắm
    Của hàng đt cũng phá sản, rồi vàng bạc của mình cũng bán hết để trả nợ.
    rồi gần tết c về nói chung vs mấy ng làm cầm đồ bị công an bắt, phải chạy tiền hết 60tr..
    nhà mình lại lo..chồng cũng ko nói vs bố mẹ chồng. Minh vẫn đang đi học. bố mẹ chồng cho 30tr lúc đầu cưới coi như là xong, hêt trách nhiệm. còn lại mọi thứ ko lo gì hết... Thời gian đầy chồng ở nhà minh.. bố mẹ chồng cũng ko cho, giúp đỡ gì cả.
    từ trước têt mình chuyển về nhà chông
    tối nào chồng cũng đi. hỏi thì bảo đi có việc...
    Tiền ko kiếm ra cũng chảng lo lắng gì
    Bố mình cho tiền mua xe máy, cho tiền học bằng lái ô tô, cho tiền trả nợ. bây h cho tiền tiêu.
    Mình quá chán và thất vọng, khi mình nói là sao tối nào cũng đi. thì nói đi kiếm tiền.
    đến h phút này thì mình quá mệt mỏi.
    Chồng nhạt nhẽo, vô vị,
    Mình ko muốn bố mẹ mình phải khổ nữa. Nhưng sao mình ko đủ bản lĩnh để dứt ra. vc mình cũng chưa có con.
    vc ân ái thì chồng chỉ làm cho xong việc của c.. chảng quan tâm xem v ntn.bây h
    bây h thì mình hoàn toàn mặc kệ. Mình chỉ muốn nói vs chồng.
    hãy để mình yên và đừng động chạm hay noí chuyện vs mình
    c hay nói dối, ko có tiền nhưg thích thể hiện.
    C dùng iphone4. vợ hỏi ở đâu ra thì bảo thằng em cho mượn.., Chẳng có thằng em nào lại cho mượn cả..=))
    Mình biết thừa nhưng ko muốn nói...
    con nhà lính tính nhà quan...
    MỆt mỏi quá các mẹ ạ.
    Đến bên anh em đánh đổi tất cả bình yên
    • 489 Bài viết

• 511 Được cảm ơn

Nói thiệt là chủ top cư xử trẻ con và nóng vội quá. Còn chồng bạn thì hơi động cái là đánh vợ cũng thiệt là quá đáng, đánh đến mức bạn phải nhập viện thì anh ta đúng là hạng vũ phu rồi, tuy nhiên việc anh ta đánh vợ cũng đâu phải là vô cớ. Nhưng theo mình thấy thì cuộc hôn nhân của vc bạn chưa đến mức là ko thể cứu vãn. Người ta nói năm đầu của hôn nhân thường là năm xảy ra rất nhiều vấn đề do 2vc chưa hiểu về nhau và chưa biết chấp nhận nhau. Hơn nữa, 2 bạn lại phải ở chung với bố mẹ chồng cộng với cô e chồng trẻ con+đanh đá+ko biết điều nên làm cho mọi việc càng trở nên tồi tệ. Theo mình thì bạn nên nói chuyện và bàn bạc với chồng, 2 vc cùng đưa ra các giải pháp để cứu vãn cuộc hôn nhân này. Sau đó cũng nên yêu cầu chồng bạn họp cả gia đình và đưa ra các lý lẽ để cô em chồng hiểu rằng ko nên có những cư xử ko đúng mực với chị dâu. Thật ra lứa tuổi của hs lớp 11 thường hay nổi loạn, nhưng nếu biết cách khéo léo thuyết phục thì các bạn ấy sẽ yêu quý và tôn trọng mình, càng làm căng thì cô em chồng càng ghét bạn mà thôi. Lúc nào đó chị em thử tâm sự và nói chuyện với nhau xem thế nào. Nếu có thể, bạn nên điều đình với chồng và gd chồng để 2 bạn ra ở riêng.
    Túm lại là đừng vội nghĩ đến ly hôn khi mình chưa cố gắng tìm mọi cách để cứu vãn cuộc hôn nhân nhé. Chúc bạn tìm được hướng đi đúng đắn.
    uJg6p7
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 324 Bài viết

