TIN TÀI TRỢ.

có lên yêu và lấy người không hợp tuổi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.26K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các bác cho em hỏi chút em sinh 11/12/1990 có lên lấy tuổi 11/09/1996 không. Em cần tư vấn mong các bác chỉ giáo

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 38 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Nếu như mình có tình cảm với người ta thì nên để mọi chuyện tự nhiên, em không bao giờ quan niệm tuổi tác cả. Đánh giá con người qua tuổi là không đúng
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 364 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Ông bà mình vẫn bảo: Đức nhân thắng số.
    Tình yêu là hoàn toàn tự nhiên. Yêu thật lòng và đến với nhau là hạnh phúc (ko tính toán, vụ lợi).
    Thực tế, có nhiều bác bảo là hợp tuổi nhưng cưới nhau về vẫn ko hp và cũng vẫn đường ai nấy đi...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 82 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

2 vc mình kỵ tuổi đây.
    Mình tuổi tỵ, ck tuổi dần.
    Tụi mình vẫn qdinh cưới nhau hihi.
    Yêu quá mà, bất chấp ...
    • 10 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Khi bạn hỏi câu này thì mình thấy bạn đâu có yêu cô gái đó đâu , tuổi tác quan trọng đến thế sao ??? .
    Tình yêu có đã khó đến được với nhau còn khó hơn , khi đã đến được với nhau rồi sóng gió gia đình các mối lo toan tiền bạc cuộc sống , cãi vã có giữ dc hiểu được cho nhau hay không lại là ở khía cạnh khác .
    Mình bằng tuổi bạn , vợ mình hơn mình 3 tuổi , nếu theo dân gian thì chả có gì hợp vì tí ngọ mão dậu tứ hành xung , gia đình ngăn cản đủ thứ , thử thách cũng đủ thứ nhưng 2 đứa mình vẫn đến với nhau và sắp có 1 bé trai , hợp hay không không phải do quan niệm cổ xưa mà là do chính mình thôi bạn ạ .
    Mình thấy 2 bạn còn trẻ , nên tìm hiểu nhau cho kĩ để sau này có chuyện gì đừng đổ tội cho việc không hợp tuổi thôi vì tuổi trẻ háo thắng đầu đời đôi khi nó làm che đi sự minh mẫn .
    Thân !
    • 49 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Dì mình tuổi mẹo, dượng mình tuổi Tí, đi coi thầy còn bị đuổi về không thèm coi, j mà vẫn lấy nhau, có 3 con, trai gái đầy đủ, ăn học đàng hoàng, công việc ổn định, gia đình không phải giàu sang nhưng cũng có của ăn của để. Ba mẹ mình cũng bị nói là khắc tuổi này nọ nè. Thời mẹ, dì của mình mà bà ngoại mình còn chẳng thèm tin mấy cái coi tuổi nữa chứ nói chi bây giờ. Mà mình tưởng chỉ có con gái mới hay lo lắng những chuyện thế này thôi chứ.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1,312 Bài viết

• 896 Được cảm ơn

Hãy cứ bất chấp yêu nhau đi em.....
    Cưới vợ hay cưới tuổi chứ..............
    Nếu xác định yêu thì cưới.
    • 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

ôi dồi ôi 90 với 96 k hợp đâu, lấy ròi khổ nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 544 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Huongg91 Xem bài viết
    ôi dồi ôi 90 với 96 k hợp đâu, lấy ròi khổ nhé
    Phán lung tung. Chắc lấy 91 mới hợp nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 238 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

yêu nhau thì bấp chấp tuổi tác, chủ yếu là do cách sông của nhau thôi , hiểu nhau thì sống hòa hợp, không hiểu thì đổ vỡ
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 484 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Tuổi tác khá quan trọng đó bạn, nhưng phong thuỷ cũng có thể hoá giải phần nào. Bạn tìm đến những thầy phong thuỷ giỏi, nhờ họ kê đồ đạc trong nhà cho thuận 2 vc nhé, thêm nữa tính tuổi đẻ con để dung hoà tuổi của 2vc nữa nhé.
    • 74 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    tuổi tác chỉ là 1 phần thôi b, ko tối kỵ là được, hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 61 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Mình với vợ còn tứ hành xung đây, cái đó chả quan trọng đâu bạn trẻ