TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào chưa có con mà đã ly hôn rồi thì vào đây chia sẻ nhé !

• 3 Lượt chia sẻ
  • 15.6K Lượt đọc
  • 78 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 152 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em mở topic xem wtt nhà mình có mẹ nào chưa có con mà ly thân hoặc ly hôn rồi ko ? Cảm giác của các mẹ thể nào? có mẹ nào hối hận , cảm thấy nhẹ nhõm sau khi ly hôn hay tự tin bước tiếp cuộc đời mình tìm tập 2 hoàn hảo hơn?...
    Em đang bối rối quá !
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 467 Bài viết

• 516 Được cảm ơn

Bạn đã ly hôn rồi hay đang có chuyện bức xúc gia đình vậy?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 59 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Buồn. Chông chênh.
    Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui.....
    • 152 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Applegriin Xem bài viết
    Bạn đã ly hôn rồi hay đang có chuyện bức xúc gia đình vậy?
    Mình chưa ly hôn nên cần lời khuyên của các mẹ.Mình chưa có con
    Nhẫn một bước gió yên sóng lặng
    Lùi một bước biển rộng trời cao
    • 9 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Phải tùy hoàn cảnh . Nếu đã k hàn gắn được, cs mới sẽ mở ra trước mắt bạn, dẫn bạn qua 1 hướng khác. Đừng tìm thử cảm giác ở người khác, hãy tự mình quyết định nhé !
    • 18 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cho hỏi nguyên nhân muốn ly hôn? chồng ích kỷ, ở dơ, luôn xem mình là đại ca trong nhà hay sao? cái này giống ông chồng em mới thu nạp về được 4 tháng. cũng đang mún ly hôn
    hãy yêu thương như thể ngày mai không còn nữa :LoveStruc:
    • 507 Bài viết

• 474 Được cảm ơn

Đã đọc top của em. Chị cũng ở hp. Em 23 tuổi vẫn trẻ lắm. Cs hôn nhân như vậy thì nên giải thoát đi. Đến lúc có đứa con rồi hệ lụy nhiều hơn đấy. Sống với người bệnh thì vợ chăm sóc như thês. Vợ bệnh thì bỏ mặc. Gỉ thiết lỗi không đẻ được do e thì nó đá văng em đi rồi. Em sợ mang tiếng với mọi người. E sống cho e hay cho dư luận???
    • 152 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hp_ngọt ngào Xem bài viết
    Đã đọc top của em. Chị cũng ở hp. Em 23 tuổi vẫn trẻ lắm. Cs hôn nhân như vậy thì nên giải thoát đi. Đến lúc có đứa con rồi hệ lụy nhiều hơn đấy. Sống với người bệnh thì vợ chăm sóc như thês. Vợ bệnh thì bỏ mặc. Gỉ thiết lỗi không đẻ được do e thì nó đá văng em đi rồi. Em sợ mang tiếng với mọi người. E sống cho e hay cho dư luận???

Thật tâm em nghĩ thương mẹ nhiều quá.Bố em mất sớm mẹ em cũng góa chồng nuôi em,lấy 1 tấm chồng tưởng là đàng hoàng tử tế, ai ngờ..................
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 95 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

tâm trạng bối rối, lo sợ, và....nhưng kệ cái gì đến rồi sẽ đến. Nếu là "Định mệnh" thì ko níu kéo!
    • 78 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Nếu không thể tiếp tục sống với nhau thì ly hôn khi chưa có con là điều tuyệt vời. Nếu có con thì ly hôn mới khổ đứa bé lắm đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,136 Bài viết

• 13,791 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có chị đây, li hôn sau thời gian yêu và cưới được 10 năm, 10 năm thanh xuân xem như hết đời người phụ nữ, chị tưởng mình gục xuống, không thể gượng được- cứ nghĩ giá mà có 1 đứa con mọi chuyện đã khác, giá mà có đứa con thì sống và nuôi nấng con chẳng cần ai, nghĩ đủ thứ hết. Ở lần kết hôn này, chị đã nghĩ đời chị có thể không có chồng nhưng phải có con.

Rồi mọi thứ cũng qua, giờ chị rất ổn. Vui vẻ, xinh xắn và hạnh phúc hơn trước. Đi du lịch, chăm sóc bản thân, đi học những thứ mình thích, trước kia hoặc là không có thời gian, hoặc là chồng ngăn cản nên chị không làm được nhiều điều chị muốn. Nghĩ lại đúng là trời thuơng vì chưa có con, vì chị nhận ra chị không thể làm mẹ đơn thân sống một mình suốt đời được, mà cơ hội làm lại khi đã có con càng hẹp hơn. Li hôn xong thấy mình trưởng thành, chín chắn và đằm thắm, trải qua đau khổ giống như đã nếm trải hết mùi vị của cuộc đời nên cư xử tốt hơn. Bây giờ suy nghĩ thay đổi, chị thấy mình có thể không sinh con nhưng phải có chồng .