• 766 Được cảm ơn

@chipxinh&@thuyduong:cả 2 em đều còn trẻ, đều chưa có con nên nếu ly hôn thì việc làm lại từ đầu đơn giản hơn nhiều những chị cùng cảnh mà có con rồi.Hai em đều trong lúc chưa đưa ra được quyết định cho mình nên tìm lời khuyên của mọi người. Nhưng cho dù mọi người có khuyên thế nào thì chủ yếu vẫn là quyết định của 2 em.Hai em hãy thật bình tình, suy nghĩ lại mọi chuyện, đánh giá lại xem tình cảm còn hay hết? Còn chút thôi thì có nên cho nhau cơ hội nữa hay không? Thực ra vợ chồng sống với nhau không dễ gì mà nói không còn chút tình cảm nào, vấn đề là tình cảm rạn nứt sau nhiều va chạm, vợ chồng không tôn trọng nhau rất khó sống. Thế nên khi đã cho nhau cơ hội để hàn gắn & sửa lỗi mà vẫn không thay đổi thì em có quyết tâm ly hôn cũng nên.
    Bản thân chị cũng ly hôn khi còn trẻ & chưa có con, luc đó cha mẹ cũng sợ con gái mang tiếng ly hôn khó lấy chồng nhưng giờ khác rồi.Mọi chuyện chỉ có bản thân mình quyết định được thôi, sau này sướng khổ mình hưởng hay chịu mà.Cũng có ông chồng biết sai mà sửa đổi nhưng cũng có ông không thể sửa tính cục cằn, đánh vợ ...nhưng không ai nói được ai là người thực sự biết sửa sai. Thế nên 2 em hãy cân nhắc kỹ trước khi đưa ra quyết định cho mình. Nếu thấy đã không thể chung sống được với nhau nữa thì cứ tự tin mà bước tiếp con đường mình lựa chọn. Cuộc đời còn rất dài, đừng để uổng phí tuổi trẻ của mình vô ích.
    Chúc 2 em sẽ vượt qua được khó khăn trước mắt & sẽ có cuộc sống nhiều may mắn, hạnh phúc trong tương lai!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 152 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hôm nay em cũng thấy bình tĩnh lại đôi chút...Và thấy nêu có thể nhẫn nhịn em sẽ lại nhẫn nhịn tìm hướng giải quyết...
    Tối qua bố chồng em cũng gọi vợ chồng em lại và phân tích đúng sai nhưng đến giờ này em vẫn ko thấy chồng em xin lỗi và vẫn rất cố chấp ko cho rằng cư xử với vợ như thế là sai...

Em định để xem anh và gia đình chồng cư xử với em như thế nào tiếp theo...Nếu như ko có lời nói thỏa đáng với em và gia đình em thì đành chịu thôi phải không ạ ?...

Thực sự là em rất buồn và thất vọng về chông mình khi anh có những lời nói thô tục và hành động không thể chấp nhận được.Em buồn đến mức ko nói lên lời nữa....Và cũng chưa tâm sự với ai ngoài mẹ mình và các chị trên diễn đàn..

Chồng em ko thay đổi được chị ạ., chỉ là em có thể chấp nhận để sống tiếp ko hay thôi...

Điều em băn khoăn nhất lúc này là con đường em đi tiếp theo khi đã ly hôn rồi sẽ ra sao ?..Liệu với sự yếu đuối của em, em có vượt qua nổi dư luận và danh dự ko ?..Người ta sẽ nói sao với những trường hợp bỏ chồng bỏ vợ hay chồng bỏ , bỏ chông?...

Em khổ tâm quá các chị ơi...
    • 152 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Mình cũng nhận ra mình đã sai khi tắm 2 lần trên một dòng sông..Ngày trước đi xem lá số ông thầy bói cũng bảo là " Tuổi canh ngựa mà sinh vào tháng 8 âm lịch thì nhất định phải qua 2 lần đò"Mình đã gần khóc và hỏi cháu phải làm sao ? Ông ấy chỉ cười và bảo " Đã là số phận thì ko thể làm thế nào được, cái gì đến sẽ tự đến với cháu, rồi cháu xem xem ngoài 35 tuổi cháu có giàu có và tìm đến ta ko nhé"...

Mình hỏi " nếu cháu thay đổi đc cuộc đời mình ko như bác nói thì sao?"

