TIN TÀI TRỢ.

Có lối thoát nào cho Vợ tôi không.

• 1.78K Lượt chia sẻ
  • 64K Lượt đọc
  • 169 Trả lời

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cách đây một tháng tôi phát hiện vợ tôi ngoại tình, nhưng điều làm tôi đau lòng hơn là vợ tôi lại quan hệ với đứa cháu gọi tôi bằng chú ruột.

Tôi lấy vợ được 6 năm và đã có một cậu con trai 5 tuổi. Cách đây một tháng, tôi phát hiện vợ mình ngoại tình, nhưng điều đau lòng hơn là vợ tôi lại quan hệ với đứa cháu gọi tôi bằng chú ruột. Tôi thật sự thất vọng và đau khổ vô cùng.
    Theo đánh giá của bạn bè và đồng nghiệp, tôi là một người đàn ông khá chỉn chu và quan tâm tới gia đình. Quan tâm tới từng sở thích, mong muốn của vợ và con, tôi không nề hà điều gì khi cô ấy mong muốn. Kinh tế gia đình khá ổn định, ngoài đi làm ở một cơ quan nhà nước, vợ chồng tôi còn có một xưởng sản xuất nhỏ. Chúng tôi có thuê thêm người làm và đứa cháu ruột cũng giúp quản lý xưởng.
    Cậu ta năm nay mới 21 tuổi, học xong phổ thông trung học thì ở nhà vì thi chuyên nghiệp không đỗ. Thương cháu và anh chị, tôi xin phép bố mẹ cháu cho cháu xuống giúp tôi làm dưới xưởng. Gia đình anh chị tôi có 2 ngưòi con, kinh tế khó khăn vì anh tôi nghiện rượu nặng. Cháu đã làm cho gia đình được gần 2 năm rồi, khi tôi phát hiện vợ quan hệ với cháu thì cô ấy đã có thai đến tháng thứ chín. Hiện tại vợ tôi đang ở cữ bên nhà ngoại.

Khi bị phát hiện, chính vợ tôi thú nhận và cô ấy cũng không dám chắc cái thai trong bụng của cô ấy là con của ai. Và bản thân cô ấy lại là người chủ động trong mối quan hệ này. Tôi thật sự rất sốc khi biết điều này, vì tôi không phải là người đàn ông yếu sinh lý để vợ mình thiếu hụt không thoả mãn trong vấn đề chăn gối. Bởi thế tôi không hiểu cô ấy muốn gì khi làm chuyện tày trời đó. Trước đây, khi tôi chưa phát hiện hai người quan hệ, mỗi lần vợ chồng tôi cãi nhau cô ấy đều nói: “Anh làm đơn ly dị tôi ký”.
    Bố mẹ vợ tôi đã biết con gái ông bà ngoại tình với ngưòi làm. Bố vợ tôi, cũng đã nói nếu chúng tôi không thể sống chung được nữa thì nên ly dị: “Đây là điều bố mẹ không muốn nhưng nó gây ra thì nó phải tự chịu trách nhiệm”.

Bây giờ, tôi không biết phải nói thế nào với anh chị tôi về việc cho cháu nghỉ việc. Còn vợ tôi thì tôi không thể sống thêm với cô ấy nữa. Cô ta đã làm tôi kinh tởm khi chà đạp lên đạo lý luân thường. Nhưng tôi rất thương con và sợ cháu phải lựa chọn nếu có bố thì không có mẹ. Tôi cũng rất sợ khi phải đối diện với bố mẹ tôi với anh chị tôi, tôi phải nói như thế nào với họ? Nếu họ biết về việc này họ sẽ sống như thế nào và nghĩ gì về gia đình chúng tôi?
    Tôi cũng không biết phải giải quyết vấn đề này ra sao nữa. Tôi cảm thấy đã mất hết niềm tin vào cuộc sống và con người. Tôi thật sự thất vọng về tất cả rồi, hãy giúp tôi với..

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5,704 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

nói thật là. Kinh tởm người phụ nữa này. ôi trời ơi.
    Yêu là biết vượt qua. Yêu là biết hi sinh cho nhau. Yêu là biết bỏ qua quá khứ. Yêu là cùng nhìn về 1 tương lai tươi sáng. Nhớ lắm ánh mắt, giọng nói, nụ cười của anh. ( Lộc Vừng - Ku Anh ) :Laughing::Laughing::LoveStruc::LoveStruc::Kiss::Kiss:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 215 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Sốc nặng, li dị cho sớm đi bác ạ :Nottalkin::Nottalkin::Nottalkin::Nottalkin:
    • 2,369 Bài viết

• 3,672 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bác copy ở đâu thế. Cái kiểu hành văn + với tô đậm phần đầu giống ở tàu nhanh nhỉ.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 405 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Li dị bà này sớm được rồi đó anh.
    Rõ ràng vợ anh đâu có yêu anh nữa, mỗi lần cãi nhau cô ta đều đòi anh làm đơn li dị để cô ta kí. Tình trạng bây giờ anh nên li dị càng sớm càng tốt để nhẹ gánh, cũng xem như giải thoát cho cả 2 người
    • 5,704 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Yêu là biết vượt qua. Yêu là biết hi sinh cho nhau. Yêu là biết bỏ qua quá khứ. Yêu là cùng nhìn về 1 tương lai tươi sáng. Nhớ lắm ánh mắt, giọng nói, nụ cười của anh. ( Lộc Vừng - Ku Anh ) :Laughing::Laughing::LoveStruc::LoveStruc::Kiss::Kiss:
    • 412 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Không hiểu vợ anh là người gì?
    • 5,704 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Bác ơi, bác cho em hỏi, Link này là sao. Là bác luôn à
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 272 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Nhìn nick mới tạo chác là cảm xúc thật cần chia sẻ vì giống em lúc cảm thấy buồn chán quá mới tạo nick và viết ra.