Duyên phận là thứ rất nên tin ở cuộc đời này em ạ. Nếu hết nợ duyên thì mọi thứ kết thúc nhẹ nhàng, còn chưa hết thì trốn cũng không được. Tất cả còn đang ở phía trước, em có thể buồn và không chấp nhận được thực tại nhưng hãy rộng lòng ra một chút, ngoài quan hệ ruột thịt, các mối quan hệ khác chỉ là tạm bợ.
    • 152 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vậy là chị vẫn đang đơn thân..Cuộc sống ổn ko hả mẹ nó ?
    Mẹ nó tâm sự về mình đi..Khoảng thời gian đầu sau khi ly hôn cho đến hiện tại ?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 59 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Brotchen Xem bài viết

Duyên phận là thứ rất nên tin ở cuộc đời này em ạ. Nếu hết nợ duyên thì mọi thứ kết thúc nhẹ nhàng, còn chưa hết thì trốn cũng không được.
    Duyệt, mình cũng tin vào cơ duyên, có lẽ nợ nhau chưa đủ nên k thể đi tiếp được, dù vẫn còn thương nhau. Có mẹ nào đọc "Kiếp luân hồi" chưa? Sâu sắc lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 59 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chipxinh_iuiu Xem bài viết
    Vậy là chị vẫn đang đơn thân..Cuộc sống ổn ko hả mẹ nó ?
    Mẹ nó tâm sự về mình đi..Khoảng thời gian đầu sau khi ly hôn cho đến hiện tại ?
    Mở lòng mình ra, tham gia các hoạt động xã hội, mẹ nó sẽ thấy ờ, cuộc đời còn nhìu thứ phải ngẫm lắm. Mình đang tham gia lớp Belly của nhóm Cleopatra, nếu ở HN, mẹ nó đến tham gia cho vui, biết đâu sẽ nhận ra mình giữa vô vàn baby ở đó
    • 96 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chưa có con thì phá đi làm lại bạn ơi. Mẹ bao giờ cũng hiểu và ủng hộ con gái.
    Gia đình là số 1
    • 16 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

mình cưới được hơn 2 tháng mà đã ly thân được gần 1 tháng rùi đấy. nói ra thì thật xấu hổ hazzz giờ đang quyết tâm ly hôn mà nhìu khi vẫn thấy buồn và tiếc nuối điều gì đó. mặc dù 2 đứa bjo nhìn nhau như ng xa lạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyanh2012 Xem bài viết
    mình cưới được hơn 2 tháng mà đã ly thân được gần 1 tháng rùi đấy. nói ra thì thật xấu hổ hazzz giờ đang quyết tâm ly hôn mà nhìu khi vẫn thấy buồn và tiếc nuối điều gì đó. Mặc dù 2 đứa bjo nhìn nhau như ng xa lạ.
    sao hoàn cảnh cũng tương tự như mình vậy !!! Thật mệt mỏi
    • 58 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

còn tùy vao nguyên nhân mới cho quyết định được bạn nói chung chung ma ko có tình huống cụ thể mọi người kho cho ý kiến lăm. Nếu có cũng chỉ cho nước đôi mà thôi
    • 272 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyanh2012 Xem bài viết
    mình cưới được hơn 2 tháng mà đã ly thân được gần 1 tháng rùi đấy. nói ra thì thật xấu hổ hazzz giờ đang quyết tâm ly hôn mà nhìu khi vẫn thấy buồn và tiếc nuối điều gì đó. mặc dù 2 đứa bjo nhìn nhau như ng xa lạ.
    Bạn này giống mình thế. Cưới được 2 tháng thì ly thân, sau 3 tháng thì ly hôn. Mà đã 2 năm kể từ ngày bước chân ra khỏi tòa án, cả 2 chưa gặp lại nhau mà cũng không có tin tức gì mặc dù sống trong cùng 1 thành phố.
    "Mỗi ngày là một KHỞI ĐẦU MỚI
    Nhưng trong cuộc sống, đôi khi bạn phải
    CHẤM DỨT trước khi thật sự BẮT ĐẦU"

• 77 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Mình chưa có con cũng đang ly thân xác định sẽ li hôn , tớ tham gia đăng ký cùng.
    thời gian đầu rất đau khổ và buồn chán...giờ thì cũng đỡ hơn rồi nhưng chưa li hôn
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4