Ông thầy bảo " Trừ khi cháu chấp nhận lấy chồng thừa thì may ra số cháu khác"

Mình ko tín đâu. nhưng đúng là tuổi canh ngọ quá là vất vả, lận đận, mình cũng gặp mấy trường hợp đã ly hôn khi tuuoir đời còn rất trẻ như mình.Chị họ con của chị gái bố mình cũng tuổi ngọ, hơn mình 1 giáp , sinh vào tháng 8 giờ cũng đã ly hôn và sang nước ngoài sinh sống...
    Thế đấy....Mình ko biết nữa
    • 42 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Bạn ơi đừng vơ đũa cả nắm vậy chứ ! Mình cũng tuổi ngọ đây ox mình thì tuổi giáp tý (tý ngọ mẹo dậu ..tứ ...tứ gì đó),cũng wen biết ox khoảng 5,6 tháng gì là cưới,bây giờ cũng được 3 năm rùi,năm đầu thì cũng có đánh nhau,chửi nhau ì xèo,vì mới cưới mà chưa hiểu nhau,nhg từ từ thì cũng hòa thuận ấm êm àh (trộm vía ...trộm vía) kết quả 3 năm là giờ mình đang mang bầu gần 3 tháng rùi nè.Bạn hãy suy nghĩ thật kỹ trước khi làm để ko fai~ hối hận nhé.Tuổi Canh Ngọ của bọn mình là bướng bỉnh,ngang như cua và ko bao giờ nhận lỗi dù là mình sai,ngta nói là tính khí đàn ông đó bạn.Mà đàn ông người ta có tính tự ái cao lắm đầy,ko thích vợ chồng hỡ gây nhau cái là đòi bỏ nhau đâu.Bạn thử đặt mình vào vai chồng bạn đi rồi bạn sẽ hiểu.Chúc bạn và ox bạn sớm tìm lại hạnh phúc.
    Chào con iu ! Ba mẹ rất vui mừng chào đón con về với Ba mẹ. 9m10d ngoan ngoãn rồi mẹ con ta sẽ gặp nhau con nhé !
    Website : www.vitinhannam.com
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 614 Bài viết

• 602 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    @thuyduong: bạn còn đắn đo không muốn buông thì hãy suy nghĩ thật kĩ, thử hỗ trợ chồng làm ăn xem như thế nào.

Mình đã quyết là thực hiện luôn, ở cơ quan mình ai cũng bảo có chồng rồi mà vẫn như chưa lấy chồng, chẳng thay đổi gì cả (cơ quan mình hầu như không ai biết chuyện của mình, họ cũng không biết mặt chú rể). lúc mời đám cưới mình cũng k mời bạn bè (lúc đó chẳng hiểu sao lại không muốn mời). chuyện xảy ra đã hơn 2 năm, thi thoảng mọi người lại nhắc là giấu chồng kĩ quá đây. Có ai biêt đâu là ai đi đường nấy.
    • 283 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

@thuyduong: bạn còn đắn đo không muốn buông thì hãy suy nghĩ thật kĩ, thử hỗ trợ chồng làm ăn xem như thế nào.

Mình đã quyết là thực hiện luôn, ở cơ quan mình ai cũng bảo có chồng rồi mà vẫn như chưa lấy chồng, chẳng thay đổi gì cả (cơ quan mình hầu như không ai biết chuyện của mình, họ cũng không biết mặt chú rể). lúc mời đám cưới mình cũng k mời bạn bè (lúc đó chẳng hiểu sao lại không muốn mời). chuyện xảy ra đã hơn 2 năm, thi thoảng mọi người lại nhắc là giấu chồng kĩ quá đây. Có ai biêt đâu là ai đi đường nấy.
    giang sơn dễ đổi. bản tính khó dời... Chồng mình còn ham vui lắm... Mà mình còn quá trẻ. Gia đình chồng thì bỏ mặc chồng. Mình thấy mệt mỏi khi nhà mình cứ phải gánh vác.. tự nhiên thêm nợ
    Đến bên anh em đánh đổi tất cả bình yên
    • 152 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hôm thứ 6 đi làm , mang cay xương rồng đến tặng sếp,chẳng hiểu sao đi ngang đường từ chỗ gửi xe vào công ty , cái xe máy phi qua, em ngã ra đường đau hết mình mẩy và lọ hoa sứ thì vỡ tan như có điềm báo vậy........

Tối hôm ấy em về muộn, đến bữa ăn chồng gây sự và bảo " Làm đơn đi tôi ký"...Em đưa đơn cho chồng , c mang lên nhà cho bố mẹ chồng xem và nói " chúng con quyết định bỏ nhau"...

C bảo "em muốn mang quần áo đồ đạc đi đâu thì đi"...