Theo em, bác cứ bình tĩnh đã, chuyện gì cũng có thể giải quýết được êm xuôi khi bình tĩnh. Cứ để vợ bác sinh xong đã rồi hãy tính, kể cả ly hôn mình cao thượng thì vợ nó mới sợ. Lúc nào thấy suy nghĩ nhiều thì đi với anh em bạn bè cà fê cho đỡ phải suy nghĩ nhiều không tốt đâu bác a.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 405 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Cao thượng với loại phụ nữ như vậy thì dc gì hả chị?Trong khi cô ta chủ động quyến rũ cháu ruột của chồng mình? EM chỉ thấy với loại người này thì dứt càng sớm càng tốt để mình còn làm lại cuộc đời khác
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cảm ơn mọi người đã chia sẻ. Tình trạng cuả mình đã gửi đi vài báo nhưng cũng chỉ là đăng tin, không hề có chia sẻ nên mình cảm thấy bất lực và không có lối thoat. Mình sẽ tiếp nhận các y kiến để đưa ra quyết định sáng suốt nhất vì cả gia đình vẫn chưa biết sự lý sự trái nganh này sao cho đẹp mặt.
    • 2,625 Bài viết

• 1,192 Được cảm ơn

Ôi, đọc chuyện nhà bác em tưởng bác là hàng xóm nhà em. Nhưng mà hàng xóm nhà em thì chuyện xảy ra 3 năm rồi. Giờ kết thúc chuyện là 2 thím cháu nhà đó dắt nhau đi chỗ khác lập nghiệp rồi.
    Chuyện nhà bác thì chắc kết thúc cũng thế. Mình ko bỏ, thì họ cũng bỏ mình thôi mà anh.
    Closed !
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 405 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Bác The Lighter chắc là bức xúc quá thể:RaisedEye:RaisedEye:RaisedEye
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 233 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đọc tâm sự của anh mà sởn gai ốc. Nhưng anh nói vợ anh có thai đến tháng thứ 9 mà không biết là con của ai. Giả sử như đó là con của anh thì sao ? .
    Hic, thấy rùng mình và ghê sợ với chị vợ của anh :Sad::Sad::Sad:
    Nothing inside
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 404 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Bác về hỏi thẳng vợ bác là muốn li dị bây giờ hay là để sinh xong, cứng cáp rồi li dị. Đường ai nấy đi, để mình còn làm lại cuộc đời. Bác nuối đứa con lớn, còn đứa kia thì để sinh xong, xem có phải con bác không đã rồi tính tiếp.
    • 527 Bài viết

• 387 Được cảm ơn

Nick của bác chủ top là sự thực thì bác cũng hiểu vấn đề rồi. Chúc bác có nhiều can đảm để đối diện với sự thực.
    mattroicuame20@yahoo.com
    YM: mattroicuame20
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bây giờ cô ấy đã sinh một bé trai, được gần 2 tháng. Nếu như mọi người nói thì mình nên cho đứa bé đi xét nghiệm ADN? Nhưng nếu nó mà là con mình thì giải quyết thế nào đây?
    • 1,212 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Anh nên đưa cháu đi xét nghiệm ADN coi có phải con anh ko? nếu phải thì sau khi ly hôn anh có quyền đòi hỏi được nuôi 2 đứa con. Vì theo em thấy thì mẹ nó không đủ tư cách để nuôi dưỡng 2 đứa trẻ, lớn lên bên cạnh người mẹ như thế sẽ ảnh hưởng đến tâm lý, tính cách con cái đặc biệt khi chúng biết sự thật về mẹ chúng. Chúc anh sớm tìm ra hướng giải quyết
    :Clown: x4zq :Applause:

uEh4uEh4p7

NqFip7
    Nguyễn Thị Ánh Ngọc
    STK: 711A03534394
    Ngân hàng Công Thương Huế.

5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 758 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi suthuc Xem bài viết
    Bây giờ cô ấy đã sinh một bé trai, được gần 2 tháng. Nếu như mọi người nói thì mình nên cho đứa bé đi xét nghiệm ADN? Nhưng nếu nó mà là con mình thì giải quyết thế nào đây?
    Câu chuyện của bạn thật là éo le, cô vợ bạn thì chẳng khác Phan Kim liên là mấy còn cậu cháu ruột bạn thì chẳng phải là anh hùng Võ Tòng. Bây giờ cô vợ bạn đã sinh cháu thì theo mình cứ đi kiểm tra xem có phải con mình hay không đã, còn với cô vợ thì giải pháp tốt nhất là trả về địa phương thôi không cải tạo gì cả.

:Rose:Mātāpitu upaṭṭhānaṃ.....Etammaṅgalamuttamaṃ!:Rose:

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 929 Bài viết

• 330 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi suthuc Xem bài viết
    Li dị .
    It doesn't matter where you go in life or what you do or how much you have. Its who's beside you through it all.
  • Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9