Hôm nay em về ngoại rồi, chồng ký đơn rồi, em chưa có thời gian đi nộp đơn......Thế là hết....duyên nợ !
    • 47 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chipxinh_iuiu Xem bài viết
    Hôm thứ 6 đi làm , mang cay xương rồng đến tặng sếp,chẳng hiểu sao đi ngang đường từ chỗ gửi xe vào công ty , cái xe máy phi qua, em ngã ra đường đau hết mình mẩy và lọ hoa sứ thì vỡ tan như có điềm báo vậy........

Tối hôm ấy em về muộn, đến bữa ăn chồng gây sự và bảo " Làm đơn đi tôi ký"...Em đưa đơn cho chồng , c mang lên nhà cho bố mẹ chồng xem và nói " chúng con quyết định bỏ nhau"...
    bảo "em muốn mang quần áo đồ đạc đi đâu thì đi"...

Hôm nay em về ngoại rồi, chồng ký đơn rồi, em chưa có thời gian đi nộp đơn......Thế là hết....duyên nợ !
    đọc song mà e khóc luôn, hnay e cũng ký đơn.sau 1 năm 6 tháng mình chỉ có dc j? 2 lần sẩy thai và vài vết sẹo chồng tặng, chán quá xin nghỉ ở nha vài ngày chứ cứ áp lục ntn chắc phát điên.26t có j đang dợi mình.
    [SIZE=6]Từng ngày mẹ ngóng, từng ngày mẹ chông từng ngày mẹ mong con...[/SIZE]/I][/I]
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 614 Bài viết

• 602 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em à, em phải mua gà về ăn mừng chứ. Cái loại vừa cục cằn, vừa thô lỗ, vừa yếu thì tiếc làm gì. Không lục đục, ở với nó chắc gì đã có con. Buồn, hụt hẫng rồi cũng sẽ qua. Li hôn xong em làm mâm cơm thắp hương ông bà, tổ tiên nói rõ tình hình nhé. Em sẽ thấy thanh thản hơn đấy.
    Cứ coi như là kiếp trước em nợ nên phải trả, giờ trả hết rồi ai đi đường nấy. . .
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng đang làm thủ tục ly hôn, 79-79 với nhau. Gần 8 năm chung sống, nhưng giờ phải chấm dứt vì quá nhiều điều không hay xảy ra rồi, có hàn gắn lại đi chăng nữa cũng không thể trở lại như xưa, cũng không ai dám chắc sẽ lôi lại những điều đó ra để lại dằn vặt nhau.
    Giờ mình thấy hụt hẫng, mình chưa biết làm lại từ đầu như thế nào? Các mẹ cùng chung nỗi này hãy cho mình lời khuyên đi.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi themduocom Xem bài viết
    đọc song mà e khóc luôn, hnay e cũng ký đơn.sau 1 năm 6 tháng mình chỉ có dc j? 2 lần sẩy thai và vài vết sẹo chồng tặng, chán quá xin nghỉ ở nha vài ngày chứ cứ áp lục ntn chắc phát điên.26t có j đang dợi mình.
    Mình 33 tuổi dương rồi, còn có cơ hội và hy vọng không? Bạn mới 26 tuổi có nhiều cơ hội làm lại từ đầu. Bạn hãy chia sẻ với mình bạn đã vượt qua như thế nào? Mình đang cần nhiều lời khuyên.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MomKy Xem bài viết
    Mình 33 tuổi dương rồi, còn có cơ hội và hy vọng không? Bạn mới 26 tuổi có nhiều cơ hội làm lại từ đầu. Bạn hãy chia sẻ với mình bạn đã vượt qua như thế nào? Mình đang cần nhiều lời khuyên.
    Mình bằng tuổi với bạn này. Mình cũng giống như bạn, cũng đang mông lung không biết chặng đường sắp tới thế nào. Chẳng hiểu sao mấy hôm nay tinh thần xuống quá
    • 32 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

nghe mấy mợ này chia sẽ thấy chuyện ly hôn dễ dàng quá .... mấy mợ phải chịu khó sống chan hòa tí , tiên trách kỷ hậu trách nhân - trước khi nói người khác hãy nghĩ bản thân mình đã dc chưa ! đừng mang hôn nhân ra làm trò đùa ...!
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ly hôn là bước cuối cùng, hãy chia sẻ để hàn gắn trc đã nhé. chúc hạnh phúc
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4